เอสอาร์400 บินเดี่ยวเที่ยวลาว - หน้า 8

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เอสอาร์400 บินเดี่ยวเที่ยวลาว

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้เพื่อนๆ พูดเปรยๆ จะขับรถมอไซไปลาวกัน ใจผมพร้อมไปแล้วแต่ติดเรื่องรถเนี่ยครับ

รถผมเป็นทะเบียนเนียน แต่เลขในเล่มตรงกับตัวรถ อย่างนี้จะผ่านลาวไปได้ไหมครับ sr400

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mcspidermonky อ่านข้อความ
    ตอนนี้เพื่อนๆ พูดเปรยๆ จะขับรถมอไซไปลาวกัน ใจผมพร้อมไปแล้วแต่ติดเรื่องรถเนี่ยครับ

รถผมเป็นทะเบียนเนียน แต่เลขในเล่มตรงกับตัวรถ อย่างนี้จะผ่านลาวไปได้ไหมครับ sr400

ทะเบียนไม่แท้ บางท่านบอกว่าไปได้
    ผมเองก้อคิดว่าน่าจะไปได้...มั๊ง
    แต่ผมขอตอบว่า ไม่ทราบ ดีกว่าครับ
    เพราะไม่เคยข้ามแดนด้วยทะเบียนสวม
    และยังไม่เคยเห็นใครลอง
    (อาจจะมีก้อได้นะ แต่ผมไม่รู้ ^^)

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ

ทะเบียนไม่แท้ บางท่านบอกว่าไปได้
    ผมเองก้อคิดว่าน่าจะไปได้...มั๊ง
    แต่ผมขอตอบว่า ไม่ทราบ ดีกว่าครับ
    เพราะไม่เคยข้ามแดนด้วยทะเบียนสวม
    และยังไม่เคยเห็นใครลอง
    (อาจจะมีก้อได้นะ แต่ผมไม่รู้ ^^)
    ไว้ไปแล้วจะมาตอบ แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงินทำ ทบ. 555+

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Member besttoy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ่านแล้วสนุกมากครับ บรรยายได้อารมณ์ สนุก และได้ไฟมากๆครับ

Member Anonymous's Avatar
    สถานที่
    AMATA NAKORN
    ขอบคุณ
    0

อ่านกระทูกพี่แล้วเหมือนได้ไปเที่ยวลาวจริง ๆ ครับ
    ขอบคุณสำหรับภาพที่จุดประกายความฝันหนุ่มน้อยคนนี้
    ที่จะวิ่งทริปไกล ๆ เหมือนคนอื่นกับเขาบ้าง...
    ขอบคุณอีกครั้งครับ....

Junior Member kittpatt's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ่านแล้วรู้สึกว่าชีวิตเรามันอิสระ และยังมีโลกกว้างให้ค้นหา สุดยอดทั้งคน ทั้งรถครับ นับถือ

ไม่ได้เข้ามาเสียนาน คุณแซ็ก ทำสิ่งอาจหาญให้หลายคน ต้องแอบเฝ้าชื่นชม
    ยอมรับจริงๆว่าสุดยอดครับ ไม่ใช่แค่กล้าอย่างเดียว ร่างกายต้องแข็งแรงด้วย บางช่วงขับเกือบ24ช.ม.เลย ภาพถ่ายและการเขียนเล่าเรื่องราว ยก2นิ้วให้เลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 23-05-2010 เมื่อ 11:56

Senior Member Patt-Ten's Avatar
    ขอบคุณ
    1

สุดๆครับพี่ นับถือจริงๆครับ
    พี่สุดยอดตรงที่พี่ไปคนเดียวด้วยนี่สิ ถือว่าพี่เก่งมากเลยครับ
    เป็นผมถ้าไม่มีเพื่อนไปด้วย ผมคงทำไรไมถูก และคงเหงาแย่เลย
    เจ๋งมากครับพี่ ^^

"ลูกผู้ชายตัวจริง"

ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ
    ขอบคุณมากๆที่แวะเข้ามาดู ^^
    ...ชีวิตคนเรามันสั้น อยากทำอะไรคงต้องรีบทำ
    ถ้ามีโอกาส ก้อเอารถสุดที่รักออกไปขี่กันบ้างนะครับ ตราบใดที่ยังขี่มันไหว
    เผลอแป๊บๆ รู้สึกตัวอีกที เราอาจจะแก่จนสต๊าทมันไม่ไหวแล้วก้อได้ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashira : 07-06-2010 เมื่อ 09:19
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

เชื่อแล้วว่า เริ่มแก่จริง 55+ มาซะยาวล้นจอเลยพี่ ปลายปีๆๆๆๆ

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าคนที่เค้ามาลงน่าจะเป็นการแชร์ประสพการณ์มากกว่ านะ เค้าไม่น่าจะมีจุดประสงค์เพื่อปิดกั้นใครหรอก
    ใครอยากไปเดี่ยวไปคู่ก็ตามสะดวกของคนๆนั้นอยู่แล้ว
    มองอีกมุมถ้าความซวยนั้นมันมาเกิดขึ้นกับเราบ้าง เราก็น่าจะได้เอาประสพการณ์ของคนอื่นมาเตรียมพร้อมไว ้
    แซ๊กเองผมว่าก็อย่าขี้หมั่นไส้นักสิ ที่ลงไปผมว่ามันแรงใช้ได้นะ
    พวกเรามันก็ชอบสองล้อชอบท่องเที่ยวเหมือนกัน ปลูกมิตรเอาไว้ดีกว่าสร้างศัตรูนะ มีอะไรจะได้ช่วยๆกันได้
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

ด้วยความเคารพครับพี่ปัน ^^
    ต่างคนก้อต่างที่มา ต่างความคิด
    อาจจะมีความเห็นแตกต่างกันบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา

ผมอ่านจากข้อความที่พิมพ์ ไม่ได้ยินน้ำเสียง ไม่รู้อารมณ์ผู้พูด
    หากผมแปลเจตนาผิดไป ผมขออภัยครับ

ผมเองไม่เคยคิดสร้างศัตรูเลยครับ
    เจ้าเครื่องจักรสองล้อ ที่เรียกว่ามอเตอไซค์นี่แหละครับ
    ที่ทำให้ผมได้พบผู้คนเยอะแยะ ได้พบมิตรแท้มากมาย ในทุกๆที่ที่ผมขี่มันไป

ผมรักสองล้อครับ และผมก้อรักการขี่รถท่องเที่ยวมากๆ
    ผมเองจะขับขี่ด้วยความระมัดระวังที่สุด เพื่อตัวผมเอง และคนที่ผมรัก
    ขอให้พี่ๆน้องๆทุกท่านเดินทาง ขับขี่ ด้วยความปลอดภัยเช่นกันนะครับ
    ขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆตลอดเส้นทาง ตลอดไป ครับผม ^^
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดครับพี่แซ๊ก
    ผมได้รถมาวันแรกก็ชับไปกาญเลยเหมือนกันครับ แต่ระยะทางสู้พี่ไม่ได้เลยครับ

ผมใช้เวลาอ่านกระทู้พี่ สองสามวันเพราะว่าอยากอ่านแบบละเอียด

ยังไงก็ยกนิ้วให้ครับผม สักวันเราคงมีโอกาสได้เจอกัน ตัวเป็นๆนะครับ

รูป รูป  

Junior Member shinjang's Avatar
    สถานที่
    sr400 หาดใหญ่
    ขอบคุณ
    0

มาช้าไปอดดูรูปชุดหลังเลย อยากไปบ้าง
    ...ร้อยไมล์ แม้ไกลสักหน่อย จะดีไม่น้อย หากเธอยังคอย เป็นเสมือน เพื่อนร่วมทาง...

หาดใหญ่ ไม่ไกลเหมือนที่คุณคิด

Member
    ขอบคุณ
    0

ขออนุญาต ลงขายรถครับ

ขาย หรือ แลก CB750custom แต่งoldschool ทบ.แท้

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=432987&page=1

ตั้งไว้ 62,000 ครับ
    รถทะเบียนแท้ครับ ไม่ขาดต่อครับ
    ขี่ไปไหนไม่ต้องกลัวตำรวจเลยครับ
    ขี่ไปไหนมีแต่คนมอง

ถังทรงHD-Sporter
    เบาะตูดมด (เดิมเป็นเบาะสปริง สปริงเบาะมีให้)
    โช๊คหลังแข็ง (แข็งๆ ดิบๆ)
    ท่อ ยิงสดๆ ลั่นทุ่ง
    ยางหน้า-หลัง ใหม่มาก (แค่ยางก็คุ้มแล้ว)
    แต่โซ่ควรเปลี่ยนแล้วครับ

รถอยู่ ศรีราชา ชลบุรี 080-5705755 (เท็น)

รูปเพิ่มเติมอีกเยอะครับ
    คลิกเลย http://patt-10.hi5.com

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks