จักรยานมณฑลภูเก็ต

ชื่อกระทู้: จักรยานมณฑลภูเก็ต

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Smile จักรยานมณฑลภูเก็ต

ใกล้จะได้เวลามณฑลภูเก็ตมาปั่นจักรยานเล่นกันแร้วววว ว
    กะทู้เฉพาะกิจละกานใครมีจักรยานเอามาลงกันหน่อย
    ขอพี่ต๋องคนแรกเรยมีมากที่สุด ตอนนี้โจโจ้กะซาซ่าได้จักรยานมาแล้วนะจ๊ะ
    กำลังอยู่ในขั้นตอนรักษา บำรุง ปรับปรุง ณ สวนหลวงซีฟู้ด คริๆ
    เย็นนี้จะไปถ่ายรูป"ก่อนทำ"มาให้ชื่นชมกันก่อน
    สำหรับผู้ซ่อมบำรุงที่ขอมา 1 เมา เย็นนี้รับไปก่อนละกัน
    "ครึ่งเมา" เสร็จเมื่อไหร่ค่อยรับไปอีกครึ่งเมา รวมเปง 1 เมาพอดี
    ขอมา จัดไปนะคร๊าบบบบ /\3
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู

tong's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

พูดถึงจักรยาน ส่วนตัวแล้วรักและห่วงมากกว่ามอไซค์ที่มี เห็นเพื่อนๆสมาชิกในกลุ่ม
    หันมาเล่นจักรยานก็ดีใจ ประจวบเหมาะกับช่วงนี้น้ำมันแพง ช่วยชาติ ช่วยโลกร้อน
    ช่วยเซฟเงินในกระเป๋า (แต่ทำรถไม่เซฟนะ เพราะอะไหล่จักรยาน ถ้าของแท้ๆ แพงเอาเรื่องเหมือนกัน)
    ยี่ห้อจักรยานที่นำเข้ามาขายในสมัยก่อนนั้นมีมากหน้า หลายตรา แต่ส่วนใหญ่ที่นิยมกันมากที่สุด
    ในสมัยนั้นเห็นจะเป็น ราเล่ห์ (ที่โจโจ้ได้มา) จะเป็นรูป หงส์ นะโจโจ้ไม่ใช่ ยีราฟ - -*
    สมัยนั้นถ้าบ้านไหนมีจักรยานยี่ห้อนี้ ก็เหมือนกับมีรถเก่งใช้
    ส่วนของซาซ่า ก็จะเป็น รัด หรือที่เรียกติดหูตามรูปเพลท ตรามือ
    จักรยานโบฯ ที่คนเค้าเล่นกันส่วนใหญ่จะเป็นจักรยานที่มาจากประเท ศอังกฤษไม่ว่าจะเป็น
    ราเล่ห์ รัด เฮอร์คิวลิส นอร์แมน บีเอสเอ ซันบีม ฟีลิบ อามสตอง โรบินฮูด ฮ็อปเปอร์ ที่กล่าวมานี้
    เป็นยี่ห้อส่วนใหญ่ที่พอเจอบ่อยๆ ในบ้านเรา แต่ก็มีอีกหลายยี่ห้อที่ไม่คุ้นหู
    ผมเองก็เล่นมาหลายปี แต่ความรู้ยังเท่าหางอึ่ง แต่ถ้าเพื่อนอยากรู้อะไรก็ปรึกษาได้ รู้ก็จะบอกเท่าที่รู้

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tong : 08-07-2008 เมื่อ 11:53

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong อ่านข้อความ
    จองไว้ก่อน ..... อิอิ
    พี่ต๋องติดค้างโจ้หลายอย่างนะ
    1.รูปออกทริปต่างๆ ที่เคยขอและพี่ต๋องบอกว่าจะลงแผ่นมาให้
    2.รูปพี่ต๋องรูปบอล ที่บอกว่าไม่ส่งเมลล์แต่จะลงในกะทู้อื่นให้
    3.คงจะเปงรูปจักรยานนี่แหละมั้ง
    ทวงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::

สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piglet-c100 อ่านข้อความ
    พี่ต๋องติดค้างโจ้หลายอย่างนะ
    1.รูปออกทริปต่างๆ ที่เคยขอและพี่ต๋องบอกว่าจะลงแผ่นมาให้
    2.รูปพี่ต๋องรูปบอล ที่บอกว่าไม่ส่งเมลล์แต่จะลงในกะทู้อื่นให้
    3.คงจะเปงรูปจักรยานนี่แหละมั้ง
    ทวงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ค่อยๆเป็นค่อยๆไปจร้า โจโจ้
    จักรยานของตัวเองนั้นไม่ได้มีมากเหมือนกับที่โจโจ้คุ ย
    แต่ที่มีส่วนใหญ่จะเป็นยี่ห้อ รุ่นที่ เซียนๆเค้าต้องการ
    เอาเป็นลงเฉพาะคันที่มีรูปอยู่แล้วก่อนละกาน
    คันนี้ยี่ห้อ เฮอร์คิวลิส ชาย 28 " เป็นรถสีเดิมๆ ออกจากโรงงานเลย

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong อ่านข้อความ
    พูดถึงจักรยาน ส่วนตัวแล้วรักและห่วงมากกว่ามอไซค์ที่มี เห็นเพื่อนๆสมาชิกในกลุ่ม
    หันมาเล่นจักรยานก็ดีใจ ประจวบเหมาะกับช่วงนี้น้ำมันแพง ช่วยชาติ ช่วยโลกร้อน
    ช่วยเซฟเงินในกระเป๋า (แต่ทำรถไม่เซฟนะ เพราะอะไหล่จักรยาน ถ้าของแท้ๆ แพงเอาเรื่องเหมือนกัน)
    ยี่ห้อจักรยานที่นำเข้ามาขายในสมัยก่อนนั้นมีมากหน้า หลายตรา แต่ส่วนใหญ่ที่นิยมกันมากที่สุด
    ในสมัยนั้นเห็นจะเป็น ราเล่ห์ (ที่โจโจ้ได้มา) จะเป็นรูป หงส์ นะโจโจ้ไม่ใช่ ยีราฟ - -*
    สมัยนั้นถ้าบ้านไหนมีจักรยานยี่ห้อนี้ ก็เหมือนกับมีรถเก่งใช้
    ส่วนของซาซ่า ก็จะเป็น รัด หรือที่เรียกติดหูตามรูปเพลท ตรามือ
    จักรยานโบฯ ที่คนเค้าเล่นกันส่วนใหญ่จะเป็นจักรยานที่มาจากประเท ศอังกฤษไม่ว่าจะเป็น
    ราเล่ห์ รัด เฮอร์คิวลิส นอร์แมน บีเอสเอ ซันบีม ฟีลิบ อามสตอง โรบินฮูด ฮ็อปเปอร์ ที่กล่าวมานี้
    เป็นยี่ห้อส่วนใหญ่ที่พอเจอบ่อยๆ ในบ้านเรา แต่ก็มีอีกหลายยี่ห้อที่ไม่คุ้นหู
    ผมเองก็เล่นมาหลายปี แต่ความรู้ยังเท่าหางอึ่ง แต่ถ้าเพื่อนอยากรู้อะไรก็ปรึกษาได้ รู้ก็จะบอกเท่าที่รู้
    วะๆๆๆๆว้าว นี่โจโจ้ได้ราเล่ห์เรยหรอเนี่ย เอ่อพี่ต๋องค่ะโจโจ้มะด้ายบอกว่ายีราฟ โจโจ้บอกว่า"ตรานก" 55555++ เห็นหงส์เปงนกธรรมดาซะแระ ดีใจจังได้รถเก๋งสมัยก่อนมาใช้ อิอิ
    แล้วครึ่งเมามะคืนเปงไงกันบ้างจ๊ะ คบลำยองกะต้องกิงยาดองอ่าถูกแล้ว

ขอบคุณพี่ต๋องสำหรับข้อมูลดีๆนะค่ะ แล้วเราจะไปจีบสาวมอ.กันมะไหร่ดีน๊า

สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piglet-c100 อ่านข้อความ
    วะๆๆๆๆว้าว นี่โจโจ้ได้ราเล่ห์เรยหรอเนี่ย เอ่อพี่ต๋องค่ะโจโจ้มะด้ายบอกว่ายีราฟ โจโจ้บอกว่า"ตรานก" 55555++ เห็นหงส์เปงนกธรรมดาซะแระ ดีใจจังได้รถเก๋งสมัยก่อนมาใช้ อิอิ
    แล้วครึ่งเมามะคืนเปงไงกันบ้างจ๊ะ คบลำยองกะต้องกิงยาดองอ่าถูกแล้ว

ขอบคุณพี่ต๋องสำหรับข้อมูลดีๆนะค่ะ แล้วเราจะไปจีบสาวมอ.กันมะไหร่ดีน๊า
    ร้ายมากเจอครึ่งเมาแบบนี้ โกโมทย์แกบอก ไม่นับ
    เออ..รถถีบโจ้ เจ็บมากไหม (มุขน่ะ) จักรยานโจ้ตอนนี้โดนชำแหลกเป็นชิ้นๆแล้วนะ
    ขืนครึ่งเมาเป็นยาดองอีกละก้อ จับอะไหล่ลงขายในเน็ตแทนค่าเบียรแน่ๆ เอิ๊กๆๆ

มาดูรายระเอียดเจ้าเฮอร์คิวลิส ชาย 28" กันต่อ (เมื่อวานพื้นที่เต็ม + กับบอร์ดอืดมาก....ก
    รูปลายน้ำที่ตัวโครง กับ หุ้มโซ่

รูป รูป    

สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

ชุดไฟ ไดนาโม ใช้ของ ลูกัส ทับทิมไฟ ก็ของ บ๊อซ
    ส่วนวงล้อก็ ดันล็อบ ดุมเกียร์ sa ปี 49

รูป รูป    

สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

ของแต่ง...

รูป รูป    

สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

แถมให้สักรูป ถ่ายกับแป๊ะติ๋ว ช่างซ่อมจักรยานโบราณแถว ถนนถลาง

รูป รูป  

Bank C95's Avatar
    สถานที่
    Honda C92-95 Thailand
    ขอบคุณ
    0

ที่รัชดาผมเดินดูก็มีอะไหล่ของจักรยานนะพี่แต่ดูไม่เ ป็นนะ ฝากซื้อได้นะครับเพราะผมก็ซื้อส่งไปให้พี่บอยบ่อยๆๆ
    ใครที่สนใจรถตระกลูหมู c92-95 แวะมาได้ที่นี้ เรามี บ้านหมู แล้วครับ ตาม link
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...prune=-1&f=242
    ขอเชิญเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกัน แบบหมูๆ

0099 สาขาซอยรามคำแหง 24 ไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 099-237097-7 ออมทรัพย์ สิริชัย กัลยา ณ กิตติ

Tel. 0895556859

อาจตอบกระทู้ช้าเพราะติดงานนะครับต้องขออภัยไว้ก่อนน ะครับ

ขอเป็นข้าใต้พระบาททุกชาติไป ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ร้ายมากเจอครึ่งเมาแบบนี้ โกโมทย์แกบอก ไม่นับ
    เออ..รถถีบโจ้ เจ็บมากไหม (มุขน่ะ) จักรยานโจ้ตอนนี้โดนชำแหลกเป็นชิ้นๆแล้วนะ
    ขืนครึ่งเมาเป็นยาดองอีกละก้อ จับอะไหล่ลงขายในเน็ตแทนค่าเบียรแน่ๆ เอิ๊กๆๆ

มาดูรายระเอียดเจ้าเฮอร์คิวลิส ชาย 28" กันต่อ (เมื่อวานพื้นที่เต็ม + กับบอร์ดอืดมาก....ก
    รูปลายน้ำที่ตัวโครง กับ หุ้มโซ่
    ร้งร้าย....อารายกันคร่ะ ตักบาตรอย่าถามพระมะช่ายหรอ/\3(สะใจ)
    แล้วนก เอ้ยหงส์ของโจโจ้โดนชำแหละแล้วหรอ เย้ๆ
    พี่ต๋องเก็บภาพก่อนทำไว้บ้างรึป่าว วันที่ซาซ่าไปเห็นบอกว่ามืดถ่ายมะด้ายอ่า
    อาทิตย์นี้นู๋มีรักแท้เรยไม่ได้แวะไปเรยอ่ะ ยังไงฝากด้วยละกันนะค่ะ

ส่วนอีกครึ่งเมาค่อยว่ากันหลังจากเห็นผลงาน 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piglet-c100 : 09-07-2008 เมื่อ 16:05

สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้ถ่ายไว้ กล่องไม่มีง่ะ
    อาทิตย์นี้ รักแร้ อีกแระ เบื่อเจงๆเลยนิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไม่ได้ถ่ายไว้ กล่องไม่มีง่ะ
    อาทิตย์นี้ รักแร้ อีกแระ เบื่อเจงๆเลยนิ
    ว้าแย่จัง ไม่ได้ถ่ายไว้หรอ เสียดายอ่า อยากได้รูปก่อนทำด้วย

รักแท้ๆๆๆๆๆ จร้า

สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

ว้าแย่จัง ไม่ได้ถ่ายไว้หรอ เสียดายอ่า อยากได้รูปก่อนทำด้วย

รักแท้ๆๆๆๆๆ จร้า
    พรุ่งนี้โทรหาโกโมทย์ด้วยนะโจ้ จักรยานจะทำสีแล้ว แต่ไม่รู้เจ้าจะเอาสีอะไร
    จากที่ดูๆ บังโคลน หน้า - หลัง ต้องซื้อใหม่นะโจ้ บังโคลนมันผุมาก หุ้มโซ่ก็ไม่มี
    ทำแล้วต้องทำให้ดี ถ้าวันไหนเราขายไม่มีขาดทุนแน่นอน
    ตัวถังขุดสีแล้ว ทิ้งไว้หลายวันจะเป็นสนิทต้องรีบพ้นสี โทรหาแกด้วยนะ ถ้าให้ดี
    มาเลือกสีด้วยตัวเองเลย ว่าจะเอา ชมพู แบบไหน ด่วน..ลืม รักแร้สักชั่วโมงคงไม่เสียหาย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink

พรุ่งนี้โทรหาโกโมทย์ด้วยนะโจ้ จักรยานจะทำสีแล้ว แต่ไม่รู้เจ้าจะเอาสีอะไร
    จากที่ดูๆ บังโคลน หน้า - หลัง ต้องซื้อใหม่นะโจ้ บังโคลนมันผุมาก หุ้มโซ่ก็ไม่มี
    ทำแล้วต้องทำให้ดี ถ้าวันไหนเราขายไม่มีขาดทุนแน่นอน
    ตัวถังขุดสีแล้ว ทิ้งไว้หลายวันจะเป็นสนิทต้องรีบพ้นสี โทรหาแกด้วยนะ ถ้าให้ดี
    มาเลือกสีด้วยตัวเองเลย ว่าจะเอา ชมพู แบบไหน ด่วน..ลืม รักแร้สักชั่วโมงคงไม่เสียหาย
    ทำสีชมพูเรยหรอ ไอชอบมันกะชอบนะถ้าวันไหนเบื่อละ คริๆ ขอปรึกษาหน่อย คือ
    เรื่องของเรื่องนู๋กะซาซ่าจะใส่ขนมิ้งค์ค่ะ เรยคิดว่าเอาสีพื้นๆเรียบๆหรือสีขาวดีมั้ย
    อีกอย่างจักรยานโบราณทำสีแบบนี้มันจะดูคลาสสิคมั้ยค่ ะพี่ต๋อง
    สมัยก่อนมีหลายสีแบบนี้รึป่าว โจ้เข้าใจว่ามีแค่สีดำอะ
    อ่ะๆ อย่าว่านะ "ทีโจ้จะใส่ขนมิ้งค์ละ" ขนมิ้งค์อะใส่ค่ะแต่คงไม่ใส่ตลอดเวลาไง
    นึกถึงเวลาถอดขนมิ้งค์ออกถ้ามันเดิมๆ ก็จะดีกว่ารึป่าว

ตอนนี้ยังติดรักแท้อยู่ พรุ่งนี้ก็ไปงานแต่งที่พังงา(งานแต่งที่ใดเป็นได้แค่ แขกรับเชิญ อิอิ) วันเสาร์ได้มั้ยค่ะ สนิมจะขึ้นมั้ยเนี่ย 55+

บ่นไปบ่นมาเด๋วค่อยโทรหาพี่ต๋องกะโกโมทย์ละกาน ขอบคุณคร๊าบบบ

Bookmarks