ขออนุญาติฝากให้พี่น้องClassic ลองมาอ่านแล้วลงความเห็นหน่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขออนุญาติฝากให้พี่น้องClassic ลองมาอ่านแล้วลงความเห็นหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ขออนุญาติฝากให้พี่น้องClassic ลองมาอ่านแล้วลงความเห็นหน่อยครับ

ลองมาอ่านแล้วลงความเห็นหน่อยครับเพื่อเป็นแนวทางให้ สำหรับคนที่คิดจะจัดงานอื่นๆต่อไป

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...43#post3260543
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

Senior Member GrAnD_Hero's Avatar
    สถานที่
    ต้วมเตี้ยม Classic
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

Talking

มานก้อแค่ธุรกิจเด๋วนี้มันเปลี่ยนไปแร้ววเพ่น้องคาสส ิค

ต้วมเตี้ยม Classic•~*

วิ่งด้วยใจไปแบบแรงเต่า?

ช้าหรือเร็วจุดหมายก็ที่เดียวกัน
    <(ลูกเดิมแร้วไง?)>

ไปทุกๆที่ที่มีทาง
    รถโบราณห้วยทับทัน-SisakeT
    Facebook->>http://www.facebook.com/fullstep.up

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GrAnD_Hero อ่านข้อความ
    มานก้อแค่ธุรกิจเด๋วนี้มันเปลี่ยนไปแร้ววเพ่น้องคาสส ิค
    อย่าคิดแบบนี้เลยพี่

ส่วนใหญ่อาจเป็นแบบนั้น ,, เรามาเป็นชุมชนย่อยๆที่รักรถคราสสิคจิงๆดีกว่า ^^

ในกระทู้เค้าไปอ่านแล้ว ทะเลาะกันเรื่องการจัดงาน

การจัดงานอยู่ที่ประสบการณ์ของกลุ่มนั้นๆ กลุ่มผมก็เป็นคับ

งานแรกที่เปิดตัวกลุ่ม ชั่วโมงบินของคนในกลุ่มน้อย การดูแล เทคแคร์ก็ไม่ดีเท่าที่ควร

ประกวดรถอย่าไปซีเรียสคับ ดุลยพินิจของคนเราไม่เหมือนกัน (อันนี้ต้องอย่าตามใจความคิดตัวเอง)

เรื่องที่อยากแนะนำก็คือ ทริปทำบุญ คือน่าจะทำบุญกันจิงๆ

อย่า!! ประลองรถ (ความเร็ว เสียง) ดื่มสุราเกินควร มันเหมือนไม่สร้างสรรอะไรเท่าไหร่

กรณีมีการพักแรม โปรดดดดดดด ขอความกรุณาให้เกียรติผู้ร่วมงานท่านอื่น (อันนี้เจอมากับตัว)

พูดคุย ร้องเพลง พอได้ แต่เอากลองมาตีเล่นนี่ไม่ไหว

อีกเรื่องคงเป็นเรื่องรถหาย ,, ตีกัน

ไม่รู้พูดยังไงดี คนอื่นไม่รู้เรียกเขาว่าอะไร ส่วนตัวเรียกเขาเหล่านั้นว่า "ลาว"

ไม่ได้หมายความไม่ดีต่อประเทศเพื่อนบ้านนะคับ

แต่พวกเขาเหล่านี้ มักพัฒนามาจาก เด็กแว๊น (เพราะส่วนมากที่ทำแบบนี้มักเป็นเด็ก)

สังเกตุง่ายๆจากการแต่งรถ ,, การพูดจา ,, การวางตัว

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

judysuper's Avatar
    สถานที่
    ร้านพี่โมหลังวัดสว่าง
    ขอบคุณ
    0
    6 (100%)

ผมก็ไม่มีความเห็นอะไรถ้าเป็นต้วผมเองผมก็อยู่เฉยๆดี กว่าคิดมากไปรกสมอง ส่วนตัวผมไม่ชอบออกทริปเท่าไหร่ และไม่เคยไปงานใดๆเลย เด๋วนี้เค้ามองเหมือนไปมั่วสุมไงก็ไม่รู้ไม่เหมือนเด ิมอย่างเก่าก่อนอีกอย่างเด็กแว้นส์บางกลุ่มก็ย้อนอดี ตมาเล่นรถเก่าแต่ยังแว้นส์เหมือนเดิม เด๋วนี้รถผมมีแต่เอาไว้ขี่กินลมเรื่อยเปื่อย แล้วก็ขี่กลับบ้านนอก