โชคดีรับปีใหม่ bsa พับแห้งๆๆ คับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: โชคดีรับปีใหม่ bsa พับแห้งๆๆ คับ

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up .....

งามแท้ๆ อีกประมาณ 2 สัปดาห์คงได้เห็นตัวจริงครับ

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

อวตาร...อมตะๆ....โชคดีจริงๆ...ฟื้นคืนชีพอีกคันแล้ว ครับ...มีความสุขถ้าได้เห็น..Thank..
    ขอให้พระคุ้มครอง

ยินดีด้วยนะครับ เทพได้ลงมาจุติอีกแล้ว
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Super_Tum อ่านข้อความ
    ตอนนี้ดำเนินการลอกสีออก ยังมีสีเดิมให้เห็นอยู่คับ ชุดเบรคเดิมๆๆ
    พี่ครับขอถามเป็นแนวทางหน่อยครับ
    พี่ลอกสีเหลืองออกด้วยวิธีไหนครับ
    ใช้อุปกรณ์ไรบ้างครับ
    ขอบคุณครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

Super_Tum's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบมา-หา-ชัย/อยุธยา
    ขอบคุณ
    0

ใช้น้ำยาลอกสีคับ เพราะตอนแรกคิดว่าไม่มีสีเดิมแล้ว ทาน้ำยาลอกสีทิ้งไว้แล้วลองขูดเล่นๆๆดู ดันมีสีเดิมอยู่ เศร้าเลยคับ เลยเหลือสีเดิมเท่าที่เห็นคับ พลาดจริงๆๆ ต้องถามท่านอีกดีกว่าคับ

รูป รูป  

=_U-50_='s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    พี่ครับขอถามเป็นแนวทางหน่อยครับ
    พี่ลอกสีเหลืองออกด้วยวิธีไหนครับ
    ใช้อุปกรณ์ไรบ้างครับ
    ขอบคุณครับ
    อ่ะผมว่าเคยมีกระทู้ที่พี่ไพบูลย์ ลงวิธีลอกสี ขูดสีไว้น่ะครับ ลองค้นดู

รถสวยจังครับพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =_U-50_= : 15-03-2010 เมื่อ 14:50
    :: __Classic life__
    * ตามประสาคนชอบของเก่า *

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

สวยครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวยสุดยอดเลยครับ....คอเดียวกันเลย....ผมเป็นน้องใหม ่ครับ งัยก้อฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบ ท่านพี่พี่ทุกทุกคนคร๊าบ

Name:  DSC08690 resize2..jpg
Views: 805
Size:  35.8 KB.Name:  DSC08689 resize2..jpg
Views: 797
Size:  36.6 KB

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

ต้นเดือนก่อนทำกล้องถ่ายรูปที่ใช้มาประจำเสีย
    ด้วยท่าเต้นB-boy และความคึกคะนอง
    จึงตัดใจว่าจะไม่ซ่อมแต่ขอซื้อใหม่เลยละกัน
    ด้วยเล็งกล้องDSLR ไว้ เพราะเคยเรียนถ่ายภาพมาก่อน
    และอยากรื้อความรู้เรื่องถ่ายภาพที่พับเก็บไว้นานออก มาใช้บ้าง
    วันที่ออกไปซื้อผมแวะเติมน้ำมันและเข้าห้องน้ำในปั๊ม
    ขากลับออกมาเหลือบเห็นในท้ายรถกระบะคันหนึ่ง
    ซึ่งจอดอยู่หน้าห้องน้ำมีโครงเหล็กกองอยู่
    จึงเดินเข้าไปดูใกล้ๆ...วะ...แม่เจ้า ผมคว้ามือถือสุดรักราคาไ่ม่ถึงพันออกมาถ่ายรูปไว้
    แล้วยืนรอเ้จ้าของรถอยู่ตรงนั้น........

คุณว่าวันนั้นผมได้ซื้อกล้องใหม่ไหมครับ
    [/SIZE]
    โปรดใช้วิจารณญาิณในการอ่าน
    เด็กอายุต่ำกว่า13ปี ควรได้รับคำแนะนำ

[IMG]http://imagehost.***/iz/zv014.jpg[/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย T13 : 26-11-2010 เมื่อ 22:43
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

ผมว่าราคากล้องจะแพงกว่าราคาซากเหล็กน่ะครับ..โชคดีแ ล้วครับ
    ขอให้พระคุ้มครอง

รอลุ้นด้วยคนครับ

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=T13;4575108]ต้นเดือนก่อนทำกล้องถ่ายรูปที่ใช้มาประจำเสีย
    ด้วยท่าเต้นB-boy และความคึกคะนอง
    จึงตัดใจว่าจะไม่ซ่อมแต่ขอซื้อใหม่เลยละกัน
    ด้วยเล็งกล้องDSLR ไว้ เพราะเคยเรียนถ่ายภาพมาก่อน
    และอยากรื้อความรู้เรื่องถ่ายภาพที่พับเก็บไว้นานออก มาใช้บ้าง
    วันที่ออกไปซื้อผมแวะเติมน้ำมันและเข้าห้องน้ำในปั๊ม
    ขากลับออกมาเหลือบเห็นในท้ายรถกระบะคันหนึ่ง
    ซึ่งจอดอยู่หน้าห้องน้ำมีโครงเหล็กกองอยู่
    จึงเดินเข้าไปดูใกล้ๆ...วะ...แม่เจ้า ผมคว้ามือถือสุดรักราคาไ่ม่ถึงพันออกมาถ่ายรูปไว้
    แล้วยืนรอเ้จ้าของรถอยู่ตรงนั้น........

คุณว่าวันนั้นผมได้ซื้อกล้องใหม่ไหมครับ[/SIZE]
    ไม่ครับ วันนั้นไม่ไช่วันของกล้องแล้วครับผมว่า
    กล้องเอาไว้วันหลัง....
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

กล้องปี ๆ นึงเปลี่ยนไม่รู้กี่รุ่น ...
    แต่นี่เหลืออยู่ไม่กี่คัน...ไม่เอาไว้วันนี้ก็ไม่รู้ จะมาอีกวันไหน
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

Super_Tum's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบมา-หา-ชัย/อยุธยา
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยคับกับรถคันใหม่ และแล้วคุณเอก ก็ได้เฮซะที

รูป รูป  

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

.....คุณว่าวันนั้นผมได้ซื้อกล้องใหม่ไหมครับ....

เชื่อไหมว่า รถตามหาเ้้จ้าของ...ยินดีด้วยครับ

Bookmarks