Lambretta Service Station ชวนหิว ชวนชิมครับ - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 20 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Lambretta Service Station ชวนหิว ชวนชิมครับ

Magato Member ต้าชิงเสียว's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespasidecarสีฟ้า อ่านข้อความ
    ไม่เป็นอย่างที่พี่ไก่พูดก็อย่าร้อนตัวนะคะคุณตาต้าร ์
    ใช่มั๊ยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    ก็เป็นอย่างที่ว่าจริงๆอ๊ะ.น้องเอ...
    เป็นงั้นไป พี่ไก่ก็
    Lambretta Pianissimo... Lambretta Prestissimo...
    Lambretta Da Capo an no al fine..

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ต้าชิงเสียว อ่านข้อความ
    ใช่มั๊ยครับ

ไม่ว่าก็ไม่ว่า......พ่อคนดี..กลางซอย......เป็นงัยเ พื่อนร่วมห้องใหม่..นอนดิ้นหรือเเปล่าครับ...
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Senior Member vespasidecarสีฟ้า's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ต้าชิงเสียว อ่านข้อความ
    ใช่มั๊ยครับ

คนดีก็คนดี......
    แต่ส่วนมากคนดีมักช้ำ.........
    จะคิดถึงน้องหนึ่ง(sidecar)
    จะคิดถึงน้องสอง(90)
    จะคิดถึงหมวกกันน็อคใบเล็กสีขาว
    จะคิดถึงเสื้อแขนหนังตัวโปรดคู่กาย
    จะคิดถึงหุ้มข้อเน่าๆเบอร์ 4
    จะคิดถึงชุดหมีสีแดงตูดดำๆ
    จะคิดถึงภาพความทรงจำทุกทริป
    จะคิดถึงเส้นทางที่เป็นตำนาน
    จะคิดถึงเพื่อน พวกพ้อง พี่ๆน้องๆ ที่เคยร่วมเดินทาง

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วุ้นในลูกมะพร้าว

มาอีกแว้งคร๊าบบท่าน..ผมนาย Lam Station มาขอแนะนำร้านอร่อยๆให้เพื่อนได้ทราบอีก สี่ร้านครับกระผม..แร่มร้านแรกเลยน๊ะครับ...เชิญตามน าย Lam Station มาได้เลยครับพี่น้อง....em19

วุ้นในลูกมะพร้าว
    ของกินริมทางเวลาไปเที่ยว โดยทั่วไปสมัยก่อนก็เห็นแต่โรตีสายไหม ผลไม้ แต่ช่วงหลังนี้ Lam Stationไปไหนก็เจอแต่วุ้นในลูกมะพร้าว ขายดิบขายดี จนนายสบายต้องลงมือ ขับรถไปชิมด้วยตัวเอง
    ทุกเส้นทางหลักท่องเที่ยว ไม่ว่าจะเป็นเส้นทางลงใต้ผ่านถนนพระรามสอง เส้นทางไปเที่ยวทะเลตัววันออก แถวบางนา บางบ่อ เส้นทางนครชัยศรี ขับรถไปเที่ยวครั้งต่อไป ตั้งใจดูให้ดี ของอร่อยๆ รออยู่ลูกละ 20 บาทเท่านั้น 3 ลูกก็ 50 บาท หากราคาผิดจากนี้ ก็ต่อรองซะตามระเบียบ และของแท้ต้องแช่อยู่ในที่เย็นจัด หรือในน้ำแข็ง เพราะมันจะเสียง่าย ซื้อแล้วต้องทานทันทีเชื่อผมนะ
    วุ้นในลูกมะพร้าวนั้นทำไม่ยาก จากที่ผมสอบถามแม่ค้า เขาเล่าให้ฟัง นำมะพร้าวน้ำหอมอ่อนๆ มาเฉือนตกแต่งให้สวย แล้วเปิดฝาออก เทน้ำมะพร้าวออกมา หลังจากนั้นขูดเนื้อมะพร้าว นำเนื้อ+น้ำ ผสมกับเชื้อวุ้น โซดาเล็กน้อย(บางร้านไม่ใส่) น้ำตาลนิดนึง บางเส้นทางจะใช้น้ำตาลสด จะหอมเป็นพิเศษ น่าทานมากๆ หลังจากนั้นจึง ผ่านกระบวนการต้มก่อนนะ แล้วจึง นำไปเทใส่ในลูกมะพร้าวอีกครั้ง ทิ้งไว้ 2 ชั่วโมง แล้วนำมาแช่ที่เย็นจัดกันเสียครับ
    ร้านคุณพัช เส้นพระรามสองเป็นร้านหนึ่งที่ผมไปชิมมา ร้านริมทางอยู่แถวๆ มหาชัย แถวนี้เป็นวุ้นจากลูกมะพร้าวเจ้าเดียวกันหมด เถ้าแก่ ทำมาส่งให้แม่ค้าขาย ราคาส่งลูกละ 15 แม่ค้ามาขาย 20 บาท กำไรลูกละ 5 บาท รู้อย่างนี้ไม่ต้องต่อราคาแล้ว ให้แกไปเถอะ 5 บาทเอง
    อีกร้านนึงคือร้านขจี หน้าพิพิธภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งไทย ร้านนี้เจ้าของไปขอสูตรวุ้นมาจาก วุ้นชาววัง มาทำเอง ใส่น้ำตาลสด หอมมาก อร่อยด้วย วุ้นจะนุ่มลิ้นกว่าร้านแรก หอมกว่า กินแล้วชื่นใจ ไป 10 วัน ขณะเขียนเรื่องยังอร่อยไม่หายเลยครับ มาอร่อยกันพร้อมๆกับนายLam Stationเลยดีกว่าครับ
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร้านที่สอง ก๋วยเตี๋ยวเรืออยุธยา หลังวัดจีน

ก๋วยเตี๋ยวหลังวัดจีน

สวัสดีครับ LSS ชวนหิวชวนชิม พาค้นหาที่มาของก๋วยเตี๋ยวเรืออยุธยา ที่ดังไปทั่วประเทศไทย ก๋วยเตี๋ยวที่สมาชิกแนะนำกันมา ให้ผมลองไปชิม ไม่ธรรมดาแน่นอน ผมจึงเตรียมคำถาม และเตรียมท้อง ขับรถไปแต่เพียงผู้เดียว (พอดีได้จังหวะไปทำงานแถวอยุธยาพอดี ) กะว่างานนี้ไม่อิ่มไม่กลับบ้าน เริ่มเดินทางไปทานพร้อมๆ กันเลยครับ
    การเดินทางไปอยุธยาง่ายกว่าที่คิด ใช้เส้นทางสายเอเซีย มุ่งสู่ จ.อยุธยา เมื่อถึงศูนย์การค้า Lotus เลี้ยวซ้ายเข้าตัวจังหวัด ผ่านเจดีย์วัดสามปลื้ม ตรงขึ้นสะพานข้ามแม่น้ำชิดซ้ายขอบสะพานไว้ (ช่วงลงสะพานเลี้ยวซ้ายตรงคอสะพาน) เจอทางแยก เลี้ยวขวาไปทางป้อมเพชร ประมาณ 500 เมตร วัดจีน หรือวัดรัตนชัย จะอยู่ทางซ้ายมือ เลี้ยวเข้าไปจอดรถได้เลยครับ
    หลังวัดจีนหรือวัดรัตนชัย ด้านหลังติดแม่น้ำป่าสัก จะมีก๋วยเตี๋ยวที่อร่อยที่สุด วัดนี้เป็นวัดที่ติดแม่น้ำป่าสัก ดูร่มรื่นมาก ทางเข้ามีป้ายบอกชัดเจน เดินเข้าไปในตัววัด ด้านหลัง จะมีปลาสวายจำนวนมาก มีนักท่องเที่ยวไม่มากนัก แต่มีนักชิมเวียนมาไม่ขาดสาย ถ้าเพื่อนไปลองสังเกตจะพบ ป้ายคติธรรมที่แขวนที่ต้นไม้ เรียกว่า ไปชิมแล้วยังได้ธรรมกลับมาด้วย ว่าแล้วผมก็เดินไปยังชายแม่น้ำครับ
    จุ๊ๆ กลิ่นกล้วยทอดมาแล้ว!!! Lam Station เจอกับกล้วยทอด หอมเตะจมูก ดักรออยู่ทางเข้า แม่ค้าที่ขายชื่อเล็ก กำลังตั้งใจทอดกล้วยอยู่ พอดีแม่ค้าเห็นผมเดินเข้าไป แม่ค้าเลยส่งให้กินชิ้นหนึ่ง ช่างกรอบ อร่อย หอม หวานกำลังดี ใส่งา กินแล้ว อร่อยจำฝังในลิ้นเลยครับ ผมชิมกล้วย แล้วชิม มันทอด แล้วยังชิมข้าวเม่าอีก (ใจดีจริงๆ แม่ค้าคนนี้) กินแล้วก็สั่งใส่ถุงไปทานในรถ แล้วก็เดินไปหาร้านก๋วยเตี๋ยวต่อครับ
    ผมเดินไปอีกไม่กี่วาก็พบกับแม่ค้านั่งอยู่ในเรือ เรือนี่อยู่บนฝั่งนะครับ สอบถามชื่อได้ความว่าชื่อป้านิด แกง่วนอยู่กับ การทำก๋วยเตี๋ยวหลังจากทานเสร็จและคนเริ่มหมด ผมก็สอบถามถึงตำนานแห่งก๋วยเตี๋ยว เขาเล่าว่า "ป้าขายมานานแล้ว ตั้งแต่พ่อ และพ่อของพ่อ ก็ก๋งนั่นแหละ จนสมัยนี้ ก็มีลูกไปอีกชั่วคนแล้ว" นับๆ ดูก็สี่ชั่วคนแล้ว ผมให้ป้าช่วยเราประวัติให้ฟัง แกเล่าว่า "สมัยก่อนพายเรือขาย เราไม่มีความรู้ ลูกผู้หญิงน่ะ พ่อแม่ไม่ให้เรียนหรอก เรียนแล้วก็ไม่ได้ใช้ แต่งงานก็ไปอยู่กับบ้าน เราไม่ได้เรียน ก็มาขายก๋วยเตี๋ยว ขายมาหลายปีแล้ว สัก 20 ปีมั้ง สมัยก่อนก๋วยเตี๋ยวไม่ใส่กระเทียม น้ำตกก็ไม่มี พึ่งมามาช่วง 10-15 ปีที่ผ่านมานี่เองจ้า สมัยก่อนเป็นก๋วยเตี๋ยวเนื้อธรรมดา ป้าก็พายเรือขายเรื่อยมา ก็มาจอดขายที่ท่าน้ำที่วัดนี้ เวลาน้ำขึ้นคนกินก็ลำบาก ทางวัดเลยให้มาขายข้างบน ได้สัก 4 ปีแล้วที่ขายข้างบน " ผมเริ่มหิวอีกแล้วแล้วครับ
    ป้าๆ ผมเอา "เส้นเล็กน้ำตกเนื้อ" ไม่กี่วินาที ก็มาแล้ว นั่งดู เนื้อที่นี่ชิ้นใหญ่ สีก๋วยเตี๋ยวน่ากิน มีไส้ต้มหั่นชิ้นพอคำ ลูกชินก็ท่าทางน่าอร่อยตั้งแต่ยังไม่เข้าปาก ที่นี่มีแคบหมูให้ด้วย แขวนอยู่ตรงหัวเรือ เอื้อมไปหยิบมาใส่ แล้วก็เริ่มกิน เนื้อที่นี่นุ่มลิ้น น้ำข้นดีมาก น้ำลายนี้สอออกมากันเต็มปาก เคี้ยวไปพร้อมกับเส้นและผักบุ้ง คำแรกผ่านไป ตักถั่วงอกดิบมาเพิ่ม ซึ่งป้าแกใส่ถ้วยไว้ให้แล้ว เติมใบโหระพาอีก 5 ใบ แล้วกินรวดเดียวเกลี้ยงชามลืมหายใจไปเลยครับ
    ยังครับ นาย Lam Stationไม่อิ่มง่ายๆ ผมสั่ง "เย็นตาโฟใหญ่" อีกชาม ทีนี้เป็นหมู ชามนี้ แม้ค้าบอกไม่ต้องปรุง ลองชิมดูจริงอย่างว่า เลือดหมูนิ่ม เส้นก็ใหญ่พอดีปาก ใช้ตะเกียบคนให้เข้ากัน ใส่ถั่วงอกดิบ อีกไม่กี่นาทีก็ อิ่มครับ
    ข้างๆร้านป้านิด จะมีร้านพี่สาวคนโตป้านิด ใครไม่กินเนื้อร้านนี้เขาขายก๋วยเตี๋ยวไก่ฉีก และหมูน้ำตก นายLam Stationเลยสั่ง "หมูน้ำตก" ร้านป้าแป๊ว เพื่อฝากน้องๆที่ทำงาน ระหว่างที่ทำก็คุยกันไปแกบอกว่า "เราขายทั้งตระกูล ตั้งแต่โบราณมา ป้าเองก็ขายอยู่ที่ปราจีน ตรงประจันตะคาม แล้วก็ย้ายมาขายที่นี่ เราทำมาหลายชั่วคนแล้ว ลองชิมดูนะ แล้วแต่คนชอบ" คุยไปคุยมาเดี๋ยวเดียวก็ได้ก๋วยเตี๋ยว ชามละ 20 บาท แต่มากเกินคุ้มครับ
    อร่อยและอิ่มสุดๆ สำหรับวันนี้ วันหน้าจะพาไปชิมก๋วยเตี๋ยวเรือรังสิต มื้อนี้เพื่อนว่าอร่อยๆ ใหม่ครับ ผมก็เขียนไม่ค่อยเก่ง แต่จะพยายาม จะได้ให้เพื่อนให้ไปชิม แล้วจะรู้ว่าอร่อยๆ แบบชาวสบาย.คอม รสชาดเป็นอย่างไรครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน "ส้มตำบึงพระราม ร้านอาจารย์สุกัญญา" ส้มตำแมงดา เนื้อย่างรสเด็ด

[COLOR="Blue"]สุดยอดเนื้อย่าง ส้มตำแมงดา! (อยุธยา) แซ้บสุดๆ
    "ส้มตำบึงพระราม ร้านอาจารย์สุกัญญา"
    ส้มตำแมงดา เนื้อย่างรสเด็ด

ผมได้ลองชิมส้มตำมาก็มาก อาหารอีสานก็เพียบ แต่เมื่อมาลองชิมที่ร้านนี้ แล้วก็ต้องติดใจ โดยเฉพาะเนื้อย่าง อร่อยๆ สุดๆ Lam Station รับประกันว่า ใครที่ได้ลิ้มรส ก็จะมีอาการติดใจเหมือนผม
    ร้านที่ว่านี้คือร้าน ส้มตำ อ.ย.ว. อาจารย์สุกัญญา ที่บึงพระราม จังหวัดอยุธยาครับ ขับรถจาก กทม. ไม่ถึงชั่วโมงก็ถึง บึงพระรามอยู่ในตัวเมืองอยุธยา ถามใครๆ ก็รู้ รู้ทั้งทาง และรู้ว่าที่นี่ส้มตำอร่อยๆ เนื้อย่างก็สุดยอด ถึงขั้นเหยียบเมฆมาทำกันเลยทีเดียว
    เมื่อผมมาถึงที่นี่ อาหารที่นี่นาย Lam Station ขอแนะนำ ให้สั่งเนื้อย่าง มาเป็นอันดับแรก แล้วก็ลองสั่งส้มตำแมงดามาด้วย โดยเฉพาะเนื้อย่าง เขาเลือกเนื้อคุณภาพดี สด นำมาหมักให้ได้ที่ เมื่อย่างออกมาแล้ว กลิ่นหอมมาก ใครๆ มาก็จะสั่ง ผมแค่เดินผ่านโต๊ะหน้าร้าน แค่เห็นก็น้ำลายสอแล้ว เมื่อสั่งมาทานเอง ก็ประทับใจ นุ่ม เข้าเนื้อ จิ้มน้ำจิ้มสูตรของที่นี่ แต่ละชิ้นที่สัมผัสลิ้น จะอร่อยไม่ยกเว้นแม้แต่ชิ้นเดียว ... อร่อยจนเกลี้ยงจาน สั่งเบิ้ลแล้วเบิ้ลอีก ตามด้วยส้มตำ บรรยากาศสบายๆ วิวสวย มีดอกบัว ต้นไม้น้ำ ริมบึง สบายๆครับ อาจารย์สุกัญญาก็เป็นกันเองมาก ใครอยากลองเชิญครับ ใครที่ไปแล้วก็มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ
    หมายเหตุ:ร้านเปิด 10.00 น. ปิด 20.00 น.
    [/COLOR]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร้านบุญบันดาล

แกงคั่วหอยขม กระทิงคลุกฝุ่น สุดยอดอาหารโบราณ ร้านบุญบันดาล ในสมัยเด็กยังจำหนังไทยที่ยิงกันสนั่นจอได้ พระเอกทำท่าจะแย่แล้วตำรวจก็มาตอนจบ ผู้ร้ายก็ตายทุกที ก่อนตายก็มีการต่อสู้แบบไม่มีอาวุธกับพระเอกก่อน เพื่อจะได้รู้ว่าพระเอกเก่ง และส่วนใหญ่ลูกสาวสวยๆของผู้ร้ายก็เป็นนางเอก ได้รักกับพระเอกที่เป็นตำรวจปลอมตัวเข้ามา วันนี้ LSS ชวนหิวชวนชิม จะพาไปชิมอาหารในร้านของผู้ร้ายที่เห็นกันบ่อย ที่ชื่อว่า “ฤทธิ์ ลือชา” เขาเปิดเป็นร้านอาหารไทยโบราณที่จังหวัดสระบุรีครับ
    อาหารโบราณแบบไทยๆ ที่นายLam Stationชอบเป็นที่สุดอยู่แล้ว รสจัด หวานมันกะทิมะพร้าวจากสวน น้ำตาลต้องน้ำตาลปีบ เผ็ดร้อนจากพริกแห้ง เครื่องเทศแบบถึงๆ นายLam Stationชอบอาหารโบราณ และชอบพระเอกผู้ร้ายรุ่นเก่าๆ อย่าง “ฤทธิ์ ลือชา” ทีนี้มาชิมอาหารโบราณร้านนี้พร้อมๆ กันเลยนะ
    ผลัดกันไปชิม นายLam Stationอาสาพาไปชิมแกงคั่วหอยขม กระทิงครุกฝุ่น สุดยอดอาหารโบราณ “ร้านบุญบันดาล” ตั้งอยู่ที่ 215/1 ถ.สุดบรรทัด จ.สระบุรี โทร. 0-3621-1090 , 0-3622-1783 ไปง่ายๆ เส้นทางจากกรุงเทพฯ มุ่งหน้าสระบุรี แล้วเลี้ยวขวาไปตามถนนมิตรภาพ ผ่านห้างโลตัสไปไม่ไกล ร้านบุญบันดาล จะอยู่ตรงข้าม รพ.เกษมราษฎร์ ตรงหัวมุมถนนสุดบรรทัดพอดี ระวังเลยนะครับ
    ร้านเป็นบ้านดัดแปลง เป็นทั้งร้านอาหาร และบ้านในตัว ตั้งอยู่ริมบึงอ่างเก็บน้ำคลองเพรียว นั่งร้านนี้ลมพัดเข้ามาจากบึงเย็นสบาย ต้นไม้ใหญ่ร่มรื่น ส่วนเจ้าของร้านคุณฤทธิ์ ลือชา ก็เป็นกันเองต้อนรับขับสู้อบอุ่นใจครับ
    อาหารอย่างแรกที่นายLam Stationชอบที่สุดก็ เป็น “กระทิงคลุกฝุ่น” จานนี้ใช้เนื้อหมักอย่างดี มาผัดแบบโบราณ ใส่กะปินำ ตามด้วยพริกไทยอ่อน และเครื่องปรุงอีกหลายอย่าง กลิ่นหอมจากกะปิ และเนื้อที่นุ่มมาก คลุกข้าวทานอร่อยจริงๆ อาหารไทยที่ทำจากกะปิอีกอย่างที่ผมชอบก็คือ ปลาดุกผัดกะปิ แต่ร้านนี้ไม่มี เมื่อมาได้สูตรเด็ด “กระทิงคลุกฝุ่น” จากร้านนี้ กลับบ้านลองทำเองทันที แต่ก็อร่อยไม่เหมือนที่นี่ครับ (กระทิงไม่ใช่เนื้อกระทิงนะ ใช้เนื้อวัวมาทำ เดี๋ยวจะเข้าใจผิด)
    จานต่อไปที่ขอแนะนำคือ “แกงคั่วหอยขม” ก็แกงคั่วแบบดั้งเดิม ที่เน้นกะทิจากมะพร้าว ใส่ไปมากๆ หวามมันนำ และหอยขม ที่ทุกตัวดูสด ไม่เจอสักตัวที่จะกลิ่นไม่ดี แกงคั่วหอยขมนี้ ต้องทานกับข้าวสวยร้อนเท่านั้น ถึงอร่อยแบบขึ้นสวรรค์ หอยแต่ละตัวเคี้ยวหนึบหนุบๆ ลิ้น อร่อยแบบโบราณดั้งเดิมโดยแท้จริง
    ส่วนอาหารอื่นๆ ที่ขึ้นชื่อก็ ไก่บ้านแดดเดียว รวนไก่บ้าน ปลาแรดทอดกระเทียม แต่ที่ผมสั่งมาลองคือไก่บ้านแดดเดียว ที่เหลือฝากเพื่อนๆ ลองให้ด้วยครับ เจ้าไก่แดดเดียวที่นี่ ทำได้ดีทานได้ทั้งตัวไม่เลี่ยน รดชาดอร่อย เหมาะสำหรับทานแก้มเบียร์ หรือกัดทานเป็นชิ้น และตัวข้าวตามครับ
    สำหรับผู้ต้องการตามไปชิมหรือใครที่เคยไปชิมมาแล้ว นายLam Stationอยากให้ลงความเห็นกันสักหน่อย เพราะมีแต่คนบอกว่าผมทานอะไรก็อร่อยไปหมดเสียทุกอย่า ง ไม่รู้จริงหรือเปล่าแหะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ลองชิมกันดูละกัน

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

หิวอีกแระพี่ไก่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ L@mLamai อ่านข้อความ
    หิวอีกแระพี่ไก่
    หิวแล้วทามยังงัย....หิวแล้วต้องกิน กิน แล้วก็กิน..ให้พุงป่องเลย.. เนิ้อย่าง แกงขั่วหอยขม ก๋วยเตี๋ยวเรือ ตามด้วยวุ้นในลูกมะพร้าว...

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

หิว ยังไม่ได้รับประทานข้าวเที่ยงเลยล่ะครับ.......**em84 em84
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    หิว ยังไม่ได้รับประทานข้าวเที่ยงเลยล่ะครับ.......**em84 em84
    em84 ยังมะได้กินเหมือนกันเลยอ๊ะ...

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Lam Station อ่านข้อความ
    em84 ยังมะได้กินเหมือนกันเลยอ๊ะ...
    ตอนนี้ผมรับประทานเรียบร้อยแล้วครับ.......

พี่ไก่ระวัง โรคกะเพาะถามหานะครับ เดี๋ยวจะไม่สบายครับ เป็นห่วง จุ๊บๆ.......
    em86
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

เสต็ก สามย่านไปลองกันยัง 100 เยอะมากๆ em86
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

L@mLamai's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter
    ขอบคุณ
    0

ระวัง ผ อ ม นะพี่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Java_KU อ่านข้อความ
    ตอนนี้ผมรับประทานเรียบร้อยแล้วครับ.......

พี่ไก่ระวัง โรคกะเพาะถามหานะครับ เดี๋ยวจะไม่สบายครับ เป็นห่วง จุ๊บๆ.......
    em86
    ขอบคุณมากครับ...ยังแข็ง...แรง..อยู่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    เสต็ก สามย่านไปลองกันยัง 100 เยอะมากๆ em86
    ตรงไหนครับ..ช่วยอธิบายทางไปให้ด้วย..จะได้ไปถูกกันค รับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ L@mLamai อ่านข้อความ

ระวัง ผ อ ม นะพี่
    รอให้แป้งผอมก่อน..แล้วพี่จะลดตาม

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 20 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย