dt 100 ซื้อจาก เมืองตรัง เบอร์ 0849162835 น้อย ยังไม่มีการติดต่อ - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: dt 100 ซื้อจาก เมืองตรัง เบอร์ 0849162835 น้อย ยังไม่มีการติดต่อ

Senior Member
    สถานที่
    candy's scooter club
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

สุดยอดครับเจ้าของกระทู้ สู้ๆนะครับ เป็นสิ่งที่ดีมากๆครับ

๛หล่มเก่า๛เพชรบูรณ์-พิษณุโลก Candy's scooter club

Senior Member woratach's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    2 (100%)

ขอโทษเพราะเรื่องจวนจะถึงตัว
    ติดต่อกลับมาเพราะกลัวคดี
    ผมว่าต้องให้ดำเนินคดีถึงที่สุด
    จะได้ไม่ต้องมีใครคิดทำแบบนี้อีก
    คนผิดเหตุผลข้ออ้างมีเป็นล้าน
    อดใจไม่ไหวเมื่อได้
    พบหน้า
    ( SR400 )
    woratach-sr@hotmail.com
    0855113438 ทัศน์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ *** อ่านข้อความ
    สุดยอดครับเจ้าของกระทู้ สู้ๆนะครับ เป็นสิ่งที่ดีมากๆครับ
    ผมคนเดียวคงทำงานไม่ได้แบบนี้นะครับ
    มีพี่่ๆ เพื่อนๆ ที่อยู่ในวงการรักรถ ไม่ว่าจะทีมช่าง หรือเพื่อนๆพี่แถวๆบ้าน มาช่วยกัน
    รวมไปถึงเพื่อนๆที่อยู่ในวงการคนรักรถคราสสิค ที่อยู่ในเวบนี้
    ช่วยเหลือกันดีมากๆครับ ผมให้เครดิตคนรักรถในเวบนี้ครับ
    ผมขอขอบคุณจริงๆครับ
    แต่ถึงยังไงคงตามเรื่องต่อไปนะครับ
    เพราะ น้อย เมืองตรัง ยังไม่โทรมา

..... ผมก็มีเพื่อนที่ตรัง อยู่นาโยง เรียนมาด้วยกัน จบก็ไปเป็นอาจารย์สอน ที่เขตอำเภอเมืองที่นั่น ครับ
    ติดต่อกัน ตลอด
    น้อย เมืองตรัง ไม่น่าทำให้เสียชื่อ จังหวัด
    ผมว่าคนนี้มันไม่ไหวจริงๆ อย่าไปใช้ชื่อจังหวัดมาตั้งชื่อเลยครับ
    ถ้าบอกสำมะโนครัวไปแล้วเดี๋ยว จะไม่มีใครคบหา ได้
    เพราะคนเราทำอะไรกันแบบ ตรงไปตรงมา จะดีครับ
    ภาพถ่าย มาทั้งสำมะโนครัวเลยครับ มันลิ้งกันหมด ข้อมูลสืบได้ แม้จะเปลี่ยนที่อยู่
    คนเรามีการติดต่อ มีญาติครับ มีเพื่อน ใครที่มีชื่อติดอยู่ มันตามได้หมด ตามทางไหนก็เจอ
    ที่สำคัญ คนๆเดียวมันทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อนครับ คนอื่นที่เดือดร้อนก็คือ คนที่อยู่ในเเวดวงของเขาเองนั่นละครับ

ส่วนที่พิจิตร ก็มีเพื่อนสายการซื้อขาย กันอยู่ โทรติดต่อช่วยกันหาอะไหล่กัน
    จะได้รถคราสสิคที่สมบูรณ์ ตอนนี้ก็ยังตามหาอะไหล่กันอยู่เลยครับ

แวดวงคนรักรถ เก่า เขาจะช่วยๆกันดู
    เพราะอะไหล่บางอย่างก็ราคาสูง หายาก ต้องช่วยกันดูและส่งไปให้ จะได้อย่างสมใจ
    เพราะอะไหล่บางอย่างก็ใช้ไม่ได้ ต้องระวังการซื้อ จะได้ไม่ใช้ทุนมาก
    เดี๋ยวจะใส่กันไม่ได้
    เงินที่คนทำรถเขาทำกัน ถ้าไม่มีเงิน เขาก็ต้องขาย ต่อไป แต่การขายทุกคนไม่ค่อยเอากำไรกันมากหรอกครับ
    เพราะว่าเราทำรถแล้วจะรู้ดีว่าทุนมันจม แต่นั่นไม่สำคัญหรอกครับ
    แต่ก็เรียกได้ว่า รักรถกัน จึงซื้อครับ ซื้อมาทำใหม่ เพื่อความสุขครับ ถึงแม้ว่ามันจะขี่ติดๆดับๆ ก็เถอะ
    พอเวลาทำเสร็จ มันภูมิใจที่เราได้สร้างมันขึ้นมาใหม่ครับ

แต่ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ทุกคนไม่แฮบปี้หรอกครับ
    แต่ผมต้องให้เครดิตทีมรักรถทุกคนจริงๆครับ
    ผมให้เครดิต พี่ๆเพื่อนๆ น้องๆ ทุกคนครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

ถึงแม้ว่า เรื่องที่เกิดขึ้น ตอนที่ เริ่มนั้น มันอาจจะแค่ตั้งข้อสังเกตุไว้
    แต่เริ่มมีการเอะใจ ในช่วงที่ น้อย ปิดโทรศัพท์ และผิดคำพูด
    เพื่อนๆจึงช่วยกัน ว่าจะต้องเริ่มต้นด้วยตรงไหนดี
    คนเดียวคงคิดไม่ถี่ถ้วนหรอกครับ
    แต่คุณมีเพื่อนที่อยู่ในโลกเดียวกัน
    คุณสามารถได้ข้อมูลที่ลงลึกไปในรายละเอียดได้ครับ
    และผมเริ่มติดต่อ ก็ได้ข้อมูล
    และรวมถึงขั้นดำเนินคดีครับ

ถ้าไม่โทรมา ก็แย่ละครับ
    วันนี้จะเป็นอีกวันที่จะให้โทรมาเพื่อคุยกัน

คนไม่คุยกันก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับ
    ถ้าไม่โทรนั่นหมายถึงคุณยอมรับในกติกาของกฎหมายครับ
    ก็ไปตามนั้นครับ แล้วกันครับ
    เพราะหลังจากวันนี้ ผมจะไม่คุยไม่เจรจา และไม่ให้ข้อมูลครับ
    คุณน้อย เมืองตรัง
    คิดให้ดีครับ อาชีพ ของคุณ คุณต้องทำเงินเพื่อคนรอบข้างของคุณ
    แต่ถ้าขาดคุณไปคน คนที่อยู่ก็ลำบากละครับ

ขอบคุณ
    0
    0

เรื่องนี้ไม่จบง่ายๆครับ

Senior Member sia cafe's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC IRON
    ขอบคุณ
    0
    0

เชือดไก่ให้ลิงดูก่อน

คนอื่นได้ไม่กล้าทำ

boonburapa's Avatar
    สถานที่
    mo-ja-boke Junk เขาใหญ่
    ขอบคุณ
    0
    0

Exclamation

ติดตามกระทู้อยู่ครับ น่าสนใจดี จะได้เป็นตัวอย่างหลายๆคนที่คิดจะเข้ามาหากินแบบผิดๆ ในwebนี้..นี่คือการติดตามทวงคืนในสิ่งที่ถูกต้อง ซึ่งไม่ใช่ความผิดทางwebพวกเราเข้าใจดีแต่ต้องขอขอบค ุณทางwebที่ให้โอกาศขึ้นกระทู้นี้ให้หลายๆคนได้ติดตา มและรับรู้เรื่องราวทุกเรื่องอย่างไม่ปิดบังและมันก็ จะเป็นตัวอย่างให้สมาชิกได้ศึกษาเป็นกรณีศึกษาด้วย.. .....ซื้อขายมั่นใจขอให้สมัครใช้ pin code กันเถอะครับเพราะครั้งนี้ไม่ใช่ครั้งแรก ทางwebก็พยายามป้องกันเต็มที่แล้ว......สู้ต่อไป thai scooter..สู้ สู้ (ขอให้ตามเจอเร็วๆนะครับ)

*:-๐✿ไ๐Sดๅ Sirikul✿๐-:* ข้าวเหนียวหมูปิ้ง's Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club
    ขอบคุณ
    0
    0

ขอเป็นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้ครับ ทำดีย่อมได้ดี ป.ล.ขอความกรุณาท่านสมาชิกที่จะโพสข้อความลงในกระทู้ นี้ กรุณาใช้ภาษาที่สุภาพและดูไม่รุนแรงนะครับ
    เพื่อที่ว่าจะได้ไม่เป็นชนวนของการขัดแย้งทางภาษา โลกไซเบอร์มันไม่เห็นหน้าคร่าตากันครับ บางครั้งบางครา ประโยคเพียงไม่กี่ประโยค อาจจะกลายเป็นเรื่องขัดแย้งกันได้
    และที่สำคัญ ถ้าเกิดมีการใช้ภาษาที่ไม่สุภาพและรุนแรงขึ้น หากทางเว็ปมาสเตอร์เค้าบังเอิญแวะอาจจะถูกลบกระทู้ได ้นะครับ
    vespa_rally@hotmail.com

จิ๊กโก๋เมกัน พันสามร้อยสี่สิบซีซี V&H Exhaust + S&S stage II

<<<<<<ใจฉันอยู่กับเธอ แม้จะห่างกันแสนไกลเพียงไหน........

Member สาวเบียร์คร่า's Avatar
    สถานที่
    กูรักอิสระ
    ขอบคุณ
    0
    0

เอาใจช่วยค่ะ

@@เจ๊อิส้มแปร๊ดดด
    @@
    มีSR แล้ว กุส์ก๊ะสตาทไม่ติด--"
    http://e-seesupee.hi5.com

ounzaa's Avatar
    สถานที่
    BANGKOK RETRO OWNER CLUB!!!!!!
    ขอบคุณ
    0
    12 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เมืองตรัง อ่านข้อความ
    คือว่าตอนนี้ยังไม่มีตังคับเลยไม่กล้าโทรไปหาพี่เขา
    รอผมเกี่ยวข้าวก่อนดีกว่าสินเดือนนี้แน่นอนคับคุณพี่
    โฮะ แน่นอนจิงๆเลยครับ ยอมเลย ง่ายดีจัง เหมือนยืมเงินเล่นๆเลยนะครับ
    2324300579 ธ.กรุงเทพ สาขา ซีคอน ชื่อบัญชี สันติ อภิชาติโชติ จองสินค้าแล้วช่วยรักษาคำพูดด้วยนะคร้าบบบบบบ

บางกอก RETRO OWNER CLUB!!!!!!!!
    ATTN : พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ และทุกๆท่านครับ

ตลกดี ใครเคยเจอแบบผมบ้างครับ ผมเจอบ่อยมาก
    ให้ผู้ ญ โทรมาต่อราคา แล้วจะมีเสียงพากย์อยู่ข้างๆอะครับ ก็ประมาณว่า
    ลดหน่อยได้มั้ยคะพี่ น่านะ หนูอยากได้มานานแล้วนะคะพี่ เสียงอ้อนๆหน่อย แล้วก็จะมีเสียงชายหนุ่มซุบซิบๆ เบาๆห่างๆหน่อย เหมือนมีกุมารกระซิบอะครับ 5555555555
    โทรเองเถอะครับ ผู้ ช หรือ ผู้ ญ ราคาเท่ากันครับ เห็นผมหน้าหม้อไปได้ !!!!!!!!! อย่าใช้วิชานารีพิฆาตนะครับไม่ได้ผลหรอกครับ แหะๆ

ปล.ขาดนารี บ่ตาย แต่ขาดทุนตายยยเห๋งงงงงงงงงงงงงง!!!!!!!!!!!!!!!!

Member
    สถานที่
    Oh!!Classic
    ขอบคุณ
    0
    0

ทิ้งเลขบัญชีมันไว้
    เด๋วจะจักการให้ ขอ 10 นาที ก้อรู้ว่าอยู่ส่วนไหนของตรัง
    คุณไม่ต้องตามถึงบ้าน เด๋วผมจัดการให้ กำลังจะลงไปเก็บเงินกู้ที่ตรังอยู่พอดี
    คุณอยู่จังหวัดไร บอกไว้ด้วย เพื่อใกล้ ๆ จะได้รากคอมาให้ทำอะไรเล่น ๆ
    ปิ๊ก 0834292608 24ช.ม.
    [ไม่ขอค่าตอบแทน ยินดีตามให้ฟรีเป็นกรณีพิเศษ]

ขอบคุณ
    0
    0

ขอบคุณมากครับ ทุกๆคน ครับ

ไปทำธุระต่างจังหวัดหลายวัน พึ่งกลับมา
    ไม่ได้เชคกระทู้เลยครับ
    ช่วงวันนี้เดี๋ยวหายจากการเดินทาง
    รอให้พักผ่อนให้หายเหนื่อยก่อน ก็คงไปทำ Pin code ครับ
    ผมขอโทษที่ไม่ได้ไปสมัคร ตั้งแต่แรก แต่ไม่เป็นไรครับ ผมนั่งอ่านรายละเอียดในกระทู้ เพื่อศึกษาวิธีการทำครับ ไม่ยากเลยครับ ขอบคุณมากครับ พี่ Boonburapa
    และขอบคุณ คุณ sia cafe, คุณข้าวเหนียวหมูปิ้ง,คุณสาวเบียร์คร่า คุณ ounzaa และคุณ pikza12

ในส่วนของเลขบัญชีที่ คุณ pikza12 ขอ ไว้ นะครับ
    008 041 645 8
    เป็นธนาคาร กรุงเทพ สาขา งามวงส์วาน
    ชื่อ เอกชัย เกิดพุ่ม
    เอาเลขบัตรประชาชนไปอีกอันนะครับ

ID 3 1002 01961 23 1

เอาแค่นี้ก่อนครับ ข้อมูลยังมีอีกครับ

เดี๋ยวเสียรูป

ให้ผมทำงานอีกนิดหน่อยครับ
    เดี๋ยวถ้าถึงตัวแล้วรู้เรื่อง
    ขอบคุณมากครับ

Retro Items Only 900mAh's Avatar
    สถานที่
    Onnuch-Team
    ขอบคุณ
    0
    0

คุณจำเลยครับ อย่างมาก 3ปี เต็ม ไม่เกินนั้น
    ON-Team

Member
    สถานที่
    Oh!!Classic
    ขอบคุณ
    0
    0

ผมก้ออยู่แถวมองามเนี่ยครับ
    ผมอยู่แถว ประชาชื่น ซ.8 หน้า ม.ธุรกิต
    เด๋งลองให้เพื่อนผมเช็คก่อนนะ น่าจะไม่ยากนะ
    ถ้ายังไงเด๋วผม โทรไปบอกคุณแล้วกันว่ายังไง
    สนุกแน่งานนี้...เมาแล้วววว
    เบอคุณเบอไร ทิ้งไว้ด้วย

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3
    3 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เมืองตรัง อ่านข้อความ
    เรื่องเงินผมจะคืนให้คับคุณพี่ สิ้นเดือนนี้ผมคืนแน่นอน 7500 บาท
    ผมขอเวลาสิ้นเดือนนะคับ
    เรื่องรถdt100 ผมไม่มีหลอกคับแต่ผมต้องใช้เงินก็เลยไปถามซื้อเขา ผมก็เลยถ่ายรูปมาลองลงเล่นๆ
    ผมขอโทษทั้งพี่และเจ้าของรถด้วยนะคับผมผิดไปแล้ว
    ผมไม่กล้าโทรไปคุยคับแต่สิ้นเดือนนี้ผมจะโทรไปหานะแล ้วจะโอนเงินคืนให้คับ
    สิ้นเดือนนี้ผมเกี่ยวข้าวประมาณวันที่28/29ผมจะโทรไปคุยกับพี่นะคับ

ต้องขอโทษใว้นะตรงนี้ด้วย
    ติดตามมานานเหมือนกัน สุดยอดความมีน้ำใจชาวคลาสสิคครับ นับถือเลย
    พี่ จขกท. ระวังหน่อยน่ะครับ ผมอ่านอันนี้แล้วรู้สึกว่าคนนี้เค้ามีเจตนาไม่ดีมาตั ้งแต่ต้นแล้ว(ต้องการหลอกขายรถอ่ะ)
    เค้าอาจจะไปหลอกขายอะไรซักอย่างเพื่อให้คนที่หลงเชื่ อ โอนเงินมาที่บัญชีพี่น่ะครับ อาจจะเกิดความวุ้นวายพอสมควรเลยครับ ยังไงเอาใจช่วยครับพี่

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Senior Member TAE-SR400's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สุดยอดครับชาวรถคลาสสิค ผมเห็นว่าคนเล่นรถคลาสสิคส่วนใหญ่จะจริงใจกันและช่วย เหลือกันทุกด้านผมจึงมาเล่นรถคลาสสิคบ้าง นับถือทุกๆคนเลย

Bookmarks