dt 100 ซื้อจาก เมืองตรัง เบอร์ 0849162835 น้อย ยังไม่มีการติดต่อ - หน้า 5

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: dt 100 ซื้อจาก เมืองตรัง เบอร์ 0849162835 น้อย ยังไม่มีการติดต่อ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

[QUOTE=เมืองตรัง;3306277]เรื่องเงินผมจะคืนให้คับคุณพี่ สิ้นเดือนนี้ผมคืนแน่นอน 7500 บาท
    ผมขอเวลาสิ้นเดือนนะคับ
    เรื่องรถdt100 ผมไม่มีหลอกคับแต่ผมต้องใช้เงินก็เลยไปถามซื้อเขา ผมก็เลยถ่ายรูปมาลองลงเล่นๆ
    ผมขอโทษทั้งพี่และเจ้าของรถด้วยนะคับผมผิดไปแล้ว
    ผมไม่กล้าโทรไปคุยคับแต่สิ้นเดือนนี้ผมจะโทรไปหานะแล ้วจะโอนเงินคืนให้คับ
    สิ้นเดือนนี้ผมเกี่ยวข้าวประมาณวันที่28/29ผมจะโทรไปคุยกับพี่นะคับ

ต้องขอโทษใว้นะตรงนี้ด้วย

พรุ่งนี้ผมจะโอนให้พี่ 1500 ก่อนนะแล้วสินเดือนจะโอนที่เหลือคับ
    ขอเลขบัญชีด้วยคับ คุณพี่ ขอบคุณคับ

Senior Member cannabidiol's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

สุดยอดครับ ชาวคลาสสิค ทุกท่านช่วยเหลือกันเข้าไว้ พวกที่หวังร้ายกับชาวเราจะได้หมดไปซักที สนับสนุนกำลังเสริมเต็มที่

ขอบคุณ
    0
    0

คุณเมืองตรัง
    คุณใช่เวลาคิดในการ เป็นมิจฉาชีพ เป็นช่วงเวลาแค่นิดเดียว นี่คือประการที่ หนึ่ง
    คุณ มีการเปลี่ยนแปลงราคาในการขายของ ซึ่งเป็นการลงกระทู้ถึงสองครั้ง จาก 9500 ครั้งแรก เป็น 6500 ครั้งที่ 2 นี่คือประการที่ 2 นั่นคือคุณเน้นแล้วว่า คุณจะขาย
    คุณขายของ โดยใช้เวบคนรักรถเป็นสื่อกลาง และมีเวบของโบราณ นี่คือประการที่ 3
    คุณลงขายแล้วมาลบกระทู้ ทิ้งไป กระทู้แรกคือกระทู้ที่ผมได้เข้าไปอ่าน และ ได้ตกลง และติดต่อ ในการซื้อ และกระทู้ ที่สองคือกระทู้ เก่าที่คุณไม่ได้ลบ แต่คุณเปลี่ยนราคาและสร้างกระทู้ใหม่ เพื่อให้ราคาลงและมีคนเข้ามาดูในกระทู้เพิ่ม
    ผมเริ่มเอะใจตั้งแต่ คุณมาลบกระทู้ในช่วงบ่าย ของวันที่ผม โอนเงินให้เรียบร้อย ซึ่งผิดสังเกตุ
    ผมจึงใช้เครื่อง Mcbook ของผมถ่ายรูปหน้าจอไว้ กลัวจะลบทิ้งไปอีก และเมื่อผมตามกระทู้นั้นได้และลงข้อความไว้ คุณก็ลบกระทู้จริงๆ

และผมได้ลงกระทุ้นี้เพื่อตามหาคูณ เพราะผมมีภาพข้อมูลเรียบร้อยแล้ว
    ผมได้บอกพี่ๆทางสายกฎหมาย และสายนักข่าว ซึ่งก็ได้เรื่องครับ
    และผมค้นหาชื่อคุณอีก สรุปว่าคุณอยากได้รถยนต์มาก จึงไปขอต่อ แบบผ่อนในชมรมรถยนต์คราสสิคอีก
    มีหลายกระทู้ ที่คุณไปวางกระทู้ไว้
    และอีกประการหนึ่ง คุณยังเล่นเกมอยู่ นั่นคือคุณยังเด็กเกินไป
    อายุ 32 เท่าคุณ ถ้าเป็นผมคงให้เขาฟรีไปเลย เพราะต้องตั้งหน้าตั้งตา สร้างเนื้อสร้าตัวได้แล้วละครับ

แต่คุณพลาด
    เพราะกระบวนการคิดของคุณ เริ่มมีการเปลี่ยนแปลงเพราะคุณเห็นเงินเพียงไม่กี่บา ท คุณเปลี่ยนไปเพราะเห็นเงินแค่นี้เองเหรอครับ
    ผมไม่เข้าใจ เงิน 7500 มันก็มาก แต่มันก็หมดได้ภายในเวลาชั่วครู่ครับ คุณจะมีชีวิตเปลี่ยนไปกับอีแค่เงินเล็กน้อย เท่านั้นเอง
    ซึ่งผมก็เลยตั้งใจไว้ว่า เงินแค่นี้คงทำให้ชีวิตคุณเปลี่ยนไป เพราะคุณไม่ซื่อสัตย์ และคุณไม่โทรกลับมา ในช่วงที่ผมให้คุณโทร
    เพราะช่วงเวลานั้นพี่ตำรวจ เขาอาจจะทำอะไรได้ไม่มาก
    แต่ตอนนี้ไม่ทันครับ
    ผมก็เลยคุยกับเพื่อนๆหลายคน ลงความเห็นว่า ก็คงให้คุณปลี่ยนชีวิตที่สมดั่งใจ จะได้ไปโตในคุกสมใจอยากเพราะเงิน 7500 บาทครับ

คุณเน้นการขายถึง 2 ครั้ง
    นั่นคือนักการตลาด แต่การหลอกเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงตรงที่คุณเจอกับการซ ื้อแบบทันด่วน
    ทำให้คุณตั้งตัวไม่ทัน
    นั่นถือว่าคุณ ไม่มีของอยู่ในมือ แล้วคุณยังเอามาขายอีก ทั้งๆที่เป็นของๆคนอื่น
    ถ้าเป็นผม ผมคงซื้อมาก่อน และขายออกด้วยกำไรนิดหน่อย อย่างนี้ ไม่มีใครว่าคุณหรอก เพราะของซื้อของขาย
    หรือถ้าของยังไม่มี ผมก็ไม่หรอก บอกตรงๆ ครับว่าไม่มีของ
    แต่คุณทำอย่างนี้ คุณไม่ซื่อสัตย์ ผมไม่รู้คุณมากลับตัวทำไม
    ถ้าเป็นคนรักรถจริงๆเขาไม่ทำแบบนี้หรอกครับ

และประเด็นสำคัญคือ
    ทีแรกผมไม่ได้เอะใจในการซื้อ
    แต่ดีที่ การโอนเงินของผม ผมไม่สามารถโอนเงินให้คุณได้จากกสิกรไป ธนาคารกรุเทพ
    เพราะผมจะโอนทางมือถือ ซึ่งง่ายต่อการสื่อสาร และโอน
    แต่ดีที่มีการโอนทางตู้ผมจึงมีหลักฐาน เป็นสลิบ
    และเมื่อผมให้โอกาสคุณถึงสองครั้ง
    คุณไม่โทรมา การดำเนินการที่ผมเริ่มไว้มันเริ่มทำงานไปเรื่อยๆ
    ผมไม่ได้ไปบอกใคร นอกจากพี่ที่เป็น นักข่าวสายอาชญากรรม เเละเชื่อมโยงกับตำรวจ ซึ่งก็กลายเป็นคดีไป
    ผมบอกคุณ แล้ว ให้คุณโทรมา คุณไม่โทร ทั้งๆที่คุณอายุ 32 ปี แล้วคุณก็อายุเท่าผม แต่คุณ ทำผิดแล้วไม่กล้า
    ผมช่วยอะไรคุณไม่ได้หรอกครับ

อายุเท่านี้ สร้างฐานะที่มั่นคงได้แล้วครับ

ข้อสังเกตุที่ได้
    1 คุณใช้ชื่อ เมืองตรัง คุณเป็นคนตรัง ย้ายมาอยู่กรุงเทพ
    2 คุณบอกว่า มีรถอยู่พิจิตร อันนี้ทะ********ๆ
    3 คุณอยู่ กทม
    4 คุณไม่ได้ใช้เนตแบบตลอดวัน คุณเหมือนจะเข้ามาช่วงเวลา เที่ยงและเย็นๆ นั่นคือคุณเข้ามาที่ร้านเนต
    5 คุณเป็นคนโกหก และเป็นคนที่ไม่จริงใจกับวงจรของการรักรถ ผมว่าคุณมีวิจารณญานในการตัดสินใจ แบบเด็กที่ไม่มีความรับผิดชอบ
    คุณน่าจะมีความคิดที่ไตร่ตรองมากกว่านี้นะครับ ว่าคุณควรจะทำอย่างไร ในสถานการณ์แบบนี้
    ผมไม่ซีเรียสสำหรับเรื่องเงิน แต่ชาวเวบ ผมว่า เขาเอาเรื่องคุณแน่ครับ
    เพราะนี่คือกรณี ตัวอย่าง
    คิดให้ดีครับ คุณ เมืองตรัง
    หน้าตาคุณก็ดี นี่ครับ
    เสียชื่อมาก มาก
    คุณเห็นเงิน 7500 บาท คุณเสียคนไปอยู่ในคุกแค่เงินเท่านี้เองรึครับ
    คุณมีเวลาใช้เงินไม่นานแล้วครับ
    เงินคงใช้หมดไว กว่าที่ข้าวคุณจะโตครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ความคิดผิด มัน ไวมาก และง่ายกว่า คิดให้ข้าวคุณโต หรือ การคิดใช้เงิน ที่ได้มาไวๆ

ขอบคุณ
    0
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pikza12 อ่านข้อความ
    ผมก้ออยู่แถวมองามเนี่ยครับ
    ผมอยู่แถว ประชาชื่น ซ.8 หน้า ม.ธุรกิต
    เด๋งลองให้เพื่อนผมเช็คก่อนนะ น่าจะไม่ยากนะ
    ถ้ายังไงเด๋วผม โทรไปบอกคุณแล้วกันว่ายังไง
    สนุกแน่งานนี้...เมาแล้วววว
    เบอคุณเบอไร ทิ้งไว้ด้วย
    ขอบคุณมากครับ
    ผม korakot 0896987963
    แต่ไม่ต้องไปทำอะไรเขาหรอกครับ
    มีคนกลุ่มหนึ่งกำลังเร่งดำเนินการแบบ ละม่อมแล้วครับ

......รูปหน้าตาเขาก็หน้าตาดี มีอีเมลก็ ลงๆไว้ครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ผมจะโอนตังให้พี่แล้วพี่จะเอาอีกคับ
    ตกลงผมจะโอนให้พี่ก่อน 1500 คับ

Member monchai-ton's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2
    0

กลัวเหรอทีตอนโกงเค้าไม่กลัว

ขอบคุณ
    0
    0

......รูปหน้าตาเขาก็หน้าตาดี มีอีเมลก็ ลงๆไว้ครับ
    ผมจะได้ส่งสำมะโนครัว ไปให้ดูครับ

Senior Member kom's Avatar
    สถานที่
    Club K
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

ขอดูหน้ามันหน่อยครับ
    komatsu_kung@hotmail.com
    เดี๋ยวเล็ก เดี๋ยวใหญ่ แต่ไงก็รักเอ็งนะ มอไซร์

ขอบคุณ
    0
    0

น้อย เมืองตรัง 0849162835
    ได้โทรมาหาผมตอน 8.58 ของวันนี้
    ขอส่งเงินให้ผมในวันนี้ 1500 บาท
    แต่ผมไม่รับเงินผ่อนส่ง เพราะจะเป็นการยุ่งยาก สำหรับการทำงาน ของผม
    อีกทั้งคุณยังใช้ชื่อคนอื่นในการบอกเลขบัญชีอ มาให้ผม อีก

คนชื่อเอกชัย เกิดพุ่ม ไม่เกี่ยวเลย
    น้อย เมืองตรัง ติดเงิน เอกชัย 1000 บาท คุณติดหนี้เขา
    คุณเอาเขามาเกี่ยวข้องด้วย ก้ยุ่งสิครับ เรื่องไปถึงสมุหเรียบร้อย
    ลงบันทึกประจำวันเรียบร้อย

คุณต้องเสียเงินเพิ่มอีกซักหน่อยแล้วละครับ
    เพราะว่าถ้าคุณไม่เร่งดำเนินการ ทางพี่ๆ ก้คงต้องส่งหมายเลขคุณ น้อย เมืองตรังไปเป็นผู้ต้องหาครับ
    คุณทำงานโยธากันยังไง ไม่ค่อยจะรักษาคำพูดเท่าไรเลยนะครับ
    คุณคงโกหก เป็นกิจวัตร สิครับ
    ใช้ความรู้ในทางที่ผิด อย่างนี้ ต้องเสียเพิ่มละครับ

และยังพาเพื่อนคุณ คุณเอกชัย เกิดพุ่ม ติดร่างแหไปด้วย
    เพื่อนซวยด้วยละครับ
    คุณจะไปหลอกใครอีกครับ เรื่องไม่ถึงตัวเพื่อนคุณ คุณคงไม่โทรมาหา
    พี่สมุห โทรไปหาเพื่อนคุณละสิครับ

ผมไม่รับเงินคุณ เป็นการโอนเงิน หรือทาง ไปรษณีย์
    คุณต้องเอาเงินสด มาครับ แล้วยังมีค่าเสียเวลา เพิ่มอีก 1000 บาท เป็นค่าบริการเล็กๆน้อยๆจากพี่ๆของผม ( พี่ๆที่คุณจะต้องไปจ่ายเงินคืนต่อหน้าเขานะครับ )
    จะได้ถ่ายรูปไว้เป็นตัวอย่าง มาดูในกระทู้ นี้ละครับ
    ผมยอมสละเวลาอันมีค่าไป รับเงินที่ สน. ใกล้บ้านคุณได้ครับ
    เรื่องจะได้จบแถวๆพระราม 6 หรือใกล้เคียง

ขอขอบคุณ ชาว Thaiscooter ครับ ที่มีการอัพเดทเสมอ ให้เรื่องนี้ เป้นกรณีตัวอย่าง
    กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น
    ซึ่งทำให้การซื้อขายในเวบ จาก 100% จึงเป็นการตัดสินใจเเละไปรับรถเอง จะดีครับ เพื่อเป็นการเชื่อใจกัน
    อย่าให้เป็นกรณีแบบ ผม ที่ตัดสินใจซื้อก็โอนเงินเลย
    ถ้าเจอคนดี ก็ไม่มีปัญหา แต่เจอคนอย่างนี้ต้องเอาให้เข็ดครับ

เดี๋ยวมีการนัดคืนเงิน คงบอกวันเวลาอีกครั้ง ใครมีเวลาก็ไปดูได้ครับ
    หรือถ้าไม่มี ก็คงจะลงรูปมาให้ดูกันครับ

ตอนนี้น้อย เมืองตรัง จะเปิดโทรศัพท์ 084 916 2835
    แล้วครับ เพราะว่าเพื่อนรักเขา เดือดร้อนครับ
    คนนี้ทำให้เพื่อนเดือดร้อนครับ
    ไม่รักเพื่อนเลย
    ไม่ไหวๆ

Senior Member sia cafe's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC IRON
    ขอบคุณ
    0
    0

sia_patong_@hotmail.com

อยากเห็นหน้าคนหล่อจังคับ

Senior Member cannabidiol's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    0

จัดการขั้นเด็ดขาด ให้จมดิน
    =========================================
    รักษ์ ของโบราณเป็น สันดาน แห่งความ Classic
    =========================================

Member
    สถานที่
    Oh!!Classic
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน สันคานนักหรอคุณ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เมืองตรัง อ่านข้อความ
    ผมจะโอนตังให้พี่แล้วพี่จะเอาอีกคับ
    ตกลงผมจะโอนให้พี่ก่อน 1500 คับ
    สันดานจริง ๆ
    การศึกษาไม่ได้ช่วยอะไรคุณเลยจริง ๆ ไอ้เวน
    pikza12@hotmail.com

ขอบคุณ
    0
    0

อยากเห็นหน้า ครับ จะได้เป็น กรณีศึกษา
    ขอบคุณครับ
    tongcsv@hotmail.com

ขอบคุณ
    0
    0

พี่บ่าว ผมบี(ในวิคเอนผมใช้ชื่อ นายบี เมืองตรัง) ที่โทรไปเมื่อกี้นะ

เจอคอมแล้ว อยากเห็นด้วย bb2533@hot

อยากเห็นหน้าคนขายบ้านตัวเองจริง ผมก็เด็กตรังเหมือนกันรับไม่ได้
    :: คอแข็งกินเหล้าขาว คอยาวกินเหล้านอก คอกระจอกกินน้ำโค๊ก คอสกปรกแดกทุกยี่ห้อ

Bookmarks