dt 100 ซื้อจาก เมืองตรัง เบอร์ 0849162835 น้อย ยังไม่มีการติดต่อ - หน้า 6

ชื่อกระทู้: dt 100 ซื้อจาก เมืองตรัง เบอร์ 0849162835 น้อย ยังไม่มีการติดต่อ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ ชาว Thaiscooter
    คุณ kom , คุณ sia และคุณ บี
    ภาพที่ส่งไปให้ เป็นเพื่อนของ น้อย เมืองตรัง
    ที่อยู่ในเลขบัญชีธนาคาร กรุงเทพ
    ซึ่ง น้อย เมืองตรัง ทำให้ นายเอกชัย เกิดพุ่ม คนนี้ กลายเป็นผู้ต้องหาในคดีนี้ โดยไม่รู้เรื่องด้วยเลย
    พาเพื่อนติดคุก แน่ๆครับ
    ตอนนี้ เอกชัย เกิดพุ่ม ทะเลาะกับเมีย อยู่ครับ
    น้อย เมืองตรัง ทำครอบครัวคนอื่นเขาเดือดร้อนอีกครับ
    ไม่ไหวๆ ไม่ใช้หมองเลย

ขอบคุณ
    0

เบอร์โทร น้อย เมืองตรัง 084 916 2835
    เขาบอกว่าเขา จะเปิดเครื่อง มือถือ เขาแล้วละครับ

น้อย เมืองตรัง
    ผมคุยกับคุณ ไม่ได้แล้วละครับ ไม่ต้องโทรมาหาผมหรอกครับ คุยกับพี่ตำรวจเขาไปเหอะ
    เพราะพี่ตำรวจเขา ทำงาน หลังจากที่ผมให้ เวลาคุณโทรมา แต่คุณ ไม่โทร เองครับ
    ผมช่วยอะไรไม่ได้จริงๆครับ
    คุณต้องรับผิดชอบในสิ่งที่คุณทำครับ

ตอนนี้ ผมแค่รอรับเงินคืนเท่านั้น ตอนปลายเดือน
    แต่เรื่องคงไม่จบครับ เพราะว่า
    พี่ตำรวจ เขาเอาคุณเข้าไปในเรื่อนจำแน่นอนครับ

ตอนนี้ เดือดร้อนสิครับ
    เพราะ ทำอะไรไม่คิด
    นี่ละครับ

ค่าโง่ ราคามันแพงมากๆ

ในทางโลก เสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา เสียทั้งโอกาสทางสังคม
    แถมยังถูกเพื่อนร่วมงานตำหนิอีก

ทางธรรม เขาเรียกว่า บาปกรรม เพราะชอบโกหก
    โกหก นั้นตาย ตกนรก

ส่วนทางเนต เขาเรียกว่า อะไรดีครับ
    วัยรุ่น Thaiscooter เชิญครับ

*** ผมไม่สามารถลงภาพ นาย เอกชัย เกิดพุ่ม เจ้าของบัญชี ที่ผม โอนเงินไปให้ ทางเวบนี้ได้
    เพราะ น้อย เมืองตรัง เป็นคนทำผิด แต่ไม่ยอมเปิดเผยชื่อ จริงตนเอง
    คนผิด ยังไม่ยอมรับผิด แถมการซื้อขาย เอา ชื่อเพื่อน มาทำการค้าขาย เงินที่ตนหลอกลวง ผมไปให้เขาอีก ทำให้เพื่อนเดือดร้อนอีกคน ไม่แน่ เพื่อนคนนี้ทะเลาะกับเมีย ยุ่งเหยิง พลานจะเลิกกันอีก ครอบครัวแตกแยก บาปหนักอีก น้อย เอ้ย

เฮ้อ ผมเป็นเขา คงไม่ทำให้เพื่อนเดือดร้อนแบบนี้หรอกครับ
    ไม่ไหวๆ

ต้องขอขอบคุณ ชาว thaiscooter ครับที่ทำงานกัน และให้ข้อมูลครับ
    ทั้งการให้กำลังใจทางเนต และโทรมาช่วยเหลือ
    กำลังใจทุกๆคน ผมขอขอบคุณ จากใจครับ

วัยรุ่น thaiscooter เขาเจ๋งจริงๆ

Member bestcom001's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใครที่คิดจะโกงคนอื่นคงไม่กล้าแล้วละครับเมื่อเห็นกร ะทู้นี้ ดีครับ เชือดไก่ให้ลิงดู

ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆนะครับพี่
    บ้านหลังนี้มีแต่มิตรภาพ

Freedom Classic Rider Bangkok

Senior Member sia cafe's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC IRON
    ขอบคุณ
    0

หน้าตาดีจิงๆด้วยคับ

หน้าเห็นใจ

เจ้าตัวน่าจะออกมายอมรับได้แล้วนะ

HiLo2003's Avatar
    สถานที่
    Hurricane Thailand
    ขอบคุณ
    0

เอาหนังหน้ามันมาลงประจานเลยครับ อยากเห็น
    ย่อให้ต่ำที่สุด เพื่อกระโดดให้สูงที่สุด

Junior Member dog holiday's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เมืองตรัง อ่านข้อความ
    ผมจะโอนตังให้พี่แล้วพี่จะเอาอีกคับ
    ตกลงผมจะโอนให้พี่ก่อน 1500 คับ
    เจอตัว จ่ายเงินคืนให้ครบ สำนึกผิดก็ขอโทษ แค่นี้ไม่ยากหรอกคุณ
    เจ้าของกระทู้เขาคงใจดี(ถ้าใจร้าย คง......ไปแล้ว)

ขอบคุณ
    0

สุดยอดครับ...น่านับถือพี่เจ้าของกระทู้ จริงๆ ตามเรื่องให้ถึงที่สุดได้ เยี่ยมจริงๆ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ issara1150 อ่านข้อความ
    สุดยอดครับ...น่านับถือพี่เจ้าของกระทู้ จริงๆ ตามเรื่องให้ถึงที่สุดได้ เยี่ยมจริงๆ
    ขอบคุณครับ
    ต้องให้เครดิต ชาว Thaiscooter ครับ
    คนรักมอไซด์คราสสิค มีทุกสายอาชีพครับ
    ช่วยเหลือกัน
    จะได้ช่วยให้วงการซื้อขาย มีความน่าเชื่อถือ
    เวบนี้จะได้ปราศจาก พวกมิจฉาชีพ ครับ
    ช่วยๆกัน
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

คำร้องสุดท้าย
    1 วันที่ 26 มกรา 53 นัดคืนเงิน
    2 ถ้าไม่คืนเงิน ข้อแม้เดียว เอกชัย เกิดพุ่ม เพื่อนของน้อยเมืองตรัง คนที่น้อย เอาเลขบัญชีให้ผม จะต้องติดคุก สถานเดียว ในวันที่ 27 ทันที

ผมขอ แค่นั้น

แต่ถ้าคืนเงินเรียร้อย พี่ๆตำรวจ จะเอาไปทำอะไรก็ตามสบายเขาแล้วละครับ

ส่วนถ้าไม่คืนเงิน
    ก็จะมีทั้งแบบวิถีชาวบ้าน และ แบบราชการ ไปหาทันทีครับ และติดคุกด้วยครับ

ให้เขาไปบันเทิงกันในคุกอย่างมีความสุขครับ
    แล้วจะมาอัพเดทเป็นพักๆครับ
    ให้คนที่กำลังคิดโกงเงินดูไว้เป็น ตัวอย่าง

*:-๐✿ไ๐Sดๅ Sirikul✿๐-:* ข้าวเหนียวหมูปิ้ง's Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ korakot76110 อ่านข้อความ
    คำร้องสุดท้าย
    1 วันที่ 26 มกรา 53 นัดคืนเงิน
    2 ถ้าไม่คืนเงิน ข้อแม้เดียว เอกชัย เกิดพุ่ม เพื่อนของน้อยเมืองตรัง คนที่น้อย เอาเลขบัญชีให้ผม จะต้องติดคุก สถานเดียว ในวันที่ 27 ทันที

ผมขอ แค่นั้น

แต่ถ้าคืนเงินเรียร้อย พี่ๆตำรวจ จะเอาไปทำอะไรก็ตามสบายเขาแล้วละครับ

ส่วนถ้าไม่คืนเงิน
    ก็จะมีทั้งแบบวิถีชาวบ้าน และ แบบราชการ ไปหาทันทีครับ และติดคุกด้วยครับ

ให้เขาไปบันเทิงกันในคุกอย่างมีความสุขครับ
    แล้วจะมาอัพเดทเป็นพักๆครับ
    ให้คนที่กำลังคิดโกงเงินดูไว้เป็น ตัวอย่าง

มาเป็นกำลังใจให้อีกครั้งครับ เรื่องนี้จะได้เป็นอุทาหรณ์ไว้กับคนที่คิดจะคดโกงผู้ อื่น
    ตามคำโบราณที่กล่าวไว้ว่า อย่าทำนาบนหลังคน

จิ๊กโก๋เมกัน พันสามร้อยสี่สิบซีซี V&H Exhaust + S&S stage II

<<<<<<ใจฉันอยู่กับเธอ แม้จะห่างกันแสนไกลเพียงไหน........

Senior Member cannabidiol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาให้หนัก สำหรับคนมักง่าย ถ้าคนไม่พอเรียกผมได้เพราะผมก็พึ่งโดนโกงเงินมาเหมือ นกันยังแค้นไม่หาย
    =========================================
    รักษ์ ของโบราณเป็น สันดาน แห่งความ Classic
    =========================================

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ เรื่องที่ผมได้ทำการในกระทู้นี้ คือ
    ผมโอนเงิน โดยที่รู้เพียง แค่เลขบัญชี และเบอร์โทรศัพท์ ของคู่ค้าเท่านั้น
    แต่ก็ตั้งข้อสังเกตุว่าถ้าโดนเชิดเงินไปเราจะเริ่มแบ บไหน
    แต่ก็ปรึกษา พี่นักข่าวสายอาชญากรรม ที่ทำงานด้านนี้ควบคู่กับพี่ตำรวจ
    และได้สารจากกรมตำรวจไปให้พี่ที่ทำงานด้านธนาคาร หาเลขบัญชี และ ได้บัตรประชาชน
    ผมขอขอบคุณพี่ๆรักรถคราสสิค ทุกท่าน ส่วนใหญ่จะทำงานที่ กทม.ที่เป็นเนตเวิรคกัน
    ผมเริ่มทำการเหล่านี้หลังจาก ผ่านไปสี่วัน ที่โอนเงิน
    และได้รู้เกี่ยวกับรายละเอียดทุกอย่าง ของคนที่โอน
    จึงได้ลงกระทู้ ประกาศ เพื่อให้เขาโทรมามาคุยกัน ทีนี้เขาไม่โทรมาเอง
    รู้ทั้งรู้ว่าตัวเองรู้เรื่อง ทุกอย่าง เพราะมีความเคลื่อนไหว การเข้ามาอ่านในกระทู้

การทำอะไรไม่คิด
    ตอนนี้กลัวมากในสิ่งที่ตัวเองทำลงไป และ กลัวติดคุก กลัวโดนไล่ออกจากสายงานโยธา ผังเมือง
    ซึ่งไปทำให้เขาอายกันทั้งแผนก อายมาถึงกระทู้นี้ สร้างความเสื่อมศรัทธาให้กับองค์กร
    รวมไปถึงทำเสียชื่อ เมืองตรัง อีก

คนพวกนี้ไม่เห็นตำรวจ ไม่เห็นตาราง ก็จะทำหน้าตาเฉย ไม่รู้ไม่เห็น ทำเป็นไม่รู้เรื่อง
    จะสังเกตุได้จากตอนที่ผมลงกระทู้ให้เขาโทรมา เขาก็ไม่โทร
    พอไม่โทรผม ก็บอกพี่ๆ เขาก็เริ่มแผนสอง พี่ตำรวจเขาก็จัดการโทรไปหา
    คนที่อยู่ในชื่อ บัญชีธนาคาร สรุปว่า น้อย เมืองตรังไปเอาชื่อเพื่อนมาทำการค้าอีก ไปทำให้เพื่อนเดือดร้อนอีก
    เพื่อนชื่อ นายเอกชัย เกิดพุ่ม เลยแย่เลย เขาก็เลย บอกเรื่องทั้งหมด
    ที้นี้ น้อย เมืองตรัง ก็ โทรกลับมาหาเพราะกลัว กลัวว่าจะติดคุก
    แต่ไม่กลัวในสิ่งที่ทำลงไป ชอบไปหลอกชาวบ้าน
    ผมไม่รู้ว่าคนๆนี้มันจบการเรียนที่ไหน ที่สอนมาเขาสอนให้ขี้โกง หรือสันดานของเขาเป็นคนโกง

ทีนี้ใครโดนอย่างผม
    โทรมาหาได้ครับ
    ตามล่ากันครับ
    เอาเลขบัญชี การโอนเงิน มาครับ

ส่วนการซื้อขาย
    ถ้าดีที่สุด คือ การไปหา ดูรถ ซื้อขายกันตามนั้นครับ

หรือถ้าโอนเงิน
    ก็ทราบรายละเอียดให้มากที่สุดครับ ( อย่าเอาแบบผม ตามกันยุ่งครับ )
    ชื่อ จริง นามสกุลจริง
    เลขบัญชี ธนาคาร
    สาขาไหน
    จะส่งรถที่ไปรษณีย์ สาขาไหน
    เลขการส่งพัสดุ อะไร
    ตรวจสอบได้

ตามนี้ครับ
    โทรหาได้ทุกกรณีครับ
    ช่วยกันครับ
    089 698 7963 กรกต
    ถ้าผมรับโทรศัพท์ไม่ได้ เดี๋ยวผมโทรกลับไปครับ
    บางทีอาจส่งมาทางอีเมลครับ

[email protected]

Junior Member dog holiday's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด จัดการมัน

nayduch's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้พี่ korakot76110 หายเหนื่อยครับยกนิ้วให้เลย
    ความสุขคือการได้ขี่รถของเราเอง

ขอบคุณ
    0

สวัสดีอีกครั้งครับ
    ขอบคุณ ชาว Thaiscooter ทุกสาขา อาชีพ อีกครั้งครับ
    ผมได้รับเงินทุกบาททุกสตางค์ จาก น้อย เมืองตรัง ทั้งหมดเรียบร้อยครับ
    ช่วงสองเดือนนี้ ด้วยหน้าที่ การงานจึงต้อง เดินทางบ่อยมาก ไม่มีโอกาส ได้เข้ามาในเวบ จึงตอบช้าๆหน่อย
    แต่มีเวลาคงเข้ามาดูอีก เพราะชอบรถคราสสิค มากๆครับ

ถ้ามีใครอยากให้ช่วยเหลือเรื่อง การถูกโกงเงินในการซื้อขาย
    ผมจะช่วยตามให้ครับ
    เพียงรู้ หมายเลข บัญชี ธนาคาร คนโกง เท่านั้นก้ได้ครับ
    เพียงแต่เก้บหลักฐานการโอนไว้ให้ดีนะครับ
    ดูเรื่องรายละเอียด ให้ดีครับ แล้วค่อยโอนเงิน
    แต่ถ้าเป็นไปได้ ไปซื้อแบบ ดูของจ่ายเงินเลยก็ดีครับ
    หาเวลาไปเจอกัน จะดีที่สุดครับ

ผมทำงานของผมเอง
    เข้าไปดูในเวบได้ครับ

www.korakot.net

สวัสดีครับ

Bookmarks