Mazda 1000 แห่งสายลมหนาว.. - หน้า 2

ชื่อกระทู้: Mazda 1000 แห่งสายลมหนาว..

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    เอ่อ คือว่ารถในรูปนี่มีกี่คันแน่ครับ
    ผมเห็นทะเบียนมันหลายที่จัง คันแรกทะเบียน เลย คันที่สอง ตราด คันสุดท้าย อุดรธานี
    งงมากครับท่าน
    5555 ตอบมาซะดีๆ กิ๊วๆ

ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    Blog Entries
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ davia_za@hotmail.com อ่านข้อความ

อะ สวยเลยยยยยย ทูโทนเองซะด้วยยยยย
    ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    ส า ย ก รุ ง เ ท พ
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    5555 ตอบมาซะดีๆ กิ๊วๆ
    ตอนแรกที่ได้มาเป้น ทะเบียนเลย ตอนขับมาใช้ทะเบียนตราดเพราะยังไม่ได้เอารถไปโอน ภาษีมันขาดนะครับ เลยเอาทะเบียนรถ 800 มาใส่ เพราะ800ได้ทะเบียนใหม่ที่จองใว้แล้ว
    พอดีทะเบียนตราด มันเหลือภาษี ถึง กลางปี 53 (คือต้องนำรถใว้ใช้งานทุกวันนะครับ )แต่ตอนนี้ได้ทะเบียนเป็นอุดรแล้วคับ ก็เลยวิ่งไปทั่วเลย
    555+ เก็บทุกรายละเอียดเลยนะครับ หุหุหุ นับถือๆ
    เพิ่มรูปอีกคับ

Name:  IMG_0829.jpg
Views: 278
Size:  145.6 KB
    ... อ้วนซ่า ....

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

5555+
    ... อ้วนซ่า ....

Senior Member superman90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สติ๊กเกอร์ที่ติดหลังรถ ทำยังงัยถึงจะได้มาติดที่รถบ้างครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ davia_za@hotmail.com อ่านข้อความ
    บันทึกของเสด็จในกรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์
    เจอบันทึกนี้ให้เอาคำต่อไปนี้ของกูไปประกาศให้คนรู้ว ่า
    " กูกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ "
    " ผู้เป็นโอรสของพระปิยมหาราช ขอประกาศให้พวกคุณรับรู้ไว้ว่า
    แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษ ได้เอาเลือดเอาเนื้อเอาชีวิตแลกไว้
    ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ฤา กระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม
    จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว
    ก่อนที่ที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตรให้หมดเสนียด ของแผ่นดินสยาม
    อันเป็นที่รักของกู
    ตราบใดที่คำว่า "อาภากร"
    ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู
    ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น
    แผ่นดินใดที่ให้ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น "
    *ประชาธิปไตย ใช่แค่จักพูด เข้าใจแล้วฤา ถึงเอ่ยอ้าง*

จ้า....พ่อคนดี ขี่หมู