MAZDA 1000 From. ChonBuRi - หน้า 2

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: MAZDA 1000 From. ChonBuRi

Member FreeSize's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    เอาครบชุดเลยมั้ยครับจัดกันไป
    ฝาครอบราคาเท่าไหร่ครับ

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

สวัสดีครับ อยู่ชลบุรีเหมือนกันแถวๆบ่อวินพึ่งซื้อมาสด้า1000มาค รับไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนเอ่ยName:  GEDC0154.jpg
Views: 211
Size:  42.2 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย prai n : 30-11-2010 เมื่อ 20:02

Member FreeSize's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดีที่ได้รู้จักครับ อยู่เมืองชลเลย ที่เหมือนชลมีหลายคันอยู่นะครับ

ลองมองๆดูครับผม ยินดีต้อนรับเข้ากลุ่มครับ

ชลบุรีพูดไปก็ใช้รถมาสด้ากานเยอะนะ แต่ส่วนมากใช้ทำมาหากินอิอิ

อยากให้ชลบุรีรวมกันมั่งจัง
    ~๐~...รถผมไม่ใหม่ แค่ทำให้วิ่งได้เป็นพอ...~๐~
    เอาเว็บบิทน้อยๆมาฝากhttp://www.ruk-bit.com/signup.php?referrer=FreeSize

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FreeSize อ่านข้อความ
    ลูกลอยเปลี่ยนเท่าไหร่ครับ

และถ้าทำถังใหม่เท่าไหร่ครับ

ช่วยชี้แนะครับผม เพราะตอนนี้ขับไปก็กะไป 555

จะทำทีละนิดละน้อยไปเรื่อยๆครับ

............ถังมันเป็นอะไรรึครับถึงอยากเปลี่ยนอ่ะค รับ....เรื่องกลไกลประตูเนี้ยไม่อยากครับลองถอดทำเอง ดูได้ครับ...ยกเว้นกิ๊ฟที่ล็อคตัวแม่กุญแจอ่ะถ้ามือค ุณใหญ่จะใส่อยากมากอ่ะ...ต้องมีคีมปากแหลมและยาวครับ ...และตัวรับกลอนประตูที่อยู่ตรงคานประตูเวลาถอดน๊อต อย่าถอดหมดทั้ง3ตัวนะครับให้ถอด2ตัวล่างก่อนแล้วใส่ข องใหม่เข้าไปและค่อยถอดอีกตัวที่เหลือครับเพราะถ้าถอ ดหมดพร้อมกันตัวเมียที่อยู่ข้างในมันจะหล่นและต้องลื ้อแผงข้างในอยากกว่าเยอะครับ....ที่เปิดในอยากอาจเป็ นเพราะก้านสลักหลุดก็ได้ครับ...ลองถอดออกมาฉีดโซเน๊ค สักหน่อยก็ดีขึ้นครับแต่ถ้าเกี่ยวกับบูทสลักประตูไปห าช่างเถอะครับเพราะอะไหล่ไม่ค่อยมีอ่ะครับตัวบูทพลาส ติกหาอยากครับส่วนใหญ่ช่างจะแปลงให้อ่ะครับราคาประมา ณข้างละ300บาทครับ...ถ้าเรื่องประดับยนต์ผมพอมีทักษะ ครับ...แอร์ฟิล์มวิทยุกันขโมยกลอนประตูกระจกยางกระจก รอบคันอย่างยางกระจกหน้าไม่ใช่ของแท้เบิกห้างราคาจะอ ยู่ที่250-300บาทนะครับเกินถือว่าแพงครับหาของแท้มือ2ดีกว่าครั บเพราะว่ายางแท้จะอยู่ได้20-30ปีเลยครับทนแดดมากไม่เปลื่อยง่ายๆๆอ่ะครับ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ปุ๊ทะริ : 03-12-2010 เมื่อ 12:59

สวยมากๆๆคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แล้วปรกติซื้ออะไหล่ที่ไหนครับ วานบอกท่านวีกับท่านโยมขายอะไหล่หรือเปล่า

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tong.com อ่านข้อความ
    แล้วปรกติซื้ออะไหล่ที่ไหนครับ วานบอกท่านวีกับท่านโยมขายอะไหล่หรือเปล่า
    .........หึหึหึ...แสดงว่าท่านยังเข้าไม่ถึงแก่นของม าสด้าครับ....คำว่าขายไหมถือว่าหยาบคายมากนะครับสำหร ับบ้านมาสด้าแห่งนี้....อย่างที่ผมบอกแหละครับว่าถ้า ท่านเข้าถึงแก่นมาสด้าท่านก็จะรู้วิธีครอบครองอะไหล่ ครับ....55555มันเป็นการบ้านที่ท่านต้องหาคำตอบเองคร ับอิอิอิ...ผมใบให้นิด...หากท่านถามว่าขายไหม..ผมก็จ ะตอบว่าแล้วคุณคิดว่าเงินเท่าไหร่ถึงจะซื้อได้ล่ะ555 5