Ds....ของพี่พัฒน์ คับ - หน้า 2

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: Ds....ของพี่พัฒน์ คับ

Junior Member porpeang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOY_620 อ่านข้อความ
    สีเดียวกันเลยครับ....เก็บอะไหล่อยู่ถ้าเสร็จทันรวมค รั้งต่อไปจะไปร่วมด้วยครับ e10

ปล.ตามหาฝาครอบล้ออยู่พอดีขาดไปหนึ่งวงและกรอบแว่นไฟ หน้าครับ
    ถ้าไม่รังเกียจ ฝาครอบล้อให้ฟรีครับน้ำใจจากคลับเรา เพื่อนท่านอื่นหากขาดเหลืออะไรบอกได้นะครับ (ถ้ามี) เราอยู่กันอย่างพี่น้องครับ ถ้าความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกต้องพี่บานครับสุดยอ ด

สวย สวย ครับ ตามชมอยู่

Junior Member BOY_620's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ porpeang อ่านข้อความ
    ถ้าไม่รังเกียจ ฝาครอบล้อให้ฟรีครับน้ำใจจากคลับเรา เพื่อนท่านอื่นหากขาดเหลืออะไรบอกได้นะครับ (ถ้ามี) เราอยู่กันอย่างพี่น้องครับ ถ้าความรู้เรื่องเครื่องยนต์กลไกต้องพี่บานครับสุดยอ ด
    ขอบคุณสำหรับฝาครอบล้อน้ำใจดีๆจากชาว DS Club รถผมขาดไปหนึ่งวงจะได้ใส่ครบสี่ล้อสักที....

Member shiki620's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่อ็อฟครับผมขอ mail พี่หน่อยครับขอบคุณครับ...
    ไทยสามัคคี......ไทยเข้มแข็ง......
    เมื่อคุณเจ็บปวดที่จะมองกลับหลัง และ หวาดกลัวที่จะมองไปข้างหน้า เพียงคุณ มองไปข้างๆ เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณจะอยู่ที่นั่น......

เมียมันไม่ใช้ญาติ พึ่งรู้จักกันตอนโต........

Junior Member porpeang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOY_620 อ่านข้อความ
    ขอบคุณสำหรับฝาครอบล้อน้ำใจดีๆจากชาว DS Club รถผมขาดไปหนึ่งวงจะได้ใส่ครบสี่ล้อสักที....
    จะเก็บไว้ให้นะครับ ถ้าอยากเอาไปใส่หล่อก่อนติดต่อนายอ๊อฟได้เลยครับ เห็นอยากได้กระจกมองข้างถ้าไงลองดูของผมก็ได้นะซื้อม าใหม่ยังไม่ได้ใช้ แต่มันไม่เข้าคู่กัน หรือจะเอาข้างเดียวแล้วค่อยหาอีกข้างก็ได้ พอดีไม่อยากติดแล้วเพราะจอดที่ไหนพวกมือบอนมันชอบหมุ นเล่นเซ็งเป็ดที่สุด ถ้าอยากได้แจ้งไว้ในกระทู้แล้วจะไปเอาเมื่อไรก็แจ้งน ายอ๊อฟเลยผมจะเอาของไปทิ้งไว้ให้วันเสาร์นี้ ว่างเมื่อไรก็มาเจอกันบ้างเน้อ

Member ibanny's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันก่อนพัฒน์โทรเข้ามาถามถึงเรื่อง ติดแอร์ ผมเองก็กำลังวุ่นอยู่กับงาน จนลืมไปเลย ขอโทษด้วยแล้วกัน ว่าจะหาข้อมูลให้
    ร้านที่ไปซื้อ เป็นร้านจำหน่ายอุปกรณ์เกี่ยวกับระบบแอร์คอนดิชั่น ไม่รับติดตั้ง แต่ว่าเฮียที่ร้านเขามีเครือข่าย แถวๆนั้น
    ผมลืมใบเสร็จในกระเป๋ากางเกง ไม่ต้องถามว่า สภาพจะเป็นอย่างไร วันนั้นผมจ่ายไป 10,480บาท ได้
    1. ขายึดคอม
    2. คอมซันเดนใหม่ Compressor 3800บาทมั๊ง
    3. พู่ลเล่ย์หน้าเครื่อง ต้องเปลี่ยนเป็นสองร่องสายพาน
    4. ดรายเออร์
    5. ท่อน้ำยา 2 เส้น
    6. ตู้แอร์ Evaporator มีหลายแบบ ผมเลือกแบบ 2ช่อง ออกด้านหน้า เพราไม่แน่ใจว่าแบบฝังจะใช้ได้ สองพันกว่าๆนะ
    7. แผงรังผึ้งระบายความร้อน Condensor
    8. เวคคัมยกคันเร่ง แต่ไม่ได้ใช้ เพราะรอบตกไม่เยอะ
    และก็มีอะไรอีกผมจำไม่ได้แล้ว น่าจะประมาณนี้นะ
    ที่ร้านมีคอมบิ๊วให้เลือกใช้ด้วย ราคาถูกไปครึ่ง แต่ผมเลือกใหม่ดีกว่า ขี้เกียจยุ่งยากภายหลัง
    ร้านอยู่ลำลูกกา ซ้ายมือก่อนถึงสะพานเข้าวัดกลางคลองสี่ ผมจำชื่อร้านไม่ได้อีกนั่นแหล่ะ เอาไว้ผ่านไปอีกครั้งจะกลับมาบอก พร้อมเบอร์โทร
    ที่เลือกใช้บริการร้านนี้เพราะว่า ถูก และที่สำคัญคือเขาสามารถหาขายึดคอมฯให้ได้ครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ibanny อ่านข้อความ
    วันก่อนพัฒน์โทรเข้ามาถามถึงเรื่อง ติดแอร์ ผมเองก็กำลังวุ่นอยู่กับงาน จนลืมไปเลย ขอโทษด้วยแล้วกัน ว่าจะหาข้อมูลให้
    ร้านที่ไปซื้อ เป็นร้านจำหน่ายอุปกรณ์เกี่ยวกับระบบแอร์คอนดิชั่น ไม่รับติดตั้ง แต่ว่าเฮียที่ร้านเขามีเครือข่าย แถวๆนั้น
    ผมลืมใบเสร็จในกระเป๋ากางเกง ไม่ต้องถามว่า สภาพจะเป็นอย่างไร วันนั้นผมจ่ายไป 10,480บาท ได้
    1. ขายึดคอม
    2. คอมซันเดนใหม่ Compressor 3800บาทมั๊ง
    3. พู่ลเล่ย์หน้าเครื่อง ต้องเปลี่ยนเป็นสองร่องสายพาน
    4. ดรายเออร์
    5. ท่อน้ำยา 2 เส้น
    6. ตู้แอร์ Evaporator มีหลายแบบ ผมเลือกแบบ 2ช่อง ออกด้านหน้า เพราไม่แน่ใจว่าแบบฝังจะใช้ได้ สองพันกว่าๆนะ
    7. แผงรังผึ้งระบายความร้อน Condensor
    8. เวคคัมยกคันเร่ง แต่ไม่ได้ใช้ เพราะรอบตกไม่เยอะ
    และก็มีอะไรอีกผมจำไม่ได้แล้ว น่าจะประมาณนี้นะ
    ที่ร้านมีคอมบิ๊วให้เลือกใช้ด้วย ราคาถูกไปครึ่ง แต่ผมเลือกใหม่ดีกว่า ขี้เกียจยุ่งยากภายหลัง
    ร้านอยู่ลำลูกกา ซ้ายมือก่อนถึงสะพานเข้าวัดกลางคลองสี่ ผมจำชื่อร้านไม่ได้อีกนั่นแหล่ะ เอาไว้ผ่านไปอีกครั้งจะกลับมาบอก พร้อมเบอร์โทร
    ที่เลือกใช้บริการร้านนี้เพราะว่า ถูก และที่สำคัญคือเขาสามารถหาขายึดคอมฯให้ได้ครับ
    รบกวนสอบถามพี่บานว่าคอมซันเดนของพี่บานที่ติดเป็น 507 หรือ 508 แกนใหญ่หรือแกนเล็กครับ
    ขอบคุณมากครับ

Senior Member off_car's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อีกนิด

พี่พัฒน์คับ รถพี่ผมกล้าท้าเลยว่าเดิม สวย 100% วันเสาร์ 23 เสร็จแบบสมบูรณ์แบบคับ จะมีรูปตอนเสร็จ วันที่พี่มารับรถอีกครั้ง คับ

รูป รูป    

Member ibanny's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นรุ่น 507 ส่วนแกนใหญ่หรือเล็กนี่ไม่รู้เหมือนกันแฮะ
    ดูตามภาพแล้วกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ porpeang อ่านข้อความ
    รบกวนสอบถามพี่บานว่าคอมซันเดนของพี่บานที่ติดเป็น 507 หรือ 508 แกนใหญ่หรือแกนเล็กครับ
    ขอบคุณมากครับ

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ibanny อ่านข้อความ
    เป็นรุ่น 507 ส่วนแกนใหญ่หรือเล็กนี่ไม่รู้เหมือนกันแฮะ
    ดูตามภาพแล้วกัน
    ขอบคุณครับ

Junior Member BOY_620's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปเห็นกะตามาแล้วครับสำหรับงานสร้างเนียนๆ........(ข อบอก)
    พี่ๆเพื่อนๆท่านใดมองหาอู่ทำสีอยู่ต้องการงานเนียนๆ งานถึงๆ....ต้องที่นี่เลยครับ

ปล.ขอบคุณสำหรับการต้อนรับดีๆจากพี่พัฒน์,นายอ๊อฟและ พี่บังครับผม

Senior Member off_car's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เสร็จแล้ว

เสร็จสมบูรณ์แล้ว ต้องขอบจัย ที่สมาชิกชาว ds ของเรามาเยี่ยม (นายบอย 620 จาก สมุทรปราการ) และพี่ัพัฒน์ ที่มาอุดหนุน มากันตั้งแต่บ่าย และแล้วก้อกลับดึกหน่อย ( ตามระเบียบ ) ทางอู่ผม ยินดีต้อนรับ รถทุกๆๆชนิด ทำงานด้วยใจรัแนบเอกสาร 1552330แนบเอกสาร 1552321 แนบเอกสาร 1552318 สวย และเน้นงาน ทุกขั้นตอน
    อู่สี พีระพรรณ Classic Car
    88/ 5 ม.4 ถนน บ้านกล้วย ไทรน้อย จ.นนทบุรี
    โทร 089-171-8643 หรือ 080-452-0341

อย่าลืม!! นัด เดือนคู่ เสาร์ ที่2 ของเดือน เวลา 1 ทุ่มตรง ที่ ปั้ม ปตท. ตรงข้าม บิ๊กส์คิงส์ บางใหญ่

รูป รูป      

Member Jetty Vincent's Avatar
    ขอบคุณ
    0

งานเนี้ยบ ละเอียดดีจังดีครับ ไว้เรื่องโอนรถเรียบร้อยก่อน ยังไงก็ขอระบายให้ฟังหน่อยแล้วกันครับ คือผมไปซื้อรถมาจากพะเยา จากคนในเวปนี้แหละครับ ชื่อ บลู c70
    ได้เล่มมาแต่เรื่องโอนเขาบอกว่าจะส่งมาให้ทีหลัง รอมาจะ 3 เดือนแล้วครับ เงียบหายไปเลย ส่งเมลไปก็ไม่ตอบ ใครรู้จักเจ้า บูล c70 ช่วยบอกทีครับ เฮ้อ!!!เซ็งครับพวกขายของแล้วไม่รับผิดชอบ

ขอบคุณ
    0

เพิ่มรูป (((หมดแล้วคับ))) รอชมคันต่อไป น่าจะเป็นรถผม ช้าง 5 ข (แนวคิด) งานสี ช่วงล่างและ เครื่องยนต์ แต่ยังไม่รู้ ว่าจะแต่ง แบบยก บิ๊กฟุต หรือ แบบ ลากพื้น ดี
    รักช้างเหยียบ ก้อต้องปลุกขึ้นมาแต่งตัวกันหน่อยคับ
    ไก่งามเพราะขน ช้างงามเพราะแต่ง

รูป รูป      

มาตรฐาน อยากรู้ราคาครับ

อยากรู้ราคาการทำสี ปะผุครับ มีอยู่คันนึงเหมือนกัน แต่ปัญหาอยู่ที่มัีนอยู่ต่างจังหวัดครับ
    ไม่รู้จะส่งไปยังไง ค่าจัดส่งเท่าไหร่ ขอรายละเอียดด้วยครับ

Bookmarks