มีปันหามารบกวนอีกแล้วคับ เรื่องเกียร์

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: มีปันหามารบกวนอีกแล้วคับ เรื่องเกียร์

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน มีปันหามารบกวนอีกแล้วคับ เรื่องเกียร์

ขี่ 59 อยู่อ่ะคับ ตอนแรก เมื่อเช้า สายคลัชหลุด ก็เลยพยายามใส่มันกลับลงไปที่เดิม แต่พอใส่แล้ว มันไม่เหมือนเดิมอ่ะคับก็คือ เกียร์ 3 หายไป

คือ จาก 2 แล้วหักลงมาไม่ได้อ่ะคับ มันเหมือนสุดแล้วอ่ะคับ บางทีก็หักลงมาได้เหมือนจาเปลี่ยนเปน 3 แล้ว แต่ มันจามีลักษณะเหมือน ที่เวลาเราขี่ ๆ บิดอยู่แล้ว กำคลัช อ่ะคับ คือเหมือนขี่ไป กำคลัชไป ( ในขณะที่บิดคันเร่งค้างไว้ ) งง ป่าวอ่ะคับ

รบกวนช่วยแนะนำทีอ่ะคับ ว่า มันน่าจาเปนที่อาไร แล้ว แก้เองได้ไม๊ แก้ยังไง อ่ะคับ

ปล : ผมเพิ่งเริ่มเล่น เริ่มศึกษาเวสป้าอ่ะคับ มีแต่ใจรักล้วน ๆ เลย ยังไงรบกวนชี้แนะด้วยนะคับ

ปล2 : อยู่แถวบางนา-อุดมสุขอ่ะคับ มีร้านทำเวสป้าดี ๆ แนะนำไม๊อ่ะคับ ขอแบบทำแล้วจบ ไม่หวงความรู้พื้นฐาน ไม่วางยา ราคายุติธรรมอ่ะคับ รบกวนแนะนำด้วยนะค๊าบบ

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

Get High with my WEED Dude !!

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

สายเกียร์ขาดรึเปล่าคับ
    ขี่ไปร้านง่ายกว่าครับ ผมเคยลองเปลี่ยนเองแล้ว...หมดไป1วัน แต่ลองเมื่อขี่ไปร้าน20นาทีเสร็จ 50บาทไอ้น้อง.....ตอนเปลี่ยนเอง ซื้อสายเกียร์เองก็20แล้วอ่ะเปื้อนน้ำมันทั้งตัวเลย แต่มันภูมิใจ(มั่วกะเพื่อนตั้ง3คน)

My Bike running on LPG

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    สายเกียร์ขาดรึเปล่าคับ
    ขี่ไปร้านง่ายกว่าครับ ผมเคยลองเปลี่ยนเองแล้ว...หมดไป1วัน แต่ลองเมื่อขี่ไปร้าน20นาทีเสร็จ 50บาทไอ้น้อง.....ตอนเปลี่ยนเอง ซื้อสายเกียร์เองก็20แล้วอ่ะเปื้อนน้ำมันทั้งตัวเลย แต่มันภูมิใจ(มั่วกะเพื่อนตั้ง3คน)

งั้นรบกวนถาม คุณไว อีกทีละกันนะคับ /\2 พวกเกี่ยวกับสายเบรค สายเกียร์ สายคลัช อาไรงี้ ไปให้ร้านมอไซ ทั่ว ๆ ไป ก็น่าจาทำได้กันหมด ใช่มะคับ หรือ จำเป็น จาต้อง ไปร้านเวสป้าโดยตรงเลย

ขอบคุณคับ

Get High with my WEED Dude !!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยคน

สายครัชท์หลุดนี้มันหมายถึงขาดใช่ใหม หรือที่พูดถึงนะสายเกียรหรือเปล่า ถ้าเป็นสายเกียรขาด พอสมเหตุสมผลหน่อย อันนี้มีเทคนิคการตั้งอยู่เล็กน้อย ไม่ยาก บางครั้งเรื่องง่ายลองทำดูก่อนก็ได้ เพราะถ้าบังเอิญสายพวกนี้หากเกิดขาดกลางทางจะได้เปลี ่ยนเป็น ยังงัยก็น่าจะมีสำรองไว้ประจำก็ไม่เสียหลาย โดยเฉพาะสายครัชท์นะครับ

Senior Member mee&most's Avatar
    สถานที่
    Sing Sing Sprint Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GoLemZ อ่านข้อความ
    ขี่ 59 อยู่อ่ะคับ ตอนแรก เมื่อเช้า สายคลัชหลุด ก็เลยพยายามใส่มันกลับลงไปที่เดิม แต่พอใส่แล้ว มันไม่เหมือนเดิมอ่ะคับก็คือ เกียร์ 3 หายไป

คือ จาก 2 แล้วหักลงมาไม่ได้อ่ะคับ มันเหมือนสุดแล้วอ่ะคับ บางทีก็หักลงมาได้เหมือนจาเปลี่ยนเปน 3 แล้ว แต่ มันจามีลักษณะเหมือน ที่เวลาเราขี่ ๆ บิดอยู่แล้ว กำคลัช อ่ะคับ คือเหมือนขี่ไป กำคลัชไป ( ในขณะที่บิดคันเร่งค้างไว้ ) งง ป่าวอ่ะคับ

รบกวนช่วยแนะนำทีอ่ะคับ ว่า มันน่าจาเปนที่อาไร แล้ว แก้เองได้ไม๊ แก้ยังไง อ่ะคับ

ปล : ผมเพิ่งเริ่มเล่น เริ่มศึกษาเวสป้าอ่ะคับ มีแต่ใจรักล้วน ๆ เลย ยังไงรบกวนชี้แนะด้วยนะคับ

ปล2 : อยู่แถวบางนา-อุดมสุขอ่ะคับ มีร้านทำเวสป้าดี ๆ แนะนำไม๊อ่ะคับ ขอแบบทำแล้วจบ ไม่หวงความรู้พื้นฐาน ไม่วางยา ราคายุติธรรมอ่ะคับ รบกวนแนะนำด้วยนะค๊าบบ

ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
    อยู่แถวนั้นเอารถขึ้นกระบะไปร้านพี่หน่องเลยคับ แยกบุคคโล ร้านนี้ดีคับเชื่อใจได้
    ผมอยู่ม.หัวเฉียวยังเอาไปทำนั่นเลยคับ/\2
    S!nG S!nG Spr!nT cLuB
    ท่านใดสนใจอยากร่วมอุดมการณ์กับเรา เชิญครับ!!

/\6TeLePhOnE 081-256-0702,083-887-3582/\6
    /\2 S!nG S!nG Spr!nT cLuB & BaNgBo cLaSSiC cLuB/\2
    จภ.ชลบุรี รุ่น 002 ฉลามแสด

Junior Member goodseptember's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

/\3

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

ตั้งเกียร์ไว้ที่เกียร์ 3 ครับ(โดยใช้ไขควงปากแบนดันตรงเกียร็ครับให้เป็นเกียร ์ 3) แล้วใสสายเกียร์ตามปกติล็อคสายให้แน่นแล้วลองดูครับไ ด้ชัว วิธีที่ตั้งสายเกียร์จะตั้งไว้ที่เกียร์ 4 สำหรับรถเวสป้า4เกียร์ครับทั่วไปครับ
    *ผิดพลาดประการใดขออภัย*
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

Bookmarks