สวัสดีครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบ Vespa 1964 มากมายก่ายกองครับ ขณะเดียวกันผมก็เป็นงบน้อยด้วย
อายุน้อยด้วยครับ

คือ ผมอยากได้เวสป้าสักคันคับ แต่ยังขัดข้องใจกับเรื่องป้ายทะเบียน และ อินวอยอะไรนี่?
ถ้าผมซื้อเวสป้า No-Bookมา ผมต้องทำไงครับ ถึงจะนำมาขับในเมือง หรือเข้ากรุงเทพได้ครับ
แล้วการทำอินวอย คืออะไรครับ ต่างกับทะเบียนยังไงครับ
แล้ว ถ้าวันนี้ ผมซื้อเวสป้า ไม่มีทบ. ไป ผมไปซื้อ ทบ. ใส่ทีหลังได้ด้วยหรอครับ หรือยังไง

รบกวนพี่ๆ แนะนำหน่อยคับ

ขอบคุณมากครับ
เตือน : กระทู้เก่า
กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน