และแล้ว ก็ได้ คอซ่า มาครอบครอง สอบถามเรื่อง เบรค ฯลฯ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: และแล้ว ก็ได้ คอซ่า มาครอบครอง สอบถามเรื่อง เบรค ฯลฯ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน และแล้ว ก็ได้ คอซ่า มาครอบครอง สอบถามเรื่อง เบรค ฯลฯ

สวัสดีครับ
    อ่านจากหลายๆกระทู้ และ หลายๆท่าน ก็บอกว่า คอซ่า เป็นรถที่ดี
    ก็มีความคิดว่า ต้องหามาใช้ ซักคัน
    และแล้ว ก็ ได้มา ครอบครองรถ150 ยนตรกิจ ทะเบียนโอน
    ก็เลยอยากสอบถามเพื่อนๆว่า
    1.เรื่อง เบรค ครับ ไม่ค่อยเข้าใจ เห็นคนชอบพูดกันบ่อย ต้องแก้ไข
    เบรค ไม่อยู่ อะไรทำนองนี้ รบกวนช่วนตอบให้กระจ่างด้วยครับ
    2.ไฟรวน อะไรทำนองนี้ ต้องแก้ไขอย่างไร
    3. ได้รถมาแล้ว ต้องทำอะไร บ้างกับ ระบบ เครื่อง และ เบรค ครัส

พอดีจะไปรับรถ มาครอบครองใน สุดสัปดาห์ นี้ อ่ะ ครับ

ขอขอบคุณ ล่วงหน้า คงได้มีโอกาส มาสอบถาม อีก ครับ
    ขอบคุณ ท่านที่มาตอบทุกท่าน

Senior Member Beer_Cosa's Avatar
    สถานที่
    Cosa Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ honda+vespa อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ
    อ่านจากหลายๆกระทู้ และ หลายๆท่าน ก็บอกว่า คอซ่า เป็นรถที่ดี
    ก็มีความคิดว่า ต้องหามาใช้ ซักคัน
    และแล้ว ก็ ได้มา ครอบครองรถ150 ยนตรกิจ ทะเบียนโอน
    ก็เลยอยากสอบถามเพื่อนๆว่า
    1.เรื่อง เบรค ครับ ไม่ค่อยเข้าใจ เห็นคนชอบพูดกันบ่อย ต้องแก้ไข
    เบรค ไม่อยู่ อะไรทำนองนี้ รบกวนช่วนตอบให้กระจ่างด้วยครับ
    2.ไฟรวน อะไรทำนองนี้ ต้องแก้ไขอย่างไร
    3. ได้รถมาแล้ว ต้องทำอะไร บ้างกับ ระบบ เครื่อง และ เบรค ครัส

พอดีจะไปรับรถ มาครอบครองใน สุดสัปดาห์ นี้ อ่ะ ครับ

ขอขอบคุณ ล่วงหน้า คงได้มีโอกาส มาสอบถาม อีก ครับ
    ขอบคุณ ท่านที่มาตอบทุกท่าน
    เรื่องเบรครถพึ่งซื้อมาใหม่ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
    ส่วนมากคนจะนำไปแปลงเบรคครับ เนื่องจากว่าซีลที่อยู่ในปั๊มเบรดจะรั่วและค่าซ่อมจะ แพงอ่ะครับ
    ข้อมูลผมพอจะทราบแค่นี้ครับ

Senior Member da_carbo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ระบบเบรคcosaเป็นไฮโดรลิคหน้าหลังทำงานร่วมกันในกรณี เบรคผิดปรกติให้ตรวจเช็คน้ำมันเบรคก่อนว่าขาดหรือไม่
    ถ้าขาดให้เติมแล้วดูว่าน้ำมันเบรคถ้าขาดให้ดูว่ารั้ว ปั๊มตัวไหนมีตัวกลาง ล้อหน้า ล้อหลัง

ระบบไฟcosaแยกเป็น2ระบบ วงจรสตาร์ทและแตรจะจ่ายไฟโดยแบตเตอร์เมื่อเครื่องยนต ์ติดจะจ่ายไฟด้วยกระแสไฟสลับ ที่ไฟรวนเพราะสายไฟเก่าทำให้ไฟรั้วลงกราวกับตัวถัง อุปกรณ์อีเลคโทรนิคและรีเลย์ควบคุมเสีย

1000กม แรกตรวจเช็คระดับน้ำมันเบรคเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

Bookmarks