ช่วยเลือกที

ชื่อกระทู้: ช่วยเลือกที

Cool ช่วยเลือกที

ผมมี Sprint หัวเหลี่ยมเน่าฯอยู่คันกาลังหารถคันใหม่อีกคันไม่รู้ ว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง
    Rally(180&200),180ss,LAM3,LAMTV175 ใคร่ถามผู้รู้ช่วยแนะนำที ผมจะเอาไว้ทัวร์กับพวกพี่เขา ใครสนใจแบ่งให้ผมทิ้งเบอร์&รูปไว้(Sprintเอาไว้ขี่ไปตลาดครับ):D /\2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SOMCHAI_SPRINT : 09-01-2006 เมื่อ 17:13

[QUOTE=SOMCHAI_SPRINT]ผมมี Sprint หัวเหลี่ยมเน่าฯอยู่คันกาลังหารถคันใหม่อีกคันไม่รู้ ว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง
    Rally(180&200),180ss,LAM3,LAMTV175 ใคร่ถามผู้รู้ช่วยแนะนำที ผมจะเอาไว้ทัวร์กับพวกพี่เขา ใครสนใจแบ่งให้ผมทิ้งเบอร์&รูปไว้(Sprintเอาไว้ขี่ไปตลาดครับ):D /\2[/QU
    ช่วยผมทีครับ ว่าระหว่างรถ4รุ่นนี้ตัวไหนมันแรงและปัญหาน้อยสุดราค าสมน้ำสมเนื้อใครพอมีแบ่งขายช่วยเสนอมาหน่อยครับ
    1.Rally(180-200)
    2.180ss
    3.Lam3 TV175
    4.Lam3
    [email protected]::

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Lam3 TV175

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM
    Lam3 TV175
    พี่ครับแล้ว Rally กับ180ss มันไม่แจ๋วสู่ TV175 ตรงไหนพี่ช่วยบอกจุดเด่นจุดด่อยด้วยครับ
    แล้วราคามันควรอยู่เท่าไหร่ใครสนใจขายบ้างครับ/\4

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SOMCHAI_SPRINT
    พี่ครับแล้ว Rally กับ180ss มันไม่แจ๋วสู่ TV175 ตรงไหนพี่ช่วยบอกจุดเด่นจุดด่อยด้วยครับ
    แล้วราคามันควรอยู่เท่าไหร่ใครสนใจขายบ้างครับ/\4
    ผมว่ามันก็แจ๋วนะครับ TV175 กับ SS.ทั้งสอง แต่ลองคิดดูถ้าเป็น G.S ไม่ดีกว่าหรอ ครับ เพราะมันก็ซ่อมเครื่องราคา G.S แต่แลม ตั้งแต่แลม1-2-3 L.I เนี้ย ก็ซ่อมเครื่องราคาเดียวกันหมด นั้นหล่ะแต่มันแพงหน่อยครับ นอกจากของขาด แต่ รุ่น SS และRallyมันจะเสียเปรียบอีกอย่างตรงที่รูปร่างมันคล้ ายๆสปริ้น ถ้าคนเล่น คงมองออก ลองคิดดู ถ้าสปริ้น สีใหม่ๆ กับ SS สาวๆคงมองไม่ออกแน่ๆ คงชอบสปริ้นมากกว่า ผมเน้นๆสาวๆเป็นหลัก ใครจะว่าผมก็ตาม *** ความคิดเห็นส่วนบุคคล***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 10-01-2006 เมื่อ 18:10
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003
    ผมว่ามันก็แจ๋วนะครับ TV175 กับ SS.ทั้งสอง แต่ลองคิดดูถ้าเป็น G.S ไม่ดีกว่าหรอ ครับ เพราะมันก็ซ่อมเครื่องราคา G.S แต่แลม ตั้งแต่แลม1-2-3 L.I เนี้ย ก็ซ่อมเครื่องราคาเดียวกันหมด นั้นหล่ะแต่มันแพงหน่อยครับ นอกจากของขาด แต่ รุ่น SS และRallyมันจะเสียเปรียบอีกอย่างตรงที่รูปร่างมันคล้ ายๆสปริ้น ถ้าคนเล่น คงมองออก ลองคิดดู ถ้าสปริ้น สีใหม่ๆ กับ SS สาวๆคงมองไม่ออกแน่ๆ คงชอบสปริ้นมากกว่า ผมเน้นๆสาวๆเป็นหลัก ใครจะว่าผมก็ตาม *** ความคิดเห็นส่วนบุคคล***
    ท่านพี่ lammania003 ครับผมสนใจ Lam มากเลยแต่ก็ชอบกกระโปรงRallyอยู่ผมมันดันตัวโต
    แต่ตอนนี้ผมขี่Sprintอยู่แต่มันยังไม่ใช่อะพี่ ก็เลยคิดว่าจะหาLamให้ได้ยังไงพี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003
    เห็นด้วยกับท่านพี่บอยบอก สปริ้นสีใหม่ๆ หวานๆนะ สาวติดตรึมแน่นอนครับ จากประสบการณ์ที่ได้รับมากะตัวเองเลยนะ เอาหัวรับประกันได้เลยครับ แต่ก็นะ ตอนนี้ผมก็ไปขับแลมแล้วล่ะ แต่ยังไม่ได้ขับไปมหาลัยเลยไม่รู้ว่า เรตติ้งที่มหาลัยจะตกไหมเนี่ย จากรถสปริ้นสีสวยหวานๆเสียงป๊องๆน่ารักๆ ตอนนี้เปนรถแลมสีเก่าๆหน่อย เสียงท่อโหดๆดังๆ :D
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    LAMMANIA029
    [email protected]

Cool

[QUOTE=SOMCHAI_SPRINT]ผมมี Sprint หัวเหลี่ยมเน่าฯอยู่คันกาลังหารถคันใหม่อีกคันไม่รู้ ว่าจะซื้อตัวไหนดีระหว่าง
    Rally(180&200),180ss,LAM3,LAMTV175 ใคร่ถามผู้รู้ช่วยแนะนำที ผมจะเอาไว้ทัวร์กับพวกพี่เขา ใครสนใจแบ่งให้ผมทิ้งเบอร์&รูปไว้(Sprintเอาไว้ขี่ไปตลาดครับ):D /\2[
    พี่ครับแล้วพี่Lamรุ่นไหนครับเครื่องมันขี่ดีกว่าSpr intไหมครับผมก็ขี่Sprintอยุ่ครับแต่ก็อยากได้Lam
    ที่ขี่มันกว่าSprintครับ/\3

Bookmarks