เรามาเอา มัฆวาลของเรากลับคืนมากันเถอะ ดีมั้ย - หน้า 3

ชื่อกระทู้: เรามาเอา มัฆวาลของเรากลับคืนมากันเถอะ ดีมั้ย

อั๋น_ข้อเหวี่ยงโต's Avatar
    สถานที่
    Scooter Line@Bangkok
    ขอบคุณ
    0

ไปกันเหอะ
    Scooter- Party- Drug- Make love- Freedom-Peace

นททบุรี 100%

[email protected]

INDUSTRIAL PRODUCT DESIGN 08@SUANSUNANDHA

MassComm'47 opecCMU's Avatar
    สถานที่
    รับสมัครสาวซ้อนหน้าตาดีมีค่าล่วงเวลาให้
    ขอบคุณ
    0

ขับผ่านทุกวันตอนเช้า เส้นทางผ่านไปทำงาน

วันนี้ตอนเช้า เจอคนขับ C70สีม่วงๆด้วย จอดติดไฟแดงข้างกัน ทักทายตามประสาคนคลาสสิค อิอิ (
    แต่ทำไม..มันซิ่งกว่าผมหว่า ตามไม่ทัน หรือ 64 เรามันช้า)
    ::หนุ่มปากเสียแต่จริงใจ เวสป้าสหประชาชาติ

หาคู่ใจให้รถสุดที่รักครับ เจ้าของคนใหม่ถ้าได้รถไป ดูแลรถดีๆนะครับ
    ขอบคุณหลายๆ กระทู้ที่ให้ความรู้กระผม ไว้มีโอกาสเราเจอกันใหม่ครับ รอบหน้าขอLam อิอิ
    [email protected]

Member lammania_004's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

ขอร่วมด้วยครับ
    lammania lambretta gang

ตกลงเสาร์นี้เลยใช่ไหมครับ
    ต้องเข้าไปอีกครั้งให้ได้
    แต่ก่อนที่มัฆวานดัง ๆ
    ผมยังไม่มีรถเลย เรียนมัธยมอยู่ ไปเดินดูอยากได้มาก ๆ
    ตอนนี้มีรถและ แต่บ้าน ๆ ไปหน่อย
    จะต้องเอารถเข้าไปเองให้ได้

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAMMANIA..001 อ่านข้อความ
    ผมรู้ว่าพวกคุณ เหงา ผมก็เหงา วันเสาร์มันต้องล้างรถออกมาขับกัน หน่อย วงการณ์ตอนนี้รุ้สึกจะเงียบเหงากันไปหน่อย ไม่มีที่รวมกันที่เป็นกลาง จริงจังกันซะที่ มองไปมองมาที่ๆลงตัวที่สุด ไม่พ้น มัฆวาล ที่เราชอบ

อยากให้มัฆวาลกลับมา เรามาค่อย ๆกันช่วยกันทวงคืนมัฆวาล ให้กลับมากันดีกว่านะครับ คุยกับเจี่ย และคนที่เล่นรถหลายคนๆ ก็อยากให้กลับไปอยู้กันที่นั้น หากใครอยากให้มีการรวมกันทุกเสาร์เหมื่อนเดิม ช่วยกันคุยและกระจายข่าวนะครับ เราจะเริ่มกันเลยเสาร์นี้ 16 ม ค 53 ค่อยๆเริ่มกัน ขับผ่านมาก็มาจอดคุยกัน แรกๆอาจจะไม่มากแต่ หากช่วยกัน เสาร์ต่อๆไป ก็จะ เริ่มมากกันไปเอง ขอให้แน่วแน่ ที่จะมากัน ต้องมีการเริ่มต้นครับ เดี๋ยววงการก็สนุกและคึกคักเหมื่อนเดิม

ขอเสนอแนะ เล็กน้อย ใครมีเพิ่ม ช่วยกันลงนะครับ

เน้นมาพบกัน คุยกัน ขับรถ สนุกเฮฮา

ไม่ปูของขายเหมื่อนก่อน ไม่มีร้านขายของ ใครอยากขายของ ติดมาได้ แต่ขายบนรถ ว่างบนเบอะว่างบนตระแกรงเอานะ

ไม่จอดรถ บนสะพาน ให้ตำรวจมาไร่ จอดกันข้างในถนน

กินของต่างๆ ควรจะเก็บให้สอาดตา อย่าทิ้งไว้

ขอแค่นี้ก่อน ใครมีอะไรเสนอตอบข้างล่างกันเลย

เริ่มกันเสาร์นี้ 16 ม ค 53

ถึงรถจะน้อย เราไม่สน เราจะจอด เดี๋ยวก็มากันเอง

มาคุยกันนะครับ

ขอสนับสนุนแนวความคิดนี้ด้วยคนครับ.. เพราะผมและเพื่อนๆชาวคลาสสิคหลายคนหลายกลุ่มในก.ท.ม. และปริมณฑลก็กำลังทำกันอยู่นะครับ..(รอบหน้าเป็นครั้ งที่5ในวันที่30มกราคม).. ถ้าจะมีคนที่คิดทำเพิ่มขึ้นมาอีกก็จะเป็นสิ่งที่ดีมา กเลยครับ.. นำวันวานแบบวันนั้นกลับคืนมาให้เด็กรุ่นหลังได้ชื่นช ม..และมีส่วนร่วมกันอีกครั้ง..เหมือนเมื่อยี่สิบปีก่ อน.. มันจะเป็นไปได้แค่ไหนก็อยู่ที่พลังและความตั้งใจจริง ของพวกเราทุกคนนะครับ..

ลองดูรายละเอียดได้ที่นี่นะครับ..

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...314954&page=27

ภาพที่เราไปเจอะเจอกันครั้งล่าสุด..

ป.ล. รายการน่าสนใจของเพื่อนๆชาวคลาสสิคครับ..
    ขออนุณาต แนะนำรายการครับ รายการ Burning เป็นรายการน้องใหม่ที่จัดทำเนื้อหาเกี่ยวกับเรื่องรา วของชาวสองล้อ
    ไม่แบ่งกลุ่มแบ่งค่ายครับ หากเพื่อนๆมี กิจกรรมดีๆเพื่อสังคม ทางเรายินดีจะร่วมประชาสัมพันธ์ให้อีกทางครับ
    หรือมีกิจกรรมงานดีๆ ก็แนะนำเรามาได้ครับเพื่อเป็นสกู๊ปหรือมีเนื้อหาที่เ ป็นประโยชน์เกี่ยวกับรถที่เราใช้งาน
    หรืออยากแนะนำรถเด่นๆในกลุ่มเราก็ยินดี เผยแพร่ให้ผู้ชมท่านอื่นได้ชมกัน ขอฝากรายการใหม่นี้ด้วยนะครับ

รายการ Burning
    ออกอากาศทางช่องเคเบิลทีวี NEXTSTEP Television
    เวลาออกอากาศ ทุกวันศุกร์ เวลา 15.30-16.00น.
    ออกอากาศอีกครั้ง ทุกวันพุธ เวลา เดียวกัน
    ดูย้อนหลังได้ที่

http://sites.google.com/site/burningtv/home
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 15-01-2010 เมื่อ 15:29

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member neung2006's Avatar
    สถานที่
    .
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับพี่ต่าย แล้วเจอกับครับพี่ ^_^ !! เอามัฆวานกลับมา

LAMMANIA..001's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่าน ชอบเราชอบ เราคอเดียวกัน มามะ ๆ มา เจอกัน เริ่มเลยเสาร์ 16 นี้ เจี่ย จัดให้ด้วย ตามที่คุย

Senior Member D2W Scooter Club's Avatar
    สถานที่
    Drive 2 Wheel Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAMMANIA..001 อ่านข้อความ
    ไงละมีคนเหงา เหมื่อนผมและรักมัฆวาล เพียบเลย อย่างนี้ต้องจัดให้ด่วน

เจอกัน เสาร์นี้ครับ 16 มค เวลา ก้ตามสดวกเลยครับ ล้างรถเสร็จ ขัดให้เงา เวลาเหมาะ ๆ สักทุ่มสองทุ่มก็ออกมาเจอกัน (ไหนอะ ไม่เหงมีใครมาเลย)

ไม่ต้องกลัวครับ จอด รอหาที่เหมาะๆ จอรอเลยครับ เดี๋ยวก็มากัน อย่างแน่นอน เพราะถ้าไม่เริ่มนับหนึ่ง ก่อน จะเริ่มนับสอง ก็แปลกละ

พูดคุยไว้กันแล้วหลายคนครับ ไปกันแน่นอน เสาร์นี้ แต่ เสาร์ต่อไป อาจจะงดหรือใครที่ไม่ได้ไปอยากมาก็ได้นะครับ เพราะ หลายๆคัน

จะไปงาน Jumboree ของพี่มอร์กัน แต่เสาร์ต่อไป ที่ 30 ของจริง อยากให้มากันมากๆนะครับ บ้านใครไกล้ อย่าพลาดละ

เรามาทวงมัฆวาลกลับคืนมากันนะครับ วงการ จะได้ กลับมาคึกคักนะครับ

ใครมีรูปสมัยรวมกันที่มัฆวาล เอามาลงกันหน่อยนะครับ มัฆวาลรำลึก
    เค้าจองหัวสะพานเลยนะพี่ต่าย.5555

LAMMANIA..001's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอบรับดีเสาร์ที่ผ่านมา 50 กว่าคันเกินคาด เจอกันอีกที่เสาร์ที่ 30 กันเลยนะ ไปมันกันที่งาน jumboree กันก่อน และเจอกัน

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตอบรับดีเสาร์ที่ผ่านมา 50 กว่าคันเกินคาด เจอกันอีกที่เสาร์ที่ 30 กันเลยนะ ไปมันกันที่งาน jumboree กันก่อน และเจอกัน

ไว้เจอกันคับดพื่อน ๆๆ เอาของที่ ระลึกมาแลกกันด้วยนะคับ คน สายมัฆวาน

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อย่าเกรงที่จะสร้างความสัมพันธ์ที่ดีต่อกัน..

โลกหมุนไปทุกวัน.. ความเปลี่ยนแปลงยังคงดำเนินไป..

ความรู้สึกนั้นคงไม่แตกต่าง.. รถก็คือทางเชื่อมไปสู่มิตรภาพเท่านั้น..

หัวใจและความชอบบนเบาะรถสองล้อสำคัญกว่า..แค่บางความ คิดเก่าๆ..

ไม่มีสิ่งใดเลยจะสุดยอดเท่ากับหัวใจแห่งมิตรภาพ..

สิ่งดีๆรออยู่ข้างหน้า... ถ้าคุณกล้าจะเปิดตัวเองออกมาเสมอ..

พรุ่งนี้.. เรามาเจอกันที่ลานพระบรมรูปทรงม้านะครับ..

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    ก็ดีเหมือนกันนะคับ

Bookmarks