มาสด้าแปดแรง: ป้าแดงของฉัน - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 58 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: มาสด้าแปดแรง: ป้าแดงของฉัน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ตอบท่านต้นที่เคยถามผมว่าผมใช้กระจกส่องหลังแบบใหน รถของผมไม่เดิมครับ ยอมรับครับอันนี้ ผมมีกระจกส่องหลัง800เบิกห้างแต่ผมไม่ชอบเพราะว่ามัน เป็นพลาสติก เลยซื้อมาเก็บไว้ให้คนถามว่ามีหรือเปล่า มีไว้ครอบครองครับแต่ไม่ใช้ ใช้ของmgครับ เป็นเลสตามรูปครับ แฮ่ๆ ไม่เดิมอีกแล้วครับเพราะว่ามันรับกับคิ้วกระจก กระจัง แว่น โอ๊ย คิดไปเองว่ามันเข้ากันครับ แต่ใครมองเข้ามานึกว่าอีสาวบ้านนาของผมมาจากดีทรอยท์ ครับ โฮ่ๆๆๆ เปล่าๆ พูดไทยได้นิดหน่อย เหน่ออีสานนิดๆสาวบางแคอดีตอีสาวบ้านนาโคราชครับพี่น ้องงงงง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน Home of The Brave

HOME OF THE BRAVE

รถของผมไม่เดิมนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวครับ ฝากถึงพี่น้องของผมที่อู่มณีโชติด้วยนะครับ เมื่อคืนนอนหลับฝันดีมาก ตื่นเช้ามาปวดหัวนิดหน่อย เจอเสือกระทืบมา 55555

ที่บอกว่าเป็นhome of the braveก็เพราะว่า ทุกท่านคือคนกล้าที่อาสาพาป้าแดงกลับมาสู่ปัจจุบันด้ วยฝีมือล้วนๆ ขอคารวะครับ

เหล่าทวยเทพของผม เดี๋ยวคงได้กล่าวถึงทุกท่านในคราวต่อไป

หลับมานาน กลับบ้านซะทีนะจ๊ะ แม่แดงและป้าแดงของทุกคน

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ป้าแดงกลับบ้านแล้วเหรอท่าน...อย่างงี้ต้องฉลอง ไชโยๆๆๆๆๆๆๆๆ ยินดีและปลื้มใจด้วยครับ ท่านจะมีความสุขเข้าไปอีกหากตื่นเช้ามานั่งจิบกาแฟ แล้วมองป้าแดง (นี่เหรอว่ะรถที่เล่นเอากรูแทบบ้า..55555) ดีใจด้วยอีกครั้งครับสหาย (ส่วนผมก้อมีของขวัญต้อนรับป้าแดงเหมือนกัน เล็กๆน้อยๆ หวังว่าป้าแดงคงชอบหากไม่ชอบไม่เป็นไรเพราะผมคิดว่าม ันคู่ควรครับ)

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    HOME OF THE BRAVE

รถของผมไม่เดิมนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวครับ ฝากถึงพี่น้องของผมที่อู่มณีโชติด้วยนะครับ เมื่อคืนนอนหลับฝันดีมาก ตื่นเช้ามาปวดหัวนิดหน่อย เจอเสือกระทืบมา 55555

ที่บอกว่าเป็นhome of the braveก็เพราะว่า ทุกท่านคือคนกล้าที่อาสาพาป้าแดงกลับมาสู่ปัจจุบันด้ วยฝีมือล้วนๆ ขอคารวะครับ

เหล่าทวยเทพของผม เดี๋ยวคงได้กล่าวถึงทุกท่านในคราวต่อไป

หลับมานาน กลับบ้านซะทีนะจ๊ะ แม่แดงและป้าแดงของทุกคน
    ปาด..งามปานเทพ..
    ท่านพี่คับ ตายหมดแน่คับพี่น้องชาวแปดแรง
    เล่นเปิดตัวซะ ปูพรมไหมท่านพี่ 55555+
    งามมั้กๆๆๆๆๆๆ
    รถน้องกร่อยไปเลย...
    ... อ้วนซ่า ....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านเดวิสอย่ากล่าวอย่างนั้นเลย รถของผมยังไม่เสร็จดี ผมเห็นเรื่องที่ผมจะต้องไปแก้ไขเยอะไปหมด รอผมปรับขบวนทัพกับแก้ไขอะไรนิดหน่อย ผมจะกลับมาสู้กับ"ท่านผู้นั้น"ใหม่

ตอนนี้ขอพักก่อนครับ ขอนอนวันละ8ชั่วโมงซัก500วันทดแทน491วันที่ผ่านมา งานในชีวิตจริงเยอะมากต้องรีบแก้ไข แล้วกลับมาเจอกันใหม่ครับ 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ป้าแดงกลับบ้านแล้วเหรอท่าน...อย่างงี้ต้องฉลอง ไชโยๆๆๆๆๆๆๆๆ ยินดีและปลื้มใจด้วยครับ ท่านจะมีความสุขเข้าไปอีกหากตื่นเช้ามานั่งจิบกาแฟ แล้วมองป้าแดง (นี่เหรอว่ะรถที่เล่นเอากรูแทบบ้า..55555) ดีใจด้วยอีกครั้งครับสหาย (ส่วนผมก้อมีของขวัญต้อนรับป้าแดงเหมือนกัน เล็กๆน้อยๆ หวังว่าป้าแดงคงชอบหากไม่ชอบไม่เป็นไรเพราะผมคิดว่าม ันคู่ควรครับ)
    ขอบคุณครับท่าน ถึงท่านไม่ส่งอะไรมาให้ท่านก็ส่งใจมาให้ผมตั้งแต่วัน แรกที่เราเป็นสหายกันแล้ว ท่านนันผู้มีแต่ให้และเป็นมหามิตรของผม ท่านเคยขอให้ผมถ่ายรูปมาให้ดูทั้งคัน ผมอายครับ เอาไปครึ่งคันก่อนได้มั้ย

จากรูปนี้ หลายท่านอาจจะมีความชอบในใจว่าทำไมไม่โหลดป้าแดง ทำไมๆๆๆ ผมมีคำตอบให้ทุกท่านเสมอ แต่เรื่องราวของป้าแดงมาถึงวันสุดท้ายแล้วครับ งานเลี้ยงเลิกแล้ว การเดินทางอันยาวนานของป้าแดงก็มาถึงวันนี้ วันที่ไฟเริ่มหรี่ แขกเหรื่อเริ่มกลับ ป้าแดงก็จะกลับไปซ่อนตัวอยู่ในสวน บ้านของป้าแดง จะหมอบติดดินหรือคลานต่ำเป็นรถเท่ๆก็ทำได้ครับ ให้ป้าแดงได้ยืนสง่าและหัดเดินหัดวิ่งให้หนำใจ ร้องเท้าป้าแดงมีเยอะครับ แต่วันนี้ รองเท้าดันกัดตีน ต้องมาปรับล้อตั้งศูนย์ใหม่ สปริงโช๊คของป้าแดงมีทุกไซด์ครับ สแตนดาร์ดโรงงานหรือโหลดเตี้ยมีเปลี่ยนครับ อย่าลืมนะครับ ผมเก็บช่วงล่างทุกชิ้นมาตั้งแต่..........491วันที่ผ ่านมาครับ ขอบคุณครับ

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยมากถึงมากที่สุด อยากเห็นตัวจริงจัง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ up2guu อ่านข้อความ
    สวยมากถึงมากที่สุด อยากเห็นตัวจริงจัง
    ได้เห็นแน่นอนครับ แต่รถยังไม่เสร็จนะครับ ต้องปรับแก้อะไรอีกนิดหน่อยก็โอเคแล้ว คือในภาพใหญ่ๆผมเห็นปัญหาหมดแล้วว่ายังมีอะไรบ้างที่ คาใจ เดี๋ยวค่อยกลับไปแก้ไขใหม่ ไม่ใช่ปัญหาใหญ่เพราะว่าสู้กันมาขนาดนี้แล้วแค่กลับไ ปทำอีกนิดให้มันสมบูรณ์

พี่หนึ่ง เทพแห่งสายไฟของผม สายไฟของป้าแดงเห็นแล้วสยอง คือรถยังไม่เสร็จซะทีเดียว ขอแก้ไขอะไรนิดหน่อย ที่บอกว่ายังไม่เสร็จถ้าพี่หนึ่งไม่ใส่พวงมาลัยให้คร ับ 555

คือใครจะทำรถมาขนาดใหนต้องมีทีมช่างที่รู้ใจ ผมโชคดีมากที่ได้ทั้งอู่เบนซ์ทุ่งมังกรคอยดูแลอย่างด ี สมศักดิ์ศรีครับ เทพทั้งนั้นที่มาทำเครื่องให้ผม

เหนือสิ่งอื่นใด การได้ดื่มกับสหายที่รู้ใจมีความสุขขนาดใหน แต่ยิ่งได้มาดื่มกับเหล่าทวยเทพแบบในภาพนี้ ผมว่า ผมได้รับเกียรติสูงสุดในชีวิตของผม เพราะท่านทั้งหลายที่อยู่ในภาพ ไม่ได้ซ่อมรถให้ผมนะครับ แต่สร้างรถขึ้นมาเลยดีกว่า ผมถือว่าหัถต์ของท่านทั้งหลายที่ได้ชนแก้วกันในคืนนั ้น ยิ่งกว่าหัตถ์ของเทพจริงๆ สุดยอด ขอคารวะครับ มีงานเลี้ยงในอู่มณีโชติอย่าลืมเรียกผมเด้อ พี่น้อง 555

แมวน้าม foofriday's Avatar
    สถานที่
    mazda3thailand
    ขอบคุณ
    0

^
    ^
    สวยสุดยอดมากท่าน คารวะหลายจอก

นานๆจะมาเม้นที ได้แต่แอบดู 55

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ foofriday อ่านข้อความ
    ^
    ^
    สวยสุดยอดมากท่าน คารวะหลายจอก

นานๆจะมาเม้นที ได้แต่แอบดู 55
    ก็ไม่เท่าไหร่หรอกครับ แต่หน้าที่ท่านต่อจากนี้สิ ยิ่งกว่าทำรถทั้งปีอีก

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับท่าน ถึงท่านไม่ส่งอะไรมาให้ท่านก็ส่งใจมาให้ผมตั้งแต่วัน แรกที่เราเป็นสหายกันแล้ว ท่านนันผู้มีแต่ให้และเป็นมหามิตรของผม ท่านเคยขอให้ผมถ่ายรูปมาให้ดูทั้งคัน ผมอายครับ เอาไปครึ่งคันก่อนได้มั้ย

จากรูปนี้ หลายท่านอาจจะมีความชอบในใจว่าทำไมไม่โหลดป้าแดง ทำไมๆๆๆ ผมมีคำตอบให้ทุกท่านเสมอ แต่เรื่องราวของป้าแดงมาถึงวันสุดท้ายแล้วครับ งานเลี้ยงเลิกแล้ว การเดินทางอันยาวนานของป้าแดงก็มาถึงวันนี้ วันที่ไฟเริ่มหรี่ แขกเหรื่อเริ่มกลับ ป้าแดงก็จะกลับไปซ่อนตัวอยู่ในสวน บ้านของป้าแดง จะหมอบติดดินหรือคลานต่ำเป็นรถเท่ๆก็ทำได้ครับ ให้ป้าแดงได้ยืนสง่าและหัดเดินหัดวิ่งให้หนำใจ ร้องเท้าป้าแดงมีเยอะครับ แต่วันนี้ รองเท้าดันกัดตีน ต้องมาปรับล้อตั้งศูนย์ใหม่ สปริงโช๊คของป้าแดงมีทุกไซด์ครับ สแตนดาร์ดโรงงานหรือโหลดเตี้ยมีเปลี่ยนครับ อย่าลืมนะครับ ผมเก็บช่วงล่างทุกชิ้นมาตั้งแต่..........491วันที่ผ ่านมาครับ ขอบคุณครับ

สุดยอดแห่งสีแดง แดงกว่าตู้ไปรษณีย์อีก อิอิ (ผมรู้ว่าหลังจากที่เอาป้าแดงมาอยู่ในสวนแล้ว ท่านก้อยังมี Project ที่จะเสริมแรงแต่งสวยให้ป้าแดงอีกใช่มั้ยท่าน เช่นเรื่อง 4เกียร์ ที่ยังเหลือพละกำลัง ผมได้ Save และprint รูปรถท่านมาแปะคู่กับน้องต้มจืดของน้องโย เรียบร้อยแล้ว ติดไว้ในห้องนอน เตือนใจเสมอว่า นี่แหละสหายที่เราได้มาจากกทำมาสด้า วันนี่ผมมีข่าวดีนิดหน่อยเกี่ยวกับ 800 ผม อิอิ ไปดูก่อนน่ะแว่วๆจากสายว่ามาลองขับสิ)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    สุดยอดแห่งสีแดง แดงกว่าตู้ไปรษณีย์อีก อิอิ (ผมรู้ว่าหลังจากที่เอาป้าแดงมาอยู่ในสวนแล้ว ท่านก้อยังมี Project ที่จะเสริมแรงแต่งสวยให้ป้าแดงอีกใช่มั้ยท่าน เช่นเรื่อง 4เกียร์ ที่ยังเหลือพละกำลัง ผมได้ Save และprint รูปรถท่านมาแปะคู่กับน้องต้มจืดของน้องโย เรียบร้อยแล้ว ติดไว้ในห้องนอน เตือนใจเสมอว่า นี่แหละสหายที่เราได้มาจากกทำมาสด้า วันนี่ผมมีข่าวดีนิดหน่อยเกี่ยวกับ 800 ผม อิอิ ไปดูก่อนน่ะแว่วๆจากสายว่ามาลองขับสิ)
    เป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ ตอนนี้สหายวีขอพักทัพก่อนนะครับ เดี๋ยวกลับมาจัดขบวนทัพใหม่ ท่านต้นก็ไม่ต้องห่วง ผมก็ยังไม่ได้ไปใหน ก็อาจจะเอาเวลาว่างมาช่วยทุกท่านในนี้ต่อไป แต่เรือเกลือขอนอนก่อนนะ เหนื่อยมากกกกกกกกกกก

เป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ ตอนนี้สหายวีขอพักทัพก่อนนะครับ เดี๋ยวกลับมาจัดขบวนทัพใหม่ ท่านต้นก็ไม่ต้องห่วง ผมก็ยังไม่ได้ไปใหน ก็อาจจะเอาเวลาว่างมาช่วยทุกท่านในนี้ต่อไป แต่เรือเกลือขอนอนก่อนนะ เหนื่อยมากกกกกกกกกกก

ชอบภาพนี้จังครับพี่วีนี่อารมณ์ดีเสมอ
    ชอบมากครับ

แน่ะ...พี่เรามีทีเด็ดเสมอออ ไม่เอามายลโฉมละน่าดู
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พรุ่งนี้ป้าแดงกลับบ้านแล้วครับ อาทิตย์หน้าอาจจะเปลี่ยนกระดองหน้าครับ 5555 ตามที่ท่านโยเห็น อาจจะเป็นเคฟล่าร์ 555 ขำๆครับ ช่วงนี้ขอตัวพักผ่อนและนำป้าแดงไปซ่อนตัวก่อน พอทุกอย่างลงตัวแล้วค่อยออกมาใหม่ ส่วนเป้าหมายใหม่ก็ล็อคเป้าแล้วครับ ขออภัยที่เปิดเผยไม่ได้ครับ แต่สมศักดิ์ศรีและออกแบบโดยบิดาคนเดียวกันครับ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 58 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks