มาสด้าแปดแรง: ป้าแดงของฉัน - หน้า 30

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 58 หน้า แรกแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: มาสด้าแปดแรง: ป้าแดงของฉัน

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

Mazda Club Thailand

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    Black ant !!!!!!!!!!!!! GO INTER
    เยี่ยมมากครับพี่น้อง
    เพื่อให้พี่น้องของเราเตรียมพร้อมกับชื่อเสียงระดับโ ลก ผมจึงจัดคอร์สภาษาอังกฤษโดยคุณครูที่"เชี่ยวชาญ"ด้าน ภาษาอังกฤษเพื่อฝึกสอนให้พี่น้องของเรารู้จักทักทายช าวต่างประเทศอย่าง"คล่องแคล่วและไม่เขินอาย" สำเนียงของคุณครูท่านนี้อาจจะเหน่อนิดนึงเพราะท่านไป อยู่ต่างประเทศมาหลายปี ขอเชิญพบกับ มิสเตอร์โอ หรือในวงการเรียกว่า "น้องโอ" ครับ

รูปนี้ท่านถ่ายให้ดูกับเพื่อนร่วมงานครับ ไม่มีอะไรในกอไผ่ครับ ท่านเป็นคนดีครับแค่ฝากผมเลี้ยงสุ่ยกีแป๊ปนึง....

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เพื่อให้พี่น้องของเราเตรียมพร้อมกับชื่อเสียงระดับโ ลก ผมจึงจัดคอร์สภาษาอังกฤษโดยคุณครูที่"เชี่ยวชาญ"ด้าน ภาษาอังกฤษเพื่อฝึกสอนให้พี่น้องของเรารู้จักทักทายช าวต่างประเทศอย่าง"คล่องแคล่วและไม่เขินอาย" สำเนียงของคุณครูท่านนี้อาจจะเหน่อนิดนึงเพราะท่านไป อยู่ต่างประเทศมาหลายปี ขอเชิญพบกับ มิสเตอร์โอ หรือในวงการเรียกว่า "น้องโอ" ครับ

รูปนี้ท่านถ่ายให้ดูกับเพื่อนร่วมงานครับ ไม่มีอะไรในกอไผ่ครับ ท่านเป็นคนดีครับแค่ฝากผมเลี้ยงสุ่ยกีแป๊ปนึง....

อย่าได้ให้ภาพนี้แพร่ออกไปทางfacebookน่ะพี่ เพราะคุณครูจะชะตาขาดทันที ดูสายตาคุณครูสิ....เหล่เพื่อนร่วมงานตลอดอ่า 55

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อย่าได้ให้ภาพนี้แพร่ออกไปทางfacebookน่ะพี่ เพราะคุณครูจะชะตาขาดทันที ดูสายตาคุณครูสิ....เหล่เพื่อนร่วมงานตลอดอ่า 55
    5555 เพื่อนร่วมงานจริงๆครับ ผมเห็นคุยกันจนเมื่อยมือเลยครับ -"-

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    5555 เพื่อนร่วมงานจริงๆครับ ผมเห็นคุยกันจนเมื่อยมือเลยครับ -"-
    555 เดี๋ยวพี่โอก้อออกมาแก้ข่าว แต่ตอนนี้ยืนขาบิดอยู่ใน Facebook พร้อมกับขายข้าวแกงไปด้วยอ่า..

ขอกราบคารวะงามๆสัก พันครั้งครับพี่ งามแต้งามว่า เห็นแล้วอยากรับมาไว้ในดูแลสักคัน แค่เห็นก็สุดยอดแล้วครับ

7. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : kirasama สำหรับกระทู้นี้ :

jodeci (19-06-2012)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kirasama อ่านข้อความ
    ขอกราบคารวะงามๆสัก พันครั้งครับพี่ งามแต้งามว่า เห็นแล้วอยากรับมาไว้ในดูแลสักคัน แค่เห็นก็สุดยอดแล้วครับ
    กราบขอบพระคุณในคำชมครับ กล่าวเกินจริงไปแล้วครับ ป้าแดงเป็นรถที่สร้างจากแรงศรัทธาและความมุ่งมั่นว่า จะต้องกลับมาโลดแล่นให้ได้ เหนือสิ่งอื่นใดคือสหายของป้าแดงที่เคียงบ่าเคียงไหล ่ ไม่เคยเหงา ไม่เคยเดียวดาย

มิตรภาพมันหอมหวลครับ ผู้ใดเห็นมัน ผู้นั้นคือสหายเรา ^^

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

น้องโอจะแก้ตัวยังไงดี เออ! คือว่ามันเป็นงานเลี่ยงร่วมรุ่นนะคับพี่ๆ ไปแป็บเดียวก็กับเลย จริงจริ๊งง
    ปเปา.ดูเถอะระดับแม่ทัพทั้ง2แกล้งน้องอะ

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    น้องโอจะแก้ตัวยังไงดี เออ! คือว่ามันเป็นงานเลี่ยงร่วมรุ่นนะคับพี่ๆ ไปแป็บเดียวก็กับเลย จริงจริ๊งง
    ปเปา.ดูเถอะระดับแม่ทัพทั้ง2แกล้งน้องอะ
    ร่วมรุ่นหราาาาาา? ไปแป๊ปเดียวชวนกินตับ? แก้ผ้าเร็วดี? อ่านผิดอ่านถูก เต็มมือเต็มไม้ไปหมด ถามจ๊อดดูซิ จ๊อดดดดดน่าจะรู้ 5555

กราบขอบพระคุณในคำชมครับ กล่าวเกินจริงไปแล้วครับ ป้าแดงเป็นรถที่สร้างจากแรงศรัทธาและความมุ่งมั่นว่า จะต้องกลับมาโลดแล่นให้ได้ เหนือสิ่งอื่นใดคือสหายของป้าแดงที่เคียงบ่าเคียงไหล ่ ไม่เคยเหงา ไม่เคยเดียวดาย

มิตรภาพมันหอมหวลครับ ผู้ใดเห็นมัน ผู้นั้นคือสหายเรา ^^

ขอผมร่วมเป็นสหายของพี่ๆและเพื่อนพ้องทุกคนในที่แห่ง นี้ ทุกคนได้ไหมครับ แม้จะไม่ได้อยู่แถวหน้าร่วมเคียงบ่าเคียงไหล่กับพี่ท ่าน แต่ผม ขอแค่ได้ร่วมทัพเดียวกับพี่ ผมก็ภูมิใจมากแล้วครับ........ ถนนสายที่พี่ขับขี่ ป้าแดง ทยานไป อาจไม่ใช้ถนนที่ผม ขับขี่สัญจร แต่ถนนมิตรภาพสายนั้นมันทอดยาวมาถึงเชียงใหม่บ้านผมเ หมือนกันครับพี่..............ขอบคุณใน แรงบันดาลใจที่พี่มีให้ ทุกท่านร่วมถึง กบน้อยอย่างผมคนนี้ ขอบคุณมากครับพี่

12. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : kirasama สำหรับกระทู้นี้ :

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

เรียนไอ้พี่วี เพื่อนจากออสซี่ต้องการความช่วยเหลือ พี่สั่งการด่วน!!

รูป รูป  

14. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : nUn_Su สำหรับกระทู้นี้ :

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เรียนไอ้พี่วี เพื่อนจากออสซี่ต้องการความช่วยเหลือ พี่สั่งการด่วน!!

http://www.youtube.com/watch?v=5YQJt...layer_embedded
    พี่ลุยเลยพี่ ผมดันหลังเต็มที่ครับ ผมไม่เก่งภาษาอังกิดครับ กลัวฝรั่ง โปเตโต้ๆๆๆๆ

เฮ้ย ลงเครื่องบล๊อคเดียวกับผมเลย พี่ช่วยถามฝรั่งหน่อยว่าใส่เวบเบอร์แล้วขับโปเตโต้มั ้ย?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 19-06-2012 เมื่อ 19:38

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

พี่ลุยเลยพี่ ผมดันหลังเต็มที่ครับ ผมไม่เก่งภาษาอังกิดครับ กลัวฝรั่ง โปเตโต้ๆๆๆๆ

เฮ้ย ลงเครื่องบล๊อคเดียวกับผมเลย พี่ช่วยถามฝรั่งหน่อยว่าใส่เวบเบอร์แล้วขับโปเตโต้มั ้ย?
    พี่ร่างภาษามาเลยดีกว่า ถ้าไม่งั้นผมจะถามฝรั่งว่ายูแคนสะปิกไทย หากยูไม่สะปิกไทย ไอจะโกโฮมแล้วเด้อ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

พี่ร่างภาษามาเลยดีกว่า ถ้าไม่งั้นผมจะถามฝรั่งว่ายูแคนสะปิกไทย หากยูไม่สะปิกไทย ไอจะโกโฮมแล้วเด้อ 5555
    พี่นันเจ๋งว่ะ 5555 ได้ครับพี่ พี่แปลให้หน่อยนะครับ

ไอ เขียน เลทเทอร์ ถึงเธอ เดียร์จอร์น
    เขียนใน แฟลท ที่ ยู เคยนอน
    จังหวัดอุดร ประเทศ ไทยแลนด์

ไอ โบคเก้น ฮาร์ท ยู มัส อันเดอร์สแตนด์
    จอร์นจ๋า… จอร์น ดอลล่าร์ขาดแคลน
    เมีย เซกั้นแฮนด์ ของ ยู ยังคอย

ยู ทิ้งเมียเช่าหิ้วกระเป๋า โกโฮม
    ทิ้งรอยจูบ ลูบโลม
    จน เชฟ ไอ โทรม เพราะ ยู เอนจอยท์ -"-

ฟอร์เกต ยัว ไวฟ์ กลับไป อยู่ อินลินอยส์
    ไอ เสียใจจนเป็นไทฟรอยด์
    เอา ไทเกอร์ ออย มาทากันตาย

โศกเศร้ากว่า แซดดดด มูวี่..
    โอ้ จอร์น ยู เมค มี คราย..
    ไอ โลนลี่ เสียจนผอมไป อยากตาย วาย ยู ทิ้ง มี

รอยน้ำตาหยด รดบนลายเซ็น
    หาซองใส่ จ่าหน้าไม่เป็น
    โธ่..เวรเอ๊ย..เวร ฮูว ช่วยเขียนที

ฉีกทิ้ง เลตเทอร์ หันไปเจอ ดีดีที
    กู๊ดบาย สวัสดี
    โก มิท กับ มี ที่เมือง ดิ เอนด์

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

พี่นันเจ๋งว่ะ 5555 ได้ครับพี่ พี่แปลให้หน่อยนะครับ

ไอ เขียน เลทเทอร์ ถึงเธอ เดียร์จอร์น
    เขียนใน แฟลท ที่ ยู เคยนอน
    จังหวัดอุดร ประเทศ ไทยแลนด์

ไอ โบคเก้น ฮาร์ท ยู มัส อันเดอร์สแตนด์
    จอร์นจ๋า… จอร์น ดอลล่าร์ขาดแคลน
    เมีย เซกั้นแฮนด์ ของ ยู ยังคอย

ยู ทิ้งเมียเช่าหิ้วกระเป๋า โกโฮม
    ทิ้งรอยจูบ ลูบโลม
    จน เชฟ ไอ โทรม เพราะ ยู เอนจอยท์ -"-

ฟอร์เกต ยัว ไวฟ์ กลับไป อยู่ อินลินอยส์
    ไอ เสียใจจนเป็นไทฟรอยด์
    เอา ไทเกอร์ ออย มาทากันตาย

โศกเศร้ากว่า แซดดดด มูวี่..
    โอ้ จอร์น ยู เมค มี คราย..
    ไอ โลนลี่ เสียจนผอมไป อยากตาย วาย ยู ทิ้ง มี

รอยน้ำตาหยด รดบนลายเซ็น
    หาซองใส่ จ่าหน้าไม่เป็น
    โธ่..เวรเอ๊ย..เวร ฮูว ช่วยเขียนที

ฉีกทิ้ง เลตเทอร์ หันไปเจอ ดีดีที
    กู๊ดบาย สวัสดี
    โก มิท กับ มี ที่เมือง ดิ เอนด์

ไอ้บ้า....

หน้าที่ 30 จากทั้งหมด 58 หน้า แรกแรก ... 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks