มาสด้าแปดแรง: ป้าแดงของฉัน - หน้า 39

หน้าที่ 39 จากทั้งหมด 58 หน้า แรกแรก ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: มาสด้าแปดแรง: ป้าแดงของฉัน

Senior Member basaranza's Avatar
    ขอบคุณ
    1,539

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ฝุ่นของกาลเวลามิอาจซ่อนเร้นความสง่างามของเธอ...ราช ินี8แรง

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ไม่ใช่ใครมี8แรงแล้วจะได้เป็นตำนานทุกคัน ผมยังจำคำนี้ได้เสมอ บางคนมีรถ8แรงสวยๆก็มิอาจขึ้นมาอยู่ในดวงใจของใครได้ บางคนเก่งมากๆก็มิอาจครอบครองหรือทำ8แรงให้สำเร็จได้ รถเลือกคนที่คู่ควร...

3. The Following 6 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

basaranza (19-10-2012), chevit (18-10-2012), sippapas (18-10-2012), sk9991 (20-10-2012), yuhoo02 (18-10-2012), ดาบเปิ้ล (18-10-2012)

Senior Member ดาบเปิ้ล's Avatar
    ขอบคุณ
    1,845

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไม่ใช่ใครมี8แรงแล้วจะได้เป็นตำนานทุกคัน ผมยังจำคำนี้ได้เสมอ บางคนมีรถ8แรงสวยๆก็มิอาจขึ้นมาอยู่ในดวงใจของใครได้ บางคนเก่งมากๆก็มิอาจครอบครองหรือทำ8แรงให้สำเร็จได้ รถเลือกคนที่คู่ควร...
    จริงของท่าน......ต้องมีที่มาที่ไปถึงจะเกิดคำว่า"ตำ นาน" (มิใช่เรื่องง่ายๆที่จะเกิดป็นตำนาน)
    Mazda Club Thailand.
    small group suphanburi

5. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ดาบเปิ้ล สำหรับกระทู้นี้ :

sk9991 (20-10-2012)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาบเปิ้ล อ่านข้อความ
    จริงของท่าน......ต้องมีที่มาที่ไปถึงจะเกิดคำว่า"ตำ นาน" (มิใช่เรื่องง่ายๆที่จะเกิดป็นตำนาน)
    ยายเห็นด้วยพ่อหนุ่ม...ยายก็ตำนานเหมือนกัน..ตำจนปูน นี้แล้วพ่อหนุ่มเอ้ย รักกัน รักกัน เจริญ เจริญนะพ่อหนุ่ม
    Name:  dr7Gw8SsqG.jpeg
Views: 1655
Size:  114.4 KBName:  dr7Gw8SsqG.jpeg
Views: 1655
Size:  114.4 KB

7. The Following 2 Users Say Thank You to mazda club thailand For This Useful Post:

sk9991 (20-10-2012), ดาบเปิ้ล (19-10-2012)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาบเปิ้ล อ่านข้อความ
    ต้องเป็นที่ยอมรับของผองเพื่อนและเป็นที่รักของทุกคน ครับ

9. The Following 4 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

chevit (20-10-2012), sk9991 (20-10-2012), yuhoo02 (20-10-2012), ดาบเปิ้ล (19-10-2012)

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ต้องเป็นที่ยอมรับของผองเพื่อนและเป็นที่รักของทุกคน ครับ
    ใช้ครับท่านแม่ทัพ ทุกคน สหาย หมู่มิตรยอมรับ นั้นคือตํานาน ^^ที่คนรุ่นหลังอย่างน้องโอและรุ่นต่อไปเมื่อเปิดดูจ ะรู้ได้ว่า ตํานานแรงบันดาลใจมาจากไหน^^
    ไม่ใช้มีแปดแรงเยอะเหมือนคนบ้าที่สุพรรณแล้วจะเป็นตํ านานได้ นั้นคิดผิด!!คําว่าตํานาน ไม่ใช้มีรถเยอะ หรือได้รถจากผู้เฒ่า"ผู้แก่"นั้นก็ผิด^^ ตํานาน กาลเวลา ศรัทธา มันมาพร้อมกัน^^
    ส่วนพ่อค้าที่เก็บแปดแรงนั้นคงไม่ต้องบอกว่าทําไมเลื อกเก็บแปดแรง^^ถ้าน้องๆรุ่นใหม่ไม่ทราบน้องโอก็จะบอก ว่า..แม่ทัพอย่างตาโจเดซี่ กับ ตานันสุ เดินทัพทีไร ราคามันแพงทุกอย่าง
    นั้นคืออานิสงค์ที่พ่อค้าเขาเลือกเก็บแปดแรง^^ สาธุ ขอให้โชคดีมีกําไร ^^แต่หาสหายเคียงกายหาได้มีไม่เลย ^^
    ปเปา..ออกมาจากใจเพียงฝาครอบล้อชุดเดียว^^สาธุ^^

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

11. The Following 7 Users Say Thank You to sk9991 For This Useful Post:

capella_man (20-10-2012), chevit (20-10-2012), nUn_Su (20-10-2012), phrapon (20-10-2012), RO_Tung_RY (20-10-2012), sippapas (20-10-2012), yuhoo02 (20-10-2012)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ใช้ครับท่านแม่ทัพ ทุกคน สหาย หมู่มิตรยอมรับ นั้นคือตํานาน ^^ที่คนรุ่นหลังอย่างน้องโอและรุ่นต่อไปเมื่อเปิดดูจ ะรู้ได้ว่า ตํานานแรงบันดาลใจมาจากไหน^^
    ไม่ใช้มีแปดแรงเยอะเหมือนคนบ้าที่สุพรรณแล้วจะเป็นตํ านานได้ นั้นคิดผิด!!คําว่าตํานาน ไม่ใช้มีรถเยอะ หรือได้รถจากผู้เฒ่า"ผู้แก่"นั้นก็ผิด^^ ตํานาน กาลเวลา ศรัทธา มันมาพร้อมกัน^^
    ส่วนพ่อค้าที่เก็บแปดแรงนั้นคงไม่ต้องบอกว่าทําไมเลื อกเก็บแปดแรง^^ถ้าน้องๆรุ่นใหม่ไม่ทราบน้องโอก็จะบอก ว่า..แม่ทัพอย่างตาโจเดซี่ กับ ตานันสุ เดินทัพทีไร ราคามันแพงทุกอย่าง
    นั้นคืออานิสงค์ที่พ่อค้าเขาเลือกเก็บแปดแรง^^ สาธุ ขอให้โชคดีมีกําไร ^^แต่หาสหายเคียงกายหาได้มีไม่เลย ^^
    ปเปา..ออกมาจากใจเพียงฝาครอบล้อชุดเดียว^^สาธุ^^
    แค่เพียงฝาตบยังเขียนได้ดีขนาดนี้ 555++

ผมอยากให้พี่น้องดูความเพียรของพระมหาชนกที่ว่ายน้ำใ นมหาสมุทรแม้แต่ฝั่งก็มองไม่เห็น ผมมิอาจจะเปรียบตัวเองเป็นแบบนั้นแต่ถ้าวันนั้นผมถอด ใจ ไม่สู้แล้ว หรือถ้าวันนั้นผมบอกว่า อะไหล่เยอะจังเก็บไว้คนเดียวสบายเลย หรือถ้าวันนั้นผมปิดตัวเองไม่เปิดใจให้ใคร ผมเชื่อว่าพ่อค้าที่ร้ายกาจที่สุดยังสู้ผมไม่ได้แม้แ ต่ปลายเล็บ 555

แต่สิ่งที่ผมต้องฝ่าฟัน ไม่ว่าจะประคองพี่น้องของป้าแดงให้ถึงฝั่ง ต้องพาป้าแดงให้เป็นต้นแบบลองผิดลองถูก ต้องสร้างแรงบันดาลใจให้กับคนอื่นแต่ตัวเองแทบจะไม่ร อด ถอยกี่ก้าวก็ก้าวไปข้างหน้าอีก10เท่า ผมไม่ได้แค่ทำสติ๊กเกอร์แล้วแจกอะไหล่แล้วถึงได้เป็น แม่ทัพ ป้าแดงไม่ได้ทำรถให้สวยที่สุดแล้วได้เป็นตำนาน ถ้ามีวาสนาเอาแว่นมาส่องดูป้าแดงได้เลยว่ารถเทียมทั้ งคัน อะไหล่แท้ส่งให้เพื่อนใช้หมด ในปฐพีนี้ผมเคยถอดอะไหล่ที่หายากในป้าแดงให้สหายท่าน หนึ่งไปเพียงเพื่อให้รถของเขาสมบูรณ์ ผมโดนด่าว่าโง่แล้วจะหาได้อีกที่ไหน ผมล้อเล่นกับสิ่งที่วัดใจว่ามึ งแน่ใจนะว่ามึ งอยากเป็นjodeci? เชื่อมั้ยว่าเทวดามองดูเราเสมอครับ ^^

ผมก้าวพ้นความโลภ ตรรกะและความลุ่มหลงต่างๆนานา เพียงหวังว่าสหายของป้าแดงจะออกมายืนเคียงข้างอย่างส มศักดิ์ศรีบนถนนแห่งนี้ ผมไม่ชอบอวดงานของตัวเองว่าผมทำอะไร แต่ถ้าผมไม่ทำก็ไม่เกิดแรงบันดาลใจ ไม่เกิดความคิดที่ว่า ขนาดพี่วีมันยังไม่รู้อะไรเลยมันยังลงมือทำเอง 555++

วันนี้ผมทำให้8แรงโด่งดังสุดๆในปฐพี มันยังไม่ภูมิใจเท่าผมสร้างกองทัพมาสด้าด้วยใจซื้อใจ ทำรถให้สวยแล้วคนชมว่าสวยจังแล้วก็ผ่านไป กับทำรถงั้นๆแต่มีคนมาคุยไม่หยุดไม่สิ้น ลองคิดดูว่าท่านอยากเป็นแบบไหน หลายๆท่านเพียงหวังว่าแค่อะไหล่แล้วก็หายหัวไปเลย หลายท่านไม่เคยหวังอะไรเลยแต่พี่น้องของเราก็ยัดอะไห ล่จนเต็มตู้ พี่น้องมาสด้าไม่ได้ใจแคบแต่เราเอาใจซื้อใจและเราก็ส ื่อสารกันตลอด พวกเรารู้ว่าคุณเป็นคนแบบไหน 5555 ^^

ผมไม่ได้ใจดีเหมือนหน้าตา 555 และผมก็เป็นคนดุและตำหนิทุกท่านถ้าทำไม่ถูก เพราะผมยืนอยู่แถวหน้าสุดต้องรับผิดชอบทุกท่านที่อยู ่ใต้Mazda Ride With Pride เวลาท่านทำไม่ดี พี่น้องของเราโดนด่าหมดยกแกงค์ -"- ดังนั้นการจะขึ้นมาเป็นแม่ทัพและตำนานไม่ได้เป็นกันง ่ายๆ แค่เป็นที่ยอมรับยังไม่พอ ท่านต้องถามตัวเองด้วยว่าท่านยังเป็นคนเดิมที่ลุ่มหล งมาสด้า หรือท่านเป็นคนใหม่ที่ถวิลหามิตรภาพในหมู่พี่น้องมาส ด้า จะยาตราทัพไปที่ไหนก็มีมวลมิตรมาต้อนรับ จะทำอะไรก็มีพี่น้องสนับสนุน

วันที่ท่านทำรถสมบูรณ์ท่านจะคิดถึงพี่น้องของท่านที่ เกื้อกูลกันมั้ย วันที่มีคนชมว่ารถท่านสวยท่านเคยบอกพวกเค้ามั้ยว่าเป ็นเพราะการช่วยเหลือจากพี่น้องคนไหน คนที่ไม่คิดถึงตัวเองและคิดถึงพี่น้องยามลำบาก ย่อมเป็นที่รักของทุกคน

แล้วท่านจะไม่เคยซื้ออะไหล่มาสด้าที่หายากเลยครับ แค่นี้ท่านก็เป็นตำนานดาวค้างฟ้าได้ทุกวงการแล้วครับ ^^

ฝากเป็นข้อคิดครับ ^^v

13. The Following 9 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

capella_man (20-10-2012), chevit (20-10-2012), no school today pattaya (20-10-2012), nUn_Su (20-10-2012), phrapon (20-10-2012), RO_Tung_RY (20-10-2012), sippapas (20-10-2012), vespeno90 (20-10-2012), yuhoo02 (20-10-2012)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ใครจะเลือกจุดยืนในภาพนี้สำหรับมิตรภาพดีๆของบ้านมาส ด้า....ผมของสองที่...ครับ. ........Name:  images-115.jpeg
Views: 209
Size:  11.4 KB

15. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : mazda club thailand สำหรับกระทู้นี้ :

RO_Tung_RY (20-10-2012)

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

ทุกอย่างไม่มีคำว่าสายเกินไปสำหรับทุกคน ขอเพียงแค่หยุดคิด แล้วเริ่มต้นใหม่....
    MAZDA CLUB WE'LL NEVER WALK ALONE

17. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : sippapas สำหรับกระทู้นี้ :

jodeci (20-10-2012)

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,151
    Blog Entries
    1

แค่เพียงฝาตบยังเขียนได้ดีขนาดนี้ 555++

ผมอยากให้พี่น้องดูความเพียรของพระมหาชนกที่ว่ายน้ำใ นมหาสมุทรแม้แต่ฝั่งก็มองไม่เห็น ผมมิอาจจะเปรียบตัวเองเป็นแบบนั้นแต่ถ้าวันนั้นผมถอด ใจ ไม่สู้แล้ว หรือถ้าวันนั้นผมบอกว่า อะไหล่เยอะจังเก็บไว้คนเดียวสบายเลย หรือถ้าวันนั้นผมปิดตัวเองไม่เปิดใจให้ใคร ผมเชื่อว่าพ่อค้าที่ร้ายกาจที่สุดยังสู้ผมไม่ได้แม้แ ต่ปลายเล็บ 555

แต่สิ่งที่ผมต้องฝ่าฟัน ไม่ว่าจะประคองพี่น้องของป้าแดงให้ถึงฝั่ง ต้องพาป้าแดงให้เป็นต้นแบบลองผิดลองถูก ต้องสร้างแรงบันดาลใจให้กับคนอื่นแต่ตัวเองแทบจะไม่ร อด ถอยกี่ก้าวก็ก้าวไปข้างหน้าอีก10เท่า ผมไม่ได้แค่ทำสติ๊กเกอร์แล้วแจกอะไหล่แล้วถึงได้เป็น แม่ทัพ ป้าแดงไม่ได้ทำรถให้สวยที่สุดแล้วได้เป็นตำนาน ถ้ามีวาสนาเอาแว่นมาส่องดูป้าแดงได้เลยว่ารถเทียมทั้ งคัน อะไหล่แท้ส่งให้เพื่อนใช้หมด ในปฐพีนี้ผมเคยถอดอะไหล่ที่หายากในป้าแดงให้สหายท่าน หนึ่งไปเพียงเพื่อให้รถของเขาสมบูรณ์ ผมโดนด่าว่าโง่แล้วจะหาได้อีกที่ไหน ผมล้อเล่นกับสิ่งที่วัดใจว่ามึ งแน่ใจนะว่ามึ งอยากเป็นjodeci? เชื่อมั้ยว่าเทวดามองดูเราเสมอครับ ^^

ผมก้าวพ้นความโลภ ตรรกะและความลุ่มหลงต่างๆนานา เพียงหวังว่าสหายของป้าแดงจะออกมายืนเคียงข้างอย่างส มศักดิ์ศรีบนถนนแห่งนี้ ผมไม่ชอบอวดงานของตัวเองว่าผมทำอะไร แต่ถ้าผมไม่ทำก็ไม่เกิดแรงบันดาลใจ ไม่เกิดความคิดที่ว่า ขนาดพี่วีมันยังไม่รู้อะไรเลยมันยังลงมือทำเอง 555++

วันนี้ผมทำให้8แรงโด่งดังสุดๆในปฐพี มันยังไม่ภูมิใจเท่าผมสร้างกองทัพมาสด้าด้วยใจซื้อใจ ทำรถให้สวยแล้วคนชมว่าสวยจังแล้วก็ผ่านไป กับทำรถงั้นๆแต่มีคนมาคุยไม่หยุดไม่สิ้น ลองคิดดูว่าท่านอยากเป็นแบบไหน หลายๆท่านเพียงหวังว่าแค่อะไหล่แล้วก็หายหัวไปเลย หลายท่านไม่เคยหวังอะไรเลยแต่พี่น้องของเราก็ยัดอะไห ล่จนเต็มตู้ พี่น้องมาสด้าไม่ได้ใจแคบแต่เราเอาใจซื้อใจและเราก็ส ื่อสารกันตลอด พวกเรารู้ว่าคุณเป็นคนแบบไหน 5555 ^^

ผมไม่ได้ใจดีเหมือนหน้าตา 555 และผมก็เป็นคนดุและตำหนิทุกท่านถ้าทำไม่ถูก เพราะผมยืนอยู่แถวหน้าสุดต้องรับผิดชอบทุกท่านที่อยู ่ใต้Mazda Ride With Pride เวลาท่านทำไม่ดี พี่น้องของเราโดนด่าหมดยกแกงค์ -"- ดังนั้นการจะขึ้นมาเป็นแม่ทัพและตำนานไม่ได้เป็นกันง ่ายๆ แค่เป็นที่ยอมรับยังไม่พอ ท่านต้องถามตัวเองด้วยว่าท่านยังเป็นคนเดิมที่ลุ่มหล งมาสด้า หรือท่านเป็นคนใหม่ที่ถวิลหามิตรภาพในหมู่พี่น้องมาส ด้า จะยาตราทัพไปที่ไหนก็มีมวลมิตรมาต้อนรับ จะทำอะไรก็มีพี่น้องสนับสนุน

วันที่ท่านทำรถสมบูรณ์ท่านจะคิดถึงพี่น้องของท่านที่ เกื้อกูลกันมั้ย วันที่มีคนชมว่ารถท่านสวยท่านเคยบอกพวกเค้ามั้ยว่าเป ็นเพราะการช่วยเหลือจากพี่น้องคนไหน คนที่ไม่คิดถึงตัวเองและคิดถึงพี่น้องยามลำบาก ย่อมเป็นที่รักของทุกคน

แล้วท่านจะไม่เคยซื้ออะไหล่มาสด้าที่หายากเลยครับ แค่นี้ท่านก็เป็นตำนานดาวค้างฟ้าได้ทุกวงการแล้วครับ ^^

ฝากเป็นข้อคิดครับ ^^v
    น้องรักบ้านหลังนี้จริงๆครับพี่วี การที่ผมลุกขึ้นมาจากจุดเดิมที่เคยเป็น นั้นเพราะผมมีพี่นัน และ พี่วีเป็นแบบอย่างครับผม เมื่อก่อนก็เหมือนกับคนทั่วไปครับเข้ามาคุยกับพี่ๆทุ กคนเพราะอยากรู้จัก แต่พออยู่บ้านนี้นานเข้าความคิดบางอย่างก็เปลี่ยนไปใ นทันที่ ผมเห็นพี่นันและพี่วีทำทุกอย่างด้วยตัวเองจากหลายๆกร ะทู้ที่ถูกสร้างขึ้นเพราะหวังจะถ่ายทอดความรู้ต่างๆใ ห้กับน้องๆรุ่นใหม่อย่างผมได้เรียนรู้ทำให้คนที่ไม่เ คยคิดที่จะทำอะไรด้วยตัวเองอย่างผมต้องกลับมองย้อนดู ว่าทำไมบางอย่างที่เราทำได้เองแต่กลับไม่ทำ ต้องหวังพึงพาช่างเพียงอย่างเดียวผมเลยเลือกที่จะเปล ี่ยนความคิดแล้วลองทำเองดู อาจลองผิดลองถูกบ้าง สำเร็จบ้าง ล้มเหลวบ้างแต่ก็ยังจะทำอยู่ เป็นเพราะพี่นันสอนให้น้องใหม่อย่างผมได้เรียนรู้ว่า ทุกอย่างไม่ได้เกินความสามารถของเราเลยแม้แต่น้อย นั้นจึงทำให้ผมรู้สึกว่าผมไม่ได้อยู่ในบ้านหลังนี้เพ รียงลำพังอีกต่อไป(ขอบคุณพี่นันครับพี่คือไอดอลของน้ องคนนี้ครับผม)
    ผมขอบคุณพี่วีที่ทำให้ผมได้เรียนรู้จากการที่พี่วีทำ กระทู้ ของการมาของDouble D นั้นทำให้ผมเรื่มที่จะทำอะไรเองมากขึ้นจนคนในครอบครั วต่างถามว่าทำไมถึงนึกอยากจะทำเองขึ้นมา ผมบอกทุกคนในครอบครัวไปอย่าง งงๆว่า บุคคลผู้นี้คือแรงบันดาลใจของผม ที่ทำให้คนอย่างผมกล้าที่จะซ้อมเฟืองหมุนกระจกด้วยตั วเองแล้วทำจนสำเร็จพี่ชายท่านนั้นยังแซวผมว่าเปิดร้า นเลยดีไหมเปิ้ล คำชมนั้นยังอยู่ในหัวสมองกลวงๆลูกนี้ตลอดมา บางครั้งทำเองแล้วไม่สำเร็จก็ต้องโทรไปขอคำปรึกษาจะพ ี่ชายคนนี้แกก็มักจะให้คำตอบ และสอนบางอย่างกลับมาเป็นของแถมอยู่เสมอ ผมขอบคุณพี่มากๆครับ และทุกครั้งที่โทรไปแกก็มักจะถามถึงเรื่องรถของผมอยู ่ตลอดว่ารถไปถึงไหนแล้ว สบายดีไหม เวลาตั้งกระทู้ถามก็มักจะได้คำตอบที่ดีกลับมาทุกครั้ ง ขอบคุณมากๆครับพี่ผมคงหนีไปไหนไม่ได้แล้วครับคงต้องข ออยู่บ้านหลังนี้ไปจนกว่าพี่ๆจะไล่ผมแล้วครับ
    สุดท้ายขอบคุณบ้านหลังนี้ที่ทำให้ผมมาเจอกับเรื่องรา วดีๆ สิ่งดี่ๆและพี่ๆที่ดีๆ ขอบคุณจริงๆครับพี่วี พี่นัน และพี่ๆทุกๆท่าน
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

19. The Following 5 Users Say Thank You to capella_man For This Useful Post:

jodeci (20-10-2012), no school today pattaya (20-10-2012), nUn_Su (20-10-2012), sippapas (21-10-2012), yuhoo02 (20-10-2012)

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เดี๋ยวกลับไปถอดล้อเดิม+ฝาตบออก หาล้อแม๊กใส่ดีกว่า.... 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เดี๋ยวกลับไปถอดล้อเดิม+ฝาตบออก หาล้อแม๊กใส่ดีกว่า.... 555
    ระวังการกลับมาของป้าแดงนะนางฟ้า หุหุ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ระวังการกลับมาของป้าแดงนะนางฟ้า หุหุ
    ไม่กลัว..เดี๋ยวจะFlushใส่เลย 555

23. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : nUn_Su สำหรับกระทู้นี้ :

yuhoo02 (20-10-2012)

Senior Member RO_Tung_RY's Avatar
    สถานที่
    ADVANCE , Mazda Club
    ขอบคุณ
    139

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ไม่กลัว..เดี๋ยวจะFlushใส่เลย 555
    มีล้อเต็มบ้าน จัดเลยครับลูกเพ่ ว่าจะหลังไมค์ถามเรื่องออฟเซทล้ออยู่พอดีครับ......^ ^

แปดแรงจะกลับมาแล้ว ลุงเต้าหู้ยังไม่ได้วิ่งเลยครับพี่ มัวแต่ไปทำอาหารอ่ะ- -"

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ทำแซนด์วิชให้ผมกับพี่ๆดูบ้างดิครับพี่ตั๋ง......... .
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ RO_Tung_RY อ่านข้อความ
    มีล้อเต็มบ้าน จัดเลยครับลูกเพ่ ว่าจะหลังไมค์ถามเรื่องออฟเซทล้ออยู่พอดีครับ......^ ^

แปดแรงจะกลับมาแล้ว ลุงเต้าหู้ยังไม่ได้วิ่งเลยครับพี่ มัวแต่ไปทำอาหารอ่ะ- -"
    MAZDA CLUB THAILAND

หน้าที่ 39 จากทั้งหมด 58 หน้า แรกแรก ... 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks