ขอขอบคุณช่างทุกท่านในร้านรัตนยนต์ จันทบุรี

ชื่อกระทู้: ขอขอบคุณช่างทุกท่านในร้านรัตนยนต์ จันทบุรี

Thumbs up ขอขอบคุณช่างทุกท่านในร้านรัตนยนต์ จันทบุรี

เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ สายค๊าด ผมขาด พอดีไปตลาดกะแฟน เครื่องมือก็ไม่ได้ติดไปดึกแล้วร้านจักรยานที่ขายสลิงดันปิดอีก เข็นไปขอยืมอุปกรณ์ร้านนี้ และช่างทุกคนที่ร้านนี้ใจดีมากเลยโดยเฉพาะช่างใหญ่(เห็นคนอื่นเค้าเรียกว่าลูกพี่)แต่ช่างใหญ่ยังหนุ่มอยู่เลย สลิงของผมขาดตรงหัว และเค้าได้กลึงหัวขึ้นมาใหม่มีรูไว้เสียบสลิงและมีรูไว้ไขน๊อต เจียหัวให้อย่างสวยงามเลย(ดีกว่าของเดิมอีกเป็นทองเหลืองด้วย) และผมก็จัดการเปลี่ยนเสร็จเรียบร้อย พี่ช่างใหญ่เค้าคิดค่ากลึงเพียงเล็กน้อย นับว่าโชคดีมากที่ผมเข็นไปยืมอุปกรณ์ร้านนี้ และผมคิดว่า จะเอาสลิงไปทำทุกๆเส้นเลย เพราะดูแล้วมันแข็งแรงมาก
    //////ขอบคุณจากใจจริงนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย loogaodteam : 03-10-2006 เมื่อ 00:06
    l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l

Senior Member kong.cms's Avatar
    สถานที่
    ชะมวง scooter club จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ loogaodteam อ่านข้อความ
    เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ สายค๊าด ผมขาด พอดีไปตลาดกะแฟน เครื่องมือก็ไม่ได้ติดไปดึกแล้วร้านจักรยานที่ขายสลิงดันปิดอีก เข็นไปขอยืมอุปกรณ์ร้านนี้ และช่างทุกคนที่ร้านนี้ใจดีมากเลยโดยเฉพาะช่างใหญ่(เห็นคนอื่นเค้าเรียกว่าลูกพี่)แต่ช่างใหญ่ยังหนุ่มอยู่เลย สลิงของผมขาดตรงหัว และเค้าได้กลึงหัวขึ้นมาใหม่มีรูไว้เสียบสลิงและมีรูไว้ไขน๊อต เจียหัวให้อย่างสวยงามเลย(ดีกว่าของเดิมอีกเป็นทองเหลืองด้วย) และผมก็จัดการเปลี่ยนเสร็จเรียบร้อย พี่ช่างใหญ่เค้าคิดค่ากลึงเพียงเล็กน้อย นับว่าโชคดีมากที่ผมเข็นไปยืมอุปกรณ์ร้านนี้ และผมคิดว่า จะเอาสลิงไปทำทุกๆเส้นเลย เพราะดูแล้วมันแข็งแรงมาก
    //////ขอบคุณจากใจจริงนะครับ
    คนจันนำใจดีงามอย่างนี้แหละครับอยู่ตรงไหนของจันทบุร ีครับผมเห็นรถคุณมานานแล้วใช่ 64หัวชุบสีน้ำเงินป่าวครับแต่ไม่เคยได้คุยกันเลยยังไ งเจอใครขี่scooter.ในจันก้อทักทายทำความรู้จักกันบ้า งนะครับหรือไม่มีเพื่อนขี่ก้อแวะเข้ามาคุยกะพวกเรากล ุ่มชะมวงได้นะหรือเข้าไปคุยกะพวกเราในบอร์ดของชะมวงไ ด้นะครับว่างๆจะได้ไปขี่รถเที่ยวกัน
    ชะมวง scooter club chantaburi
    by fu

ขอบคุณมากครับ ส่วนรถผมหัวชุบ แต่สีเทานะครับ พอดีไม่ได้อยู่ประจำที่จันอะครับมาเรียนที่ ม.บูร ไว้เจอกันจะเข้าไปทักนะครับ
    l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l

Senior Member kong.cms's Avatar
    สถานที่
    ชะมวง scooter club จันทบุรี
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ loogaodteam อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ ส่วนรถผมหัวชุบ แต่สีเทานะครับ พอดีไม่ได้อยู่ประจำที่จันอะครับมาเรียนที่ ม.บูร ไว้เจอกันจะเข้าไปทักนะครับ
    คันเดียวกันแหละครับที่มีปลิงกระโปรงยังไงเจอกันก้อท ักบ้านนะครับแล้วชื่ออไรครับผมชื่อก้อง
    ว่างๆจะได้พาไปขี่รถเที่ยวในเมืองจันครับยังไงก้อเข้ ามาพูดคุยในบอร์ดชะมวงได้นะครับ
    ชะมวง scooter club chantaburi
    by fu

Junior Member
    สถานที่
    PROPERTIRE CLUB
    ขอบคุณ
    0

loogaodteam นี่ใช่ป๊อดหรือเปล่า สบายดีไหม

สบายดีใครเอ่ย++++

Junior Member
    สถานที่
    PROPERTIRE CLUB
    ขอบคุณ
    0

สบายดีใครเอ่ย++++
    P'ต้น

Bookmarks