ถึงคุณวี

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ถึงคุณวี

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงคุณวี

คุณวีครับอยากจะจะให้คุณช่วยหน่อยครับ ไม่ทราบว่าคุณวีพอจะมีอะไหล่เหลืออยู่บ้างรึเปล่า พวกยางกรอบกระจก หน้า-หลัง ยางหูช้าง ยางรองกระจกหูช้าง ยางรองแป้นมือหมุน ไฟในเก๋ง ประมาณนี้แหละครับ
    ผมเห็นรถคุณวีแล้วฉิจฉามากเลย รถสวยมาก ๆ ครับ รถผมตอนนี้ก็ทำสีเสร็จแล้วรอประกอบอยู่แต่ยังขาดพวกย างทั้งหลายนี่แหละครับ เดี๋ยววันนี้ผมจะเข้าไปถ่ายรูปให้ดูครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ขอบคุณครับ แต่ทีมงานของผมทุกคนเห็นรถของท่านแล้ว ถึงกลับต้องมาประชุมวางแผนกันใหม่ 5555 คนที่เกี่ยวข้องทุกคนต้องมาฟังแนวทางในการสร้างรถอีก ครั้ง แต่ทุกคนมั่นใจว่าจะสูสีสู้รถของท่านได้ ผมเลยโล่งอกครับ

เรื่องอะไหล่ต้องปรึกษาน้องชายผมครับ ท่านyo freekickครับ ส่วนบางแคซอย6อะไหล่ไม่ค่อยเยอะครับ ขาดแค่น้ำมันเบนซินเท่านั้นครับ นอกนั้นพอจะหาให้ได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 19-01-2010 เมื่อ 10:41

Member
    ขอบคุณ
    0

ที่บอกว่าพอจะหาให้ได้เนี่ย สรุปว่ามีของใช่ไหมครับคุณวี ผมจะได้วิ่งเข้าไปรับของที บางแคซอย6 ซะเลยวันนี้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keaw_somboon อ่านข้อความ
    ที่บอกว่าพอจะหาให้ได้เนี่ย สรุปว่ามีของใช่ไหมครับคุณวี ผมจะได้วิ่งเข้าไปรับของที บางแคซอย6 ซะเลยวันนี้
    บางแคซอย6ยินดีต้อนรับสหายเสมอ แต่ไม่มีอะไรอย่างที่ท่านเข้าใจหรอกครับ เป็นสวนเล็กๆ มีหมาวิ่งเป็นฝูง กับเจ้าของวิ่งตามหมา หรือหมาวิ่งตามก็ไม่รู้ 555 พอจะหาให้ได้หมายถึงต้องถามท่านโยครับ ท่านมีอะไหล่เยอะเพราะผมยกให้ท่านดูแลและอีกอย่างท่า นเป็นถึงระดับโย Freekick ท่านใจดีและจริงใจมาก บางแคซอย6มีแต่สติ๊กเกอร์ครับ แต่ว่าตอนนี้สติ๊กเกอร์หมดกำลังรอเงินเดือนออกก่อน กินมาม่ามาหลายมื้อแล้ว รอซักครู่นะครับ ขอบคุณที่ชมเรื่องป้าแดงนะครับท่าน

เดี๋ยวไปเปลี่ยนชุดวิ่งก่อน...ลูกชายวอร์มร่างกายพร้ อมวิ่งแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ keaw_somboon อ่านข้อความ
    คุณวีครับอยากจะจะให้คุณช่วยหน่อยครับ ไม่ทราบว่าคุณวีพอจะมีอะไหล่เหลืออยู่บ้างรึเปล่า พวกยางกรอบกระจก หน้า-หลัง ยางหูช้าง ยางรองกระจกหูช้าง ยางรองแป้นมือหมุน ไฟในเก๋ง ประมาณนี้แหละครับ
    ผมเห็นรถคุณวีแล้วฉิจฉามากเลย รถสวยมาก ๆ ครับ รถผมตอนนี้ก็ทำสีเสร็จแล้วรอประกอบอยู่แต่ยังขาดพวกย างทั้งหลายนี่แหละครับ เดี๋ยววันนี้ผมจะเข้าไปถ่ายรูปให้ดูครับ
    ต้องขอโทษด้วยคับจิงจิงไม่ได้ล่าช้านะคับผมติดต่อกลั บไปหลายครั้งแต่ติดต่อพี่ไม่ได้ยังไงก้อรบกวนกรุณาติ ดต่อกลับอีกทีนะคับขอบคุนพี่อีกครั้งคับ
    yo freekick
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    ต้องขอโทษด้วยคับจิงจิงไม่ได้ล่าช้านะคับผมติดต่อกลั บไปหลายครั้งแต่ติดต่อพี่ไม่ได้ยังไงก้อรบกวนกรุณาติ ดต่อกลับอีกทีนะคับขอบคุนพี่อีกครั้งคับ
    yo freekick
    ไปวิ่งกลับมาแล้วคร๊าบ ลากตู้ไปรษณีย์ติดสายจูงไปด้วย....ไอ้รถถังของพ่อ - -"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 19-01-2010 เมื่อ 18:59

Member
    ขอบคุณ
    0

คุณวีครับผมได้คุยกับคุณโยเรื่องอะไหล่แล้ว เหลือแต่กับคุณวีนี้แหละที่ยังไม่ได้คุย ว่าจะนัดกันยังไงดี

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

คุณวีครับผมได้คุยกับคุณโยเรื่องอะไหล่แล้ว เหลือแต่กับคุณวีนี้แหละที่ยังไม่ได้คุย ว่าจะนัดกันยังไงดี
    ยินดีครับ งั้นตอนนี้บางแคซอย 6 มีทุกอย่างแล้วครับ 5555 เดี๋ยวผมขอไปทำธุระก่อนนะครับ ช่วงนี้ติดภารกิจนิดหน่อย เดี๋ยวผมติดต่อผ่านท่านโยไปครับ หากท่านเป็นสหายของท่านโย ผมยินดีครับ แต่ถ้าใครอยู่ตรงข้ามน้องชายของผม.....

Member
    ขอบคุณ
    0

ครับแล้วเจอกันครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

คุณวีครับผมได้รับแผนที่คลังแสงเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

คุณวีครับผมได้รับแผนที่คลังแสงเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ
    ตอนแรกก็อยากจะเปิดเผยฐานที่มั่นนะ แต่ห่วงโลกส่วนตัวของตัวเองมากกว่า ไม่ว่ากันนะสหายทั้งหลาย

พี่วีผมจำได้ว่าป้าเเดงพี่กันชนหน้าไม่ช่ายรุ่นนี้ใช ่ปะ ถ้าจำไม่ผิดอะ พี่เอาของรุ่มอะไรมาใส่หรอรึว่าสั่งทำได้รึเปล่า ผมสนใจมากเลยจะเอามาเเต่งน้องเเดงขี้เเหล่ของผมบ้างอ ะ ผมขับมาสด้า familia 1300 อะทีเเรกจะหาของ รุ่น 1000 รุ่นโครเมื่ยมมาใส่เเต่หาย๊ากซะจิงๆเลยพี่ช่วยเเนะนำ หน่อยดิพี่

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bigballusa77 อ่านข้อความ
    พี่วีผมจำได้ว่าป้าเเดงพี่กันชนหน้าไม่ช่ายรุ่นนี้ใช ่ปะ ถ้าจำไม่ผิดอะ พี่เอาของรุ่มอะไรมาใส่หรอรึว่าสั่งทำได้รึเปล่า ผมสนใจมากเลยจะเอามาเเต่งน้องเเดงขี้เเหล่ของผมบ้างอ ะ ผมขับมาสด้า familia 1300 อะทีเเรกจะหาของ รุ่น 1000 รุ่นโครเมื่ยมมาใส่เเต่หาย๊ากซะจิงๆเลยพี่ช่วยเเนะนำ หน่อยดิพี่
    กันชนหน้ารุ่นแรกเป็นความภูมิใจของสยามประเทศครับ น่าจะออกแบบโดยศิลปินท้องถิ่นที่มีฝีมือ ผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน 555 ส่วนที่ใส่ในปัจจุบันเป็นของตรงรุ่นของเขานั่นแหละคร ับ ทรงมันเป็นแบบนั้น ส่วนท่านbigballusa77จะนิยมรุ่น1000มาเปลี่ยนโฉมก็ทำ ได้ครับ แต่หายากหน่อย เขาว่ากันอย่างนั้น ลองหาไปเรื่อยๆครับ น่าจะเจอซ่อนตัวอยู่กองขยะที่ใหนซักที่ ตามสุสานรถก็น่าจะมีครับ

มีเรื่องเบาๆอยากให้ขำก็คือ ผมไม่ชอบให้ใครมาบอกผมว่าของมันหายาก...เพราะถ้าผมโม โห ผมก็จะไปหามาจนได้ แล้วจะให้ลูกของผมลากโชว์ตั้งแต่ปากซอยยันท้ายซอย แต่ถ้าใครบอกผมว่ามันไม่มีจริงๆครับพี่ อันนี้ผมเชื่อ....(เพราะว่ามันมาอยู่กับผมตั้งนานแล้ ว)

14. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

basaranza (21-05-2013)

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    กันชนหน้ารุ่นแรกเป็นความภูมิใจของสยามประเทศครับ น่าจะออกแบบโดยศิลปินท้องถิ่นที่มีฝีมือ ผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน 555 ส่วนที่ใส่ในปัจจุบันเป็นของตรงรุ่นของเขานั่นแหละคร ับ ทรงมันเป็นแบบนั้น ส่วนท่านbigballusa77จะนิยมรุ่น1000มาเปลี่ยนโฉมก็ทำ ได้ครับ แต่หายากหน่อย เขาว่ากันอย่างนั้น ลองหาไปเรื่อยๆครับ น่าจะเจอซ่อนตัวอยู่กองขยะที่ใหนซักที่ ตามสุสานรถก็น่าจะมีครับ

มีเรื่องเบาๆอยากให้ขำก็คือ ผมไม่ชอบให้ใครมาบอกผมว่าของมันหายาก...เพราะถ้าผมโม โห ผมก็จะไปหามาจนได้ แล้วจะให้ลูกของผมลากโชว์ตั้งแต่ปากซอยยันท้ายซอย แต่ถ้าใครบอกผมว่ามันไม่มีจริงๆครับพี่ อันนี้ผมเชื่อ....(เพราะว่ามันมาอยู่กับผมตั้งนานแล้ ว)
    ส่วนมากก็เป็นแบบนั้นจริงๆครับ ที่บอกว่าส่วนมากก็อยู่กะท่านวีหมดแล้ว เพราะชื่อเสียงท่านวีเค้าโด่งดังในเรื่องการกว้านอะไ หล่ไปซะทั่วภาคเหนือที่ผมอยู่(ไม่รู้ว่าภาคอื่นๆท่าน ไปกว้านมาหมดยัง..) เพราะเวลาที่ผมเดินทางไปตามหาอะไหล่ที่ไหนที่พอจะมีเ บาะแสของอะไหล่เจ้ามาสด้าหน้อยของผม ที่ไหนๆต้องเป็นรู้จักท่านนาวีไปซะหมด สุดยอดจริงๆสหายพี่ผู้นี้

ลุงขี้เมี้ยง's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE PHRAE & AMIGO CAFE' & หนอนกินใบ คลาสสิก คลับ
    ขอบคุณ
    31
    Blog Entries
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ แต่ทีมงานของผมทุกคนเห็นรถของท่านแล้ว ถึงกลับต้องมาประชุมวางแผนกันใหม่ 5555 คนที่เกี่ยวข้องทุกคนต้องมาฟังแนวทางในการสร้างรถอีก ครั้ง แต่ทุกคนมั่นใจว่าจะสูสีสู้รถของท่านได้ ผมเลยโล่งอกครับ

เรื่องอะไหล่ต้องปรึกษาน้องชายผมครับ ท่านyo freekickครับ ส่วนบางแคซอย6อะไหล่ไม่ค่อยเยอะครับ ขาดแค่น้ำมันเบนซินเท่านั้นครับ นอกนั้นพอจะหาให้ได้

สวยเนียนสุดๆ ชอบหลายยยย
    ช ม ร ม ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    2 5 4 7
    ส า ย ก รุ ง เ ท พ
    แนะนำ : สถานที่ท่องเที่ยว บ้านรถเฒ่าเมืองแป้ Mini Museum&Homestay จ.แพร่

Bookmarks