พี่..น้อง-รังสิต คร๊าบ เรามาช่วยกันหาที่จัดงานวันเกิดกลุ่มเรากันเถอะ

ชื่อกระทู้: พี่..น้อง-รังสิต คร๊าบ เรามาช่วยกันหาที่จัดงานวันเกิดกลุ่มเรากันเถอะ

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่..น้อง-รังสิต คร๊าบ เรามาช่วยกันหาที่จัดงานวันเกิดกลุ่มเรากันเถอะ

...............ผมขอเลือกแนะนำอันนี้เพื่อมีใครชอบ ถูก ดี คุ้ม คือคอนเส็ปต์..............

บ้านเก็บตะวัน โฮมสเตย์ ทองผาภูมิ ที่พักกาญจนบุรี ถูก ดี ฟรี คุ้ม 450 บาทเอง

บ้านเก็บตะวัน

"...ช่วง2-3 ปีที่ผ่านมา ผมได้มีโอกาสไปเมื่อกาญจนบุรีหลายครั้ง โดยเฉพาะทองผาภูมิ เมืองที่ผมจำได้ว่าเหมือนเมืองเชียงใหม่ที่ผมเคยไปใน อดีต ทั้งบรรยากาศ ความหนาวเย็น และความยิ้มแย้มแจ่มใสของผู้คน...

ครั้ง หนึ่ง เมื่อหลายเดือนก่อน ผมนั่งรถผ่านที่นี่ มองลงไป ตกใจ!!! อะไรกัน??? ทำไมวิวที่นี่เหมือนวิวทะเล...ท่ามกลางป่าไม้และขุนเ ขา...

วิวทะเลที่เห็นก็คือ ทะเลสาบแห่งเขื่อนวชิราลงกรณหรือเขื่อนเขาแหลม ที่แต่เดิมเป็นผืนดินแต่ถูกน้ำจากเขื่อนท่วมจนกลายเป ็นทะเลสาบ

ณ วันนี้ที่ผมลงไปดูที่บ้านเก็บตะวัน โฮมสเตย์ วิวที่นี่สวยมาก...เหมือนวิวทะเล...สวยจริงๆ

ต่างกับทะเลน้ำเค็มเพียงแค่ไม่มีชาดหาด ก็เท่านั้น..."

จุดชมวิว ที่สวยที่สุดในย่านนี้คือริมเขื่อนเขาแหลม ทองผาภูมินี่แหละ เพียงนั่งระเบียงบ้านดูวิวทะเลสาบเขื่อนเขาแหลมก็คุ้ มแล้ว
    ลุงยศปรับปรุงที่นี่ก็เพื่อให้มีคนมาพักเป็นเพื่อนเพ ื่อคลายเหงา... และเพื่อบอกเล่าเรื่องราวการท่องเที่ยวเกี่ยวกับทองผ าภูมิ...

ที่นี่...อยู่เลยทองผาภูมิมานิดเดียว ติดกับVIPเลย ตามป้าย VIP มาก็เจอ..บรรยากาศวิวทะเล สวยมาก จุดชมวิวของบ้านเก็บตะวัน นับว่ามีความงามโดดเด่นเหนือใครในย่านนี้

ยิ่งดูพระอาทิตย์ตกดินยิ่งสวยใหญ่ ยิ่งพายเรือไปเก็บตะวันไป...งามมากๆ

เรื่องราวที่เราประทับใจสำหรับที่นี่...ไม่ใช่บ้าน.. .หรือการตกแต่งแบบแปลกๆที่งามตา...
    แต่มาจาก...ครั้งหนึ่งเราเดินทางไปบ้านเก็บตะวัน โดยให้ลุงยศพาเที่ยวจากเมืองกาญจนบุรีแล้วแวะเที่ยวร ายทางไปด้วย...
    ...และแล้ว...ก็มีเรื่องเล่าจากเจ้าของร้านที่เปิดเป ็นรายแรกของที่นี่...ณ ที่ ร้านตรงข้ามสถานีรถไฟไทรโยค...เรื่องเล่า...เรื่องรา ว...เกี่ยวกับลุงยศ ซี แอนด์ ซี แห่งบ้านเก็บตะวัน...จึงได้เปิดเผยให้เราสัมผัส...
    " รู้จัก มา 10 กว่าปีแล้วค่ะ ตั้งแต่ร้านอ้อยยังมีอยู่หลังเดียว ...ตั้งแต่เมื่อก่อนที่ยังเป็นหลังคามุงแฟก มุงจากอยู่เลย ยังไม่มีเป็นกระเบื้องเลยหละ...ชอบตรงที่ป๋าแกเป็นคน ที่น่ารัก...จิตใจดีไง...ดีทุกเรื่อง...ป๋าแกเป็นคนไ ม่ว่าใคร เรียบร้อย ไม่อิจฉาใคร...เท่าที่อ้อยรู้นะ...แกไม่อิจฉาใครจริง ๆ ...ไม่ใช่พูดเขาข้างนะ...คือป๋าแกดีจริงๆ...
    คือ อย่างงี้เมื่อก่อนป๋าใส่เสื้อม้อฮ่อม นุ่งกางเกงม้อฮ่อม ใส่หมวก เป็นเหมือนคนในป่าอะ ใส่หมวกแบบชาวไร่อะ ส่วนมากลูกค้าป๋าเป็นฝรั่ง...คนไทยไม่ค่อยเห็น... เมื่อก่อนลูกค้าป๋าเยาะมากมาทีเป็นร้อยเลย จากข้าวสารมาเยาะมาก เหมือนซีแอนด์ซีเป็นเซ็นเตอร์ของเมืองกาญ....ถ้าเป็น ไกด์เก่าๆจะรู้จักซีแอนด์ซีเป็นอย่างดี...ไกด์ใหม่ๆก ็รู้จัก สองแถว สามล้อ ที่เมืองกาญรู้จักดี เพราะว่าแกทำมานานแล้วไง ใครๆพอเห็นแก อ่าว....ป๋ามา..."
    เจ้าของร้านกล่าวยืนยันคนเด่นดังของวงการทัวร์และเทร คกิ้งเมืองกาญจนบุรี ด้วยน้ำเสียงที่ชื่นชมยินดีที่ได้เจอลุงยศอีกครั้ง พร้อมกับบอกรายละเอียดเกี่ยวกับตัวเธอว่า" พ่อเป็นนายสถานีเก่า พ่อ 80 กว่าแล้วค่ะ เหลือแต่แฟนแล้วค่ะ แฟนอ้อยทำงานรถไฟ รถไฟมาถามได้ รถไฟมาช้ามาเร็ว ถามได้จะได้ไม่ต้องเร่งรีบ... "
    เรื่อง ราวเหล่านี้ทำให้เราสนใจที่จะเก็บเรื่องราวของลุงยศแ ห่งบ้านเก็บตะวันขึ้นมา ทันที...เพื่อนำไปบันทึกไว้ในที่ใดซักที่หนึ่ง ที่เป็นดินแดนแห่งความดีงาม

และ ณ ดินแดนแห่งนี้..ลุงยศจะมารอรับท่านพร้อมกับ คุณทองแดง คุณทองขาว น้องทิวไผ่งามและน้องแฝดอีกสองหลัง
    ผู้มาเยือนจะได้พบกับอัธยาศัยไมตรีของลุงที่มีอายุระ ดับปู่!!!
    มีกิจกรรมดีๆฟรีๆมากมาย!!!เช่น พาเรือคยัค ตกปลา ว่ายน้ำ แคมพ์ไฟ ปิ้งย่าง...
    พร้อมการท่องเที่ยวฟรี!!!สำหรับท่านที่ไม่นำรถมา...

ลุง ยศจะพาท่องเที่ยวทองผาภูมิ...วัดพระขาว...แม่น้ำข้าม ได้ สะพานแขวนหลวงปู่สาย...เจดีย์คีรีวัดท่าขนุน...ศพหลว งปู่สายที่ไม่เน่า เปื่อย...ชมวิวทิวทัศน์ของเมืองจากยอดเขา...ชมวิวทิว เขื่อนเขาแหลม...และ เจ้าลิงจอมกวน...พร้อมการรับส่ง ณ ทองผาภูมิ...ฟรี!!!...ใจดีแบบนี้หาได้ที่ไหน...

เพียง 450 บาทต่อคน
    พร้อมเครื่องทำน้ำอุ่น...เพราะที่นี่หนาวแน่...
    อาหาร 2 มื้อ ขั้นต่ำมื้อละ 3 อย่าง ชา กาแฟ ฟรี 24 ชั่วโมง สุดอิ่ม สุดคุ้ม
    พร้อมกิจกรรมและการท่องเที่ยวฟรีๆมากมาย
    ของดีๆแบบนี้หาได้ที่ไหน รีบไปกันนะ ก่อนที่ราคาจะขึ้น ราคานี้ คงไม่ได้กำไรมากมายอะไร นอกจากใจของพวกเรา...
    ...โทรหาลุงยศได้ที่เบอร์นี้ 081-921-7644...
    ...ไปกันแยะๆจะได้เป็นกำลังใจให้คนดีๆ ทำสิ่งดีๆต่อๆไป...

ปล*พี่ๆ...ท่านใดมีที่น่าไปแนะนำกันเลย........ยกเว้ นไป ลงอ่าง แบบพี่ขวัญ 555+
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

Senior Member INDUBAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น่าสนใจนะแปลกๆดีวิวดี..น่าไป...ลองหามาเพิ่มให้ช่วย กันตัดสินใจนะ....

Senior Member
    สถานที่
    คนใช้แรงงาน
    ขอบคุณ
    0

เออ...ดีวิวสวยดี....แต่พี่ว่านะต้องลองไปถามคนทำงาน ว่าเขาจะไปได้ไหม....อยากให้ไปทุกคน+ค่าน้ำมันเท่าไห ร่ค่ากินเท่าไหรติมลองคิดคราวๆๆมาดูแล้วลองบอกเพื่อน .......แต่บ้านนี้สวยดีน่าไปเที่ยว...ถ้าทุกคนไปได้ก ็ไปกัน..............เพื่อนๆทุกคนมีใครได้ที่แปลกๆมา เอามาแนะนำด้วยนะครับ.....ใครอยากทำของมาแจกก็ทำมานะ ครับผมอยากได้ของครบรอบ5ปี........................5 ปีที่ล้มลุกคลุกคลานมันไว้จริงๆ5ปีสำหรับคำว่าพี่.เพ ื่อน.น้อง.และที่สุดท้ายสำหรับเรา.............เราคื อผู้สร้างไม่ใช่ผู้ตาม........
    ..........................รังสิต.................. ...................................

Member oud's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มชมรมรถโบราณรังสิต
    ขอบคุณ
    0

สวยมากเลยวะ..ติม ชอบวิวสวยดีหน้าถ่ายรูปมากๆๆเลย และค่าที่พักก็ไม่แพงจนเกินไปด้วย.......สวย เอาไปเลยเต็ม10

Senior Member Landscape12's Avatar
    สถานที่
    RCC
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามันไกลไปกว่าจะขี่ไปก็หมดเวลาซะละ เเต่ผมว่าที่ติมเสนอมาก็ดีเเล้ว แต่ผมว่าอยากไปเเถวใกล้ๆๆบ้านมันจะได้มีเวลาเที่ยวได ้เยาะครับ ใครมีอะไรเสนอมาอีกนะe11

Senior Member indubai5's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Landscape12 อ่านข้อความ
    ผมว่ามันไกลไปกว่าจะขี่ไปก็หมดเวลาซะละ เเต่ผมว่าที่ติมเสนอมาก็ดีเเล้ว แต่ผมว่าอยากไปเเถวใกล้ๆๆบ้านมันจะได้มีเวลาเที่ยวได ้เยาะครับ ใครมีอะไรเสนอมาอีกนะe11
    เห็นใจคนทำงาน...ไกล้ๆก็ดีนะนั้นโจทย์ใหม่ที่ตั้งไว้ เลยคือไกล้ๆนะครับ....ผมคิดว่าคงไม่พ้นเขาใหญ่แถบๆนั ้น....โดยส่วนตัวผมว่าก็ดีนะ..ปีละ1ครั้งไม่เบื่อ... แต่ยังไงต้องถามพี่ๆน้องๆก่อนนะ...ถ้ามีที่ดีๆก็น่าส นใจครับ........สำหรับผมไม่สำคัญว่าที่ไหนนะสำคัญที่ ไปกับใครมากกว่า....ถ้าเป็นรังสิต..ยังไงก็เต็มที่.. .

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Cool Hi hi

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Landscape12 อ่านข้อความ

ถ้าใกล้ๆก็ เขาใหญ่ผมว่ามันเวิร์คสุด มีครบทุกอย่าง ขึ้นเขาลงห้วย น้ำตก ภูเขา

ไปไหนก็ได้ ขอให้ไปกับพี่น้อง รังสิต เป็นพอ

Member oud's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มชมรมรถโบราณรังสิต
    ขอบคุณ
    0

แล้วแต่พวก พี่ๆ เพื่อนๆ นะครับเอาแบบที่สดวกกันทั้งหมด จะได้ไปสนุกกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking หามาใหม่ สวยๆ ใกล้ แค่ สระบุรี(มวกเหล็ก)

ใกล้ๆเลยครับ....เต้นใหญ่ๆ

สวยสุดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Valkyries_Classic : 05-02-2010 เมื่อ 20:23

Senior Member
    สถานที่
    คนใช้แรงงาน
    ขอบคุณ
    0

วันเสาร์คุยกันเลยก็ดีจะได้เตรียมเงินและสถานที่ต่าง ๆให้พร้อม......................................... ......
    ..........................รังสิต.................. ...................................

Senior Member INDUBAI8's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รักเมียมาก อ่านข้อความ
    วันเสาร์คุยกันเลยก็ดีจะได้เตรียมเงินและสถานที่ต่าง ๆให้พร้อม......................................... ......
    มากันเยอะๆแบบนี้ต้องมีปาตี้แล้ว......

Bookmarks