ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    ผมคนนึงละที่เชื่อ เพราะว่าสมภารมักจะไม่กินไก่วัดคับ....5555555
    5555 เป็นน้องครับ สมภารเขากินไก่kfcครับ ไก่ในไทยกินไม่ได้ครับ 55555

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คืนนี้สิ่งสวยๆงามๆเต็มไปหมดเลยครับผม อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    ได้อ่านบทความนี้แล้วรู้สึกว่าเหมาะสมที่สุดที่ผมตั้ งชื่งกระทู้นี้ว่า ถึงท่านวีคลังอะไล่แห่งบางแค สมศักดิ์ศรีครับท่าน ดวงชะตาคงจงใจให้ท่านได้เป็นผู้นำของชาวมาสด้าจริงๆค รับ

พออ่านแล้วผมรู้สึกขนลุกตามท่านเลยครับ ไม่ใช่ขนลุกเพราะหมาหอนนะครับแต่รู้สึกขนลุกต่อความย ิ่งใหญ่ที่ท่านกำลังได้สัมผัสอยู่ แต่ท่อนที่ผมอ่านแล้วรู้สึกชอบมากคือท่อนนี้ครับ "ของบางอย่างก็ไม่ใช่เป้าหมายและความตั้งใจก็ต้องคืนเ จ้าของเขาไป ผมค้นพบของมีค่าเป็นทอง10บาทเก็บซ่อนในถุงในอะไหล่มา สด้า น่าจะเป็นของคุณลุงลิ้ม ผมไม่ทราบหรอกว่าเป็นอะไรแต่หยิบแล้วก็วางไว้เพราะว่ าผมไม่ได้มีเจตนาจะเอาของทุกชิ้นในตู้ไป หากเป็นอะไหล่มาสด้าผมเอาหมดแต่ถ้าเป็นอะไรที่ไม่ใช่ อะไหล่ ผมวางไว้ที่เดิม คุณลุงอีกท่านมาเปิดเจอก็ตะโกนเสียงดังว่าทอง10บาท ทุกคนก็หันมามองหน้ากัน ส่วนผมก็หาอะไหล่ของผมต่อไป จึงขอเรียนให้ท่านทั้งหลายทราบว่า เงินทองใครก็อยากได้และแม้แต่ผมจะเจอของมีค่าซ่อนไว้ อีกผมก็จะนำมาคืนเจ้าของคือคุณลุงลิ้ม แม้ท่านจะจากไปนานแล้วแต่ผมก็ไม่มีเจตนาจะครอบครอง สิ่งเดียวที่ผมอยากจะสัมผัสคือความยิ่งใหญ่ของท่านเท ่านั้น และสิ่งต่อมาคือขุมทรัพย์ความรู้มากมายผ่านคลังแสงมา สด้าของท่าน ทรัพย์สมบัติต่างๆที่ไม่ได้เกี่ยวข้องแม่ของผมให้มาห มดแล้วคือ ความซื่อสัตย์ ครับ "
    ถ้าท่านใดได้มีโอกาสแบ่งอะไหล่จากท่านวีไปก็คงจะทราบ ดีว่าบทความท่อนนี้คือตัวตนของท่านจริงๆ เพราะทุกครั้งที่คิดเรื่องราคาที่แบ่งอะไหล่จากท่านผ มมองไม่เห็นผลกำไรที่ท่านจะได้เลย ผมคงไม่ได้เอามาบอกในที่นี้นะครับว่าได้แบ่งอะไรบ้าง (แต่เบ่งๆและหายากทั้งนั้น..555)
    สักวันผมต้องพาตัวผมเองไปสัมผัสความยิ่งใหญ่ของคลังท ่านให้ได้สักครั้งครับท่านแม่ทัพ
    ท่านชมจนผมลอยแล้ว ขอบคุณครับ กำไรที่ผมได้รับคือมิตรภาพของท่านที่ท่านให้มา ผมไม่ได้เป็นพ่อค้าและก็มีด้านดีด้านชั่ว แต่สิ่งที่ผมปฎิบัติกับสหายของผมไม่ได้ใช้ความดีหรือ ความชั่ว ผมปฎิบัติด้วยใจและไมตรี ผมจึงไม่ได้หวังว่าจะไปเอารัดเอาเปรียบใคร ขอสหายจงตระหนักและเข้าใจเถิด ขายของอย่างผมมีแต่เจ๊งกับเจ๊ง 5555 ที่ได้มายังไม่พอซื้อเบียร์เลยครับ 555

ผมละอายใจที่จะไปเอาของผู้อื่นมาโดยที่ผมไม่ได้มาอย่ างบริสุทธิ์ใจครับ ถึงจะเป็นของคนที่ไม่รู้เรื่องอย่างคนตายไปแล้วก็ตาม ก็ไม่ควรจะครอบครอง ไม่ได้กลัวผีนะครับแต่กลัวด้านมืดที่ครอบงำจิตใจเราม ากกว่า

ไปนอนก่อนละครับพรุ่งนี้ต้องเข้างานเช้าอีก ชีวิตลูกจ้างไม่ทำให้ผมรวยหรอกครับยังรอเงินเดือนเหม ือนทุกท่าน มีหน้าที่ต้องรับผิดชอบ มีหนี้ต้องชำระ แต่มีความสุขอย่างที่คนรวยกว่าผมทำไม่ได้คือ การให้ที่ไม่หวังสิ่งใดตอบแทน... ราตรีสวัสดิ์ครับสหาย

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มาแหล้ เอ๊ย มาสิครับ เดี๋ยวจัดสุภาพสตรี นารี สตรี ชะนี เก้ง กวาง คอยต้อนรับเด้อ

นี่ไม่ใช่แฟนผมนะครับ ผู้ช่วยผมครับ เป็นทั้งน้อง เลขา ผู้จัดการและแฟนคลับอันดับหนึ่งของป้าแดง เป็นพีอาร์ แหล่งข้อมูล เป็นทุกอย่างครับ พอดีเห็นรูปในวันที่เราไปเมากัน เมามากๆ รู้สึกว่าเรากำลังจะตกงานกันครับ 555 มีคนกลั่นแกล้งพยายามบีบให้เราออก สุดท้ายผมก็ได้เป็นผู้จัดการส่วนแนทก็ได้เป็นผู้ช่วย ผม 55555

ชอบๆๆๆๆ....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ชอบๆๆๆๆ....
    น้อยครั้งครับที่ลูกพี่กับลูกน้องจะไปด้วยกันได้แต่เ วลาเมา..ผมกลับก่อนครับและก็เมาอย่างหมาทุกปีจนเป็นท ี่เอือมระอาต่อน้องๆ มาหยุดเมื่อประมาณ2ปีที่ผ่านมานี่เองครับ 555 ปกติจะหายศรีษะไปกันคนละทิศคนละทางครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น้อยครั้งครับที่ลูกพี่กับลูกน้องจะไปด้วยกันได้แต่เ วลาเมา..ผมกลับก่อนครับและก็เมาอย่างหมาทุกปีจนเป็นท ี่เอือมระอาต่อน้องๆ มาหยุดเมื่อประมาณ2ปีที่ผ่านมานี่เองครับ 555 ปกติจะหายศรีษะไปกันคนละทิศคนละทางครับ
    ขึ้นชื่อว่าทำงานในโรงแรมระดับห้าดาวนี่ ก้อไม่ธรรมดาแล้วครับท่าน หนุ่มก้อหล่อ สาวๆก้อสวยๆ อิจฉาน่ะ..

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เมื่อกี้แอบไปดูคลิบของป้าแดงในยูทูบ ตอนติดเครื่องดูแล้วท่านวีเค้าคงตื่นเต้นน่าดูนะครับ นะ555

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    เมื่อกี้แอบไปดูคลิบของป้าแดงในยูทูบ ตอนติดเครื่องดูแล้วท่านวีเค้าคงตื่นเต้นน่าดูนะครับ นะ555
    หนึ่งเดียวในโลกน่ะครับ ป้าแดง...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    หนึ่งเดียวในโลกน่ะครับ ป้าแดง...
    ผมตื่นเต้นที่กดปุ่มสตาร์ทแล้วเครื่องมันติดครับ ผมว่ามันเจ๋งดีและรู้สึกถึงความเป็นหนึ่งเดียวในปฐพี ที่ดันทำมาแบบนี้ 55555

ขอบคุณ
    0

สหายผู้พี่ครับผมมีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับ คือผมพึ่งได้กระจกติดแก้มมาแต่ดันใส่ไม่เป็นสิครับ รบกวนท่านวิเคราะห์จากรูปแล้วช่วยชี้แนะด้วยครับท่าน และพอจะมีระยะตำแหน่งที่จะติดด้วยไหมครับท่าน คือเรื่องของเรื่องตอนนี้ฝากระโปรงกับตัวรถก็แยกกันอ ยู่ ภายในเบาะก็รื้อออก ตอนเรียนสายกับท่านวีผมก็ลืมนึกไปครับว่ารถมันแยกส่ว นกันอยู่ แล้วผมจะไปประมาณตำแหน่งยังไงดีครับ

รูป รูป      

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เดี๋ยวกลับบ้านจะตอบให้ครับเพราะต้องใช้ภาพประกอบ ไม่ยากเกินฝีมือสล่าชาวเหนือครับ ส่วนของเดี๋ยวผมส่งให้วันพรุ่งนี้ครับ พรุ่งนี้วันดีครับวันแดงเดือด 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 14-03-2010 เมื่อ 14:19

ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวกลับบ้านจะตอบให้ครับเพราะต้องใช้ภาพประกอบ ไม่ยากเกินฝีมือสล่าชาวเหนือครับ ส่วนของเดี๋ยวผมส่งให้วันพรุ่งนี้ครับ พรุ่งนี้วันดีครับวันแดงเดือด 5555
    ขอบคุณครับท่าน

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ขออนุญาติตอบแทนท่านวีน่ะครับ...เพราะช่วงนี้งานท่าน วีเค้าเยอะอาจจะไม่มีเวลาว่างนัก ส่วนผมเสาร์-อาทิตย์ช่วงนี้ออนไลน์ทั้งวันครับ เพราะว่าอยู่บ้านเลี้ยงลูกสาว ส่วนรถก้ออยู่ในช่วงรอเงินเดือนออกครับ อิอิ..

ก่อนอื่นต้องซ่อม ทำเกลี่ยวตัวที่หักนี่ก่อนครับ ทำได้โดยหาน๊อตเกลี่ยวเดียวกัน(เหมือนอีกข้าง เอามาตัดหัวแล้วเชื่อมต่อครับ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ต่อให้แล้วครับ..แบบนี้น่ะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

รูปแบบของเดิมจะคล้ายๆรูปนี้น่ะครับ มียางบูช ลองตามนี้ ง่ายครับคุณน้องก้อหาบูชอะไรก้อได้มาใส่ ตามภาพที่พี่ลงให้ดูนี่แหละครับ ดูภาพแล้วน่าจะนึกออกน่ะ..ขอให้สำเร็จครับ.

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks