ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ - หน้า 18

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนเช้าครับท่านแม่ทัพ ผลของการซึม เศร้า เหงา แฮ้งค์ ทำให้ผมซัดน้ำย้อมใจไป6ขวด ดื่มไม่หมดอีกหนึ่งขวดเลยมาดื่มต่อให้เสร็จในตอนเช้า ...หายปวดหัวเลยครับ จริงๆผมตื่นนานแล้วครับ เข้าๆออกๆในบอร์ดและนั่งรวบรวมสติและเก็บขวดเบียร์ที ่เกลื่อนโรงรถ 555

หลังจากที่กลับมาจากสถานที่เกิดเหตุก็มานั่งดูลูกๆเล ่นมวยปล้ำกัน เพลินเลย ขอบคุณท่านแม่ทัพ นายกองและสหายทุกท่านที่ถามไถ่เข้ามานะครับ ผมสบายดีครับแต่ว่าตอนเช้าที่ไม่ได้เข้ามาทักทุกท่าน เพราะเคลียร์งานที่ค้างๆที่ทำงานแล้วพยายามจัดการกับ เรื่องราวที่ตัวเองเข้าไปเกี่ยวดองให้หมดไป ให้มันเหลือน้อยที่สุดครับ

จริงๆแล้วผมก็มองสายพาน ยืนดูและพิจารณาไป3ขวดก็พบว่ามันยังไม่ตรงอยู่ดี ย้อนความเดิมให้ท่านทราบนิดนึงว่าก่อนหน้าที่จะใส่แอ ร์ทุกอย่างก็ปกติดีแต่พอใส่คอมแอร์เข้าไปก็เริ่มมีปั ญหาแก้ไป1รอบแล้วก็ยังมีปัญหาอยู่ แต่คิดว่าปัญหาน่าจะมาจากคอมแอร์อยู่ดีที่ทำให้สายพา นบิดครับ ขอบคุณท่านแม่ทัพที่ได้ให้แนวทางนะครับแต่ตอนนี้ช่าง ของผมงานท่านเยอะครับ คงต้องรอไปกลางๆปีโน่นเลย เข้าคิวรอไปก่อนครับ

ส่วนระบบไฟที่มีปัญหาผมก็ยังเกรงๆนิดๆแม้จะต่อสายตรง เข้าคอยด์สตาร์ทแล้วก็ตามแต่ก็ยังมีการเตือนของระบบไ ฟGENตลอดเวลา ผมยืนพิจารณาอีก2ขวด แล้วทำไมตูไม่ยอมใช้ไดชาร์ตใหม่กับคอยด์ใหม่ตั้งแต่แ รกวะเนี่ย ตอนนี้ก็นำป้าแดงเข้าจอดแล้วก็กำลังจะหาทางนำพรหล้าอ อกไปก่อน เพราะป้าแดงต้องการที่พักถาวรอีกยาวไกล ช่างของผมให้นำมาไล่ระบบไฟใหม่แต่ว่ามันใช้เวลาอีกนา นเพราะงานที่อู่ก็ยังล้นมือ หันซ้ายแลขวา...ก็บอกความในใจไปกับท่านโด่งจนหมดแล้ว 5555

ปีหน้าครับคงได้กลับมาใหม่ ขอเก็บเงินก่อนครับและก็เก็บเรื่องราวอื่นๆที่ยังทำค ้างไปเรื่อยๆ ถึงเวลานั้นอาจจะได้พรหล้ามาเสริมทัพในช่วงท้ายๆ ขอบคุณทุกท่านอืกครั้งครับ

ปล. ห้องเครื่องมันเล็กจริงๆครับ ยืนพิจารณาไปอีก1ขวด น้ำตามันก็ไหลออกมา (ทำไมครับ?) ซื้อเบียร์มาน้อยไปหน่อยครับ...เบียร์หมด ขี้เกียจเดินไปซื้อ 5555

เดี๋ยวว่างๆ อาจเป็นหลังสงกรานต์ ถ้านัดวันกับช่างไฟผมได้จะพาไปเล่นที่บางแคน่ะ..

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เดี๋ยวว่างๆ อาจเป็นหลังสงกรานต์ ถ้านัดวันกับช่างไฟผมได้จะพาไปเล่นที่บางแคน่ะ..
    โอกาสจะขับป้าแดงช่วงสงกรานต์ก็ดับสนิท จะเอาอีพรหล้าออกรับเฉพาะคนรู้ใจก็มายางแบนอีก 555

เที่ยวสงกรานต์ให้สนุกนะท่าน ส่วนผมแก่เกินไปที่จะเล่นน้ำแล้วหลังจากสาวเหนือนางน ั้นบังอาจเรียกผมเมื่อ10กว่าปีที่แล้วว่า ลุง....

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านวีครับผมได้รับตราสารจากท่านแล้วนะครับผม ขอบคุณมากครับท่าน ตอนนี้ก็รอประกอบอย่างเดียวครับ ไม่รู้ว่าหลังปีใหม่นี้จะได้ออกวิ่งกับเค้าหรือปล่าว ตอนนี้ก็เจอปัญหาอีกแล้วครับคือพอประกอบล้อเข้าไปมาม องๆดูตรงข้างหน้ารถก็พบว่า..อ่าว ล้อแบะครับ สงสัยน่าจะเป็นที่ลูกหมากปีกนกครับเพราะลูกหมากคันชั กผมก็เปลียนเกือบหมดทุกตัวแล้ว ปัญหาก็มีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ พุ้งชนอย่างเดียวครับผม..555

ก่อนกลับบ้านผมเหลือบไปมาสด้า800 ของท่านใดก็ไม่ทราบจอดอยู่ข้างทาง น่าจะพึ่งทำสีเสร็จใหม่ๆเป็นสีส้มได้ใจจริงๆ อีกไม่นานคงได้เห็นลุงส้มโลดแล่นในบอร์ดนี้แน่ๆครับ( เห็นแล้วชอบมากๆครับ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    ท่านวีครับผมได้รับตราสารจากท่านแล้วนะครับผม ขอบคุณมากครับท่าน ตอนนี้ก็รอประกอบอย่างเดียวครับ ไม่รู้ว่าหลังปีใหม่นี้จะได้ออกวิ่งกับเค้าหรือปล่าว ตอนนี้ก็เจอปัญหาอีกแล้วครับคือพอประกอบล้อเข้าไปมาม องๆดูตรงข้างหน้ารถก็พบว่า..อ่าว ล้อแบะครับ สงสัยน่าจะเป็นที่ลูกหมากปีกนกครับเพราะลูกหมากคันชั กผมก็เปลียนเกือบหมดทุกตัวแล้ว ปัญหาก็มีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับ พุ้งชนอย่างเดียวครับผม..555

ก่อนกลับบ้านผมเหลือบไปมาสด้า800 ของท่านใดก็ไม่ทราบจอดอยู่ข้างทาง น่าจะพึ่งทำสีเสร็จใหม่ๆเป็นสีส้มได้ใจจริงๆ อีกไม่นานคงได้เห็นลุงส้มโลดแล่นในบอร์ดนี้แน่ๆครับ( เห็นแล้วชอบมากๆครับ)
    เดินทางกลับบ้านช่วงปีใหม่เมือง ผ่านเข้ามาในดินแดนเมืองแห่ระเบิด แวะเข้ามาทักทายกันบ้างนะครับท่านเมล์

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    เดินทางกลับบ้านช่วงปีใหม่เมือง ผ่านเข้ามาในดินแดนเมืองแห่ระเบิด แวะเข้ามาทักทายกันบ้างนะครับท่านเมล์
    ใจจริงผมก็อยากจะแวะทักทายและยลโฉมแปดแรงทางเมืองแป้ เหมือนกันครับแต่ผมนั่งรถประจำทางกลับบ้านนะครับเลยไ ม่รู้จะแวะยังไง ขอบคุณน้ำใจท่านเหลือหลาย สักวันบ่าวหน้อยแห่งเมืองข้าวหลามแจ้งอันสุดเขตแดนล้ านนาตะวันออกแห่งนี้จะต้องได้ไปแวะคารวะท่านสักครั้ง ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขออนุญาติครับ

กระผม ปุย อยู่เชียงใหม่ อ.สันป่าตองครับ [email protected] ขออนุญาติเป็นสมาชิกใหม่ครับ
    ขับมาสด้า 1000 ครับ (คันแรกในชีวิต) อยากรบกวนผู้รู้ว่าอะไหล่บางชิ้นพอจะหาได้ไหมครับ
    -เหล็กกันกระแทกกระจกหลังครับ
    -ฝากระบะท้ายครับ
    -ฝาครอบล้อครับ
    ขอคำแนะนำครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ puy333 อ่านข้อความ
    กระผม ปุย อยู่เชียงใหม่ อ.สันป่าตองครับ [email protected] ขออนุญาติเป็นสมาชิกใหม่ครับ
    ขับมาสด้า 1000 ครับ (คันแรกในชีวิต) อยากรบกวนผู้รู้ว่าอะไหล่บางชิ้นพอจะหาได้ไหมครับ
    ยินดีต้อนรับด้วยไมตรีครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ puy333 อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับครับ สิ่งที่ท่านเอ่ยถามมาดินแดนล้านนาก็น่าจะยังพอหาได้อ ยู่นะครับ(เท่าที่เห็นผ่านๆตามานะครับ)
    หลังปี๋ใหม่เมืองคงได้พบเจอกันที่เชียงใหม่ครับผม

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับด้วยไมตรีครับ
    ท่านวีครับเมื่อคืนผมมานอนคิดเรื่องลายเซ็นต์ฝาท้ายแ ล้วก็คิดไม่ตกครับ ด้วยเรื่องของความหายากและราคาที่ค่อนข้างเหนื่อยสำห รับนักศึกษาอย่างผม ผมจึงอยากรบกวนขอความกรุณาจากท่านช่วยถ่ายรูปลายเซ็น ต์ฝาท้ายกับขนาดจริงให้ผมสักรูปได้ไหมครับท่าน ผมก็อยากสืบทอดความเป็น Jodeci จากท่านบ้างครับท่าน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พอดีวันนี้ผมหยิบติดมือมาจากบ้าน มานั่งพินิจดูในที่ทำงาน ลองดูพลางๆก่อนครับ
    กว้าง 2.5 เซ็น
    ยาว 30.5 เซ็น
    หนา 1 มิล
    จุดยึด 3 จุด.......

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    พอดีวันนี้ผมหยิบติดมือมาจากบ้าน มานั่งพินิจดูในที่ทำงาน ลองดูพลางๆก่อนครับ
    กว้าง 2.5 เซ็น
    ยาว 30.5 เซ็น
    หนา 1 มิล
    จุดยึด 3 จุด.......

กระผมขอขอบพระคุณในน้ำใจของท่านตุ๊กเหลือหลายครับท่า น ต่อจากนี้ผมก็ต้องไปหาฟร์อนตัวหนังสือของคำว่า familia ให้เจอก่อนครับ(เพราะผมใช้โฟโต้ช๊อปไม่เป็นครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maycosa : 07-04-2010 เมื่อ 18:17

Member degdoytak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ได้ตราสารแล้วครับท่านแม่ทัพ ขอบคุณอย่างยิ่งครับ
    Name:  IMG_9509..jpg
Views: 269
Size:  135.2 KB

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

เรียนแม่ทับทั้งหลายเลยครับถ้าได้ไปแอ่วสงกรานต์ผ่าน จ.แพร่แปดแรงคุณลุงเภายินดีต้องรับทุกท่านเลยครับส่ว นผมจะปฏิบัติการกะเจ้าแปดร้อยต่อไปให้แล่นบนถนนในวัน สงกรานต์ครับ....อีกอย่างผมจะอาสาไปเชียงใหม่ไปตามน้ องสาวคนที่พูดคำว่า...ลุง...มาให้ท่านนาวีตีสัก2,3ที ่

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    เรียนแม่ทับทั้งหลายเลยครับถ้าได้ไปแอ่วสงกรานต์ผ่าน จ.แพร่แปดแรงคุณลุงเภายินดีต้องรับทุกท่านเลยครับส่ว นผมจะปฏิบัติการกะเจ้าแปดร้อยต่อไปให้แล่นบนถนนในวัน สงกรานต์ครับ....อีกอย่างผมจะอาสาไปเชียงใหม่ไปตามน้ องสาวคนที่พูดคำว่า...ลุง...มาให้ท่านนาวีตีสัก2,3ที ่
    ได้ไปแอ่วเจียงใหม่วันใดขับแปดแรงไปตวยเน้อครับอ้าย

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks