ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ - หน้า 23

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยท่านครับ ท่านเป็นคนแรกที่เรียกผมว่า ปรมาจารย์ทั้งๆที่ผมก็แค่สหายของท่านคนหนึ่ง ถึงไม่มีรถท่านก็เป็นมหามิตรของผมเสมอ หวังว่าเรื่องราวของพวกเราจะเป็นตำนานระดับแนวหน้าให ้รุ่นหลังๆได้แซ่ซ้องถึงความสามารถของพวกเรา วันที่กาลเวลาพาแม่ทัพทั้งหลายมาพบกันอีกครั้งบนถนนม ิตรภาพสายนี้ หวังว่าจะเห็นชื่อของท่าน ณ ที่แห่งนี้อีกครั้งครับ
    ขอบคุณท่านจริงๆครับที่เข้าใจผม ช่วงนี้ก็แย่ๆเหมือนกันครับท่าน ถ้าได้ขายก็ดีไม่ได้ขายก็ดีเหมือนกันครับสับสนเหมือน กันครับช่วงนี้ไม่รู้จะทำยังไงดี ถ้าไม่ได้ขายก็คงจะเป็นวาสนาที่จะได้อยู่ร่วมกันจริง ๆครับผม แต่ถึงไม่มีมาสด้าหน้อยอยู่แล้ว ยังไงวันนึงผมต้องกลับมาบนถนนสายนี้แน่นอนครับผม

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AOFDAIHATSU อ่านข้อความ
    มาๆมาแอ่ว งานประกวดรถ classsic กันเร็วๆๆ นายเมย์ ไม่ต้องกลัววิกิต คนในบ้าน "เฮ้ย พิมพ์ผิด" การบ้าน การเมืองหรอก

เรียนเชิญชาวเชียงใหม่ทุกๆ ท่านๆ เอารถไปรวมกันเยอะๆ นะครับ ฝากกระจายข่าว โตย เน้อว ที่บิ๊กซีดอนจั่น วันเสาร์ที่ 22 นี้ครับ

แนบเอกสาร 1808137
    แนบเอกสาร 1808143
    แนบเอกสาร 1808163
    รถแดงน้อย Newline 800 คันนี้น่าสนใจจังครับ "ท่านอ๊อฟ" มีเวลา หรือโอกาส ถ่ายกะ 1000 มาดูหน่อยน่ะท่าน อยากทราบว่าสั้น-เล้ก ขนาดไหน

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ถึงท่านแม่ทัพนาวีช่วยดูให้ด้วยครับว่าโลโก้แบบนี้เป ็นจะใดโอหรือไม่โอ

Name:  DSCN0278_resize.JPG
Views: 394
Size:  61.0 KB

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ถึงท่านแม่ทัพนาวีช่วยดูให้ด้วยครับว่าโลโก้แบบนี้เป ็นจะใดโอหรือไม่โอ

Name:  DSCN0278_resize.JPG
Views: 394
Size:  61.0 KB
    ถึงท่านพี่

โลโก้นี้คือด้านข้างท้ายซ้ายและขวาของรถมาสด้าเก๋งคร ับผม สภาพนี้สวยมาก ตัวfดัดเข้ามาอีกนิดครับผม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ไม่แน่ใจว่ามันจะเป็นสายสัมพันธ์กันอย่างไร แต่ว่าตั้งแต่ท่านเมล์หารถมามาครอบครองผมก็ตั้งชื่อร ถของท่านเมล์ไว้ว่า มาสด้าหน้อย แล้วก็ส่งอะไหล่ไปสนับสนุนและช่วยเหลือตามกาลเวลา ปรึกษากันเป็นครั้งคราวแล้วก็ยินดีกับท่านเมล์ด้วยที ่ขายรถได้แล้วและก็คิดว่าท่านก็มีเหตุผลในการเลือกคว ามจำเป็นมาก่อนความต้องการ

ในครั้งที่ท่านเมล์ตั้งผมให้เป็นปรมาจารย์ของท่านก็ถ ือว่าเป็นเกียรติสูงสุดของผมในบอร์ดนี้ ไม่เคยคิดใหญ่ถึงขนาดนั้น อยากจะเป็นแค่สหายท่านหนึ่งที่ช่วยเหลือทุกท่านได้บ้ างตามกำลังของตัวเอง แล้ววันหนึ่งผมก็มีโอกาสได้ต้อนรับลูกศิษย์ของผม มาสด้าหน้อยที่ผมตั้งชื่อให้ตั้งแต่ยังไม่เป็นมาสด้า 8แรงอย่างภาพนี้

หนุ่มน้อยเจ้าของคนใหม่คนนี้ขับรถมาจากเชียงใหม่ถึงก รุงเทพใช้เวลา2วัน จิตใจที่ห้าวหาญที่นำพารถที่ท่านต้องการจะครอบครองกล ับมาถึงกรุงเทพเมืองฟ้าอมรในกระแสคัดค้านของคนในครอบ ครัว เรียกได้ว่าแทบถอดใจที่ไม่มีใครสนับสนุน แต่ผมก็ไม่รู้ว่าท่านมีวิธีการอย่างไรที่จะตามหาผมจน เจอ ผมจึงแนะนำโลกของชาวมาสด้าคลาสสิคให้หนุ่นน้อยท่านนี ้ได้รู้จัก โลกของพวกเราที่เรายอมรับกันและกันและคารวะในความกล้ าของแต่ละท่านที่จะนำรถมาสด้าที่ครั้งหนึ่งไม่มีใครส นใจกลับมายิ่งใหญอีกครั้ง ใครเป็นใครในบอร์ดนี้ก็เรียนรู้จักกันไป เมื่อเหล่าทวยเทพมารวมตัวกัน เสียงหัวเราะในความบ้าบอของเพื่อนพ้องจึงไม่มีหยุด.. .

หนุ่มน้อยท่านนี้ชื่อบอย นำรถมาสด้าหน้อยมาให้ผมได้ดู ลูกศิษย์ของป้าแดงและศิษย์น้องของพรหล้า ผมก็ทำการแก้ไขอุปกรณ์ต่างๆไปบ้างตามความเหมาะสมแต่ก ็ต้องเป็นไปลักษณะ เรียนรู้ทีละนิดด้วยตัวเอง อาทิตย์หน้าก็มีนัดทำในส่วนอื่นๆ ส่วนงานของผมตั้งใจจะทำยังไม่ได้ลงมือเลย 5555

รถคันนี้เครื่องดีมาก แรงดี เบรกดี ต้องแก้ไขระบบไฟและทำความสะอาดคาร์บูและเก็บรายละเอี ยดพวกน้ำมันที่ซึมออกมาจากใต้ท้องรถ ส่วนบอดี้ต่างๆยังคงต้องทำทั้งคัน ส่วนของที่ขาดไปผมก็ช่วยเหลือเพราะรถคันนี้ครั้งหนึ่ งเคยเป็นของท่านเมล์ ผมถือว่าผมได้ดูแลลูกศิษย์ของผมตามที่ผมได้รับปากท่า นเมล์ไว้ วันนี้มาสด้าหน้อยมาคารวะถึงบ้าน ยินดีต้อนรับครับ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

โลกของพวกเราที่เรายอมรับกันและกันและคารวะในความกล้ าของแต่ละท่านที่จะนำรถมาสด้าที่ครั้งหนึ่งไม่มีใครส นใจกลับมายิ่งใหญอีกครั้ง ...................

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

สีเดียวกันเลย..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เออ จริงด้วยครับท่านแม่ทัพนัน สีเดียวกับต้นฉบับเลยครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เออ จริงด้วยครับท่านแม่ทัพนัน สีเดียวกับต้นฉบับเลยครับ
    สบายดีน่ะท่าน...ไม่ได้คุยกันนานเลย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    สบายดีน่ะท่าน...ไม่ได้คุยกันนานเลย
    ฮูหยินอยู่แถวนี้มั้ยหงะ 55 ชักไม่แน่ใจ ใช่ครับไม่ได้คุยกันนานเลย ผมงานเยอะมากครับ เตรียมของให้อีพรหล้าไปไม่ถึงใหนเลย แล้วต้องมาซ่อมป้าแดงอีก ไม่สิ เขาเรียกว่าเปลี่ยนขาคอมแอร์ และก็ออกเดินทางไปนั่นไปนี่บ้าง และก็หากล่องมาบรรจุของในโรงรถให้มันเป็นระเบียบเรีย บร้อยครับ เผื่อว่าเวลาสหายให้สนับสนุนอะไรจะได้หยิบจับได้ง่าย หน่อย 5555

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ฮูหยินอยู่แถวนี้มั้ยหงะ 55 ชักไม่แน่ใจ ใช่ครับไม่ได้คุยกันนานเลย ผมงานเยอะมากครับ เตรียมของให้อีพรหล้าไปไม่ถึงใหนเลย แล้วต้องมาซ่อมป้าแดงอีก ไม่สิ เขาเรียกว่าเปลี่ยนขาคอมแอร์ และก็ออกเดินทางไปนั่นไปนี่บ้าง และก็หากล่องมาบรรจุของในโรงรถให้มันเป็นระเบียบเรีย บร้อยครับ เผื่อว่าเวลาสหายให้สนับสนุนอะไรจะได้หยิบจับได้ง่าย หน่อย 5555
    ตอนนี้คงยังไม่รบกวนท่านหรอกครับ..รถผมก้อยังแน่นิ่ง อยู่ เพราะช่วง2-3เดือนนี้ผมทำงานเข้าเช้าตลอดเลย เลยไม่ค่อยมีความเคลื่อนไหวในการทำรถ ไว้ว่างๆมากจะอัพเดทครับ มีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยน่ะท่าน..

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ตอนนี้คงยังไม่รบกวนท่านหรอกครับ..รถผมก้อยังแน่นิ่ง อยู่ เพราะช่วง2-3เดือนนี้ผมทำงานเข้าเช้าตลอดเลย เลยไม่ค่อยมีความเคลื่อนไหวในการทำรถ ไว้ว่างๆมากจะอัพเดทครับ มีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยน่ะท่าน..
    ท่านไม่ได้รบกวนอะไรผมเลยครับ เพื่อนกันไม่มีวันหมดอายุครับ ผมยินดีที่จะสนับสนุนท่านไปตลอด รอให้ทุกอย่างสงบนิ่งก็ค่อยมาเริ่มต้นกันใหม่ก็ได้คร ับ ผมยังสนุกสนานในการค้นหาของวิเศษให้ท่านเสมอ นั่นแหละครับความสุขของผมคือเสียงหัวเราะในหมู่สหาย. ......

555555555555555555555555

พี่วีครับ
    สอบถามครับ
    พวงมาลัยเก่าซ่อมได้ที่ไหนครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่วีครับ
    สอบถามครับ
    พวงมาลัยเก่าซ่อมได้ที่ไหนครับ
    พวงมาลัยเป็นอะไรครับท่านต้น หักหรือแหว่ง ขาดหรือผุ ขอหมอทราบอาการก่อนครับจะได้บอกร้านซ่อมได้ถูกครับ

พวงมาลัยเป็นอะไรครับท่านต้น หักหรือแหว่ง ขาดหรือผุ ขอหมอทราบอาการก่อนครับจะได้บอกร้านซ่อมได้ถูกครับ
    จากคำให้การครับ
    ไม่ขาด ไม่แหว่ง ไม่ผุ
    แต่มันเก่าและตรงชิ้นกดแตรที่ใช้น็อตยึดจากด่านล่างพ วงมาลัย
    มันทะลุขึ้นมาเป็นรอยร้าวนูนๆครับ
    ซ่อมได้ไหมครับ
    ซ่อมได้ที่ร้านไหนครับ
    ไม่อยากรบกวนพี่ครับ

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks