ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ

Junior Member stkcmi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    รูปต่อครับ
    เอาใจช่วยนะคุณMaycosa วันนี้จะเข้าไปกรุงเทพ หาซื้อของให้ Mazda1000 ของผมครับ

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ stkcmi อ่านข้อความ
    เอาใจช่วยนะคุณMaycosa วันนี้จะเข้าไปกรุงเทพ หาซื้อของให้ Mazda1000 ของผมครับ
    ขอบคุณมากนะครับผม เอาใจช่วยซึ่งกันและกันครับผม สักวันคงได้พบเจอกันบ้างนะครับ ผมอยู่ในเมืองนี่แหละครับ แล้วไม่ทราบว่าไปซื้ออะไรถึง กทม. ครับท่าน ที่เชียงใหม่น่าจะมีเยอะอยู่นะครับถ้าเป็นอะไหล่ของต ัวพันครับ แต่สงสัยจะเป็นชิ้นที่หายากมากๆถึงต้องดิ่งลงไปที่ กทม. ยังก็แล้วแต่ผมก็ขอให้ได้ของที่กำลังตามหาอยู่นะครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากนะครับผม เอาใจช่วยซึ่งกันและกันครับผม สักวันคงได้พบเจอกันบ้างนะครับ ผมอยู่ในเมืองนี่แหละครับ แล้วไม่ทราบว่าไปซื้ออะไรถึง กทม. ครับท่าน ที่เชียงใหม่น่าจะมีเยอะอยู่นะครับถ้าเป็นอะไหล่ของต ัวพันครับ แต่สงสัยจะเป็นชิ้นที่หายากมากๆถึงต้องดิ่งลงไปที่ กทม. ยังก็แล้วแต่ผมก็ขอให้ได้ของที่กำลังตามหาอยู่นะครับ
    ท่านเมล์รอสักครู่นะครับพึ่งช่วยท่านพี่เขียวไป เหลือท่านเดวิสอีกคนงานของผมก็เสร็จแล้วครับ

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านเมล์รอสักครู่นะครับพึ่งช่วยท่านพี่เขียวไป เหลือท่านเดวิสอีกคนงานของผมก็เสร็จแล้วครับ
    ครับผมท่านวี ผมก็พึ่งกลับมาเชียงใหม่เหมือนกัน มาถึงก็ดิ่งตรงมาหน้าคอมเลยครับ เมื่อกี้ก็พึ่งไปเก็บรูปความคืบหน้าของรถมาให้ท่านช่ วยวิจารณ์ด้วยครับ พึ่งรู้จิงๆว่ารถก็ทำให้คนเราติดงอมแงมได้ขนาดนี้... ฮร่าๆๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ครับผมท่านวี ผมก็พึ่งกลับมาเชียงใหม่เหมือนกัน มาถึงก็ดิ่งตรงมาหน้าคอมเลยครับ เมื่อกี้ก็พึ่งไปเก็บรูปความคืบหน้าของรถมาให้ท่านช่ วยวิจารณ์ด้วยครับ พึ่งรู้จิงๆว่ารถก็ทำให้คนเราติดงอมแงมได้ขนาดนี้... ฮร่าๆๆๆ
    ของผมอย่างฮา ท่านโยบอกว่า เพ่...เพ่ติดยางหูช้างกลับด้าน ขำกลิ้ง หมากับเจ้าของหมา ทำหูช้างเทพมาปีหนึ่ง ตกม้าตายตอนใส่ยางหูช้าง เดี๋ยวจัดส่งให้พี่ชัยดูแลต่อ โตในอู่อีกแล้ว 5555 ท่านเมล์ไม่ต้องห่วง ผมดูอุปกรณ์อะไหล่ต่างๆแล้ว คนละเส้นทางกับท่านเดวิส พอช่วยได้ครับ

วันนี้บุกถึงฐานบัญชาการคับ
    สองหน้าจอเกือบหกสิบนิ้ว เคสใหญ่ยักษ์เล็กกว่าตู้เย็นห้าคิวบ้านผมนีสสเดียว

เอท่านผู้การหายไปไหนแล้ว

พิพิธภัณฑ์jodeciวันนี้ชมฟรีปีหน้าเอาทองมากองท่วมหน ้าบ้านก้อไม่ได้ดู

ทั่วโลกไม่มีแต่โทษทีบางแคมีเออเป็นไปได้

นี่เรื่องจิงประธานมาสด้ารุ่นที่7มาอ้อนวอนขอแบ่งอะไ หล่น้ำตาแทบเป็นสายเลือดคำตอบที่ได้รับคือ" no "

แค่เสี้ยวเสี้วนะจ๊ะ

ที่ยังไม่ได้เอาออกจากตู้คอนเทนเนอร์อีกเป็นกุลุจกุล ุจ

อ้าวผู้การอยู่นี่เอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freekick : 31-01-2010 เมื่อ 19:54
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

7. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : freekick สำหรับกระทู้นี้ :

Takeshi88 (19-08-2013)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ลูกสาวผมป่วนท่านทั้งสองมาก อาจจะฝากไปอยู่ชลบุรีเพื่อดัดนิสัย 5555 ตอนแรกเปิดดูยังมึนและงง นี่มันบ้านตูนี่หว่า เลยรู้หมดเลยที่ผมสร้างสรรค์งานเทพ(ก๊อปอะไหล่) 555 ส่วนอะไหล่ก็มีแค่นั้นแหละครับ (ที่แกะแล้ว) มาคราวหน้าจะพยายามต้อนรับให้สมเกียรติกว่านี้ เบียร์บางแคเย็นเจี๊ยบบบบบบบครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    วันนี้บุกถึงฐานบัญชาการคับ
    สองหน้าจอเกือบหกสิบนิ้ว เคสใหญ่ยักษ์เล็กกว่าตู้เย็นห้าคิวบ้านผมนีสสเดียว

เอท่านผู้การหายไปไหนแล้ว

พิพิธภัณฑ์jodeciวันนี้ชมฟรีปีหน้าเอาทองมากองท่วมหน ้าบ้านก้อไม่ได้ดู

ทั่วโลกไม่มีแต่โทษทีบางแคมีเออเป็นไปได้

นี่เรื่องจิงประธานมาสด้ารุ่นที่7มาอ้อนวอนขอแบ่งอะไ หล่น้ำตาแทบเป็นสายเลือดคำตอบที่ได้รับคือ" no "

แค่เสี้ยวเสี้วนะจ๊ะ

ที่ยังไม่ได้เอาออกจากตู้คอนเทนเนอร์อีกเป็นกุลุจกุล ุจ

อ้าวผู้การอยู่นี่เอง
    ช่างเป็นภาพที่ยั่วกิเลสดีจริงๆครับท่าน ...โอ้วววว..แม่จ้าวววววว

ขอบคุณ
    0

ตอนนี้กำลังเย็บเสื้อใหม่ให้กับเจ้ามาสด้าหน้อยของผม อยู่นะครับ มีอะไรตรงไหนแนะนำเชิญเลยนะครับผม เผื่อมีอะไรต้องแก้ไขจะได้ทันการครับท่าน

รูป รูป      

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ช่างเป็นภาพที่ยั่วกิเลสดีจริงๆครับท่าน ...โอ้วววว..แม่จ้าวววววว
    ในอดีตมีเยอะกว่านี้ครับ ช่วยไปหลายคันแล้วตั้งแต่ป้าแดงยังเป็นอีแดง 555 ปัจจุบันโคตรเยอะ เก็บไม่หมด...มีแค่ในตู้นั่นแหละที่มาก่อนได้เข้าอยู ่ก่อน ส่วนใครมาหลังกองอยู่ในกล่องครับ เอ้าท่านโย...เบิกตู้ครับ

ขอบคุณ
    0

ต่อเลยนะครับ

รูป รูป    

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ต่อเลยนะครับ
    คราวต่อไปขอรูปเน้นประตูหน่อยนะครับ อาจจะต้องใช้อะไหล่แถวหนึ่งในตู้ของผมนั่นแหละ เห็นอะไรบางอย่าง ขอดูเพิ่ม ถ่ายคอพวงมาลัยมาด้วย อาจจะต้องใช้ตัวประกบคอ เอาแค่นี้ก่อนรอดูภาพอื่นๆ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ในอดีตมีเยอะกว่านี้ครับ ช่วยไปหลายคันแล้วตั้งแต่ป้าแดงยังเป็นอีแดง 555 ปัจจุบันโคตรเยอะ เก็บไม่หมด...มีแค่ในตู้นั่นแหละที่มาก่อนได้เข้าอยู ่ก่อน ส่วนใครมาหลังกองอยู่ในกล่องครับ เอ้าท่านโย...เบิกตู้ครับ
    ถ้าอันไหนเก็บไม่หมดโยนมาทางผมได้นะครับท่านวี...555 ผมก็ฝันว่าวันนึงจะได้มีตู้ดโชว์ที่มีแต่ผู้คนปรารถน าของข้างในแบบนี้บ้างจังครับท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ถ้าอันไหนเก็บไม่หมดโยนมาทางผมได้นะครับท่านวี...555 ผมก็ฝันว่าวันนึงจะได้มีตู้ดโชว์ที่มีแต่ผู้คนปรารถน าของข้างในแบบนี้บ้างจังครับท่าน
    ก็ไม่คาดฝันว่าจะทำเรื่องราวแบบนี้เช่นกันครับ แค่อยากจะทำป้าแดงให้เสร็จแล้วเก็บเรื่องราวที่ตัวผม เดินทางไว้เขียนบันทึกการเดินทาง จากวิ่งหาอะไหล่ ไปๆมาๆก็สร้างอะไหล่บ้าบอคอแตก จากลังกระดาษสู่ตู้โชว์ ตอนนี้กำลังปรับปรุงโรงรถให้เป็นมาสด้า คอนเนอร์เต็มตัว เพราะป้าแดงกลับมาแล้วครับ แก่ตัวมาจะได้มานั่งดูเด็กรุ่นหลังวิ่งหาอะไหล่อย่าง บ้าคลั่ง 5555

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านพี่ อะไหล่น้องยังไม่ได้เลยคับ...
    รบกวนท่านพี่เป็นธุระด้วย
    คลังแสงท่าน น่าไปทลายมาก..
    รถน้องน่าจะเสร็จประมารกลางเดือน
    ยังไงรบกวนด้วยนะคับ 5555+
    ฝากรูปด้วย พึ่งไปเจอมา เอาเรื่องเหมือนกัน Name:  IMG_0936.jpg
Views: 522
Size:  146.6 KBName:  IMG_0937.jpg
Views: 479
Size:  145.3 KB
    ... อ้วนซ่า ....

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks