ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ - หน้า 20

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ช่วยบอกให้มาตกที่อ่างทองบ้างนะครับ
    ร้อนมากๆ
    บางแคระหว่างวันร้อนมากครับ กินเบียร์หมดไปเป็นลิตรๆก็ไม่หายร้อน ลูกผมนอนลิ้นห้อยเลย แต่เดชะบุญ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยก็เย็นตูดบ้างครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    บางแคระหว่างวันร้อนมากครับ กินเบียร์หมดไปเป็นลิตรๆก็ไม่หายร้อน ลูกผมนอนลิ้นห้อยเลย แต่เดชะบุญ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยก็เย็นตูดบ้างครับ
    ชิก็ร้อนมากครับลงขี้โคลนวันละ 2-3ครั้งเป็นอย่างต่ำตกเย็นต้องอาบน้ำทุกวันเป็นกิจวัต รประจำวันสำหรับพ่อมันแล้วและอาบจนขนล่วงหมดตัว

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ชิก็ร้อนมากครับลงขี้โคลนวันละ 2-3ครั้งเป็นอย่างต่ำตกเย็นต้องอาบน้ำทุกวันเป็นกิจวัต รประจำวันสำหรับพ่อมันแล้วและอาบจนขนล่วงหมดตัว
    ชิฝันว่าวิ่งไล่จับหนูกับน้องเชหรือเปล่าเนี่ย อิอิ ส่วนพี่ชินอนอย่างมีความสุข แต่น้องเช รออีพ่อมันขันน๊อต3ตัวตั้งแต่เช้ายันเย็นเบียร์หมดเป ็นลัง นอนหลับคาจานน้ำเลย นอนแลบลิ้นหลับเป็นแรคคูนเลยครับ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ชิฝันว่าวิ่งไล่จับหนูกับน้องเชหรือเปล่าเนี่ย อิอิ ส่วนพี่ชินอนอย่างมีความสุข แต่น้องเช รออีพ่อมันขันน๊อต3ตัวตั้งแต่เช้ายันเย็นเบียร์หมดเป ็นลัง นอนหลับคาจานน้ำเลย นอนแลบลิ้นหลับเป็นแรคคูนเลยครับ 5555
    ครับชิคงฝันว่าจับหนูแน่ๆเลยครับ
    บางทีเขาหลับนะเขาก็ร้อง งึ๊ด งึ๊ด แล้วก็ทำขาเหมือนวิ่งๆและบางทีก็ลุกขึ้นมาเห่าแล้วล้ มตัวหลับ
    ไม่รู้ว่าฝันอะไรแต่ก็ขำๆดี ยังอดหัวเราะไม่ได้เลย 5555

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันนี้ผมได้มีโอกาสได้เอารูปความคืบหน้าของมาสด้าหน้ อยมาส่งให้ปรมาจารย์ของผมได้ตรวจดูครับ ใกล้ถึงฝั่งฝันแล้วครับท่านวี หลักๆภายนอกตอนนี้ก็คงเหลือคิ้วกระโปรงที่ผมยังไม่มี โอกาสได้ไปจอดให้สล่าเค้าทำเลยครับ และอีกส่วนคงเป็นยางหูช้างฝั่งขวาครับ และที่โหยหาเหลือเกินคงจะเป็นโลโก้หน้าละครับท่าน แต่กว่ารถของผมจะเดินทางมาถึงวันนี้ได้ผมก็ต้องขอขอบ คุณสหายทั้งหลายที่ได้ให้ความช่วยเหลือผมไม่ว่าจะเป็ นคำแนะนำหรืออะไหล่ก็ดี ผมขอขอบคุณมากครับ และผู้ที่ผมจะไม่เอ่ยถึงท่านไม่ได้เลยก็คือท่านวีครั บ ผมต้องขอขอบพระคุณท่านอย่างสุดซึ้งครับท่านนาวี ถ้าไม่ได้ท่านวันนี้ผมคงยังต้องหาโน่นหานี้ไปเรื่อย และที่สำคัญท่านยังได้ชี้หนทางสว่างให้ผมมาตลอดและคำ พูดดีๆที่ปลอบใจผมมาหลายครั้งที่ผมท้อแท้ ขอขอบคุณมากๆครับท่าน

ต่อจากนี้คงต้องหาหนทางทำโลโก้หน้าต่อไปครับ ส่วนคิ้วกระโปรงนั้นต้องหาวันที่ว่างๆไปทำครับ(ช่วงน ี้ไม่มีเวลาเลยครับผม) และส่วนเรื่องยางหูช้างฝั่งขวาคงจะต้องพึ่งท่านนันละ ครับ(รบกวนด้วยนะครับท่านนัน)

รูป รูป      

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เรื่องยางหูช้างไม่ยากส์ครับ เพราะดัดแปลงได้ เดี๋ยวรถพี่เสร็จ...พี่ก็ต้องทำใส่รถพี่..แล้วจะถ่าย รูปให้ดูขั้นตอนการแปลงให้ชมครับ รับรองเนียนครับ ส่วนเรื่องคิ้วพี่มี2ชุด แต่ขอทำรถพี่เสร็จก่อนน่ะ ถ้าเหลือจะส่งไปให้ครับ ไม่ต้องห่วง...(เห็นความพยายามในการทำรถแล้ว นับถือครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 10-05-2010 เมื่อ 19:53

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เรื่องยางหูช้างไม่ยากส์ครับ เพราะดัดแปลงได้ เดี๋ยวรถพี่เสร็จ...พี่ก็ต้องทำใส่รถพี่..แล้วจะถ่าย รูปให้ดูขั้นตอนการแปลงให้ชมครับ รับรองเนียนครับ ส่วนเรื่องคิ้วพี่มี2ชุด แต่ขอทำรถพี่เสร็จก่อนน่ะ ถ้าเหลือจะส่งไปให้ครับ ไม่ต้องห่วง...(เห็นความพยายามในการทำรถแล้ว นับถือครับ)
    ขอบคุณน้ำใจของท่านนันมากครับผม ครั้งนึงผมเคยโทรคุยกับท่านจำได้ว่าท่านเคยบอกผมว่าท ่านพอจะมียางหูช้างของโปรซีดอยู่บ้าง ไม่ทราบว่าตอนนี้ท่านนันพอจะมียางฝั่งขวาเหลือแบ่งมา ทางผมบ้างไหมครับท่าน หรือว่าท่านพอจะมีร้านที่พอจะหาซื้อได้ ยังไงผมก็ขอรบกวนฝากท่านเรื่องนี้ด้วยนะครับผม ขอบคุณมากครับ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ถึงท่านแม่ทัพนาวี...ทุกท่านที่เข้ามาเป็นสหายเดียวก ันพร้อมส่งและให้กำลังใจให้ท่านทุกๆคน...ปัญหามีใว้ใ ห้แก้...หนทางมีใว้ให้เดิน...เราจะแก้จะเดินอย่างใรใ ห้มันสำเร็จ...เราต้องนิ่ง...เราต้องมีจุดยืน...เราต ้องสติ...ค่อยๆคิดค่อยๆทำทุกอย่างสำเร็จแน่นอน...คนเ ราต้องเลือกเดินหนทางที่ดีที่สุดเพื่อทางสว่างของชีว ิด...พวกเราเชื่อว่าท่านแม่ทัพเราทำได้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    วันนี้ผมได้มีโอกาสได้เอารูปความคืบหน้าของมาสด้าหน้ อยมาส่งให้ปรมาจารย์ของผมได้ตรวจดูครับ ใกล้ถึงฝั่งฝันแล้วครับท่านวี หลักๆภายนอกตอนนี้ก็คงเหลือคิ้วกระโปรงที่ผมยังไม่มี โอกาสได้ไปจอดให้สล่าเค้าทำเลยครับ และอีกส่วนคงเป็นยางหูช้างฝั่งขวาครับ และที่โหยหาเหลือเกินคงจะเป็นโลโก้หน้าละครับท่าน แต่กว่ารถของผมจะเดินทางมาถึงวันนี้ได้ผมก็ต้องขอขอบ คุณสหายทั้งหลายที่ได้ให้ความช่วยเหลือผมไม่ว่าจะเป็ นคำแนะนำหรืออะไหล่ก็ดี ผมขอขอบคุณมากครับ และผู้ที่ผมจะไม่เอ่ยถึงท่านไม่ได้เลยก็คือท่านวีครั บ ผมต้องขอขอบพระคุณท่านอย่างสุดซึ้งครับท่านนาวี ถ้าไม่ได้ท่านวันนี้ผมคงยังต้องหาโน่นหานี้ไปเรื่อย และที่สำคัญท่านยังได้ชี้หนทางสว่างให้ผมมาตลอดและคำ พูดดีๆที่ปลอบใจผมมาหลายครั้งที่ผมท้อแท้ ขอขอบคุณมากๆครับท่าน

ต่อจากนี้คงต้องหาหนทางทำโลโก้หน้าต่อไปครับ ส่วนคิ้วกระโปรงนั้นต้องหาวันที่ว่างๆไปทำครับ(ช่วงน ี้ไม่มีเวลาเลยครับผม) และส่วนเรื่องยางหูช้างฝั่งขวาคงจะต้องพึ่งท่านนันละ ครับ(รบกวนด้วยนะครับท่านนัน)
    ด้วยความยินดีครับ ท่านกล่าวซะผมเขินเลย เอาใจช่วยและขออวยชัยให้ท่านโชคดีครับ รถท่านสวยจังครับ ดูดีกว่าเดิมเยอะมากมายก่ายกอง

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

ลุงวีครับน้องโอกลับไปบอกให้ช่างทัมรถมาสด้า800ต่อแล ้วครับ ทีแรกก็นึกว่าลุงคงทิ้งผมแล้ว โมโหอารมเสียกะจะขายให้หมด

แต่ลุงครับตอนนี้น้องโออยากใด้เบ้าไฟหรี่หน้าครบชุดค รับ และก็แว่นตา1คู้คับ ลุงสงสารผมนะครับ รักลุงวีที่สุดครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ลุงวีครับน้องโอกลับไปบอกให้ช่างทัมรถมาสด้า800ต่อแล ้วครับ ทีแรกก็นึกว่าลุงคงทิ้งผมแล้ว โมโหอารมเสียกะจะขายให้หมด

แต่ลุงครับตอนนี้น้องโออยากใด้เบ้าไฟหรี่หน้าครบชุดค รับ และก็แว่นตา1คู้คับ ลุงสงสารผมนะครับ รักลุงวีที่สุดครับ
    เดี๋ยวไปค้นในลังมหาสนุกของลุงก่อนครับ ได้ข่าวว่าหมดกำลังใจไปหลายวัน เจอจิ้งจกสลาตันเกาะอยู่บนฝากระโปรงป้าแดง เดี๋ยวเจอแมงปอล้อลมก่อนเถอะ...ลมมันแรงพี่น้อง

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เดี๋ยวไปค้นในลังมหาสนุกของลุงก่อนครับ ได้ข่าวว่าหมดกำลังใจไปหลายวัน เจอจิ้งจกสลาตันเกาะอยู่บนฝากระโปรงป้าแดง เดี๋ยวเจอแมงปอล้อลมก่อนเถอะ...ลมมันแรงพี่น้อง
    ลุงวีครับรถมาสสะด้าผม m800 นะครับลุง อะไหล่ต้องใด้ครบนะครับลุง มิเช่นนั้นลุงวีอาจจะโดน m.79 นะคับลุงม่ายใด้ขู่นะลุง จุ๊บๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ลุงวีครับรถมาสสะด้าผม m800 นะครับลุง อะไหล่ต้องใด้ครบนะครับลุง มิเช่นนั้นลุงวีอาจจะโดน m.79 นะคับลุงม่ายใด้ขู่นะลุง จุ๊บๆ
    หลานโอโปรดมั่นใจได้เลยจ้า ว่าอะไหล่m800อะไรก็ตามที่ลุงวีเจอในลังเก่าๆ ป้าแดงจะใส่และใช้ก่อนคันแรกเลยจ้าาาาา

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ยินดีด้วยครับท่านแม่ทัพนาวีที่กลับมาเพิ่มความมั่นใ จให้กับแม่ทัพน้อยใหญ่ทั้งหลาย...ท่านอย่าลืมเอาไม้ม าตีน้ำอีกครั้งและหลายๆครั้งด้วยฮิฮิ.......ผมกะท่าน โด่งว่าถ้าสิ้นเดือนนี้ยังไม่จะลงไปถึงบ้านบางแคกันเ ลยนะ...ขออวยชัยนี้ให้กับท่านเลย

สวัสดีครับ คุณท่านวี คลังอะไหล่บางแค ผมมีเรื่องรบกวนสักหน่อยครับ ผมตามหา ไฟท้ายพร้อมเบ้า และไฟหน้าพร้อมเบ้า คิ้วและยางขอบกระจก ทั้งหน้าและหลัง รวมถึงตรงบานกระจกและหูช้าง เอาเป็นว่าทั้งรอบคันรถ และที่สำคัญกันชนหน้า ที่ผมถูกเปลี่ยนเป็น ตัว1200 ซึ่งผมต้องการ ทรงเดิมของมาสด้า800 พอจะมีหนทางช่วยผมและรถคันนี้ของผม กลับเข้ารูปทรงเดิมบ้างมั๊ยครับ รบกวนคุณท่านวี คลังอะไหล่มาสด้า ช่วยกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับผม

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks