ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ

ชื่อกระทู้: ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงท่านวี คลังอะไหล่แห่งบางแค ครับ

ก่อนอื่นต้องบอกว่าผมพึ่งจะเริ่มเล่นเลยนะครับ ผมชื่อ เมล์ ตอนนี้ผมอยู่ที่เชียงใหม่ครับ ก็ขอถือโอกาสนี้รายงานตัวเป็นลูกบ้านคนใหม่อีกสักคนน ะครับ และฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆในบอร์ดนี้ด้วยนะครับ
    ถึงท่านวีที่ได้คุยกันไว้นะครับ คือตอนนี้รถผมมีปัญหาเยอะมากเลยครับ เอาหลักๆตอนนี้เลยนะครับ อย่างที่ได้คุยกันทางโทรศัพท์ไว้ก็คือมี ฝาไฟท้าย และหูช้าง นะครับ จิงๆแล้วรถผมก็ขาดเยอะมากเลยครับ เช่น กระจังหน้า กันชนหน้า ก้อนยางกันชนหลัง(ไม่รู้ว่าผมเรียกถูกหรือปล่าวนะครั บ) ฝาท้าย หูช้าง ฝาไฟท้าย คิ้วฝั่งประตูหนึ่งข้างครับ แล้วอื่นๆอีกเยอะเหมือน หากใครมีอะไร ก็โพสมาได้นะครับ ถือว่าช่วยเหลือน้องใหม่ด้วยละกันนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 22-01-2010 เมื่อ 02:00

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ส่วนที่เป็นหูช้างอีกข้างนะครับ คือเจ้าของเก่าเค้าเชื่อมปิดไว้เลยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าท่านใดพอมีหนทางแก้ไขหรือพอมีหูช้างแบ่งให ้บ้างครับ
    และอีกรูปหนึ่งเป็นรูปเบ้าไฟหน้านะครับ คือว่ามันผุจนจะยุ่ยหมดแล้วอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะพอมีขายหรือหาตัวไหนแทนได้บ้างครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 22-01-2010 เมื่อ 02:32

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ดูรูปรถของท่านจนตาลาย ขออนุญาติกลับรูปนะครับ ปวดหัวเลย เอาเบ้าไฟหน้าไปดูก่อน เผื่อจะทำให้อุ่นใจได้บ้าง เดี๋ยวผมมาตอบที่เหลือครับ ไปนอนก่อน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ตื่นซะที นอนไปกี่ชั่วโมงก็ไม่รู้แต่ขวดเบียร์ยังคงวางอยู่หน้ าคอมแถมยังดื่มไม่หมด แปลว่าคืนนี้ผมเพลียจริงๆ เอาละครับท่านเมล์ ผมได้ถือวิสาสะกลับรูปของท่านเพราะผมดูแล้วต้องเอียง คอตามแต่ก็ยังดีกว่าสมัยผมดูป้าแดง ผมต้องตีลังกาดูเลยคราวนั้น เดชะบุญได้สหายท่านSaramanผู้ยิ่งใหญ่กลับรูปให้....

พล่ามมาซะเยอะ ขอแสดงความยินดีกับท่านด้วยที่ได้ครอบครองรถมาสด้าหน ้อย(คนเหนือเขาเรียกกันแบบนี้) ผมได้ศึกษาประวัติของท่านก็น่าสนใจ ท่านมีของที่ผมเคยอยากได้ ผมเคยอยากได้พวกscooterแต่ตอนนี้คงกลบฝันตัวเองเป็นร ถถีบไปแล้ว 555

ผมถือว่าท่านมีความตั้งใจดี เพราะในชั่วโมงนี้ท่านโทรหาผมบ่อยที่สุดแล้วผมก็รับบ ้างไม่รับบ้างเพียงเพื่อทดสอบว่าท่านมีความตั้งใจขนา ดใหน ความเพียรของท่านต่อไปจะนำความเจริญเข้ามาสู่ชีวิตขอ งท่าน สิ่งที่ผมทดสอบท่านมันยังเบาบาง ยังเล็กน้อยกว่าคนที่เขาทำกับผม วันนี้ผมสามารถหลบซ่อนตัวอยู่ในสวนแล้วเช็ดอะไหล่เป็ นงานอดิเรกก็คงมีความสุขดี แต่ว่าก็คงไม่ใช่ท่านวีที่ใครๆรู้จักเป็นแน่แท้

ผมขอเรียนให้ท่านทราบว่า แท้จริงผมก็ช่วยท่านได้ทั้งหมดนั่นแหละ แต่ผมคือสัญลักษณ์ของคนที่ไม่ยอมแพ้ ไม่ใช่สัญลักษณ์ของคนที่มีทุกอย่าง ผมไม่ใช่พ่อค้า ผมแค่คนรักป้าแดง แล้วโลกส่วนตัวของผมก็สูงกว่าใครทั้งปวง (ถามท่านโยได้ว่าติดต่อผมยากพอๆกับไปหาอะไหล่มาสด้าน ั่นแหละ) และก็มีภารกิจในชีวิตเหมือนคนธรรมดาทั่วๆไป

แต่ผมจะช่วยท่านได้แค่บางอย่างเพื่อให้ท่านได้สู้ต่อ ไป ยังมีพี่น้องอีกหลายท่านที่เขาคิดว่าบางแคซอย6คือขุม ทรัพย์แต่จริงๆแล้วไม่ใช่ ถ้าหากมันคือขุมทรัพย์ พระเจ้าจะทำให้ท่านที่มาซื้ออะไหล่จากผมร้องไห้โดยไม ่มีน้ำตาแล้วก็ลงหวายบนแผ่นหลังผมโดยไม่มีบาดแผล ดังนั้นเรามาตกลงกันก่อนว่า ผมจะช่วยท่านตามที่เห็นสมควร บางอย่างผมจะชี้แนะให้ บางอย่างท่านทำเองได้

หากท่านจะซื้อทุกอย่างผมก็ไม่มีปัญหา แต่ผมไม่มีขายให้ เพราะพี่น้องท่านอื่นๆที่ยังคงรอความช่วยเหลือก็ต้อง การสิ่งนั้นเช่นเดียวกัน ดังนั้นก็ต้องกระจายกันไป คนละไม้คนละมือ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ดูรูปรถของท่านจนตาลาย ขออนุญาติกลับรูปนะครับ ปวดหัวเลย เอาเบ้าไฟหน้าไปดูก่อน เผื่อจะทำให้อุ่นใจได้บ้าง เดี๋ยวผมมาตอบที่เหลือครับ ไปนอนก่อน

ตรงเป๊ะเลยครับท่านวี อย่างนี้ผมเริ่มมีกำลังใจในการปั้นเพิ่มขึ้นแล้วครับ ตอนแรงยอมรับเลยว่าท้อสุดๆครับ อันนั้นก็ขาดอันนี้ก็ขาด แต่พอได้รู้จักพี่ๆหลายๆคนในบ้านแห่งนี้ ผมก็รู้สึกไม่ได้อยู่อย่างเดียวดายอีกแล้วครับ ต้องขอบคุณท่านวี ท่านนัน และพี่ๆทุกๆท่าน ที่ได้ให้ความรู้ ความช่วยเหลือ และประโยคให้กำลังใจดีๆที่ทำให้ผมฮึดสู้ต่อไปได้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

1. ถ้วยรองไฟหน้าตามรูป เป็นของเก่าของป้าแดงที่ผมเอามาชุบซิงค์ทำความสะอาดใ ห้เหมือนใหม่ ผิวขรุขระที่ท่านเห็นคือร่องรอยของกาลเวลาที่เกินเยี ยวยา สนิมเล่นงานซะจนผิวเสียแต่ก็ไม่ได้แย่อย่างที่ท่านคิ ด งานใหม่ของป้าแดงผมพ่นสีทับไปเลยเพื่อกันสนิม หากท่านต้องการก็ควรพ่นทับไปด้วยเช่นกัน

2. ฝาไฟท้ายก็มีช่วยได้ครับ เบ้ารองก็พอมีบ้าง แต่ดูแล้วเดี๋ยวท่านก็ต้องร้องถามถึงไฟหรี่หน้า ก็มีทั้งเบ้ารองและไฟหรี่ จะเอาสีใหนก็มีเก็บนิดหน่อย เบ้ารองก็ไม่ได้มาเป็นนางฟ้าตามภาพ ผมเอาเวลาว่างไปชุบซิงค์ให้มันเงางาม กะว่าจะเอาเข้าตู้โชว์ให้ลูกดู หรือไม่ก็ไว้จิบเบียร์เย็นๆดูว่า ป้าแดงทำให้ตูมาไกลขนาดนี้เลยเหรอ ลองถามไถ่แถวๆเชียงใหม่อาจจะมีหลงเหลือบ้าง แต่ถ้ามันมากองอยู่ที่บางแค ผมก็ยอมรับแต่โดยดี 5555

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตื่นซะที นอนไปกี่ชั่วโมงก็ไม่รู้แต่ขวดเบียร์ยังคงวางอยู่หน้ าคอมแถมยังดื่มไม่หมด แปลว่าคืนนี้ผมเพลียจริงๆ เอาละครับท่านเมล์ ผมได้ถือวิสาสะกลับรูปของท่านเพราะผมดูแล้วต้องเอียง คอตามแต่ก็ยังดีกว่าสมัยผมดูป้าแดง ผมต้องตีลังกาดูเลยคราวนั้น เดชะบุญได้สหายท่านSaramanผู้ยิ่งใหญ่กลับรูปให้....

พล่ามมาซะเยอะ ขอแสดงความยินดีกับท่านด้วยที่ได้ครอบครองรถมาสด้าหน ้อย(คนเหนือเขาเรียกกันแบบนี้) ผมได้ศึกษาประวัติของท่านก็น่าสนใจ ท่านมีของที่ผมเคยอยากได้ ผมเคยอยากได้พวกscooterแต่ตอนนี้คงกลบฝันตัวเองเป็นร ถถีบไปแล้ว 555

ผมถือว่าท่านมีความตั้งใจดี เพราะในชั่วโมงนี้ท่านโทรหาผมบ่อยที่สุดแล้วผมก็รับบ ้างไม่รับบ้างเพียงเพื่อทดสอบว่าท่านมีความตั้งใจขนา ดใหน ความเพียรของท่านต่อไปจะนำความเจริญเข้ามาสู่ชีวิตขอ งท่าน สิ่งที่ผมทดสอบท่านมันยังเบาบาง ยังเล็กน้อยกว่าคนที่เขาทำกับผม วันนี้ผมสามารถหลบซ่อนตัวอยู่ในสวนแล้วเช็ดอะไหล่เป็ นงานอดิเรกก็คงมีความสุขดี แต่ว่าก็คงไม่ใช่ท่านวีที่ใครๆรู้จักเป็นแน่แท้

ผมขอเรียนให้ท่านทราบว่า แท้จริงผมก็ช่วยท่านได้ทั้งหมดนั่นแหละ แต่ผมคือสัญลักษณ์ของคนที่ไม่ยอมแพ้ ไม่ใช่สัญลักษณ์ของคนที่มีทุกอย่าง ผมไม่ใช่พ่อค้า ผมแค่คนรักป้าแดง แล้วโลกส่วนตัวของผมก็สูงกว่าใครทั้งปวง (ถามท่านโยได้ว่าติดต่อผมยากพอๆกับไปหาอะไหล่มาสด้าน ั่นแหละ) และก็มีภารกิจในชีวิตเหมือนคนธรรมดาทั่วๆไป

แต่ผมจะช่วยท่านได้แค่บางอย่างเพื่อให้ท่านได้สู้ต่อ ไป ยังมีพี่น้องอีกหลายท่านที่เขาคิดว่าบางแคซอย6คือขุม ทรัพย์แต่จริงๆแล้วไม่ใช่ ถ้าหากมันคือขุมทรัพย์ พระเจ้าจะทำให้ท่านที่มาซื้ออะไหล่จากผมร้องไห้โดยไม ่มีน้ำตาแล้วก็ลงหวายบนแผ่นหลังผมโดยไม่มีบาดแผล ดังนั้นเรามาตกลงกันก่อนว่า ผมจะช่วยท่านตามที่เห็นสมควร บางอย่างผมจะชี้แนะให้ บางอย่างท่านทำเองได้

หากท่านจะซื้อทุกอย่างผมก็ไม่มีปัญหา แต่ผมไม่มีขายให้ เพราะพี่น้องท่านอื่นๆที่ยังคงรอความช่วยเหลือก็ต้อง การสิ่งนั้นเช่นเดียวกัน ดังนั้นก็ต้องกระจายกันไป คนละไม้คนละมือ

รับทราบครับผม อันไหนผมลุยเองได้ผมก็พร้อมอยู่แล้วครับผม ความสุขและความสนุก ผมว่าก็ตอนที่ได้วิ่งหาอะไหล่และก็ได้เห็นการเจริญเต ิบโตของเจ้าตัวเล็กนี่แหละครับ โดยเฉพาะการที่เราได้ปั้นรถเองนี่แหละช่างน่าภูมิใจจ ริงๆครับ

ปล. ผมขออนุญาติถือเอาคำว่า มาสด้าหน้อย เป็นชื่อรถผมเลยนะครับท่านวี

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

3. ผมมีรูปที่เคยเปิดเผยให้ท่านโยดูคนเดียว วันนี้ก็คงไม่ต้องปิดกันแล้ว ส่วนมากก็ได้มาจากสหายท่านหนึ่งที่ไม่เคยคุยกันมาก่อ น แต่ท่านรู้แล้วว่าผมเป็นใคร 555 คงได้ไปแนะนำตัวเสียทีว่าที่ผ่านมา ไม่ได้ตั้งใจจะปิดซ่อนเร้น ตั้งใจจะทำรถกันให้เสร็จแล้วหายไปจากthaiscooterแต่ก ็อย่างที่เคยเขียนเรียนไว้ ถนนแห่งมิตรภาพไม่ได้มีให้ใครผู้ใดผู้เดียวครอบครอง อะไหล่ของท่านที่ผมได้รับความอนุเคราห์มาช่วยคนได้เป ็นจำนวนมาก ป้าแดงเป็นคุณนายแดงอย่างทุกวันนี้ก็เพราะท่าน เป็นบุญคุณอย่างล้นหลามในความกรุณา ผมคงไม่ไปแข่งอะไรกับท่านแค่อยากจะช่วยพี่น้องของป้า แดงในคราวคับขัน วันข้างหน้าคงได้คารวะท่านตัวเป็นๆ

ภาพนี้ผมเรียกว่า กาละมังKOITO ทำให้ผมไม่สามารถซักผ้าได้หลายวัน

ส่วนภาพนี้ผมตั้งชื่อไว้ว่า ภาพที่นำพาความยุ่งยากเข้ามาในชีวิต เพราะมันมาซ่อนตัวอยู่ในบางแคหมดแล้ว

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    รับทราบครับผม อันไหนผมลุยเองได้ผมก็พร้อมอยู่แล้วครับผม ความสุขและความสนุก ผมว่าก็ตอนที่ได้วิ่งหาอะไหล่และก็ได้เห็นการเจริญเต ิบโตของเจ้าตัวเล็กนี่แหละครับ โดยเฉพาะการที่เราได้ปั้นรถเองนี่แหละช่างน่าภูมิใจจ ริงๆครับ

ปล. ผมขออนุญาติถือเอาคำว่า มาสด้าหน้อย เป็นชื่อรถผมเลยนะครับท่านวี
    งั้นผมก็ได้รับเกียรติจากท่านแล้ว มาสด้าหน้อยของท่านต้องปลอดภัยแน่ๆ เพียรขยันหน่อย ป้าแดงก็จะช่วยเผยข้าวของทีละนิดให้มาสด้าหน้อยได้อุ ่นใจแน่ ผมเห็นความเจริญเติบโตของป้าแดงตั้งแต่วันแรกจนถึงวั นนี้แล้วหายเหนื่อย ท่านก็ควรรู้สึกเช่นกัน อย่าโหมทุกอย่างลงที่รถ ผมให้ขุมทรัพย์ในการทำรถของท่านคือ

วิเคราห์มาสด้าหน้อยว่า น้องหน้อยมีปัญหาอะไร วิ่งได้ขนาดใหน เครื่องยนต์+ช่วงล่างโอเคมั้ย ทำเครื่อง ทำทะเบียนให้เรียบร้อย ส่วนอะไหล่ต่างๆขาดเหลืออะไรมันเป็นเรื่องของความบัน เทิง ท่านหาไม่ได้บางแคพอหาให้ได้ 5555

ขอบคุณ
    0

1. ถ้วยรองไฟหน้าตามรูป เป็นของเก่าของป้าแดงที่ผมเอามาชุบซิงค์ทำความสะอาดใ ห้เหมือนใหม่ ผิวขรุขระที่ท่านเห็นคือร่องรอยของกาลเวลาที่เกินเยี ยวยา สนิมเล่นงานซะจนผิวเสียแต่ก็ไม่ได้แย่อย่างที่ท่านคิ ด งานใหม่ของป้าแดงผมพ่นสีทับไปเลยเพื่อกันสนิม หากท่านต้องการก็ควรพ่นทับไปด้วยเช่นกัน

2. ฝาไฟท้ายก็มีช่วยได้ครับ เบ้ารองก็พอมีบ้าง แต่ดูแล้วเดี๋ยวท่านก็ต้องร้องถามถึงไฟหรี่หน้า ก็มีทั้งเบ้ารองและไฟหรี่ จะเอาสีใหนก็มีเก็บนิดหน่อย เบ้ารองก็ไม่ได้มาเป็นนางฟ้าตามภาพ ผมเอาเวลาว่างไปชุบซิงค์ให้มันเงางาม กะว่าจะเอาเข้าตู้โชว์ให้ลูกดู หรือไม่ก็ไว้จิบเบียร์เย็นๆดูว่า ป้าแดงทำให้ตูมาไกลขนาดนี้เลยเหรอ ลองถามไถ่แถวๆเชียงใหม่อาจจะมีหลงเหลือบ้าง แต่ถ้ามันมากองอยู่ที่บางแค ผมก็ยอมรับแต่โดยดี 5555

ท่านวีช่างฟันธงถูกเป๊ะเลยครับท่าน ชุดไฟหรี่หน้าไม่มีจริงๆครับผม ส่วนเรื่องอะไหล่จากเชียงใหม่ก็มีหลายๆท่าน เช่นท่านพัตจากอู่พัต ได้กระซิบผมมาว่าท่านวีก็ได้ขนอะไหล่ไปบ้างแต่ก็ไม่เ ท่าไหร่ ก็แค่ถ้าอะไหล่ที่ขนไปเป็นอาวุทสงคราม ป่านนี้ที่บางแคก็คงเป็นคลังแสงไปแล้วครับท่าน พี่ๆทุกๆท่านที่ผมได้รู้จักพานผบมาล้วนแล้วแต่รู้จัก ท่านวีทั้งหมดเลยครับ เค้ายังกล่าวขาลกันอีกว่าทั่วประเทศไทยท่านวีคงเสาะแ สวงหามาจนหมดแล้วครับท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เช้าวันนี้ผมคงหมดเวลาเพียงเท่านี้ ขอตัวไปตรวจคุณนายแดงก่อน เขาลือกันว่าป้าแดงสวยมาก ขอไปดูให้เห็นกับตาว่าอีสาวบ้านนานะเหรอที่จะสวย เอาเป็นว่าจุดต่างๆที่ท่านร้องขอ ผมขอทยอยโพสให้ท่านได้ดู ให้ท่านได้อุ่นใจ แต่รับรองว่า ผมจะช่วยท่านครับ วันนี้ขอบคุณมากที่อ่านที่ผมพล่ามมาซะเยอะ แต่ว่ามันมีรหัสอยู่ในทุกตัวอักษร ใครอ่านเข้าใจก็ลึกซึ้ง ใครอ่านผ่านๆก็จะรำคาญ ถ้าท่านรู้จักjodeciจากบล็อกของผม ท่านก็จะรู้ว่ามันก็ไม่ง่ายที่จะมายืนตรงนี้ แต่วันนี้ผมเป็นสัญลักษณ์ของคนไม่ยอมแพ้ ฟังผมหน่อยละกัน 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    ท่านวีช่างฟันธงถูกเป๊ะเลยครับท่าน ชุดไฟหรี่หน้าไม่มีจริงๆครับผม ส่วนเรื่องอะไหล่จากเชียงใหม่ก็มีหลายๆท่าน เช่นท่านพัตจากอู่พัต ได้กระซิบผมมาว่าท่านวีก็ได้ขนอะไหล่ไปบ้างแต่ก็ไม่เ ท่าไหร่ ก็แค่ถ้าอะไหล่ที่ขนไปเป็นอาวุทสงคราม ป่านนี้ที่บางแคก็คงเป็นคลังแสงไปแล้วครับท่าน พี่ๆทุกๆท่านที่ผมได้รู้จักพานผบมาล้วนแล้วแต่รู้จัก ท่านวีทั้งหมดเลยครับ เค้ายังกล่าวขาลกันอีกว่าทั่วประเทศไทยท่านวีคงเสาะแ สวงหามาจนหมดแล้วครับท่าน
    ท่านพัตรเป็นสหายรุ่นพี่ที่ผมนับถือ ผมเคยขับผ่านอนาจักรของท่านได้แต่ชะเง้อมอง บารมีของท่านช่วยให้ผมสามารถมาไกลขนาดนี้ ความเมตตาของท่านยังคงประทับใจไม่รู้ลืม แนวทางในการค้าขายของท่านผมก็นำมาใช้ในการส่งตราสารใ ห้สหาย ท่านเป็นคนที่แพ็คของสวยมาก ลายมือสวย ผมยังเก็บกล่องที่ท่านส่งมาไว้อยู่ ท่านเป็นคนแรกที่ผมโทรไปถามเรื่องมาสด้า800แต่ไม่สมห วัง แต่ท่านก็ช่วยเรื่องอื่นแทน หากท่านพัตรแนะนำมาแบบนี้ ผมก็ยินดีช่วยเหลือเต็มที่ เพราะท่านมีบุญคุณกับผมและป้าแดง

ปล. ลายเซนต์familiaบนฝากระโปรงป้าแดงก็ได้มาจากการถ่ายร ูปของท่านพัตรในกระทู้ของท่าน เสียดายที่ไม่ได้ครอบครองแต่เอารูปมาต่อยอดทำphotosh opส่งร้านสร้างสรรค์ผลงานต่อ ท่านจะว่าอะไรมั้ยเนี่ย 5555

ปลล. พี่ๆที่ท่านหมายถึง พูดถึงผมทางด้านใด ด้านความบ้าบอ หรือ ด้านความบ้าคลั่ง 5555

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่วีครับ ผมขอเพิ่มไฟหรี่ครับ ของผมแตกซะแล้ววว.
    ... อ้วนซ่า ....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    พี่วีครับ ผมขอเพิ่มไฟหรี่ครับ ของผมแตกซะแล้ววว.
    ผมยังไม่ลืมในสิ่งที่ท่านเดวิสร้องขอนะครับ ยังจำได้อยู่ รอผมเคลียร์งานป้าแดงแป๊ปนึง ผมลุยช่วยท่านเต็มที่ ท่านจะทำแตกอีกซักกี่ดวงก็ได้ครับ ผมไม่ห่วง แต่ผมห่วงคุณลูกสาวตัวจิ๋วของผมมากกว่าครับ เผลอไม่ได้เลยยยยยยย (เอาอะไหล่ที่หายากที่สุดในยุคหนึ่งมาแทะเล่น ผมโมโหมาก รุ่งเช้าไปซื้อมาถุงใหญ่ๆถุงหนึ่ง มีปัญญาแทะก็แทะไป)

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

3. ผมมีรูปที่เคยเปิดเผยให้ท่านโยดูคนเดียว วันนี้ก็คงไม่ต้องปิดกันแล้ว ส่วนมากก็ได้มาจากสหายท่านหนึ่งที่ไม่เคยคุยกันมาก่อ น แต่ท่านรู้แล้วว่าผมเป็นใคร 555 คงได้ไปแนะนำตัวเสียทีว่าที่ผ่านมา ไม่ได้ตั้งใจจะปิดซ่อนเร้น ตั้งใจจะทำรถกันให้เสร็จแล้วหายไปจากthaiscooterแต่ก ็อย่างที่เคยเขียนเรียนไว้ ถนนแห่งมิตรภาพไม่ได้มีให้ใครผู้ใดผู้เดียวครอบครอง อะไหล่ของท่านที่ผมได้รับความอนุเคราห์มาช่วยคนได้เป ็นจำนวนมาก ป้าแดงเป็นคุณนายแดงอย่างทุกวันนี้ก็เพราะท่าน เป็นบุญคุณอย่างล้นหลามในความกรุณา ผมคงไม่ไปแข่งอะไรกับท่านแค่อยากจะช่วยพี่น้องของป้า แดงในคราวคับขัน วันข้างหน้าคงได้คารวะท่านตัวเป็นๆ

ภาพนี้ผมเรียกว่า กาละมังKOITO ทำให้ผมไม่สามารถซักผ้าได้หลายวัน

ส่วนภาพนี้ผมตั้งชื่อไว้ว่า ภาพที่นำพาความยุ่งยากเข้ามาในชีวิต เพราะมันมาซ่อนตัวอยู่ในบางแคหมดแล้ว

มันน่าเอามาทุบเล่นจริงๆ เต็มกะระมังเลยน่ะท่าน อิอิ

Bookmarks