เรื่องyamaha yl2 ถามหน่อยผู้รู้ช่วยตอบที

ชื่อกระทู้: เรื่องyamaha yl2 ถามหน่อยผู้รู้ช่วยตอบที

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องyamaha yl2 ถามหน่อยผู้รู้ช่วยตอบที

รถผมจอดแล้วมีน้ำมันแดงๆไหลออกมาจากฝั่งคาร์บูมันจะเ ป็นไรไหมครับ

ไหลมาไม่มากเท่าไหร่

Member
    ขอบคุณ
    0

ตอบหน่อยคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ไม่ทราบว่าไหลออกมาจากตรงไหนครับ ที่ปากคาร์บู หรือ ที่ขอบคาร์บูที่ประกบส่วนบนกับส่วนล่าง ลักษณะของการไหลละครับ
    แค่ซึมๆ ไหลไม่หยุด หรือ มีแค่ไม่กี่หยดเหดียวก็หยุด มีรูปมะครับ ถ้ามีจะดีมาก

ถ้าเป็นที่ปากคาร์บู อาจมีบ้างครับเป็นธรรมดาของรถ2จังหวะ รถผมก็เป็น น้ำมันจะไหลออกมานิดหน่อยไม่กี่หยดเหดียวก็หยุด
    ถ้าเป็นที่่ขอบคาร์บู ซีลถ้าจะมีปัญหาครับ อาจจะรั่วนิดหน่อย แก้โดยถอดคาร์บูออกมารวดล้าง
    ทำความสะอาดด้วยเลย แล้วก็เปลี่ยนซีลใหม่ ถ้ายังไม่หายก็ตัดประเก็นหนังไก่รองซีล
    ทั้งด้านบนและข้างล้าง ถ้ายังไม่หายก็อัดกาวทรีบอดสีเทาเลย(วิถีสุดท้ายไม่แ นะนำเพราะจำทำให้ถอดยาก)
    [SIZE=3]สูตร ฟิสิก 2TกำลังD

รถทุกคัน น้ำมันทุกหยด อย่าใช้ทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า ขุดเจาะเหนื่อยยาก ลำบากหนักหนา สงสารบรรดา คนไม่มีตัง...

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rally2000 อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่าไหลออกมาจากตรงไหนครับ ที่ปากคาร์บู หรือ ที่ขอบคาร์บูที่ประกบส่วนบนกับส่วนล่าง ลักษณะของการไหลละครับ
    แค่ซึมๆ ไหลไม่หยุด หรือ มีแค่ไม่กี่หยดเหดียวก็หยุด มีรูปมะครับ ถ้ามีจะดีมาก

ถ้าเป็นที่ปากคาร์บู อาจมีบ้างครับเป็นธรรมดาของรถ2จังหวะ รถผมก็เป็น น้ำมันจะไหลออกมานิดหน่อยไม่กี่หยดเหดียวก็หยุด
    ถ้าเป็นที่่ขอบคาร์บู ซีลถ้าจะมีปัญหาครับ อาจจะรั่วนิดหน่อย แก้โดยถอดคาร์บูออกมารวดล้าง
    ทำความสะอาดด้วยเลย แล้วก็เปลี่ยนซีลใหม่ ถ้ายังไม่หายก็ตัดประเก็นหนังไก่รองซีล
    ทั้งด้านบนและข้างล้าง ถ้ายังไม่หายก็อัดกาวทรีบอดสีเทาเลย(วิถีสุดท้ายไม่แ นะนำเพราะจำทำให้ถอดยาก)
    สุดยอดแนะนำดีมากขอบคุณครับ

เออมันหยดแค่หยดเดียวแล้วก็ซึมๆนิดหน่อยคับ

ไมมากเดียวจะเอารูปมาให้ดูนะมาตอบด้วยนะครับ

ขอบคุณอีกทีครับ

Bookmarks