แลม ควันออกเยอะผิดปกติ (แบบว่า เคยเห็น เขามาพ่นยาฆ่ายุงไหม)

ชื่อกระทู้: แลม ควันออกเยอะผิดปกติ (แบบว่า เคยเห็น เขามาพ่นยาฆ่ายุงไหม)

Senior Member
    สถานที่
    MahasarakhaM Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แลม ควันออกเยอะผิดปกติ (แบบว่า เคยเห็น เขามาพ่นยาฆ่ายุงไหม)

เจ้าแลมผม อยู่เฉยๆก็ควันขาวออกมามากเป็นพิเศษ ก็คิดในใจ ซีนข้อเหวี่ยงรั่ว เปล่าิ่ัน้อ
    เลยไปเติมน้ำมันเพิ่มอีก 50 บาท ยังออกเยอะเท่าเดิม
    เลยจอดเดินเบาไว้สักพักใหญ่ จนควันไม่ค่อยออก จากนั้นขับไปเรื่อยๆ ก็ไม่ออกอีกเลย
    เลยสงสัยว่า ซีนข้อเหวี่ยงรั่ว หรือเปล่า แล้วมันกินน้ำมันเครื่องไปเยอะ จนน้ำมันเครื่องขึ้นมาไม่ถึงช่วงข้อเหวี่ยง แล้ว ควันมันเลยไม่ค่อยออก
    พี่ๆน้องผู้มีประสบการณ์ คิดว่าเป็นเพราะซีนข้อเหวี่ยงรั่วหรือเปล่า ครับ

เพชรชี่ 084-0308720

ธนาคาร กสิกรไทย
    เลขที่บัญชี 735-2-78390-5
    ชื่อบัญชี MR. PETCH DUANGVIANGKHAM

Senior Member
    สถานที่
    MahasarakhaM Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ไม่มีคนตอบ
    สงสัยรั่วแน่นอน เพราะ ถ่ายน้ำมันเครื่องออกมาเหลือน้อยเหลือเกิน

เพชรชี่ 084-0308720

ธนาคาร กสิกรไทย
    เลขที่บัญชี 735-2-78390-5
    ชื่อบัญชี MR. PETCH DUANGVIANGKHAM

Qualified Member แลม`300's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ petchto อ่านข้อความ
    เจ้าแลมผม อยู่เฉยๆก็ควันขาวออกมามากเป็นพิเศษ ก็คิดในใจ ซีนข้อเหวี่ยงรั่ว เปล่าิ่ัน้อ
    เลยไปเติมน้ำมันเพิ่มอีก 50 บาท ยังออกเยอะเท่าเดิม
    เลยจอดเดินเบาไว้สักพักใหญ่ จนควันไม่ค่อยออก จากนั้นขับไปเรื่อยๆ ก็ไม่ออกอีกเลย
    เลยสงสัยว่า ซีนข้อเหวี่ยงรั่ว หรือเปล่า แล้วมันกินน้ำมันเครื่องไปเยอะ จนน้ำมันเครื่องขึ้นมาไม่ถึงช่วงข้อเหวี่ยง แล้ว ควันมันเลยไม่ค่อยออก
    พี่ๆน้องผู้มีประสบการณ์ คิดว่าเป็นเพราะซีนข้อเหวี่ยงรั่วหรือเปล่า ครับ

100% ครับ ซีนข้อเหวี่ยงรั่ว รีบแก้ไขนะครับ ไม่งั้นอาจลามได้ e11

Bookmarks