อาจารย์ขา..หนูอายเขา

ชื่อกระทู้: อาจารย์ขา..หนูอายเขา

Member fender's Avatar
    สถานที่
    มา ลย ตย มย คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อาจารย์ขา..หนูอายเขา

อาจารย์ ..... : " เป็นไรไปล่ะหนู ร้องไห้ทำไม " อาจารย์ถามด้วยความห่วงใย

นศ.หญิง ... : " เจ้าหน้าที่ฝ่ายทะเบียนเขาพิมพ์นามสกุลหนูผิดค่ะ ... หนูอายเขา "

อาจารย์ ..... : " แล้วนามสกุลหนูว่าอย่างไรล่ะ ? "

นศ.หญิง ... : " **บหอม " ค่ะ ...

อาจารย์ ..... : " อ๋อ ... เขาคงลืมเติม บอ-ไบ-ไม้ ล่ะซิน่ะ "

นศ.หญิง ... : " ไม่ใช่ค่ะ ... เขาเติมไม้เอกตรง บอ-ไบ-ไม้ ค่ะ ..
    นศ.หญิง ... : "โฮ..โฮ..โฮ....หนูอายเค้า...โฮ...โฮ...โฮ"

อาจารย์ ..... : ( .................................................. ... )

ถ้าคุณเป็นอาจารย์ ... คุณจะพูดว่ายังไงต่ออ่ะ ... ลองเติมคำในช่องว่างกันหน่อยสิ 55

--------------------
    ผลเดื่อเมื่อสุกไซร้ มีพรรณ
    ภายนอกแดงดูฉัน ชาดบ้าย
    ภายในย่อมแมลงวัน หนอนบ่อน
    ดุจดังคนใจร้าย นอกนั้นดูงาม

Member fender's Avatar
    สถานที่
    มา ลย ตย มย คลับ
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวอาจารย์พิสูจให้ว่าหอมไม่หอม...อิอิ
    ผลเดื่อเมื่อสุกไซร้ มีพรรณ
    ภายนอกแดงดูฉัน ชาดบ้าย
    ภายในย่อมแมลงวัน หนอนบ่อน
    ดุจดังคนใจร้าย นอกนั้นดูงาม

Bookmarks