จะปลุก 800 สภาพนี้ เรียนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยว่าไหวไหมครับ (อะหลั่ยที่ขาดหายากไหมครับ) - หน้า 2

ชื่อกระทู้: จะปลุก 800 สภาพนี้ เรียนท่านผู้รู้แนะนำหน่อยว่าไหวไหมครับ (อะหลั่ยที่ขาดหายากไหมครับ)

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    โอ้ยพี่น้อง...รถแปดแรง ของท่านพี่ทั้งหลายยังคงดูสภาพดีกว่าผมเยอะคับ
    แนบเอกสาร 1556714แนบเอกสาร 1556716ผมยังไม่ท้อเลย มีท่านพี่หลายคนเป็นกำลังใจได้เยอะเลย มีคนคุยให้คำปรึกษา
    อย่าท้อคับพี่น้อง มันสมกับการรอคอยนะครับ...เป็นกำลังใจให้ ทุกคนคับ
    สู้ๆๆคับ 555+
    ต้องไปอ่านกระทู้ อย่าพึ่งหยุดเพราะผมพึ่งเริ่มครับ ป้าแดงของผมยังมีอุปสรรคเลย ชาตินี้เสร็จแน่นอนครับ 5555

Senior Member superman90's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โอ เค ชาตินี้ก็ชาตินี้ สู้ ๆ ครับ
    บันทึกของเสด็จในกรมหลวงชุมพร เขตรอุดมศักดิ์
    เจอบันทึกนี้ให้เอาคำต่อไปนี้ของกูไปประกาศให้คนรู้ว ่า
    " กูกรมหลวงชุมพรเขตรอุดมศักดิ์ "
    " ผู้เป็นโอรสของพระปิยมหาราช ขอประกาศให้พวกคุณรับรู้ไว้ว่า
    แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษ ได้เอาเลือดเอาเนื้อเอาชีวิตแลกไว้
    ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ฤา กระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม
    จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็ว
    ก่อนที่ที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตรให้หมดเสนียด ของแผ่นดินสยาม
    อันเป็นที่รักของกู
    ตราบใดที่คำว่า "อาภากร"
    ยังยืนหยัดอยู่ในโลก กูจะรักษาผืนแผ่นดินสยามของกู
    ลูกหลานทั้งหลาย แผ่นดินใดให้เรากำเนิดมา
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น
    แผ่นดินใดที่ให้ซุกหัวนอน ให้ความร่มเย็นเป็นสุข
    มิให้อนาทรร้อนใจ จงซื่อสัตย์ต่อแผ่นดินนั้น "
    *ประชาธิปไตย ใช่แค่จักพูด เข้าใจแล้วฤา ถึงเอ่ยอ้าง*

จ้า....พ่อคนดี ขี่หมู

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ superman90 อ่านข้อความ

สภาพ แบบนี้ ดีกว่ารถผมตั้งเยอะนะครับ ทำต่อเถอะครับ อยากให้มี รถสวยๆเพิ่ม

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ superman90 อ่านข้อความ
    โอ เค ชาตินี้ก็ชาตินี้ สู้ ๆ ครับ
    เป็นกำลังใจให้ท่านครับ ทำไปเรื่อยๆครับ ขาดเหลืออะไรก็ลองโพสๆดู อะไรที่มีก็ช่วยเหลือให้ได้ครับ อะไรที่ขาดก็ไปหาให้ได้ครับ อะไรที่ไม่มีเลยจริงๆเดี๋ยวไปค้นให้ครับ พี่น้องของเราในนี้หลายท่านก็มีอะไหล่เก็บๆกันเยอะคร ับ แบ่งๆกันไปแต่ท่านอย่าทิ้งรถนะ ตอนนี้มาสด้า800+1000มาแรงมาก ผมเห็นราคาหงายหลังแล้วตื่นมาขอยาดมก่อนเลย รถอะไรเนี่ย แพงจริงๆ (มีแต่คนสมน้ำหน้าผม ก็เมิงนั่นแหละตัวดี ล้อเล่นนะครับ 5555)

ตอนนี้ผมอยู่ในโหมดเรือเกลืออยู่ แต่เป็นเรือเกลือที่ใช้เครื่องนิวเคลียร์ในการขับเคล ื่อนนะครับ อยู่ในโหมดเฉื่อยแต่ถ้าสตาร์ททีก็full speed aheadครับ

Bookmarks