เพชรบุรี -- หัวหิน 7 กุมภาพันธ์ นี้ เจอกัน <<<รายละเอียดด้านใน>>>

ชื่อกระทู้: เพชรบุรี -- หัวหิน 7 กุมภาพันธ์ นี้ เจอกัน <<<รายละเอียดด้านใน>>>

_I_aM_pLaY_BoY_ Nt_design's Avatar
    สถานที่
    PHETCHBURI SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

Wink เพชรบุรี -- หัวหิน 7 กุมภาพันธ์ นี้ เจอกัน <<<รายละเอียดด้านใน>>>

Name:  7เธเธž-Web.jpg
Views: 270
Size:  117.9 KB

พวกเรารอ คุณอยู่ครับ โทรมา หรือ ทิ้งเบอร์ก็ได้

เพิ่งไปเที่ยวเพชรบุรีและหัวหินมาครับ ไปดูเพลินวาน บรรยากาศเมืองเก่าขี่รถเล่นดูคลาสสิคมากๆครับ
    ขายกระเป๋าสตางค์Lambrettaของแท้ครับ100% ตามลิงค์http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=417134&p=4073380#post4073380
    ขายรองเท้าBirkenstock ของเยอรมันแท้ๆ100% ตามลิงค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...867#post527086
    ขายโมเดลรถเวสป้า ของMaisto ตามลิงค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...6592&highlight=
    เสื้อVESPA สกรีนสวยๆครับ http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521266&p=5546398#post5546398
    เสื้อวินเทจยุค 2499 ครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...96#post8941796
    084-2613456 ฝนครับ
    รถแก่ๆ สเปคเดิมๆสไตล์ที่เป็นตัวเรา ชอบอะไรก็ใส่มันไป ดูแล้วมีความสุข
    นาย สรรพาวุธ
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ บัญชี7932208726
    โอนแล้วโทรแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

T@nOo ScOoter CluB OonjikunG's Avatar
    สถานที่
    Phetchburi Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ unionjack อ่านข้อความ
    เพิ่งไปเที่ยวเพชรบุรีและหัวหินมาครับ ไปดูเพลินวาน บรรยากาศเมืองเก่าขี่รถเล่นดูคลาสสิคมากๆครับ
    จากไหนครับนี่จะมาก็แวะเวียนไม่มีบอกกล่าวเลย เผื่อมีโอกาสได้ต้อนรับ อิอิ ถ้ายังไงขอเชิญมาเรื่อยๆ นะครับ จังหวัดเพชรบุรีที่เที่ยวสวยๆ เยอะแยะมากมายครับ เชิญเลยครับผม

E-mail : [email protected] // Tel. 081 - 5718900 < ตานู๋ >
    Facebook : [email protected] // [email protected]

ชื่อบัญชี นายวีรพล ยิ้มแย้ม (Weerapon Yimyam)
    เลขที่บัญชี 118-2-14300-6 (ออมทรัพย์)
    ธนาคารยูโอบี จำกัด (มหาชน)
    สาขาเพชรบุรี

Senior Member cacarot's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปด้วยคนครับ แต่ไม่รู้ว่าจะได้รถมาทันขี่ไปเที่ยวหรือป่าว ลุ้นสุดตัวเลยเรา

T@nOo ScOoter CluB OonjikunG's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cacarot อ่านข้อความ
    ไปด้วยคนครับ แต่ไม่รู้ว่าจะได้รถมาทันขี่ไปเที่ยวหรือป่าว ลุ้นสุดตัวเลยเรา
    อีกนิดเดียวพี่... พี่ใจร้อนผมก็ร้อนด้วย มีสมาชิกเพิ่มขึ้นจะได้สนุกๆ นับถอยหลังเลยดีกว่ามั้ย หิหิ

E-mail : [email protected] // Tel. 081 - 5718900 < ตานู๋ >
    Facebook : [email protected] // [email protected]

ชื่อบัญชี นายวีรพล ยิ้มแย้ม (Weerapon Yimyam)
    เลขที่บัญชี 118-2-14300-6 (ออมทรัพย์)

T.U.K. Shoes.com LAMBRETT.U.K.'s Avatar
    สถานที่
    The Modsfather
    ขอบคุณ
    0

จริง ๆ อยากไปด้วยนะ
    แต่รถของเรากระจอก มากๆ เลย
    แลม 3 ทีวีของเราก้อจอดพังอยู่ ทะเบียนก้อขาดต่อมา 2 ปีกว่า
    เวสป้า 90 ของเเรา ก้อขี่ไม่มันออกถนนใหญ่ไม่ดี ทะเบียนก้อจะขาดอีก 2 วันนี้และ
    เวสป้า 64 ทะเบียนขาดมา ปีกว่า ก้อมีแต่ของปลอม สู้ 64 ราคา 90000 บาท ไม่ได้เล้ย
    เห็นมะ ของเรามีแต่รถกระจอก ๆ ห่วย ๆ เก่า ๆ ไม่เชื่อดูรูปดิ
    เลยขอตัวไม่ไปดีกว่า เหอ ๆ ๆ
    รอซื้อคันใหม่อีกคันก่อนค่อยไปออกเที่ยวกันละกันนะคร ับ 64 ซุปเปอร์เทพ ราคา 90000 บาท

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LAMBRETT.U.K. : 02-02-2010 เมื่อ 10:37
    The
    Modsfather
    Scooter Gang
    Thayang+Cha-Amm+Hua-Hin

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Angry

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAMBRETT.U.K. อ่านข้อความ
    จริง ๆ อยากไปด้วยนะ
    แต่รถของเรากระจอก มากๆ เลย
    แลม 3 ทีวีของเราก้อจอดพังอยู่ ทะเบียนก้อขาดต่อมา 2 ปีกว่า
    เวสป้า 90 ของเเรา ก้อขี่ไม่มันออกถนนใหญ่ไม่ดี ทะเบียนก้อจะขาดอีก 2 วันนี้และ
    เวสป้า 64 ทะเบียนขาดมา ปีกว่า ก้อมีแต่ของปลอม สู้ 64 ราคา 90000 บาท ไม่ได้เล้ย
    เห็นมะ ของเรามีแต่รถกระจอก ๆ ห่วย ๆ เก่า ๆ ไม่เชื่อดูรูปดิ
    เลยขอตัวไม่ไปดีกว่า เหอ ๆ ๆ
    รอซื้อคันใหม่อีกคันก่อนค่อยไปออกเที่ยวกันละกันนะคร ับ 64 ซุปเปอร์เทพ ราคา 90000 บาท
    ขอโทดนะครับ...ไม่ทราบว่าที่พูดแบบนี้เพื่อ ???? ผมไม่เข้าใจความหมายแต่ผมรู้สึกไม่ค่อยดีครับ ถ้ายังไงส่งสัญญาณด้วยว่าคุณคิดอะไรยังไงอยู่ ผมว่าผมไม่เคยรู้จักคุณนะ และถ้าผมรู้จักคุณผมคิดว่าคุณก็ไม่สมควรที่จะพูดแบบน ี้

และที่สำคัญผมก็ไม่ได้ใส่ใจในตัวเงินว่ารถผมราคาเท่า ไร แต่ผมสนใจสิ่งที่ผมได้รับจากการที่ผมเสียเงินไปมากกว ่า แค่ทุกวันนี้มีความสุขในสิ่งที่ชอบก็พอใจและ

ส่วนการไปทริปเล็กๆ ของพวกผมก็ไมได้ใส่ใจอะไรว่ารถใครจะแพงจะถูกจะเป็นยั งไง ผมแค่อยากมีเพื่อนมีพี่มีน้องที่ชอบรถเวสป้าเหมือนกั นและขี่ไปเที่ยวเล่นด้วยกัน และก็ไม่ย้ำว่าจะต้องเวสป้า เพราะผมมีน้องที่ขี่ฟีโน่ผมก็ยังชวนไป ทำไมหรอ ไมได้ขี่เวสป้าเค้าไม่ใช่พี่ใช่น้องใช่เพื่อนของคูณห รอ คนเราเคยผ่านสิ่งที่ตัวเองไม่เคยมีไม่เคยเป็นมาก่อนด ้วยกันทั้งนั้นอย่าไปหยามเหยียบคนอื่นดีที่สุด

ผมไม่ใช่คนเล่นรถ ผมไม่ได้ซื้อรถมาเพื่อจะทำธุรกิจ ผมไม่ใช่คนมีเงิน ผมคือคนที่หลงไหลในคำว่าเวสป้า กว่าจะได้รถคันนี้มาก็เกือบ 5 ปีที่ผมเก็บเงิน ผมไม่รู้ใครมองผมยังไง แต่ผมไม่เคยลืมสิ่งที่ผมเป็น

Senior Member phetcburi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ OonjikunG อ่านข้อความ
    ขอโทดนะครับ...ไม่ทราบว่าที่พูดแบบนี้เพื่อ ???? ผมไม่เข้าใจความหมายแต่ผมรู้สึกไม่ค่อยดีครับ ถ้ายังไงส่งสัญญาณด้วยว่าคุณคิดอะไรยังไงอยู่ ผมว่าผมไม่เคยรู้จักคุณนะ และถ้าผมรู้จักคุณผมคิดว่าคุณก็ไม่สมควรที่จะพูดแบบน ี้

และที่สำคัญผมก็ไม่ได้ใส่ใจในตัวเงินว่ารถผมราคาเท่า ไร แต่ผมสนใจสิ่งที่ผมได้รับจากการที่ผมเสียเงินไปมากกว ่า แค่ทุกวันนี้มีความสุขในสิ่งที่ชอบก็พอใจและ

ส่วนการไปทริปเล็กๆ ของพวกผมก็ไมได้ใส่ใจอะไรว่ารถใครจะแพงจะถูกจะเป็นยั งไง ผมแค่อยากมีเพื่อนมีพี่มีน้องที่ชอบรถเวสป้าเหมือนกั นและขี่ไปเที่ยวเล่นด้วยกัน และก็ไม่ย้ำว่าจะต้องเวสป้า เพราะผมมีน้องที่ขี่ฟีโน่ผมก็ยังชวนไป ทำไมหรอ ไมได้ขี่เวสป้าเค้าไม่ใช่พี่ใช่น้องใช่เพื่อนของคูณห รอ คนเราเคยผ่านสิ่งที่ตัวเองไม่เคยมีไม่เคยเป็นมาก่อนด ้วยกันทั้งนั้นอย่าไปหยามเหยียบคนอื่นดีที่สุด

ผมไม่ใช่คนเล่นรถ ผมไม่ได้ซื้อรถมาเพื่อจะทำธุรกิจ ผมไม่ใช่คนมีเงิน ผมคือคนที่หลงไหลในคำว่าเวสป้า กว่าจะได้รถคันนี้มาก็เกือบ 5 ปีที่ผมเก็บเงิน ผมไม่รู้ใครมองผมยังไง แต่ผมไม่เคยลืมสิ่งที่ผมเป็น
    ได้ใจมากมาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phetcburi : 02-02-2010 เมื่อ 18:26 เหตุผล: เพราะรถผมก็ bako หรือจะเอาโรตี ครับ เดียวไปส่ง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phetcburi อ่านข้อความ
    ได้ใจมากมาย
    คนเรามันต้องคิดให้มากๆ ไม่ใช่คิดอะไรตื้นๆ ถ้ากระนั้นอย่าพูดและแสดงออกมาจะดีกว่าจิงมั้ย e11

Junior Member appila 888's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หน้าสน

ผมไปด้วยได้ไหมครับผมไม่รู้จักไครเลยครับพอดีพึ่งมีv espaครับ 64 อินเดีย px 150e อินเดียพอเข้ากลุ่มได้ไหมครับ

รูป รูป  

Senior Member phetcburi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็ไปด้วยครับ กะว่า จะไปแจก โรตี 5 5 5+
    >>> ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ <<<

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ appila 888 อ่านข้อความ
    ผมไปด้วยได้ไหมครับผมไม่รู้จักไครเลยครับพอดีพึ่งมีv espaครับ 64 อินเดีย px 150e อินเดียพอเข้ากลุ่มได้ไหมครับ

เชิญเลยครับผม ถ้าว่างมาขี่เล่นกันได้มีเพื่อนคุยมีคนรู้จักเยอะแยะ มากมาย จะได้สนุกๆ ครับผม

_I_aM_pLaY_BoY_ Nt_design's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAMBRETT.U.K. อ่านข้อความ
    ทุ
    ขี่ไปกะพวกฟีโน่
    แล้วจะซื้อเวสป้ามาขี่หาอาวุธปลายแหลมทำไม
    นั่งรถเมล์ไปดีกว่าม้าง
    ไม่อายคนด้วย

ก้อเข้าใจเด็กหัดใหม่ กำลังบ้าเห่อ
    อยากเป็นหัวหน้าแก๊งค์ มากเลย
    คิดว่ารถตัวเองเจ๊งที่สุดในเพชรแล้ว (ได้ข่าวมา)
    ยังต้องหาประสบการณ์อีกเยอะ

ขอโทดนะครับ ถ้าไม่สนับสนุนก็ อย่ามาทำลายนะครับ ทำแบบนี้ คนที่เป็นปัญญาชนเค้าไม่ทำกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ OonjikunG อ่านข้อความ
    จากไหนครับนี่จะมาก็แวะเวียนไม่มีบอกกล่าวเลย เผื่อมีโอกาสได้ต้อนรับ อิอิ ถ้ายังไงขอเชิญมาเรื่อยๆ นะครับ จังหวัดเพชรบุรีที่เที่ยวสวยๆ เยอะแยะมากมายครับ เชิญเลยครับผม
    ผมอยู่ขอนแก่นครับ ผมไปเที่ยวกับครอบครัวนะครับทุกปี จะต้องไปปีละ 1ครั้งครับ
    ขายกระเป๋าสตางค์Lambrettaของแท้ครับ100% ตามลิงค์http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=417134&p=4073380#post4073380
    ขายรองเท้าBirkenstock ของเยอรมันแท้ๆ100% ตามลิงค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...867#post527086
    ขายโมเดลรถเวสป้า ของMaisto ตามลิงค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...6592&highlight=
    เสื้อVESPA สกรีนสวยๆครับ http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=521266&p=5546398#post5546398
    เสื้อวินเทจยุค 2499 ครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...96#post8941796
    084-2613456 ฝนครับ
    รถแก่ๆ สเปคเดิมๆสไตล์ที่เป็นตัวเรา ชอบอะไรก็ใส่มันไป ดูแล้วมีความสุข
    นาย สรรพาวุธ
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ บัญชี7932208726
    โอนแล้วโทรแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Senior Member cacarot's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอ๊าะพี่มีอะไรกับหนูเข้าหรือป่าวครับ มองดูจากที่พี่โฟสกระทู้มานี่ผมรู้สึกไม่ดีเลยน่ะ ผมไม่รู้ว่าพี่มีไรไม่พอใจกันหรือป่าว แต่ว่าหยุดเถอะครับ เอาไว้เจอหน้ากันแล้วค่อยคุยกันดีกว่า อีกอย่างคนเรามีความคิดแตกต่างกัน พี่จะคิดยังไงหรือหนูจะพูดอย่างไรมันก้อมองได้หลายแง ่น่ะ ผมว่าเป็นสิทธิส่วนบุคคลน่ะ แต่ผมว่าอย่าไปคิดมากเลยครับเรื่องแค่นี้ไม่พอใจกันก ้อไม่ต้องคบกันแค่นั้นจบ

Bookmarks