ตราสารถึงสหายเมืองวิเศษชัยชาญ - หน้า 20

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตราสารถึงสหายเมืองวิเศษชัยชาญ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เครื่องมือพร้อม อะไหล่พร้อม บอกอาการมาก็พอ อิอิ

ปล. บอกล่วงหน้าหน่อยนะเพราะว่านายห้างหาของแต่ละที..... .....นานมาก
    วันนี้ช่วงบ่ายเกิดอาการขี้เกียจทำงานโทรหาเพื่อน
    ผม:ว่างไหม
    เพื่อน:มีอะไร
    ผม:จะให้ช่วยซ่อมรถหน่อยมรึงว่างไหม
    เพื่อน:ว่างคุณมาเหอะ

เลยกลับบ้านครึ่งวันมาซ่อม น้องมะลิ(ชื่อรถผมเพื่อนเอ๋ตั้งให้ครับ)
    ปัญหาที่มีคือปะเก็นรั่ว น้ำมันเครื่องหยดเหมือนดังน้ำฝน
    เบรคไม่มีเพราะเบรคมันติดเราดันทะลึ่งจะสลัดเบรคหวัง ว่ามันจะหลุดผลออกมาพังครับ
    เอาวะขับไปแบบนี้แหละบ้านเพื่อนไม่ไกล
    เพื่อน: คุณขับมาได้ไงวะเบรคไม่มี
    ผม:ไม่รู้กูมาแล้วมาช่วยกูเร็วๆเหอะกูขับขึ้นสแตนไม่ ได้กลัวเลย

รูป รูป  

ที่เหลือต่อมามันจัดการหมด
    ขับรถขึ้นหาเครื่องมือ
    เพือน:แล้วคุณจะยืนทำอะไรเปลี่ยนเสื้อผ้ามาช่วยกูดิ
    ผม:เออๆๆๆรุ้แล้วน่า
    แล้วหายไปชั่วโมงนึง
    กลับมามันถอดออกมาหมดแล้วก้นอ่าง
    มันถอดยังไงวะ
    เออได้แล้วกันดูดีๆ
    ฉลาดแฮะมันใช้แม่แรงดันเครื่องขึ้นเพื่อถอดก้นอ่าง

รูป รูป      

ถอดเสร็จมันเริ่มขัดขูด ปะเก็นเก่าๆออก ผมก็ขัดขูดที่ก้นอ่างเหมือนกันทำไปได้สักพัก
    เพื่อน:สามโมงยังว่ะ ต้องไปรับเด็กนักเรียน
    ผม:เกินแล้วว่ะ
    งั้นวันนี้เอาแค่นี้ก่อน ปะเก็นยังไม่มีเลยยังไงก็ใส่กลับยังไม่ได้ ถึงเข้าๆไปได้ก้ยังขับไปไหนไม่ได้เบรคไม่มีกำแท้ๆ
    สรุปงานวันนี้ได้แค่ถอดก้นอ่างครับตอนแรกนึกว่าง่ายๆ พอเอาเข้าจริงๆมันถอดที่ติดเกือบหมด คันชัก แท่นเครือง
    ดันแท่นเครื่องขึ้น ก่อนจะออกมาได้ ล้มช้างเอางาจิงๆๆ
    พรุ่งจะได้ทำต่อป่าวไม่รู้
    ป.ล.ปล่อยน้องมะลินอนกับชายอื่นไปก่อนคืนนี้ 555

รูป รูป  

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

โคตรฮึกเหิมครับท่านต้น....เอาให้สุดและทำให้เสร็จนะ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    โคตรฮึกเหิมครับท่านต้น....เอาให้สุดและทำให้เสร็จนะ
    5555 อย่าให้งานงอกเพิ่มอีกน่ะครับ ระวังหน่อย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    5555 อย่าให้งานงอกเพิ่มอีกน่ะครับ ระวังหน่อย
    งอกแล้วพี่
    ทั้งจังหวัดยังหาปะเก็นไมได้และผ้าเบรคหายังไม่ครบเล ยได้มาสองคู่
    แต่มีพี่อู่นึงบอกว่าใช้ กาวโตโยต้า กาวเวอร์ซาแชมหรืออะไรสักอย่างนี่แหละแทนปะเก็นได้ทา แล้วอัดเข้าไปเลย
    พี่นันพอจะมีความรู้เกี่ยวกบเรื่องนี้ไหมครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ตอนที่พี่ทำศรีนวล ถ้าจำไม่ผิดประเก็นแท้งน้ำมันเครื่องจะเป็นประเก็นไม ้ก็อกมั้ง ซึ่งมันเก่าเก็บมากๆ เก็บมานานมากกก และมันก้อแข็ง เวลาเราเอามาใส่หากขันแน่นจนเกินไปหรือไม่มีความละเอ ียดในการใส่ มันก้อจะทำให้ประเก็นแตกได้อีกน้ำมันก้อจะซึมได้อีกค รับ ทากาวอัดแน่นเลยก้อเป็นอีกวิธีนึ่งที่ช่างสมัยนี้เค้ านิยมทำกันครับ อัดให้แน่นเลยไม่ซึมแน่ๆ พี่ว่ามันก้อแล้วแต่ช่างครับ ประเด็นคือ ไม่ให้น้ำมันเครื่องมันซึมหยดลงพื้นเวลาเราจอดรถ พี่เรานั้นแหละที่เราแฮปปี้....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    งอกแล้วพี่
    ทั้งจังหวัดยังหาปะเก็นไมได้และผ้าเบรคหายังไม่ครบเล ยได้มาสองคู่
    แต่มีพี่อู่นึงบอกว่าใช้ กาวโตโยต้า กาวเวอร์ซาแชมหรืออะไรสักอย่างนี่แหละแทนปะเก็นได้ทา แล้วอัดเข้าไปเลย
    พี่นันพอจะมีความรู้เกี่ยวกบเรื่องนี้ไหมครับ
    เอาแบบนี้แหละท่่านต้น เข้าท่าดี...

เอาแบบนี้แหละท่่านต้น เข้าท่าดี...
    วันนี้จะลองไปหาซื้อดูครับลองทำดูแล้วจะแจ้งให้ทราบก ันครับ

ขอหาอะไหล่หน่อยครับ
    พี่น้องท่านใด เคยพบ หรือเจอสายดึงโช๊คน้ำมันมาสด้า1000-1200 กับกิ๊บล็อคโลโกฝากระโปรง โปรดแจ้งหน่อยนะครับ
    ตอนเช้าสตาทร์ไม่ค่อยติดเลยอยากได้มากครับท่านใดมีแจ ้งหน่อยนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ขอหาอะไหล่หน่อยครับ
    พี่น้องท่านใด เคยพบ หรือเจอสายดึงโช๊คน้ำมันมาสด้า1000-1200 กับกิ๊บล็อคโลโกฝากระโปรง โปรดแจ้งหน่อยนะครับ
    ตอนเช้าสตาทร์ไม่ค่อยติดเลยอยากได้มากครับท่านใดมีแจ ้งหน่อยนะครับ
    ตายหละต้น ขอแก้ตัวกิ๊บล็อคครับ พึ่งแยกอะไหล่เมื่อคืนเลยเจอครับ ของเก่าหายไปแล้ว...วันงานจะเอาไปให้นะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ตายหละต้น ขอแก้ตัวกิ๊บล็อคครับ พึ่งแยกอะไหล่เมื่อคืนเลยเจอครับ ของเก่าหายไปแล้ว...วันงานจะเอาไปให้นะ
    กิ๊บล๊อกแบบใหนครับ...

ปล..ท่านวีเค้าขี้ลืมเป็นที่1 เลยจ้า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ

ปล..ท่านวีเค้าขี้ลืมเป็นที่1 เลยจ้า
    ใช่ เลยโดนแดกเหมือนตอนนี้ไงครับว่า ซื้อเข้าอย่างเดียวเพราะของเก่าที่มีอยู่แล้วมันหาไม ่เจอ 55555

พี่วีขอแถมเป็นสายโช๊คนำ้มันด้วยนะครับเช้าสตร์ทติดย ากมากครับไดร์จะพังดัง แกรกๆๆไม่ติดสักที

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

พี่วีขอแถมเป็นสายโช๊คนำ้มันด้วยนะครับเช้าสตร์ทติดย ากมากครับไดร์จะพังดัง แกรกๆๆไม่ติดสักที
    เอาเก็บไว้ในรถเลยดีกว่า เดี๋ยวลืมอีก ตอนนี้ท้ายรถยังกะเปิดท้ายขายของหงะต้น

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks