ตราสารถึงสหายเมืองวิเศษชัยชาญ - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตราสารถึงสหายเมืองวิเศษชัยชาญ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มาร่วมแสดงความยินดีกับท่านทั้งสองเมืองที่เกี่ยวดอง เป็นพี่น้องกัน รับลูกแม่ค้าในตลาดอย่างผมเข้าไปในอ้อมใจด้วยนะครับ
    ครับผมยอมรับเป็นพี่น้องและสหายตั้งแต่ครั้งแรกที่เร ียกพี่แล้วครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ครับผมยอมรับเป็นพี่น้องและสหายตั้งแต่ครั้งแรกที่เร ียกพี่แล้วครับ
    สั้นแต่กินใจ ซึ้งและตราตรึงครับ ถือว่าเป็นพี่น้องกันแล้ว กินนอนในมุ้งเดียวกัน ขอบคุณมากครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ขออนุญาตนะครับท่านแม่ทัพครับ ผมเป็นคนที่มักจะสงสัยความหมายของคำในภาษาไทยอยู่เสม อๆ วันนี้ก็มีเพิ่มมาอีกสองคำละครับ คือ อมยิ้ม และ อมทุกข์
    แต่ผมก็เข้าใจนะครับว่าคนเราเวลาตกอยู่ภายใต้แรงกดดั นอย่างมหาศาล ในที่ๆรังสีอำมหิตแผ่ซ่านไปทั่วทุกอณูขน จะมีอาการเช่นไร เพราะผมก็เคยเป็นอยู่ (บ่อยๆ)

ผมได้นำเรื่องนี้บรรจุเข้าเป็นวาระการประชุมของ " สมาคมคนขับรถคลาสสิคเกียร์มัว " และผลการลงมติในที่ประชุม
    มีมติเป็นเอกฉันท์ด้วยคะแนน 1 ต่อ 0 ว่า แนบเอกสาร 1826323

หุหุ ร่ายมาเสียยาว เดี๋ยววันจันทร์ผมดำเนินการให้ครับท่าน
    ได้รับตราสารมหากาพย์แห่งไพร์ด
    แล้วครับท่านโด่ง
    ขอบคุณมากๆครับ

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    แล้วชุด ร.ด.ของผมหละครับท่านแม่ทัพโด่ง อิอิ

ปล. หุหุ ลายมือใครก็ตามที่จรดปลายปากกาจ่าหน้าซองถึงท่านต้น ต้องเป็นสตรีรูปงามทั้งจิตใจและหน้าตาแน่นอนครับ หุหุ แต่ถ้าเป็นลายมือท่านแม่ทัพโด่ง เอ่อ......เป็นชายรูปงาม ที่เหลือไม่กล้าต่อคำครับ - -"

ของสภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับ แต่ก็ตั้งใจหาให้ น่าจะพอใช้ได้นะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แล้วชุด ร.ด.ของผมหละครับท่านแม่ทัพโด่ง อิอิ

ปล. หุหุ ลายมือใครก็ตามที่จรดปลายปากกาจ่าหน้าซองถึงท่านต้น ต้องเป็นสตรีรูปงามทั้งจิตใจและหน้าตาแน่นอนครับ หุหุ แต่ถ้าเป็นลายมือท่านแม่ทัพโด่ง เอ่อ......เป็นชายรูปงาม ที่เหลือไม่กล้าต่อคำครับ - -"
    ชุด ร.ด. ของท่านยังติดเครื่องหมายไม่เสร็จครับ เดี๋ยวจะมีคณะส่งมอบจำนวน 1 ชุดยิง นำส่งให้ท่านถึงมือเลยครับ
    ลายมือผมเองแหละท่าน ขนาดเขียนเองยังสะกดผิดเลย อิอิ ตื่นเต้นน่ะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ของสภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับ แต่ก็ตั้งใจหาให้ น่าจะพอใช้ได้นะครับ

ชุด ร.ด. ของท่านยังติดเครื่องหมายไม่เสร็จครับ เดี๋ยวจะมีคณะส่งมอบจำนวน 1 ชุดยิง นำส่งให้ท่านถึงมือเลยครับ
    ลายมือผมเองแหละท่าน ขนาดเขียนเองยังสะกดผิดเลย อิอิ ตื่นเต้นน่ะครับ
    อุ๊ย...พ่อคนดีฝังใน รูปงามแถมยังเขียนหนังสือสวยอีก ผมต้องโทษเพื่อนร่วมชั้นอนุบาลของผมครับที่ชอบเอาขี้ มูกมาป้ายผม ทำให้ผมเสียสมาธิครับ เลยเขียนหนังสือไม่สวย - -"

อุ๊ย...พ่อคนดีฝังใน รูปงามแถมยังเขียนหนังสือสวยอีก ผมต้องโทษเพื่อนร่วมชั้นอนุบาลของผมครับที่ชอบเอาขี้ มูกมาป้ายผม ทำให้ผมเสียสมาธิครับ เลยเขียนหนังสือไม่สวย - -"

กำลังนั่งทบทวนคำว่า พ่อคนดีฝังใน อยู่ครับ - -' แต่เดาว่าน่าจะเป็นคำชม
    ตัวหนังสือที่เห็นเป็นตัวบรรจงของผมครับ แต่ถ้าเป็นตัวหวัด ก็จะหน้าตาเหมือนตัวบรรจง งงไหมครับ สรุปคือ ขี้เหร่ทั้งขึ้นทั้งล่อง ผมเป็นคนไม่มีรูปแบบลายมือเป็นของตัวเองครับ ประมาณว่า ให้เขียน กอไก่ สัก 100 ตัวมันก็จะดูไม่เหมือนกันซักตัว แล้วอีกอย่าง ผมไม่ถนัดเขียนตัวหนังสือแบบตัวตรงครับ แต่บอกได้อย่างครับ ลายมือท่านพี่ตุ๊ก หล่อมากกกกก....

[QUOTE=DonGDonGDonG;4030274]ของสภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับ แต่ก็ตั้งใจหาให้ น่าจะพอใช้ได้นะครับ

ได้ครับขอบคุณมากครับ

[QUOTE=DonGDonGDonG;4030274]ของสภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับ แต่ก็ตั้งใจหาให้ น่าจะพอใช้ได้นะครับ

ใช้ได้ครับ

ส่งการบ้านครับ

รูป รูป      

555

รูป รูป      

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

รถสวยว่ะ.......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    รถสวยว่ะ.......
    เอาอีกคันดิ....

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks