ผมอยากรู้ว่าเป็นรุ่นอะไรอยากให้คนรอบรู้ช่วยหน่อยคั บ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ผมอยากรู้ว่าเป็นรุ่นอะไรอยากให้คนรอบรู้ช่วยหน่อยคั บ

Senior Member buaysrx's Avatar
    สถานที่
    B Moto Garage
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมอยากรู้ว่าเป็นรุ่นอะไรอยากให้คนรอบรู้ช่วยหน่อยคั บ

อยากรู้คับพอดีหัดเล่นจักรยานคับขอให้ช่วยหน่อยนะไม่ รู้จิงๆรุ่นอะไรผลิตปีอะไร คับขอโทษคับพอดีถ่ายกับหัว แค่รู้ว่าล้อ26

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย buaysrx : 26-01-2010 เมื่อ 14:54

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

เคยได้ยินพี่ ๆ เค้าเรียกว่า Humber เพลทคิงส์จอร์จ ครับ
    เดาจากภาพโครงน่าจะปี 1950 กลาง ๆ แถว ๆ 55 +/- ครับ
    ลองดูที่เลขโครงตรงที่ใส่หลักอานแล้วไล่เทียบดูครับ ...อาจจะทราบปีที่ผลิตโครงได้
    ต้องถามว่าเทียบที่ไหนแน่เลย ... ลองค้นกระทู้เก่า ๆ ดูครับ มีพี่เคยบอกลายแทงไว้

ถ้ามั่นใจว่ารถไม่เคยเปลี่ยนดุมล้อ ก็อาจใช้เลขที่ดุมอ้างอิงถึงช่วงอายุรถได้ครับ
    เรื่องปีที่ผลิต กับปีที่จำหน่าย อาจจะคลาดเคลื่อนได้
    บางทีผลิตโครงไว้ แต่ยังไม่ได้ประกอบขาย พอถึงตอนประกอบขายก็ใส่ดุมปีที่ใหม่กว่า
    หรือเจ้าของเดิมมีปัญหาก็เลยเปลี่ยนดุม เป็นต้นครับ...

ผิด/ถูก เดี๋ยวพี่ ๆ คงมาเพิ่มเติมให้ล่ะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    เคยได้ยินพี่ ๆ เค้าเรียกว่า Humber เพลทคิงส์จอร์จ ครับ
    เดาจากภาพโครงน่าจะปี 1950 กลาง ๆ แถว ๆ 55 +/- ครับ
    ลองดูที่เลขโครงตรงที่ใส่หลักอานแล้วไล่เทียบดูครับ ...อาจจะทราบปีที่ผลิตโครงได้
    ต้องถามว่าเทียบที่ไหนแน่เลย ... ลองค้นกระทู้เก่า ๆ ดูครับ มีพี่เคยบอกลายแทงไว้

ถ้ามั่นใจว่ารถไม่เคยเปลี่ยนดุมล้อ ก็อาจใช้เลขที่ดุมอ้างอิงถึงช่วงอายุรถได้ครับ
    เรื่องปีที่ผลิต กับปีที่จำหน่าย อาจจะคลาดเคลื่อนได้
    บางทีผลิตโครงไว้ แต่ยังไม่ได้ประกอบขาย พอถึงตอนประกอบขายก็ใส่ดุมปีที่ใหม่กว่า
    หรือเจ้าของเดิมมีปัญหาก็เลยเปลี่ยนดุม เป็นต้นครับ...

ผิด/ถูก เดี๋ยวพี่ ๆ คงมาเพิ่มเติมให้ล่ะครับ
    ตามนั้นครับดูๆแล้วรถน่าสนใจดีครับแห้งๆดีถ้าได้ขอเด ิมครบๆแจ๋วเลย ยิ่งเป็นมือใหม่ถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีทีเดียวคร ับ

ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร อ่านข้อความ
    ตามนั้นครับดูๆแล้วรถน่าสนใจดีครับแห้งๆดีถ้าได้ขอเด ิมครบๆแจ๋วเลย ยิ่งเป็นมือใหม่ถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดีทีเดียวคร ับ
    ตามนั้น.....นะครับ

Senior Member buaysrx's Avatar
    สถานที่
    B Moto Garage
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับอะไหล่เดิมทุกอย่างเป็นของenglandทุกชิ้นแ สดงว่าเป็นรถดีใช่ป่าวคับผมเห็นก็มีแต่ตระแกงท้ายคับ ที่ไม่ใช่ของมัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ buaysrx อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับอะไหล่เดิมทุกอย่างเป็นของenglandทุกชิ้นแ สดงว่าเป็นรถดีใช่ป่าวคับผมเห็นก็มีแต่ตระแกงท้ายคับ ที่ไม่ใช่ของมัน
    ที่ดูคร่าวๆก็เห็นขาดตัวปิดจานโซ่ด้านหลัง ตัวรถมีเกียร์เช็คเกีบร์ดูว่าเข้าดีใหม ตะแกรงหลังหาสวยๆใส่กันได้ เปลี่ยนเบาะทรงสปอร์ตนิดๆที่ใช้กับรถ26 อาบน้ำปะแป้งนิดหน่อยขี่ไม่อายใครละ

Bookmarks