ช่วยด้วยครับ... แม่ผมอยากขี่แลมครับ!!!

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยครับ... แม่ผมอยากขี่แลมครับ!!!

Angry ช่วยด้วยครับ... แม่ผมอยากขี่แลมครับ!!!

แม่ผมบ่นๆให้ผมฟังว่าอยากขี่แลมหน่ะครับ แต่ผมเป็นห่วงว่ารถแลมมันต้องการดูแลรักษาตลอด เกรงว่ามันจะลำบากกับคนอายุ 60 กว่าอย่างแม่ผม ผมก้อเลยบอกแม่ว่า แม่ขี่ wave สตาร์ตมือธรรมดาดีกว่า ไม่ต้องดูแลอะไรมากมาย แต่แม่ก้อสวนกลับมาว่า... แม่เลี้ยงแก ได้มาตั้งยี่สิบกว่าปี จะมีอีกคน(คัน)คงไม่เหนือบ่ากว่าแรงแม่หรอก... ผมก้อเลยครับๆ ยอมแล้วครับ

ไม่ทราบว่าแลมรุ่นไหนปีไหนเหมาะกับแม่ผม ( 60 กว่า )บ้างครับ ผมจะได้ศึกษาหาความรู้มาช่วยซ่อมช่วยทำถ้าหากว่าแม่ย ืนยันว่าจะใช้แลมจริงๆ อีกอย่างแม่ผมเป็นคนไฮเปอร์หน่ะครับ พลังแกเหลือเฟือมาก ชอบไปเที่ยว ไปเที่ยวต่างจังหวัดกับเพื่อนๆแก บ่อยกว่าผมอีก.... กลุ้มใจจัง กลัวแม่แอบขี่แลมไปเที่ยวไกลๆ....
    นั่งหัวพาน ยานท้ายรถ ซดเหล้าเพื่อน...

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

ตามใจท่านไปเถอะครับ เพื่อความสุขเล็กๆน้อยๆ ที่เราจะทำให้ท่านได้
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    LAMMANIA029
    [email protected]

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

จัดไป แลม3 li อิอิ
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

รู้สึกดีจังเลยครับ ดูสนิทสนมกันดีครับ

Member Gunner's Avatar
    สถานที่
    ไทย
    ขอบคุณ
    0

ถ้า แม่ ได้ ขี่ คง เฟี้ยว น่า ดู Lam 1 Tv 175 ไปเล้ย อิอิ

ขี่ อะ ไร ก็ ได้ ที่ เป็น "Vespa "

Junior Member Paperino's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คุณแม่ วัยสะรุ่นจริงๆๆเลยครับ
    จัด lam 1 ให้แก่ไปเลย

Vespa 1964 Sim PX 150 ( ,")..bArbEer Oo's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club( MSC. )
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ......

อยากให้แม่ผมเป็นอย่างนี้มั่งจังเลยครับ

<<<<< Vespa Or Vesba >>>>>

Senior Member Lam Station's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Service Station
    ขอบคุณ
    0

รีบเลยครับ...รีบหารถ Lambretta VEGA ให้ท่านเลยครับ......
    We're team service.
    We're Lambretta Service Station.

ติดต่อ Lam Station โทร. 081-867-6974

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนว...มากครับ

ผมคิดว่าควรหาTv - Sx 200 ให้คุณแม่ดีกว่าครับ เพราะว่าจะได้ตามรถของลูกทัน ( ขำ...ขำ....ครับ )

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อยากมีแม่ แนวๆๆ แบบนี้มั่ง..............เห่อๆๆ เจ๋งดีครับ จัดได้เมื่อไหร่โพสรูป โก้ๆๆมาฝากด้วยน๊า...

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

ผมว่ารุ่นไหนก็ได้ แต่ว่า ลูก จะต้องเป็นคนดูแลรถให้ แม่ ขับอย่างเดียวครับ.......
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

จัดไปครับ

แลม 4 อ่ะ

ผมว่าท่านคงจะชอบ

ถ้าท่านได้รถแล้วนี่ เขาใหญ่ปีนี้ ชวนท่านไปร่อนโค้งกันนะ
    ผมอยากเจอจริงๆ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

/\7 จะเป็นรุ่นไหนก็ได้แต่ต้องทำให้สมบูรณ์ที่สุดเพื่อแม ่อันเป็นที่รัก/\7

My Bike running on LPG

... ตอนผมซื้อ BSA มา แม่ผมบ่นอุ๊บเลยว่าทำไมไม่ซื้ออะไรที่แม่ขับได้มั่ง ...

ถ้าผมจัดแลมให้แม่ผมได้เมื่อไหร่ ผมจะpost รูปมาให้ดูน่ะครับ... แต่คงแต่งแรงๆ ไม่ได้ เดี๋ยวมันจะไม่เหมาะกับแม่ จะเน้นเดิมๆสภาพกิ๊กๆให้ดีที่สุดครับ... รับรองได้ผมจะดูแลให้ดีกว่ารถผมอีกครับ เพื่อแม่สุดแนวของผม ดีน่ะที่พ่อผมยังเป็นแฟนเหนียวแน่นของ Suzuki FR80 อยู่.. ไม่งั้นผมคงปวดหัวตายแน่แน่เลย

จาก จขกท.
    นั่งหัวพาน ยานท้ายรถ ซดเหล้าเพื่อน...

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

แจ๋วๆ ครับ
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Bookmarks