ท่านคิดอย่างไรกับการมอบของที่ระลึกบนเวที - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ท่านคิดอย่างไรกับการมอบของที่ระลึกบนเวที

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank C95 อ่านข้อความ
    คือไม่รู้บรรยากาศไม่ค่อยได้ไปไหนแต่อยากมีส่วนร่วมค รับ
    เดี๋ยวพี่จะช่วยไขขานให้แบงค์ และน้องจอม(เจ้าของกระทู้นี้)ครับ..

การแลกของที่ระลึกบนเวทีสำหรับผม..

1. เป็นการให้เกียรติคนที่มาจากต่างจังหวัดไกลๆที่มาร่ว มงานเป็นอย่างยิ่ง

2. เป็นการแนะนำกันและกันให้ได้รู้จักกันมากยิ่งขึ้น..แ ละที่สำคัญเราเองจะได้รู้ว่ามีเพื่อนกลุ่มไหนใครมาบ้ าง

3. สำหรับผู้จัดงาน.. เสียเวลากับการแลกของที่ระลึกบนเวทีอย่างน้อย1ชั่วโม งไม่ถือว่ามากหรอกครับ.. ถ้าเทียบกับน้ำใจของเพื่อนๆหลายกลุ่มที่ต้องเดินทางม างานของท่านถึง 4-5ชั่วโมง.. ซึ่งบางกลุ่มอาจใช้เวลาเป็น10ชั่วโมง..หรือเป็นวันๆน ะครับ

4. สำหรับเพื่อนๆชาวคลาสสิคที่มาร่วมงาน.. ถ้าหากว่ามันดูจะขัดความสนุกบนเวที..ดนตรี..หรืออะไร ก็ตามแต่..ผมอยากให้ทุกคนนึกถึงเป้าหมายหรือจุดประสง ค์ที่แท้จริงในการเดินทางมาของเราครับ..
    4.1 อย่างแรกเลยเรามาช่วยงาน..เรามาร่วมทำบุญ..
    4.2 เรามาหาเพื่อนเก่า.. เรามาเจอเพื่อนใหม่.. เพื่อจะนำมิตรภาพดีๆกลับไป..
    4.3 เรามาชื่นชมรถในแบบที่เราชอบของกันและกันในงาน..ใช่ไ หมครับ..??
    เพราะฉะนั้น.. ถ้าหากคุณดูว่าภาคดนตรีหรืออะไรในงานมันที่ทางเจ้าภา พมอบให้ดูมันจะไม่ต่อเนื่อง.. ผมขอแนะนำให้ไปสถานที่ท่องเที่ยวอย่างอื่นกันดีกว่าน ะครับ.. เพราะคุณจะได้อะไรที่ครบรสหรือมากกว่าการที่ได้มาช่ว ยหรือมาร่วมงานของเพื่อนชาวคลาสสิคครับ..

5. ขอให้วัฒนธรรมดีๆแบบนี้ดำเนินต่อไป... สิ่งดีๆในอดีตไม่อาจย้อนคืนมาได้ทั้งหมด..แต่เราก็สา มารถรักษาไว้ไม่ให้มันแย่ลงไปกว่านี้ได้นะครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 28-01-2010 เมื่อ 13:17

BIKE HERO DISCO POWER.

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

จากข้อความทั้งหมด มีข้อความบางข้อความ อาจจะผิดประเด็นนะคับ ก็เลยมาย้ำกันอีกครั้ง

คือ

คิดอย่างไร กับ การมอบของที่ระลึก

1. บนเวทีใหญ่

2. บนเวทีเล็ก หรือด้านล่างเวที

เพราะตอนนี้ หลายงาน เริ่มเป็น ข้อ 2 แล้วคับ ก็เลยมายกประเด็นในหัวข้อนี้

อย่างที่พี่เดี่ยว ไบฮีโร โพส ตรงวัตถุประสงค์ที่ผมพูดล่ะครับ
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Senior Member oak_ey's Avatar
    สถานที่
    Bangyai Moter Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ
    เดี๋ยวพี่จะช่วยไขขานให้แบงค์ และน้องจอม(เจ้าของกระทู้นี้)ครับ..

การแลกของที่ระลึกบนเวทีสำหรับผม..

1. เป็นการให้เกียรติคนที่มาจากต่างจังหวัดไกลๆที่มาร่ว มงานเป็นอย่างยิ่ง

2. เป็นการแนะนำกันและกันให้ได้รู้จักกันมากยิ่งขึ้น..แ ละที่สำคัญเราเองจะได้รู้ว่ามีเพื่อนกลุ่มไหนใครมาบ้ าง

3. สำหรับผู้จัดงาน.. เสียเวลากับการแลกของที่ระลึกบนเวทีอย่างน้อย1ชั่วโม งไม่ถือว่ามากหรอกครับ.. ถ้าเทียบกับน้ำใจของเพื่อนๆหลายกลุ่มที่ต้องเดินทางม างานของท่านถึง 4-5ชั่วโมง.. ซึ่งบางกลุ่มอาจใช้เวลาเป็น10ชั่วโมง..หรือเป็นวันๆน ะครับ

4. สำหรับเพื่อนๆชาวคลาสสิคที่มาร่วมงาน.. ถ้าหากว่ามันดูจะขัดความสนุกบนเวที..ดนตรี..หรืออะไร ก็ตามแต่..ผมอยากให้ทุกคนนึกถึงเป้าหมายหรือจุดประสง ค์ที่แท้จริงในการเดินทางมาของเราครับ..
    4.1 อย่างแรกเลยเรามาช่วยงาน..เรามาร่วมทำบุญ..
    4.2 เรามาหาเพื่อนเก่า.. เรามาเจอเพื่อนใหม่.. เพื่อจะนำมิตรภาพดีๆกลับไป..
    4.3 เรามาชื่นชมรถในแบบที่เราชอบของกันและกันในงาน..ใช่ไ หมครับ..??
    เพราะฉะนั้น.. ถ้าหากคุณดูว่าภาคดนตรีหรืออะไรในงานมันที่ทางเจ้าภา พมอบให้ดูมันจะไม่ต่อเนื่อง.. ผมขอแนะนำให้ไปสถานที่ท่องเที่ยวอย่างอื่นกันดีกว่าน ะครับ.. เพราะคุณจะได้อะไรที่ครบรสหรือมากกว่าการที่ได้มาช่ว ยหรือมาร่วมงานของเพื่อนชาวคลาสสิคครับ..

5. ขอให้วัฒนธรรมดีๆแบบนี้ดำเนินต่อไป... สิ่งดีๆในอดีตไม่อาจย้อนคืนมาได้ทั้งหมด..แต่เราก็สา มารถรักษาไว้ไม่ให้มันแย่ลงไปกว่านี้ได้นะครับ..
    แจกแจงได้แจ่มแท้ เข้าใจ และลึกซึ้ง ถูกใจครับน้า ไม่ต้องอธิบายเพิ่มเลย

Senior Member oak_ey's Avatar
    สถานที่
    Bangyai Moter Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    จากข้อความทั้งหมด มีข้อความบางข้อความ อาจจะผิดประเด็นนะคับ ก็เลยมาย้ำกันอีกครั้ง

คือ

คิดอย่างไร กับ การมอบของที่ระลึก

2. บนเวทีเล็ก หรือด้านล่างเวที

เพราะตอนนี้ หลายงาน เริ่มเป็น ข้อ 2 แล้วคับ ก็เลยมายกประเด็นในหัวข้อนี้

อย่างที่พี่เดี่ยว ไบฮีโร โพส ตรงวัตถุประสงค์ที่ผมพูดล่ะครับ
    จริงๆแล้ว ไม่น่าเกี่ยวกับเวทีเล็ก หรือเวทีใหญ่ หรือไม่ได้อยู่บนเวที นะพี่จอม ถ้าไปยึดติดกับเวที มันจะไม่เยอะไปหรอครับ

สมมุติเวลาเราไปงานใหญ่ๆ เค้ามีเวทีใหญ่โต มีการตอนรับมากมาย แลกของที่ระลึกบนเวทีอันอลังการ เราก็ปิติยินดี แต่หากวันไหนเราไปงานเล็กๆ ไม่มีพิธีมาก ไม่มีเวทีใหญ่หรือไม่ก็ไม่มีเลย ทำให้เรารู้สึกไม่ดี เพราะไม่ได้ขึ้นเวทีใหญ่ มันจะการเป็นทำให้เรายึดติด และแอนตี้เอานะครับ จริงๆแล้วเรื่องของที่ระลึก จะมีหรือไม่มี จะได้แจก หรือแลกนั้น แล้วแต่งานแล้วแต่เจ้าภาพ ผมว่ามันเป็นแค่ส่วนน้อยนะ จริงๆเราต้องเข้าใจว่าเรามางานเค้าเพื่ออะไร แล้วเราได้อะไรดีๆกลับไปบ้าง เดี๋ยวนนี้วัฒนธรรมคลาสสิคผมว่ามันเปลี่ยนไปแล้ว บางทีก็จัดงานเพื่อเอามันส์ ส่วนน้อยนักที่จะจัดเพื่อการกุศลจริงๆ แต่ผมก็ไม่ได้ว่านะครับมันก็แล้วแต่ความคิดในการจัดง านของแต่ละเจ้าภาพ และอีกอันคือ วัฒนธรรมการล่าอาร์มสติ๊กเกอร์ ผมว่าเรายึดกับมันมากไป ผมจำได้ตอนเล่นรถใหม่ๆ เข้ากลุ่มกับเค้าใหม่ๆ เรามักจะให้กันด้วยไมตรี น้ำใจ ให้เพราะอยากจะให้ ให้เพราะอยากรู้จัก ให้เพราะอยากมีความผู้พันธ์ดีๆให้กัน ให้เพราะเก็บไว้เป็นที่ระลึกได้คิดถึงกัน เนี้ยแหละคือวัฒนธรรมที่ทำให้ผมรักและยังคงชื่นชอบใน ความเป็นพี่น้องคลาสสิค

พูดมากไปแระ เอาเป็นว่าผมว่ามีก็ดีครับ แต่ไม่มีก็ไม่มีใครซีเรียสมั้งครับ (อย่างนี้อยก็ผมคนนึง 55++)

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องเลยครับ
    ...เป็นการให้เกรียติ กับคนที่มาร่วมงานครับ ที่เค้าตั้งใจจะมาทำบุญจริง
    ถ้าเห็นแค่ว่าแลกของบนเวที ทำให้ขัดกับความมันที่คุณได้รับ ถ้างั้นคุณไม่หาคอนเสริต ดูดีกว่าครับมันเต็มที่ไปเลย
    อย่างที่น้าเดียวพูดและครับ ถูกต้องที่สุดแล้ว
    เดียวนี้งานแต่ละงานเริ่มจะ ผิดจากรูปแบบเดิมๆ ที่เคยมี ไปในทางที่ไม่ดีเท่าที่ควร

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

เเป๊ะคลองเตย 652009's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าคลองเตย
    ขอบคุณ
    0

เหนดีนำอ้าย

การมอบของทีระลึกบนเวทีนั้น ทำให้เรารู้ว่ากลุ่มไหนมาบ้าง

บางกลุ่มก็เปนกลุ่มเล็กๆๆ

ยังไม่มีใครรู้

เหมือนกลุ่มผม รถเก่าคลองเตย (มีคนเดียวเนี้ย) แร้วจะมีใครรู้ไม๊

ถ้าผมไม่เกิดไปแลกของที่ระลึกบนเวที

ถ้าเกิดมาแลกข้างล่าง แร้วบางกลุ่มเค้าก็ไม่รู้ ก็ไม่ได้ของที่ระลึก

ก็ทำให้เสียความรู้สึก ไปอีก

ฝากถึงเจ้าภาพงานต่อๆๆไประกัล

ถ้ากลัวเสียเวลานัก ก็ไม่ต้องมีการแลกของที่ระลึก

ไม่มีการประมูลของ กินเหล้าเมาอย่างเดียว

แร้วก็สนุก พอจบแค่นั้น กลับบ้าน

จากใจเรา รถเก่าคลองเตย อิอิ
    ไปทุกที่ เป็นหนี้ทุกทริป
    ไปกับเรา
    *รถเก่าคลองเตย*

Junior Member FCUP's Avatar
    สถานที่
    MAEJO SCOOTER CLOB
    ขอบคุณ
    0

ดีคับ จะได้ถ่ายรูปคับ
    MAEJO SCOOTER CLUB
    เดินทางแล้วโลกจะกว้างขึ้น และเราได้พบเพื่อนแท้ยามลำบาก ^__^love vespa

Junior Member Satit01's Avatar
    สถานที่
    Real spirit ราชบุรี 2005
    ขอบคุณ
    0

ทุกข้อความมีเห็ตุผลทั้งหมด
    ผมว่าขึ้นอยู่กับเจ้าภาพมากกว่า
    ว่าจะจัดแบบไหน
    ผมว่าอย่าคิดมากเลยครับ
    เรามาทำบุญกัน
    ความคลาสสิคจงสถิตในใจคุณ
    [email protected]
    em95

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

ดีครับ แลกกันร้องเพลงกัน ชิวจะตาย มิตรภาพๆ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

การมอบ/แลกของที่ระลึก

ไม่ว่าจะเป็นบนเวทีใหญ่ เวทีเล็ก(เวทีเฉพาะกิจ) หรือด้านล่างเวที

ทุกวิธีล้วนเป็นสิ่งที่ทำได้ มันอยู่ที่วิธีการ อยู่ที่ลักษณะการจัดงาน

แต่สิ่งที่อยากเห็น คือรูปแบบลักษณะการจัดงานของแต่ละภาค แต่ละโซน แต่ละกลุ่ม/ชมรม

ควรมีรูปแบบวิธีการเป็นของตัวเอง ไม่ยึดติดรูปแบบใดรูปแบบหนึ่ง

จะทำให้กลุ่ม/ชมรม ที่จัดงานหลังจากนั้นได้มีโอกาส เลือกสิ่งที่ดีๆเข้ามารวมกัน

ด้วยความเคารพ
    takong bersatu

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ

คือ

ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น

ที่ผมยกประเด็นนี้ เนื่องจากหลายๆ กลุ่มมีการพูดคุยเรื่องนี้กันมากขึ้น แต่ไม่มีคำตอบ

แต่เมื่ออ่านข้อความจากหลายๆ ความคิด ก็ทำให้ทราบสาเหตุของแต่ละคน แตกต่างกันไป

อย่างงัยเราก็เดินในทางเดียวกัน กับคำว่า หัวใจคลาสสิค ไม่ใช่ประเด็ดเพื่อสร้างความแบ่งแยก

แต่เมื่อ น้อง ๆ มีข้อสงสัย ก็เลยอยากทราบความคิดเห็นดู

ว่าแต่ละคนคิดอย่างงัย เพื่อให้เจ้าภาพที่จะจัดได้ทราบถึงแนวคิด

แล้วท่านจะแก้ไขปัญหาหรือคิดว่าดีแล้วก็ทำไป ทุกเหตุผลคือคำตอบครับผม

จากคนหนึ่งที่ยังคงวิ่งทริปต่อไปเรื่อยๆ ครับผม ถ้ามีเวลา 5555+
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KM RD V3 อ่านข้อความ

เพราะฉะนั้น.. ถ้าหากคุณดูว่าภาคดนตรีหรืออะไรในงานที่ทางเจ้าภาพมอ บให้ดูมันจะไม่ต่อเนื่อง.. ผมขอแนะนำให้ไปสถานที่ท่องเที่ยวอย่างอื่นกันดีกว่าน ะครับ.. เพราะคุณจะได้อะไรที่ครบรสหรือมากกว่าการที่ได้มาช่ว ยหรือมาร่วมงานของเพื่อนชาวคลาสสิคครับ..

บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

Junior Member
    สถานที่
    หัวหิน ฟริ้นสโตน คลับ
    ขอบคุณ
    0

Smile

ผมในฐานะที่เล่นรถด้วยกัน ผมก้อนั่งอ่านที่ทุกคนตอบ ผมมีความคิดว่า แต่ละคนก้อมีความคิดเป็นของตัวเอง ร้อยคนก้อร้อยความคิด สรุปได้ยาก มากๆๆเลย ให้ทุกคนมองเป็นกลาง เอาใจคนข้างล่างเวที กะ คนข้างบนเวที ดีกว่า ส่วนมากทุกคนก้ออยากจะขึ้นเวทีกัน ทั้งนั้น และถ้าเกิดว่ามีกลุ่มมามาก ประมาณ ร้อยกลุ่มล่ะ คร้าบ แต่ละกลุ่มใช้เวลา 2 นาที แล้วตรงนั้นจะใช้เวลาเท่าไหร่คร้าบ แต่ถ้ามีประมาณ ห้าสิบ กลุ่มก้อ แล้วแต่จะคิด เอาเป็นว่า กลางๆแล้วกัน ค่อยเป็นค่อยไป จะดีกว่า (แล้วแต่ความสะดวกของเจ้าภาพ ดีกว่า ผมเห็นใจเจ้าภาพ ไม่อยากไป บีบเขา ผมคิดว่าเขาทำดีที่สุดแล้ว ก้อคงเหนื่อยกับการเตรียมงาน มากแล้ว) ผมอยากตามใจเจ้าภาพไม่อยากตามใจตัวเอง เด๋วเขางอนไม่จัดงานให้พวกเรา พบปะสังสรรค์ กันอีก น่ะ คร้าบบบบ

Saint of Devil tui90's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.ประเทศไทย
    ขอบคุณ
    0

ไม่ว่าจะแลกตรงไหนมันก็แลกของที่ระลึก
    มันขึ้นอยู่ที่ว่าคุณตั้งใจไปทำอะไร
    "
    น้ำลาย...นะมีไว้ถุยใส่หน้าคนอย่างเอ็งเท่านั้น
    เก่งจริง..ลับหลัง...เด๋วก็รู้ว่าจะจัดอะไรให้

"

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/home

Inspiration by...ก้อนเนื้อที่เรียกว่า "หัวใจ"

นักขับขี่อิสระ สนิมวิ่งได้'s Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider Bangkok
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tui90 อ่านข้อความ
    ไม่ว่าจะแลกตรงไหนมันก็แลกของที่ระลึก
    มันขึ้นอยู่ที่ว่าคุณตั้งใจไปทำอะไร

ถูกกก~!!! ครับพี่ตุ้ย สั้นๆ ได้ใจความ

Bookmarks