บูรณะ 125 - หน้า 5

ชื่อกระทู้: บูรณะ 125

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

โอ้ดูจะคึกคักมีสีสันกัเลยนะคับเนี่ย อิอิ กับเพื่อนๆพี่ๆชาวเฟียต มากันหลายท่านเลย อิอิอิ คุณNOT8 ปั้นมาเกือบปีเลยเหรอคับโห สู้ๆนะคับ เด๋วก้อได้รถหล่อๆขับกินลมแร้วว อีกนิส อิอิ ผมอ่ะเพิ่งเริ่มเอง รู้สึกจะล่าสุดในนี้เลยล่ะมั้งคับ อิอิ
    เครื่องเก่าผมยังใช้ได้อยู่ ถ้าขาดตัวไหน ผมจะมาถามอะไหล่จากคุณNOT8 นะคับ

ส่วนท่านEOS350D ผมได้เข้าไปดูลิงค์ของท่าน ใช่คันนี้ที่กล่าวถึงรึป่าว ที่ท่านจะขายอยู่ใช่มั้ยคับ สวยคับ หรือว่าท่านมีอยู่หลายคันแหงมๆ อิิอิ
    สวัสดีคับพี่ spidermanwit 555 ฉุดจิงๆด้วย จาไหวป่าวน้า กับการใช้งา่นจิงของพี่spidermanwit เครื่องเดิมเอาแอร์ไหวอยู่ไหมพี่ ไม่มีแอร์นี่แย่เลย รึต้องถึงขั้นเปลี่ยนเครื่องใหม่อ่ะคับ โหเรื่องใหญ่เลย มีคนบอกว่าต้องหาคอมให้ตรงกับเครื่อง ถึงจะดีอ่ะคับ หวังใจ อิอิ แปลงตำแหน่งคันเร่งก้อยอมค้าบบบ อิอิ
    อยากไปร่วมวงกับพี่noom940 จังเลยคับ ถ้ารถเสร็จเมื่อไหร่ ผมขอไปแจมบ้างนะคับ อิอิ เริ่มสนุกแล้วว

NOOM 940's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมแค่อยากถามความเห็นครับ เพื่อนในเวปที่เคยโทรมาคุยกันส่วนใหญ่ก็อยู่กันไม่ไก ล
    คงไม่เป็นทางการอะไรครับ ถ้ามีคนสนใจแล้วว่างๆกัน ก็เอารถมาแลกกันชม แลกเปลี่ยนข้อมูลและอะไหล่
    ใครมีความเห็นอย่างไรก็แนะนำด้วยครับ

Member note128's Avatar
    สถานที่
    กลิ่นสนิม ทีม
    ขอบคุณ
    0

วันนี้เอารูปมาฝาก เล็ก ๆ น้อย ๆ ยั่วน้ำลาย คนรักเฟียต ครับ อิอิ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ note128 อ่านข้อความ
    ตอนนี้ ผมก็ปั้น 128 อยู่ครับ ได้มาใหม่ ๆ ผุ ทั้งคันครับ เลย จัดการปะผุ ทั้งคัน หมดเหล็กไปเกือบ 5 แผ่น พอดีช่างปะผุ เคยทำเฟียตมา ตอนนี้กำลังวางเครื่องใหม่ เพราะ ว่าเครื่อง เดิม ไม่ไหว จิง ๆ ครับ เสียดายมากที่ไม่ได้เครื่องเดิม ปั้นมา เกือบ ปี ละ อิอิ เหนื่อย แต่ไม่ท้อ หวังว่าคงไม่เกินสิ้นปีนี้ คงได้ออกอาละวาด เพื่อนคนไหนสนใจ อะไหล่ เกี่ยวกับเครื่องเดิม 128 ติดต่อได้นะครับ nco_note@hotmail.com ยังไง ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดู นะครับ
    คุณnote128 คับ มีอะไหล่เกี่ยวกับพวกแอร์ คอมแอร์ ของเครื่องเดิม บ้างมั้ยคับ

Junior Member EOS 350D's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมมีรถคันเดียวโทงเทงครับท่าน dubledrive อย่างที่ท่าน noom940 กล่าวมาดีนะครับ มาเจอกันรู้จักกันไว้ แต่จริง ๆ ในบอร์ดนี้ก็เคยมีการนัดเจอกันอยู่ครั้งหนึ่งแต่ด้วย สภาพอากาศ เวลา และองค์ประกอบหลาย ๆ อย่าง ทำให้ครั้งนั้นคนไปน้อยมาก ๆ ลองไปดูกระทู้ย้อนหลังได้ กลุ่มเฟียตอีกกลุ่มก็มีครับในเว็บเฟียตไทย แต่ผมก็ไม่เคยไปเจอซักกลุ่มเลยรวมทั้งในกลุ่มของไทยส กู๊ตเตอร์นี้ด้วย ด้วยความที่คนขับเฟียตอยู่กระจัดกระจายกันเราจะทำยัง ให้สามารถรวมกันได้ อย่างบอร์ดเฟียตที่เป็นสื่อกลางนี้ก็ไม่รู้ว่าสมาชิก ส่วนใหญ่อยู่ที่ไหนกันบ้าง แต่ถ้าผมคิดเองการนัดเจอกันอาจจะแบ่งออกเป็นโซน ๆ อย่างโซนหลัก ๆ เช่น โซนกรุงเทพ โซนของแต่ละภาคในประเทศไทยหรืออาจจะแบ่งย่อย ๆ ออกไปอีกเป็นโซนจังหวังรองลงมา หรืออาจจะแบ่งย่อยลงมาอีกเรื่อย ๆ ก็แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละท่าน แล้วต้องมีกระทู้หลักกระทู้เดียวที่เกี่ยวกับการนัดเ จอกันของสมาชิกแต่ละกลุ่มโซน ว่ามีการรวมกลุ่มกันที่ไหน,ไปเที่ยวที่ไหนหรือว่าทำก ิจกรรมที่เป็นประโยชน์อะไรหรือว่าทำอะไรอย่างอื่นอีกบ้าง มันเหมือนเป็นการแจ้งข่าวสารให้กับท่านสมาชิกที่เข้า มาดูในบอร์ดนี้รู้ว่าแต่ละกลุ่มมีความเคลื่อนไหวอย่า งไรไงกันบ้าง ส่วนเรื่องหลังจากได้เจอกันแล้วในครั้งต่อ ๆ ไปผมไม่ขอพิมพ์ละกันด้วยข้อจำกัดของภาษาเขียนเอาไว้เ จอกันแล้วพูดกันดูจะมันส์กว่าครับ ก็อยากให้ออกความคิดเห็นกันเยอะ ๆ ครับมาแชร์ความคิดกันน่าจะได้อะไรดี ๆ จากหลากหลายมุมมองครับ (^_^)

spidermanwit's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เครื่องเดิมติดแอร์ ก็ยังไหวสบายมาก จะมีการฉุดนิดๆๆเวลาคอมแอร์ทำงาน ลองถามคุณหนุ่มดูได้คับ การแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันระหว่างเพื่อนสมาชิกเรื่ องแลกเปลี่ยนข้อมูลและอะไหล่ตามที่คุณหนุ่มว่า มีความสำคัญอย่างยิ่งในการดูแลรถ ดีกว่าไปให้ร้านหลอกเอาแล้วงานก็ไม่จบ อิจฉาคนที่อยู่ใกล้กันจังผมสิอยู่สุรินทร์ไม่รู้จะมี โอกาสได้ร่วมสนุกกันบ้างมั้ย
    เต็มไปด้วยจินตนาการ อยู่เหนือเหตุและผล ไม่ต้องการคนเข้าใจ

NOOM 940's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องแอร์เนี่ย ไม่น่ามีปัญหาครับ ติดเลย
    ของผมเครื่องเดิม พอติดแล้วความร้อนขึ้นมาอีกนิดนึง
    เรื่องเครื่อง ก็ปรับจูนนิดหน่อย ขับเหมือนเดิมเลยครับ
    แอร์เย็นสบาย ขับทางไกลหรือในเมืองรถติดได้ไม่มีปัญหาครับ

รถผมมีปัญหาอย่างเดียว คือห้ามเหยียบหนักๆยาวๆ(ความเร็วสูงๆ)
    เพราะหลังจากนั้น รอบเดินเบาจะไม่นิ่ง เลยแก้โดยขับสบายๆสักแปดสิบถึงร้อยก็พอครับ
    จริงๆก็ไม่รู้จะเท้าหนักไปทำไม

spidermanwit's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นี้ไงมีคนมาการันตีแล้วนะคับ จะทนร้อนไปทำไม..อิอิ คุณหนุ่มคับตอนนี้รถผมมีปัญหาตรงที่ เวลาขับรถแล้วจอดทิ้งไว้สักพัก พอเวลาเราจะสตาท มันเหมือนจะไม่ติดอ่ะคับต้องใช้เวลาไม่เหมือนตอนสตาท ครั้งแรกก่อนขับรถ (อายคนอื่นเค้ามองเวลาสตาท เพราะช่วงสตาทจะกินเวลานานกว่าสตาทครั้งแรก) มีคนบอกว่าเพราะคอยจุดระเบิดมันร้อน ผมเลยจัดการเปลี่ยนแล้วแต่ปัญหาการสตาทก็ยังไม่หาย ใครพอรู้สาเหตุวานบอกด้วยนะคับ
    เต็มไปด้วยจินตนาการ อยู่เหนือเหตุและผล ไม่ต้องการคนเข้าใจ

ขอบคุณ
    0

เคยเห็นกระทู้มิทติ้งอยู่เหมือนกันคับ ที่มีน้องผู้หญิง บอกว่าไปน้อยๆๆกัน อิอิ จิงๆอ่ะคับ อย่างที่ท่านEOS 350D
    ว่า คนใช้เฟียต จะอยู่กระจัดกระจาย กันทั่วไป ไม่ได้เป็นกลุ่มก้อน หรือว่าไม่เยอะ ขนาด กลุ่มอื่นๆเช่น กลุ่ม รถกระบะ อะไรอย่างนี้ อ่ะคับ แบบเล็กๆและกระจายๆ อาจเริ่มจากโซน อย่างที่ท่านว่าน่าจะดีคับ เริ่มใกล้ๆกันก่อนแล้วค่อย ขยายออกไป อาจต้องมีบอร์ดนัดแจ้งข่าวที่ชัดเจน โดยเฉพาะ นี่ผมว่าดีนะคับ เริ่มเลยดีมั้ย อิอิ
    แต่รถผมยังไม่เสร็จเลย อิอิอิ ผมว่าต้องก่อให้เกิดประโยชน์ให้กับคนใช้เฟียตแน่นอนค ับ สนับสนุนคับ
    ถ้าจิงจัง จิงๆไม่แน่อาจกลายเป็นกลุ่มใหญ่ขึ้นมานี่ มีฮาเลยคับ5555 ขอสนับสนุน 1 เสียงเลยคับ

ขอบคุณ
    0

เรื่องแอร์นี่ ต้องขอบคุณ พี่spidermanwit และพี่NOOM 940 เป็นอย่างมากเลยคับ ได้ฟังแล้วรู้สึกโล่งใจหน่อย อิอิ
    โอเคคอนเฟิร์มกานน ไม่ต้องทนร้อนอีกต่อไปแวร๊ววววว 5555 รอคอมแอร์อยู่เลยคับ อิอิ ขอบคุณคร๊าบบบ ที่ชี้แนะ ดีกว่าไปโดนช่างที่ไหนก้อไม่รู้ฟันหัวแบะอ่ะคับ c23 กำลังทรัพย์ยิ่งน้อยๆอยู่ อิอิ
    ตอนนี้ผมกำลังจะเปลี่ยนสายพานและไดร์ สายพานมันเก่าหมดอายุขัยไปแล้ว ไดร์เก่าทำงานได้ไม่ดี ไม่ชาร์ต พรุ่งนี้น่าจะได้เปลี่ยน อิอิ 2เรื่องควบกันไป แ้ล้วพี่ spidermanwit ไม่ผ่านมาแถวๆกรุงเทพบ้างเหรอคับพี่ อิอิ

Junior Member t_o_m_za's Avatar
    สถานที่
    Ta-Kang Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

สวยมากครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอารูปมาให้ดูละครับ ผิดพลาดทางเทคนิค นิดหน่อย
    Name:  111.jpg
Views: 518
Size:  70.0 KB

จากรูป เจอน้องสนิมรับประทาน โครงเดิมผิดรูปเยอะเลยครับ สู้สู้ อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Name:  222.jpg
Views: 514
Size:  104.9 KB

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Name:  1.jpg
Views: 509
Size:  42.3 KB

เอารูปตอนปะผุ มาให้ดู นิดหน่อย ขอบอก หมดเหล็ก เกือบ 5 แผ่น ปะผุ ทุก ตารางนิ้ว เลย อิอิ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Name:  2.jpg
Views: 526
Size:  56.2 KB

Bookmarks