ข่าวเรื่อง ความเป็นคลาสสิค

ชื่อกระทู้: ข่าวเรื่อง ความเป็นคลาสสิค

Senior Member
    สถานที่
    หัวโบราณ คลาสิค คลอง 3
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข่าวเรื่อง ความเป็นคลาสสิค

คือผมได้ไปอ่านกระทู้ใน ข้อมูลซ่อมของฮอนด้า ก็ได้เจอกระทู้ที่ชื่อว่าความในใจของคนขับคลาสสิค

ลองอ่านดูแล้วก็เลยอยากจะเตื่อนๆกันว่า ความหมายของคำว่าคลาสสิคคือ แบบดั่งเดิมหรือของโบนาณนั่นเอง

ซึ่งปัจจุบันก็มีหลายคนที่นำเอากระแสมายึดติดแล้วพัฒ นา รถที่เขาใช้จนเลยคำว่าคลาสสิค

ชึ่ง ผมจะยกตัวอย่างให้นะ 1. จริงแล้วคลาสสิค เราจะมีน้ำใจไปไหนมาไหนเจอรถเก่าเหมือนกันไม่ไว่าจะร ุ่นไหน รถ

ญี่ปุ่นหรือ อิตาลีก็เหอะจะยิ้มหรือยกมือทักทายกัน แต่เดี๋ยวนี้กลับมีข่าวว่ารถเวสป้ามั่งล่ะดูถูกรถญี่ ปุ่นมั่งล่ะ

ซึ่งผมก็ยกตัวอย่างนะไม่ได้ว่าใคร ก็เลยอยากให้ทักทายกันไว้ ดีที่สุด

2. อยากให้จำไว้ว่าเราคือรถคลาสสิคหรือรถโบราณนั่นเอง คลาสสิคคือเดิมๆ ยิ่งเดิมยิ่ง

เก๋า แต่สมัยนี้กลับเป็น ต้องยิ่งแรง ต้องยิงเฟรมใหม่ ตัดท้ายมั่ง แล้วมันจะคลาสสิคยังไงครับมันก็คือการโมดิฟายรถ

ซึ่งคำว่าคลาสสิคกับโมดิฟายด์ ช่วยแยกกันให้ออกด้วยนะครับผมถามว่าการที่เราออกทริป กันเราต้องไปให้ถึงจุดหมาย

ให้ไวๆยังงั้นหรือ

ปกติเราโบราณเขาก็จะไปเรื่อยๆรอกัน ขับรถกินบรรยากาศ การออกทริปก็คือการเดินทางที่เต็มไปด้วยมิตรภาพ

ไม่ใช่เมาตีกัน ผมก็เพิ่งได้ข่าวมา งานไหนไม่รู้ ตีกัน มันเสียง่ะครับ จำไว้เหอะว่ารถคลาสสิคปกติมันมายังรูปทรงยังไง

วิ่งได้เท่าไร นั่นล่ะครับเรียกว่าคลาสิค

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาต่อข้อต่อไปนะ เมียบ่นไปล่ะ

ก็พอแค่นี้แล้วกกัน ขี้เกียจล่ะ

กระทู้นี้จัดตั้งเพื่อปลุกระดมให้เราไม่ละทิ้งสิ่งดี ๆ สังคมเก่าๆที่คนรุ่นก่อนได้สร้างไว้

และผมอยากให้สังคมคลาสสิคของเรา กลับมาเหมือนวันวาน

ผู้ที่ได้อ่านกระทู้นี้แล้วขอให้แสดงความคิดด้วยนะคร ับ

จะได้เข้าใจกัน

ขอให้ความสามัคคีจงเกิดกับพวกเรา 0.0
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย emoska : 01-02-2010 เมื่อ 21:47

Junior Member 042mmm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ emoska อ่านข้อความ
    คือผมได้ไปอ่านกระทู้ใน ข้อมูลซ่อมของฮอนด้า ก็ได้เจอกระทู้ที่ชื่อว่าความในใจของคนขับคลาสสิค

ลองอ่านดูแล้วก็เลยอยากจะเตื่อนๆกันว่า ความหมายของคำว่าคลาสสิคคือ แบบดั่งเดิมหรือของโบนาณนั่นเอง

ซึ่งปัจจุบันก็มีหลายคนที่นำเอากระแสมายึดติดแล้วพัฒ นา รถที่เขาใช้จนเลยคำว่าคลาสสิค

ชึ่ง ผมจะยกตัวอย่างให้นะ 1. จริงแล้วคลาสสิค เราจะมีน้ำใจไปไหนมาไหนเจอรถเก่าเหมือนกันไม่ไว่าจะร ุ่นไหน รถ

ญี่ปุ่นหรือ อิตาลีก็เหอะจะยิ้มหรือยกมือทักทายกัน แต่เดี๋ยวนี้กลับมีข่าวว่ารถเวสป้ามั่งล่ะดูถูกรถญี่ ปุ่นมั่งล่ะ

ซึ่งผมก็ยกตัวอย่างนะไม่ได้ว่าใคร ก็เลยอยากให้ทักทายกันไว้ ดีที่สุด

2. อยากให้จำไว้ว่าเราคือรถคลาสสิคหรือรถโบราณนั่นเอง คลาสสิคคือเดิมๆ ยิ่งเดิมยิ่ง

เก๋า แต่สมัยนี้กลับเป็น ต้องยิ่งแรง ต้องยิงเฟรมใหม่ ตัดท้ายมั่ง แล้วมันจะคลาสสิคยังไงครับมันก็คือการโมดิฟายรถ

ซึ่งคำว่าคลาสสิคกับโมดิฟายด์ ช่วยแยกกันให้ออกด้วยนะครับผมถามว่าการที่เราออกทริป กันเราต้องไปให้ถึงจุดหมาย

ให้ไวๆยังงั้นหรือ

ปกติเราโบราณเขาก็จะไปเรื่อยๆรอกัน ขับรถกินบรรยากาศ การออกทริปก็คือการเดินทางที่เต็มไปด้วยมิตรภาพ

ไม่ใช่เมาตีกัน ผมก็เพิ่งได้ข่าวมา งานไหนไม่รู้ ตีกัน มันเสียง่ะครับ จำไว้เหอะว่ารถคลาสสิคปกติมันมายังรูปทรงยังไง

วิ่งได้เท่าไร นั่นล่ะครับเรียกว่าคลาสิค

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาต่อข้อต่อไปนะ เมียบ่นไปล่ะ

ก็พอแค่นี้แล้วกกัน ขี้เกียจล่ะ

กระทู้นี้จัดตั้งเพื่อปลุกระดมให้เราไม่ละทิ้งสิ่งดี ๆ สังคมเก่าๆที่คนรุ่นก่อนได้สร้างไว้

และผมอยากให้สังคมคลาสสิคของเรา กลับมาเหมือนวันวาน

ผู้ที่ได้อ่านกระทู้นี้แล้วขอให้แสดงความคิดด้วยนะคร ับ

จะได้เข้าใจกัน

ขอให้ความสามัคคีจงเกิดกับพวกเรา 0.0
    เห็นด้วยทุกประการ ครับ

Senior Member Emmy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอีกคนฮะ

+_+PanKpHoOn....vespank**
    สถานที่
    หัวโบราณคลาสสิคคลอง3
    ขอบคุณ
    0

Talking

555++ โคตรเห็นด้วยอ่ะ...งานนี้มีคนร้อน..

Senior Member
    สถานที่
    หัวโบราณ คลาสิค คลอง 3
    ขอบคุณ
    0

ว่ากันไป แต่ขอย้ำนะไม่ได้จัดดตั้งกระทู้นี้ ขึ้นเพื่อให้เกิดการแตกแยกหรือแบ่งสายพันธุ์ใดๆ

แต่จัดขึ้นเพื่อให้เกิดความสามัคคี และรักษาสิ่งที่ดีๆให้คนรุ่นหลังได้สืบต่อกันไป

คลาสสิคไทยแลนด์ 55555

+_+PanKpHoOn....vespank**
    สถานที่
    หัวโบราณคลาสสิคคลอง3
    ขอบคุณ
    0

อื้มม....คิดดี...ทำดี.55+

NK's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณคลาสสิค คลอง 3
    ขอบคุณ
    0

คึก..คัก..คึก...คัก

Member benly90's Avatar
    สถานที่
    เป็ดหัวยักษ์
    ขอบคุณ
    0

เครื่องเดิมไม่เคยเติมแต่ง แต่แปลงซีดีไอ
    ลูกผู้ชายมีชีวิตต้องแบกรับภาระไว้เต็มหลัง
    ความฝันและความทะเยอทะยาน
    ไปจนถึงชีวิตพวกคนที่เรารัก
    สิ่งที่แสดงความเป็นลูกผู้ชายคือ
    ความยิ่งใหญ่ของภาระเหล่านั้น
    คำพูดของ ยูเมะจิโร่ 251อู่นี้ซ่อมได้^_^

Junior Member thammanoonsit's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ คลาสสิคจริงๆๆๆๆๆ

Member nut111000's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เรื่องแบบนี้มันก็แล้วแต่ความพึงพอใจของแต่ละบุคคล ชอบแบบไหนก้อทำไปเหอะอย่าคิดไรมาก สไตล์ใครสไตล์มัน (อย่ายึดติดมันก้อแค่ของเล่น)

NK's Avatar
    สถานที่
    หัวโบราณคลาสสิค คลอง 3
    ขอบคุณ
    0

กลุ่มเราขอให้ขับรถด้วยความสุภาพก็พอ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

พูดได้ดีมากครับถึงผมจะไม่มีคลาสสิคก็ตาม ชอบๆ

Bookmarks