ทริปหน้าต้องไปที่นี่

ชื่อกระทู้: ทริปหน้าต้องไปที่นี่

Member bigjohn's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปหน้าต้องไปที่นี่

เพื่อนพ้องน้องพี่ หนุ่มเหน้าสาวสวย วันที่ในกลุ่มเค้าไปงานศพพ่อของน้องทีกัน (เสียดายที่ไม่ได้ไป และเสียใจกับทีอีกครั้ง) ผมได้ไปเที่ยวบ้านสหาย อยู่ในป่าต้นน้ำ น้ำตกลาดเตย เข้าไปทางป่าบอน ทางไปกงหรา วันนั้นเอารถยนต์ไป แต่เข้าไปไม่ถึงต้องจอดรถไว้ แล้วเดินเข้าไปประมาณ 2 ทีหอบ ไม่ไกลมาก เข้าไปจะพบกระท่อม ปลูกอยู่บนเนิน ด้านล่างเป็นแอ่งน้ำตก เล่นน้ำ กระโดดตีลังกาได้ แล้วเส้นทางนี้สามารถเอามอร์ไซค์เข้าไปได้สบายๆ มีทางชันแค่ช่วงเดียว ถ้าจะไปค้างคืนก็มีเต๊นท์ให้นอนได้ แนะนำว่ากิจกรรมที่เหมาะสมน่าจะเป็นการกินเหล้ารอบกอ งไฟ กับพักผ่อนเล่นน้ำตก แต่ที่ที่เราขึ้นไปจะเป็นที่ส่วนตัวหน่อย เล่นน้ำได้ไม่มีคนนอกมายุ่ง ธรรมชาติสวยงาม กินเหล้าได้ แต่อย่ากินหมู เพราะที่นี่เค้าอิสลาม แต่ไม่เคร่งมาก รับรองว่าสนุก ออกจากหาดใหญ่ซักช่วงสายๆ ก็น่าจะดี เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ
    วันจันทร์ควรดื่มเหล้า วันอังคารด้วย
    วันพุธก็ไม่ควรเว้น รวมทั้งวันพฤหัสและวันศุกร์
    วันเสาร์จำเป็นจะต้องดื่ม และวันอาทิตย์ จำเป็นยิ่งกว่า!

โชกุน's Avatar
    สถานที่
    Black Sheep Hatyai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bigjohn อ่านข้อความ
    เพื่อนพ้องน้องพี่ หนุ่มเหน้าสาวสวย วันที่ในกลุ่มเค้าไปงานศพพ่อของน้องทีกัน (เสียดายที่ไม่ได้ไป และเสียใจกับทีอีกครั้ง) ผมได้ไปเที่ยวบ้านสหาย อยู่ในป่าต้นน้ำ น้ำตกลาดเตย เข้าไปทางป่าบอน ทางไปกงหรา วันนั้นเอารถยนต์ไป แต่เข้าไปไม่ถึงต้องจอดรถไว้ แล้วเดินเข้าไปประมาณ 2 ทีหอบ ไม่ไกลมาก เข้าไปจะพบกระท่อม ปลูกอยู่บนเนิน ด้านล่างเป็นแอ่งน้ำตก เล่นน้ำ กระโดดตีลังกาได้ แล้วเส้นทางนี้สามารถเอามอร์ไซค์เข้าไปได้สบายๆ มีทางชันแค่ช่วงเดียว ถ้าจะไปค้างคืนก็มีเต๊นท์ให้นอนได้ แนะนำว่ากิจกรรมที่เหมาะสมน่าจะเป็นการกินเหล้ารอบกอ งไฟ กับพักผ่อนเล่นน้ำตก แต่ที่ที่เราขึ้นไปจะเป็นที่ส่วนตัวหน่อย เล่นน้ำได้ไม่มีคนนอกมายุ่ง ธรรมชาติสวยงาม กินเหล้าได้ แต่อย่ากินหมู เพราะที่นี่เค้าอิสลาม แต่ไม่เคร่งมาก รับรองว่าสนุก ออกจากหาดใหญ่ซักช่วงสายๆ ก็น่าจะดี เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ
    คิดภาพตาม ผมเลยได้ไอเดียว่า ก่อนไปต้องซื้อกุงเกงใน แอปเปิ้ล มาใส่โดดน้ำคลองซักตัว

ตกกลางคืน ก้อเอามาตากรอบกองไฟ พร้อมทั้งนั่งร่ำสุรา กับสหาย BLACK SHEEP และเจ้าถิ่นไปด้วย

มือนึงถือจอก มือนึงเอาไม้เขี่ยกุงเกงในกลับด้าน ให้มันแห้งอย่างทั่วถีง ดีแมะคับพี่น้อง

ว่าไงว่าตามกันคับ เพื่อนๆ ท่านอื่นๆ ว่าไงคับ
    " เงินซื้อได้ทุกสิ่งไม่จริงหรอก.. แต่เงินมากๆซื้อได้หมดผมเชื่อ !! "

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อยากไปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Member tor-19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

โชกุน
    คิดไปได้

Bookmarks