= = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = = - หน้า 106

หน้าที่ 106 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 6 56 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,576 ถึง 1,590 จากทั้งหมด 1623

ชื่อกระทู้: = = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พี่ดาบเปิ้ลผมไม่มีเบ้าครับ แต่ยินดีที่จะส่งมอบต่อให้พี่ชายที่แสนดีและหล่อมาก ให้พี่ไปตีเบ้าเอาเองนะครับ ป๊าบๆๆๆๆๆ เดี่ยวก็เสร็จครับ เดี่ยวไปส่งให้ครับไม่ชอบส่งไปรษณีย์ ไม่สมศักดิ์ศรีครับพี่ 555++

ปล. ไม่ต้องตอบแทนใดๆนะครับ เวลาออกไปจับเด็กแว๊น ให้กันเด็กสก๊อยหรือพริตตี้รองเท้าแตะให้ผมกับพี่โอ็ คสองคนนะครับ ตรึกโป๊ะ...

เคยมี 4 คู่ ท่านแม่ทัพให้มาอีกคู่ เห็นตามบอร์ดลงขายหลายพัน สอยมาอีก 3 ฝา ไม่รู้หายไปไหนหมด ยังไม่ได้ขายเอาทุนคืนเลย
    อ้อให้ไปกับโปรเจคอีกคู่ สรุป มันหายไปอยู่ไหนไม่รู้ครับ เบ้าก็ตามแม่ทัพแจ้งครับ ช่างเคาะ 3 ทีก็เสร็จครับ ทีละเดือนมั้ง --"
    ..............................||____
    Catch me if you can |||""'|""\__,_
    l____________Jacky l||__|__|__|)
    ..|(@)@)""""""""""**|(@)(@)**|(@) . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . Zuza Chuen Jai > > >

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

พี่แจ๊คกี้ รสชาติของฝากโคราชเป็นอย่างไรบ้างครับ
    Name:  Image.jpeg
Views: 255
Size:  52.2 KB

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mazda club thailand อ่านข้อความ
    พี่แจ๊คกี้ รสชาติของฝากโคราชเป็นอย่างไรบ้างครับ
    Name:  Image.jpeg
Views: 255
Size:  52.2 KB

อ้าวเค้าทำกินกันแบบนั้นหรอ ผมก็แกะเคี้ยวๆ เลย ตรึกโป๊ะ! แต่ก็อร่อยดีครับ
    ..............................||____
    Catch me if you can |||""'|""\__,_
    l____________Jacky l||__|__|__|)
    ..|(@)@)""""""""""**|(@)(@)**|(@) . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . Zuza Chuen Jai > > >

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    อ้าวเค้าทำกินกันแบบนั้นหรอ ผมก็แกะเคี้ยวๆ เลย ตรึกโป๊ะ! แต่ก็อร่อยดีครับ
    ไปคราวหน้าขอห้อยขายชายคานะค่ะพี่ชาย
    Name:  20121019_214531.jpg
Views: 237
Size:  42.9 KB

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    616

ผอ.ครับ ส่วนที่หาไม่เจอน่าจะอยู่ที่.....มุตาอ่ะครับ...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เคยมี 4 คู่ ท่านแม่ทัพให้มาอีกคู่ เห็นตามบอร์ดลงขายหลายพัน สอยมาอีก 3 ฝา ไม่รู้หายไปไหนหมด ยังไม่ได้ขายเอาทุนคืนเลย
    อ้อให้ไปกับโปรเจคอีกคู่ สรุป มันหายไปอยู่ไหนไม่รู้ครับ เบ้าก็ตามแม่ทัพแจ้งครับ ช่างเคาะ 3 ทีก็เสร็จครับ ทีละเดือนมั้ง --"
    MAZDA CLUB THAILAND

Senior Member ดาบเปิ้ล's Avatar
    ขอบคุณ
    1,845

อืมมมม..ขอบคุณครับพี่แจ๊ค แล้วพอจะมีอะไรเหลือๆที่มันรกบ้านอีกบ้างหรือป่าวครั บ ยินดีรับไว้มาดูแลต่อเพื่อมาเติมเต็มให้ช้างเผือกของ ผมหน่อย ประมาณว่ามือบิดบานประตูหลังอะไรประมาณเนี้ยพอจะมีเห ลือบ้างป่ะ
    ปล.ไต้ไฟท้ายที่พี่วี แต่ยังคงขาดมือบิดประตูหลังกับชุดไฟหลี่หน้า ถ้าได้ก็คงจบแบบแฮปปี้ 5555+
    Mazda Club Thailand.
    small group suphanburi

Senior Member capella_man's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,151
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chevit อ่านข้อความ
    ผอ.ครับ ส่วนที่หาไม่เจอน่าจะอยู่ที่.....มุตาอ่ะครับ...
    พี่โอ๊คครับมุตาตายแล้วครับพี่ ถึงคราวมุนินแล้วครับผม
    ...แล้วเส้นทางของมาสด้า ก็พาให้เรามาพบกันที่บ้านหลังนี้....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาบเปิ้ล อ่านข้อความ
    อืมมมม..ขอบคุณครับพี่แจ๊ค แล้วพอจะมีอะไรเหลือๆที่มันรกบ้านอีกบ้างหรือป่าวครั บ ยินดีรับไว้มาดูแลต่อเพื่อมาเติมเต็มให้ช้างเผือกของ ผมหน่อย ประมาณว่ามือบิดบานประตูหลังอะไรประมาณเนี้ยพอจะมีเห ลือบ้างป่ะ
    ปล.ไต้ไฟท้ายที่พี่วี แต่ยังคงขาดมือบิดประตูหลังกับชุดไฟหลี่หน้า ถ้าได้ก็คงจบแบบแฮปปี้ 5555+
    พระเจ้าตาบอกว่า ถ้าถึงเวลามีคนตามหามันค่อยเปิดพระอบออกมาดู แล้วกำชับอย่างเด็ดขาดว่า ถ้าไม่ถึงเวลาอย่าแกะออกมาดูเด็ดขาด

ผมก็ถาม ทำไมอ่ะครับ 'เด็จตา???

พระเจ้าตาบ้วนน้ำหมากแล้วตอบว่า มันแกะแล้วห่อยาก ตรึกโป๊ะ... -"-

พี่ดาบเปิ้ล คราวนี้ผมขอเปลี่ยนเป็นโคโยตี้ที่ไม่เคยผ่านมือชายใด มาก่อนได้มั้ยครับ ขอสองคนฝากผมกับพี่โอ็คครับ ^^

แค่รู้จักคำว่าให้..ก็สุขเกินพอ

9. The Following 5 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

capella_man (23-10-2012), chevit (23-10-2012), sippapas (23-10-2012), yuhoo02 (23-10-2012), ดาบเปิ้ล (23-10-2012)

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    พระเจ้าตาบอกว่า ถ้าถึงเวลามีคนตามหามันค่อยเปิดพระอบออกมาดู แล้วกำชับอย่างเด็ดขาดว่า ถ้าไม่ถึงเวลาอย่าแกะออกมาดูเด็ดขาด

ผมก็ถาม ทำไมอ่ะครับ 'เด็จตา???

พระเจ้าตาบ้วนน้ำหมากแล้วตอบว่า มันแกะแล้วห่อยาก ตรึกโป๊ะ... -"-

พี่ดาบเปิ้ล คราวนี้ผมขอเปลี่ยนเป็นโคโยตี้ที่ไม่เคยผ่านมือชายใด มาก่อนได้มั้ยครับ ขอสองคนฝากผมกับพี่โอ็คครับ ^^

แค่รู้จักคำว่าให้..ก็สุขเกินพอ
    พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้ เจ้าฉะไหนถึงทำกับพี่ อยากได้อะไรหามาให้ทันที ให้เจ้ามากอย่างนี้ ไม่ดีอีกหรือพ่อคุณ.....

ปล.แปลงเนื้อนิ๊ดหน่อย
    "น้ำใจท่านแม่ทัพกว้างใหญ่ไพศาล มิอาจหาสิ่งใดเปรียบเทียมไม่ ข้อน้อยซึ่งใจน้ำใจของท่านแม่ทัพแทนพี่น้องผองเพื่อน ในบ้านมาสด้าจริงๆ มีการใดให้ข้าตอบแทนจะพรึงกระำทันใด ต่อให้ข้ามน้ำข้ามทะเลข้าน้อยก็จะทำ"
    ใกล้เคียงหนังจีนดีแฮะ ... แต่ว่ามันเป็นความจริงนะท่านแม่ทัพ เพราะ "ทุกสรรพสิ่งร้อยรัดเป็นหนึ่งเดียว ทุกสรรพสิ่งไม่เที่ยงแท้แน่นอน แต่สิ่งที่แน่นอน คือ การเปลี่ยนแปลง " ด้วยความเคารพ
    MAZDA CLUB WE'LL NEVER WALK ALONE

11. The Following 2 Users Say Thank You to sippapas For This Useful Post:

yuhoo02 (23-10-2012), ดาบเปิ้ล (23-10-2012)

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sippapas อ่านข้อความ
    พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้ เจ้าฉะไหนถึงทำกับพี่ อยากได้อะไรหามาให้ทันที ให้เจ้ามากอย่างนี้ ไม่ดีอีกหรือพ่อคุณ.....

ปล.แปลงเนื้อนิ๊ดหน่อย
    "น้ำใจท่านแม่ทัพกว้างใหญ่ไพศาล มิอาจหาสิ่งใดเปรียบเทียมไม่ ข้อน้อยซึ่งใจน้ำใจของท่านแม่ทัพแทนพี่น้องผองเพื่อน ในบ้านมาสด้าจริงๆ มีการใดให้ข้าตอบแทนจะพรึงกระทำทันใด ต่อให้ข้ามน้ำข้ามทะเลข้าน้อยก็จะทำ"
    ใกล้เคียงหนังจีนดีแฮะ ... แต่ว่ามันเป็นความจริงนะท่านแม่ทัพ เพราะ "ทุกสรรพสิ่งร้อยรัดเป็นหนึ่งเดียว ทุกสรรพสิ่งไม่เที่ยงแท้แน่นอน แต่สิ่งที่แน่นอน คือ การเปลี่ยนแปลง " ด้วยความเคารพ
    ดอน วีโต้ คอร์เลโอเน่ ไม่ปรารถนาสิ่งใดจากผู้มาขอความช่วยเหลือ นอกจากมิตรภาพ และ การแสดงความเคารพจากคำนำหน้านาม ดอน หรือฉายา ก๊อดฟาเธอร์ บางครั้งมีการแสดงออกในรูปธรรมง่ายๆ เช่น ของขวัญเล็กๆน้อยๆอย่างเหล้าไวน์ทำเองสักแกลลอนหรือต าราลเลสใส่พริกสักกระจาด นั่นเป็นมารยาทที่บ่งบอกว่าคนๆนั้นเป็นหนี้เขาอยู่ และเขามีสิทธิ์เรียกร้องหามันได้ทุกเวลา
    ใครที่มาขอความช่วยเหลือจากดอนจะไม่เคยผิดหวังกลับไป เขาไม่เคยให้สัญญาลมๆแล้งๆ ไม่เคย(แก้ตัว)อ้างว่ามีอำนาจอื่นในโลกยิ่งใหญ่กว่าต ัวเอง ไม่สำคัญว่าผู้ที่มาขอความช่วยเหลือจะมีปัญญาตอบแทนบ ุญคุณหรือไม่ ไม่ว่าใครจะยากดีมีจน หรือไร้อำนาจวาสนา ดอน วีโต้ คอร์เลโอเน่ ยินดีจะแบกรับความยุ่งยากของผู้นั้นใส่ไว้ในใจ และอาสาคลายทุกข์ให้ทุกคน หวังแต่เพียง รางวัล ตอบแทนน้ำใจด้วยมิตรภาพชั่วนิรันดร์

ผมกับดอน วีโต้ คอร์เลโอเน่ต่างเลือกที่จะดำเนินชีวิตไม่ต่างกัน เพียงแต่ว่าข้าพเจ้าขอทิ้งท่านไว้ตรงนี้ คนที่ครั้งหนึ่งข้าพเจ้าเคยเป็น...

13. The Following 5 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

capella_man (23-10-2012), chevit (23-10-2012), sippapas (23-10-2012), yuhoo02 (23-10-2012), ดาบเปิ้ล (23-10-2012)

Senior Member ดาบเปิ้ล's Avatar
    ขอบคุณ
    1,845

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ "ท่านแม่ทัพใหญ่แห่งบ้านมาสด้าหลังนี้"อย่างสุดซึ้งและล้นเหลิอจากใจเลยครับ พี่วี มาได้เลยครับ เด็กสามชุก เด็กทับกระดาน อ่อเกือบลืมไป นายโหน่งด้วยเด่วน้อยใจอีก 5555+ พวกเรารอรับการมาเยือนของท่านแม่ทัพแบบว่าอย่างบอกไม ่ถูกอ่ะ แบบว่าไม่รู้ว่าจะอธิบายออกมาเป็นคำพูดได้ยังไง ขอให้รู้ว่า "ซึ้ง" ก็พอแล้ว
    ปล.กลั่นออกมาจากใจขอรับ

15. The Following 2 Users Say Thank You to ดาบเปิ้ล For This Useful Post:

sippapas (23-10-2012), yuhoo02 (23-10-2012)

Senior Member sippapas's Avatar
    ขอบคุณ
    886

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ดาบเปิ้ล อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ "ท่านแม่ทัพใหญ่แห่งบ้านมาสด้าหลังนี้"อย่างสุดซึ้งและล้นเหลิอจากใจเลยครับ พี่วี มาได้เลยครับ เด็กสามชุก เด็กทับกระดาน อ่อเกือบลืมไป นายโหน่งด้วยเด่วน้อยใจอีก 5555+ พวกเรารอรับการมาเยือนของท่านแม่ทัพแบบว่าอย่างบอกไม ่ถูกอ่ะ แบบว่าไม่รู้ว่าจะอธิบายออกมาเป็นคำพูดได้ยังไง ขอให้รู้ว่า "ซึ้ง" ก็พอแล้ว
    ปล.กลั่นออกมาจากใจขอรับ
    ถ้าลืมโดนแน่....กุนเชียงก็ผ่านเมืองไปสองพี่น้องทีห นึ่งล่ะนะ พี่ดาบ! .... งุงิงุงิ 5555+++++
    MAZDA CLUB WE'LL NEVER WALK ALONE

17. The Following 2 Users Say Thank You to sippapas For This Useful Post:

yuhoo02 (23-10-2012), ดาบเปิ้ล (23-10-2012)

ขอบคุณ
    1,845

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sippapas อ่านข้อความ
    ถ้าลืมโดนแน่....กุนเชียงก็ผ่านเมืองไปสองพี่น้องทีห นึ่งล่ะนะ พี่ดาบ! .... งุงิงุงิ 5555+++++
    เขาขอโทษนะต้วเอง

19. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ดาบเปิ้ล สำหรับกระทู้นี้ :

yuhoo02 (23-10-2012)

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    1,228

เขาขอโทษนะต้วเอง
    เออพี่ดาบ ว่าแต่ที่สามชุกบ้านเรานี้ สมัยก่อนเคยท่วมไหมพี่ ที่เรายืนนี้

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

ขอบคุณ
    9
    1

ของส่วนใหญ่(ดีๆ)ยัดไปให้กับโปรเจค"มณีฉาย" อาจจะหลงเหลืออยู่บ้าง แต่ยังไม่ได้ค้นหรือลื้อลังเน่าๆเลยครับ
    ก็เหลืออีกคัน(สระบุรี)ที่หลายๆคนเล็งคิ้วเค้าไว้ กำลังคิดจะระเบิดอะไหล่ออก แล้วทำเป็นรถตู้ขับเล่นๆ อยู่ครับ
    ตามหาช่าง บ้าระห่ำ ใจถึง ทำไว ไม่ทิ้งงาน จะโสดหรือไม่โสดก้อได้ครับ ก่อนที่ผมจะเลิกเล่นรถเก่าอะครับ

ปล.เจออะไหล่อะไร จะเอามากองๆ ในบอร์ด(กระทู้)นี้นะครับ ขอสัญญาในนาม"โจรปล้นใจ" ครับ ^_^

หน้าที่ 106 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 6 56 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks