= = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = = - หน้า 13

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: = = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รายงานท่านจอมทัพดังนี้ครับ

ท่านJackyได้ตะเวนไปสั่งไพร่พลให้ทำงานลายเซนต์ต่างๆ ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจ คาดว่าจะสามารถนำมาให้วีหนวดตรวจตราก่อนสั่งผลิตได้ใ นเร็วๆนี้ขอรับ น่าจะได้ผลครับท่านพี่ ตอนนี้พวกแม่ทัพชักเริ่มผลิตอะไหล่กันเองแล้ว 555

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [URL="http://www.thaiscooter.com/forums/member.php?u=67964"
    wuttdy[/URL]]อยากทราบว่า...เจ้าของกระทู้นีหายไปไหนครับเห็นเงียบ ๆไปไม่ทราบหาทางกลับบ้านเจอหรือปล่าว555สงสัยเฝ้าน้อ งมณีฉายไม่ยอมห่างจนลืมมาตอบกระทู้แน่...หรือว่าเจอไ ม้ตีน้ำของแม่ทัพบางแคแรงไปหน่อยขอให้ท่านแม่ทัพเบาๆ มือหน่อยบางครั้งทำให้ท่านอื่นบ้าได้นะครับท่าน55555 ไปเสียแย้ว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รายงานท่านจอมทัพดังนี้ครับ

ท่านJackyได้ตะเวนไปสั่งไพร่พลให้ทำงานลายเซนต์ต่างๆ ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจ คาดว่าจะสามารถนำมาให้วีหนวดตรวจตราก่อนสั่งผลิตได้ใ นเร็วๆนี้ขอรับ น่าจะได้ผลครับท่านพี่ ตอนนี้พวกแม่ทัพชักเริ่มผลิตอะไหล่กันเองแล้ว 555
    55555++ แน่นอนครับ ทัพหลวงขยับไม่ทำให้เสียรูปขบวนหรอกครับ . . .

ส่วน"มณีฉาย" ได้แค่นี้คร้าบบบบบบ......

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ

55555++ แน่นอนครับ ทัพหลวงขยับไม่ทำให้เสียรูปขบวนหรอกครับ . . .

เยี่ยมยุทธสุดๆครับ ถ้าผลิตใช้เองแบบนี้ ส่งไปออสเตรเลียเลยครับท่านแม่ทัพ ไม่ต้องแวะบางแคให้น้ำแข็งละลายแล้ว แค่นี้ก็ร้อนแล้วครับ อิอิ

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เยี่ยมยุทธสุดๆครับ ถ้าผลิตใช้เองแบบนี้ ส่งไปออสเตรเลียเลยครับท่านแม่ทัพ ไม่ต้องแวะบางแคให้น้ำแข็งละลายแล้ว แค่นี้ก็ร้อนแล้วครับ อิอิ
    5555.... ถ้าไม่เข้าชั้นเรียนคงจะไม่ได้เห็นอะไรๆ ที่มันบรรเจิด อย่างนี้ เอาให้สุดๆเลยครับท่านแจ๊กกี้!........

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    5555.... ถ้าไม่เข้าชั้นเรียนคงจะไม่ได้เห็นอะไรๆ ที่มันบรรเจิด อย่างนี้ เอาให้สุดๆเลยครับท่านแจ๊กกี้!........
    ม๊ะๆๆ ลูกเทวดา ๆ . . . มณีฉายเกิดและโตในพระนคร ใยจะนิ่งเฉย . . ดู ดู้ ดู สาวตามหัวเมืองเค้าทำสิ ทำไมถึงทำกันด้ายยยยยย . . .

เมื่อวานท้องฟ้าไม่ค่อยเป็นใจเท่าไหร่ กำลังขายดีกันเลย ต้องวิ่งหลบฝน ขำครับ สนามหลวง(บรรยากาศ) เวลาฝนตก เสียดายไม่ได้พกกล้องไปด้วย
    มีของแปลกๆ โผล่มาเพียบเลยครับ ทั้งน่ารัก น่ากลัว ตื่นเต้น เร้าใจ เสือ สิงห์ กระทิง แ_ด ทำไมมันเยอะจังอ่า. . อิ อิ ไปเรื่อยเลยเรา . . .

ระหว่างเก็บร้านมีคนทำของหล่นข้างร้านผมครับ หรือเธอแอบมาทิ้งไม่รู้ แล้วเธอคงรีบวิ่งหลบฝนหนีไป เราคิดว่ามันคือไร ไม้หาบ ไว้ขายของหรือป่าว
    ต้องส่งคืนเค้ามั๊ย ไม่รู้จักอีก งั้นขออนุญาต แกะดูหน่อยจิ

ขอบคุณ
    9
    1

เอทำไม มันมีหลายอันจัง หรือมันคือ ราวตากเนื้อแดดเดียวของแม่ค้าสนามหลวง แต่เอ...อีกคู่มันขนาดพอจะหาบของขายได้เลยน่ะเนี๊ยะ . .

ไม่ใช่อ่า . .

ขอบคุณ
    9
    1

ไม่ได้ล่ะ . . คืนนี้เจอตัว จะต่อว่าซะหน่อย ของเอาไว้ช่วยทำมาหากิน เอามาทิ้งทำไม แถมไม่ลงถังขยะอีก รถผมไม่ใช่ที่จะทิ้งอะไรก้อได้น่ะ แม๊ะๆๆๆๆ...
    เดี๋ยวเอามาประดับร้านซะเลย หรือให้คุณนาย "มณีฉาย" เอาไปให้แม่บ้านแม่เรือนทำประโยชน์ต่อซะเลย

คืนนี้ถ้ายังขนมาทิ้งอีก(ส่วนที่เหลือ) เดี๋ยวขับรถเหยียบให้เละเลย คอยดู . . .
    พักทานมื้อเที่ยงก่อน หิวครับ 555555+

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ใครเอาคันหาบมาทิ้งให้ท่านเนี่ย ของดีๆทั้งนั้นเลย หุหุ ส่วนผมโดนฝนโหมกระหน่ำ จะทำการใดๆก็ลำบากยากจะเคลื่อนพลได้ แต่ในสายฝนดันนำพาของพวกนี้ติดปลายฝนมาด้วย น่าจะเป็นของที่ทวยเทพประทานมา...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ออกไปเก็บเห็ดหลังพายุฝนผ่านไป...เอาซะแหนบแอ่นเลยคร ับ

ปล. เรือพิฆาตที่ทรงพลังที่สุดในทัพหลวงได้ปฎิบัติภารกิจ ได้ดีเกินคาดครับท่านแม่ทัพ ส่วนเบาะของท่านผมจะเดินทางไปขนให้ภายในเดือนนี้ครับ ขอเชิญชมของที่เรือพิฆาตของผมลากกลับมาด้วยครับ หุหุ

ขอบคุณ
    9
    1

ใครเอาคันหาบมาทิ้งให้ท่านเนี่ย ของดีๆทั้งนั้นเลย หุหุ ส่วนผมโดนฝนโหมกระหน่ำ จะทำการใดๆก็ลำบากยากจะเคลื่อนพลได้ แต่ในสายฝนดันนำพาของพวกนี้ติดปลายฝนมาด้วย น่าจะเป็นของที่ทวยเทพประทานมา...

ป๊าดดดดด . . . ฝนบางแค ต่างจากฝนสนามหลวง จังเลยเลยท่าน . . ขอให้ลมโชยมาทางนี้บ้างน่ะท่าน อิ อิ

ขอบคุณ
    9
    1

ท่านพี่ สารลับที่ส่งไป mail ใช่มั๊ย และอันนี้ผมว่า อย่าไปถึงลพบุรีเลย เอาอันเน่าๆ นี่แหล่ะ ผมถูกชะตาครับท่าน . . . .

หวังว่าคืนนี้คงไม่มีลูกเห็บตก ครับ เดี๋ยวมารายงานต่อครับ . . . ไปเตรียมของก่อนครับ

ปล.ท่านคงจะงานยุ่งๆ ผมเชื่อ ไม่งั้น ขายันจักรยานคงจะมันวาวมากกว่านี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vw_jacky : 08-06-2010 เมื่อ 12:07

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ท่านพี่ สารลับที่ส่งไป mail ใช่มั๊ย และอันนี้ผมว่า อย่าไปถึงลพบุรีเลย เอาอันเน่าๆ นี่แหล่ะ ผมถูกชะตาครับท่าน . . . .

หวังว่าคืนนี้คงไม่มีลูกเห็บตก ครับ เดี๋ยวมารายงานต่อครับ . . . ไปเตรียมของก่อนครับ

ปล.ท่านคงจะงานยุ่งๆ ผมเชื่อ ไม่งั้น ขายันจักรยานคงจะมันวาวมากกว่านี้ครับ
    ต้องขออภัยท่านแม่ทัพด้วยครับ ช่วงนี้ยุ่งครับ รถถีบห้างๆของผมเอาไว้ไปถีบไปซื้อเบียร์ครับ ส่วนโซฟาคงนำเข้ามาแต่งโรงรถครับท่าน

ต้องขออภัยท่านแม่ทัพด้วยครับ ช่วงนี้ยุ่งครับ รถถีบห้างๆของผมเอาไว้ไปถีบไปซื้อเบียร์ครับ ส่วนโซฟาคงนำเข้ามาแต่งโรงรถครับท่าน
    แต่งเสร็จขอไปนอนคุ้ยอะไหล้สักคืนนะครับ555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    แต่งเสร็จขอไปนอนคุ้ยอะไหล้สักคืนนะครับ555
    555 เอาถุงมือไมเคิ้ล แจ๊คสันมาด้วยนะครับ เพราะว่าผมเอาฝุ่นเมื่อ30ปีที่แล้วมาด้วย........

ขอบคุณ
    9
    1

สงสัยจะไม่สบายแล้วครับ โดนฝนกระหน่ำอย่างหนัก . . . ท้องฟ้ามารั่วอะไรแต่หัวค่ำ(เซ็งอีกวัน)

คืนนี้ไม่มีใครเอาของมาทิ้งข้างรถผม . . แต่ลมมันแรงมากๆ ต้องยอมจำนนครับ เก็บร้านกลับบ้านเร็ว คืนนี้

ลูกเห็บ ลูกหาบ วิ่งกระจุยกระจาย ร้านหนังสือเก่าๆ เก็บกันอลหม่าน ผมเลยเข้าไปยืนดู เฮ้ย . . .

อ่าอ้า . .ไม่หนุกน่ะตัวเปียกขนาดนี้ ว่าแล้วก็เลยไปเก็บลูกเห็บ รีบเอามาซ่อนในรถ ขับกลับบ้านครับ(สาระไม่ค่อยมี เหอๆ)
    ลูกเห็บใสๆ ดีแท้น้อ . . .

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 63 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks