= = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = = - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 103 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: = = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

จะหมุนลง หมุนออกก็เลือกดูตามภาพเลยครับ มีทั้งหมุนออกข้างและออกตรงๆ ผมว่าใช้หัวใจท่านนำพาดีกว่าครับ คนโบราณกล่าวไว้อย่างโน้นอย่างนี้ก็ฟังไว้ จริงอยู่ในยุคของเขามีกระแส (ยุคของเราก็มีกระแส ท่อไอเสียเฉียงๆแบบรถซิ่งเขาใส่กัน) แต่เราครอบครองรถในปัจจุบันก็ตามที่ท่านเห็นสมควรครั บ

ป้าแดงท่อออกหลังตรงครับ ไม่เลี้ยวออกข้างให้เสียเวลา คำรามให้คนที่คิดจะตามได้ยินชัดๆ 5555 แต่ของป้าแดงออกจะเฉียงลงพื้นนิดๆครับ ช่วยปัดฝุ่นให้ถนนสะอาดครับ เดี๋ยวคราวต่อไปคงได้ถ่ายรูปมาให้ท่านได้ดูว่า ป้าแดงเดินสายไฟ ท่ออ่อนทั้งคันนั้น สวยและเป็นระเบียบกว่าคนโบราณขนาดใหน (ก็ขนาดนี้แหละ 5555)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สายโช๊คที่เป็นตัวดึงธรรมดายังมีขายเยอะแยะครับ ส่วนสายดึงที่เป็นตัวc ก็ต้องหาหน่อยครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ได้สวิตส์สตาร์ทมา ดันมี 2 แบบ ไม่น่าจะปลอมใช่ป่ะท่าน . . .แบบสั้นดอกจะกลมๆ แบบยาวดอกจะไม่กลมและก็ยาว(แบบยาวเหมือนของท่านวีใช่ ป่ะคับ . . .)

ขอบคุณ
    9
    1

อยากได้สวิสต์ไฟแบบนี้คับ ขอเป็นตัว W,F คับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    ได้สวิตส์สตาร์ทมา ดันมี 2 แบบ ไม่น่าจะปลอมใช่ป่ะท่าน . . .แบบสั้นดอกจะกลมๆ แบบยาวดอกจะไม่กลมและก็ยาว(แบบยาวเหมือนของท่านวีใช่ ป่ะคับ . . .)

ใช่ครับ ผมใช้แบบยาวอยู่ครับ ไม่ปลอมหรอกครับท่าน เป็นของproceedกับfamiliaครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    อยากได้สวิสต์ไฟแบบนี้คับ ขอเป็นตัว W,F คับ
    ท่านไปได้ที่ใหนมาเนี่ย หาของเก่งจริงๆชักจะชอบใจในตัวท่านแล้วสิ สู้ๆอีกนิดครับความเพียรของท่านใก้ลเข้ามาแล้วครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้อ . .อย่าลืมโช๊คคู่นั้นด้วยน่ะคับท่านวี . .และแขนค้ำฝากระโปรง+ลายเซ็นต์ หาไม่ได้จิงๆ
    แขนค้ำฝากระโปรงผมได้ท่านนันอนุเคราะห์มาให้ เป็นของAustinครับ 5555 ผมก็หาทั่วปฐพีไม่ได้เช่นกัน ส่วนลายเซนต์ท่านหาตัวใหนอยู่ขอรับ?

เมื่อวานไปกินเลี้ยงเจอรุ่นน้องคนหนึ่งถามผมว่าพี่ทำ อะไรอยู่ ทำรถมาสด้าวินเทจอยู่ น้องของผมถามว่าพี่เอาอะไหล่อะไรที่ญี่ปุ่นมั้ยพอดีผ มมีตู้คอนเทนเนอร์เอาพวกแทรกเตอร์กับอะไหล่รถใหญ่เข้ ามาทุกอาทิตย์

แว๊ก.......ในหัวคิดขึ้นมาทันทีว่่า โห...จะขนซาก8แรงแวนกับกระบะมาดีหรือเปล่าวะ เอามาชำแหละเป็นอะไหล่ 5555 ก้เลยปฎิเสธไปก่อนถ้าสนใจจะติดต่อไปตอนนี้ขอ...ดื่มค รับพี่น้องงงง

ขอบคุณ
    9
    1

ผมก้อเดิน วรจักร + หลังจุฬา+บรรทัดทอง . . . เมื่อยขาจะลากเอา เดินไป บ่นไป ทำไมเรามาช้าจัง ส่วนใหญ่โดนเหมาไปหมดแล้ว(ใช่ท่านด้วยแน่เลย) ยังไง ว่างเว้นแบ่งมาบ้างน่ะท่าน และเวลาการเดินก้อไม่มากพอ 2 โมง ต้องเตรียมตะเวนขายของคับ บางอย่างจำเป็นต้องเอาจิงๆ(ถึงจะแพงมาก)เพราะไม่รู้จ ะหาที่ไหน ช้าอาจจะไม่ทันการ 5555+
    โช๊คมีร้านนึง เค้าบอกเหลือคู่สุดท้าย มีคนมาเอาไปแล้ว ผมคิดเอ มีใครทำแวนช่วงนี้(นึกไม่ออก) ถามว่าใคร ใช่หล่อๆ สูงๆ ป่าว เค้าตอบใช่ เหอๆ ใครหน๋อ 5555
    ไม่ได้ใช้ก้อขอผมเต๊อะ . . ลายเซ็นต์ตามรูปคับท่าน เดชะบุญมีติดรถมา 1 คู่ อ้อ ขั้วไฟหรี่หน้า ได้มาข้างเดียว ถามทุกร้านไม่มีเลยท่าน ยังไงท่านมีซ่อนตรงไหน ค้นหาทีเน้อ

ขอบคุณ
    9
    1

ข้อความเดิม(คราวที่แล้ว)
    ไมล์ของมาสด้าแวนจะ120หรือ140ก็ไม่ต้องกังวลครับ แต่ที่ผมกังวลและแอบอิจฉาเผื่อท่านอื่นๆมีกันก็คือ สัญญาณไฟเลี้ยวในเรือนไมล์ตามรูปครับ จะอยู่บริเวณเลข40กับ100 เห็นมั้ยครับ เท่ห์โคตรๆเพราะป้าแดงไม่มี 5555

ของผมเป็นแบบนี้คับ กลมๆ ไม่เป็น 3 เหลี่ยม . . . และมี 2 ชิ้น มันร่วงจากตรงไหนไม่รู้ ไม่มีข้อมูลจิงๆ ขอผู้รู้รายงานคับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ข้อความเดิม(คราวที่แล้ว)
    ไมล์ของมาสด้าแวนจะ120หรือ140ก็ไม่ต้องกังวลครับ แต่ที่ผมกังวลและแอบอิจฉาเผื่อท่านอื่นๆมีกันก็คือ สัญญาณไฟเลี้ยวในเรือนไมล์ตามรูปครับ จะอยู่บริเวณเลข40กับ100 เห็นมั้ยครับ เท่ห์โคตรๆเพราะป้าแดงไม่มี 5555

ของผมเป็นแบบนี้คับ กลมๆ ไม่เป็น 3 เหลี่ยม . . . และมี 2 ชิ้น มันร่วงจากตรงไหนไม่รู้ ไม่มีข้อมูลจิงๆ ขอผู้รู้รายงานคับ
    วงกลมพลาสติกพวกนี้น่าจะร่วงมาจากด้านในครับ เพราะผมเคยแกะออกมาเป็นแผ่นวงกลมแล้วมีนูนกลมตรงกลาง หรือเปล่า ถ้าใช่ก็คือมาจากด้านในขอรับ ท่านต้องแกะออกมาประกอบซึ่งผมแกะออกมาแล้วสนุกมาก ผมอยากให้ท่านใช้ไมล์เรือนนี้เพราะของมาสด้800กระบะม ีแค่120กม/ชม ส่วนแวนมี140กม/ชม ผมทำอย่างนี้ครับ เรือนFuel+tempเป็นเรือนกระจกอันนี้ไม่มีปัญหา แต่เรือนไมล์เป็นแผ่นอคลิริคเซาะร่อง ของท่านแตกลายงาแล้ว ถ้าอยากได้อันใหม่ แกะออกมาแล้วไปให้ร้านขายอคิลริคตัดตามแบบพร้อมขึ้นร ่องลงสีให้ด้วย ท่านก็ได้อันใหม่แล้ว

ปัญหาไม่ได้อยู่ที่การตัดครับเพราะผมตัดมา5อันก็ใช้ไ ด้ทุกอัน ปัญหามันอยู่ที่คนเซาะร่อง ผมไม่แนะนำร้านฝีมือไม่ถึงครับ ถ้าท่านรักที่จะบูรณะจริงๆไปร้านตัดด้วยเลเซอร์เลยคร ับ ให้เขาสแกนฝาออกมาแล้วใช้เลเซอร์ตัดเอา เซาะร่องด้วยเลเซอร์ตัวอักษรคมด้วยและเหมือนต้นฉบับท ุกอย่าง

ผมไม่ได้ใช้ไมล์120กม/ชมเพราะของผมเป็นมาสด้า800เครื่อง1000ไปแล้ว เป็นไมเนอร์เชนต์ 5555 เลยใช้ไมล์160ครับ แต่วิ่งจริงๆได้100เดียว 55555

ส่วนพลาสติกกลมๆตรง40กับ100นั้น ผมพึ่งทราบว่า ซ้ายมือคือไฟเลี้ยว ส่วนขวามือคือไฟสูงครับ ของผมติดทุกดวงเพราะผมไล่สายใหม่หมดแล้วเปลี่ยนหลอดไ ฟด้านในเป็นLED เวลาเปิดไฟกลางคืนหน้าไมล์ไม่ค่อยสว่างเพราะไฟLEDไม่ สามารถเรืองแสงผ่านออกมาได้ดีเท่าไฟเหลืองธรรมดาๆ

เวลาเปิดไฟหน้าไมล์ของผมออกแนวขาวๆครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมก้อเดิน วรจักร + หลังจุฬา+บรรทัดทอง . . . เมื่อยขาจะลากเอา เดินไป บ่นไป ทำไมเรามาช้าจัง ส่วนใหญ่โดนเหมาไปหมดแล้ว(ใช่ท่านด้วยแน่เลย) ยังไง ว่างเว้นแบ่งมาบ้างน่ะท่าน และเวลาการเดินก้อไม่มากพอ 2 โมง ต้องเตรียมตะเวนขายของคับ บางอย่างจำเป็นต้องเอาจิงๆ(ถึงจะแพงมาก)เพราะไม่รู้จ ะหาที่ไหน ช้าอาจจะไม่ทันการ 5555+
    โช๊คมีร้านนึง เค้าบอกเหลือคู่สุดท้าย มีคนมาเอาไปแล้ว ผมคิดเอ มีใครทำแวนช่วงนี้(นึกไม่ออก) ถามว่าใคร ใช่หล่อๆ สูงๆ ป่าว เค้าตอบใช่ เหอๆ ใครหน๋อ 5555
    ไม่ได้ใช้ก้อขอผมเต๊อะ . . ลายเซ็นต์ตามรูปคับท่าน เดชะบุญมีติดรถมา 1 คู่ อ้อ ขั้วไฟหรี่หน้า ได้มาข้างเดียว ถามทุกร้านไม่มีเลยท่าน ยังไงท่านมีซ่อนตรงไหน ค้นหาทีเน้อ
    ในสายข่าวที่ผมทราบมีคนทำมาสด้าแวนอยู่2ท่านในพระนคร ครับ คือท่านและสหายอีกท่านหนึ่ง ไม่สามารถเปิดเผยได้ ก็คงสูสีกันมาแหละครับ 5555 แต่ผมไปซื้อโช๊คหน้าให้ท่านต้นมา มันก็ยี่ห้อธรรมดาๆนะท่าน อะไรหว่า อ้อ kayabaครับ สรุปแล้วท่านอาจจะเจอคู่แข่งของท่านก็อาจเป็นได้ 55

ส่วนขั้วไฟหรี่พอช่วยท่านได้ครับ

พวกลายเซนต์ผมทำphotoshopแล้วส่งไปขึ้นงานที่โรงงานค รับ บางอย่างก็ลงทุนไปซื้อมาเลยเพื่อมาก๊อปโดยเฉพาะ ก็ส่งโรงงานอีกนั่นแหละครับ แต่ผมว่าที่ผมโพสแบบนี้ ศิลปินแบบผมที่ซ่อนตัวอยู่คงเอาไปก๊อปขึ้นงานขายกันห มดแล้วมั้ง 555 เพราะผมนี่ก๊อปตัวอาร์ตเลย เห็นไม่ได้จับก๊อปหมด 5555

ขอบคุณ
    9
    1

งั้นรอจากโรงงานท่านล่ะกัน 555 รบกวนจัดมาให้หน่อยท่าน ขั้วไฟ+โช๊คคู่หลัง น่ะ ๆ ๆ ๆ ที่อยู่ตามที่ลงคับ(พี่แดง)เลยคับ CL,H ไม่มีฐานมาเลยและ 53-31ไม่มีมาคับท่าน

Member FreeSize's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เออ คุณแจ็คกี้ครับ เดี๋ยววันจันทร์น่าจะมีรูปถ่ายของที่คุณต้องการจะเอา นะครับ เพราะพี่ผมบอกว่าของน่าจะมี

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

งั้นรอจากโรงงานท่านล่ะกัน 555 รบกวนจัดมาให้หน่อยท่าน ขั้วไฟ+โช๊คคู่หลัง น่ะ ๆ ๆ ๆ ที่อยู่ตามที่ลงคับ(พี่แดง)เลยคับ CL,H ไม่มีฐานมาเลยและ 53-31ไม่มีมาคับท่าน
    แว๊ก........โช๊คคู่หลังไม่มีครับท่าน เดี๋ยวงานลายเซนต์จะทยอยทำให้ครับ ตอนนี้กำลังสนใจงานลายเซนต์มาสด้า1000เหมือนกันครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แว๊ก........โช๊คคู่หลังไม่มีครับท่าน เดี๋ยวงานลายเซนต์จะทยอยทำให้ครับ ตอนนี้กำลังสนใจงานลายเซนต์มาสด้า1000เหมือนกันครับ

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 103 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks