= = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = = - หน้า 31

หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 81 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: = = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สวย ดูดี ครับท่านแจ๊ก ไม้ที่ทำป็นส่วนพื้น ใช้ใม้อะไรมาทำครับท่านแจ๊ก..?
    ผมไม่แน่ใจครับ เค้าบอกว่า งานเป็นสแตนเลส+ไม้สักครับ
    อันนี้ตัวที่ยึดกึ่งกลางครับพี่ตุ๊ก . . .

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    2

ผมอยากเห็นความคืบหน้าแวนคันนั้นอ่ะครับปายถึงไหนแล้ วครับ...ขอแทงใจดำนิดๆนะบ่ว่ากานนะฮิฮิ

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ผมอยากเห็นความคืบหน้าแวนคันนั้นอ่ะครับปายถึงไหนแล้ วครับ...ขอแทงใจดำนิดๆนะบ่ว่ากานนะฮิฮิ
    เหอๆ ผมเกรงใจที่อู่เค้ามากเลยครับ โทรจนไม่กล้าโทรแล้วครับ ฮือๆ รู้งี้ทำเครื่อง+ช่วงล่าง ขับใช้งานก่อนคงจะมีเพื่อนเพิ่มแล้วครับ เหอๆ ทนต่อไปครับ

ย้อนภาพการเริ่มต้นของวันแรกที่ได้เธอ(มณีฉาย)ครับ 1 ก.พ 2553

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เหอๆ ผมเกรงใจที่อู่เค้ามากเลยครับ โทรจนไม่กล้าโทรแล้วครับ ฮือๆ รู้งี้ทำเครื่อง+ช่วงล่าง ขับใช้งานก่อนคงจะมีเพื่อนเพิ่มแล้วครับ เหอๆ ทนต่อไปครับ

ย้อนภาพการเริ่มต้นของวันแรกที่ได้เธอ(มณีฉาย)ครับ 1 ก.พ 2553
    21-5-53
    ของเจ๊ได้รถปุ๊ป ก็ขับเข้าอู่ทันที

4 เดือนผ่านไป

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มัวแต่ยุ่งเรื่องการโอนบ้านกับธนาคารอยู่ครับท่านแจ๊ ก เดี๋ยวหัวค่ำจะเพ็คของให้ครับ พรุ่งนี้เช้าจะออกไปส่งให้ครับ...
    ช้าไปต้องขอประทานโทษท่านด้วยน๊ะครับ ......

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เบื่อจังท่านแจ๊ค น้องเค้าไม่รู้เอายังไงไม่รับสายเลย 555+ สงสัยต้องรอเนื้อคู่ต่อไปอีกและ
    ขอโทษนะครับที่รบกวนท่านแจ๊ค

ดีลผมพลาดไปหมดเลย เวรกำอีกคันคงต้องรอและ นึกว่าจะได้มาฮาอีก ซวยจริงๆ

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    21-5-53
    ของเจ๊ได้รถปุ๊ป ก็ขับเข้าอู่ทันที

4 เดือนผ่านไป
    นี่มันคือการสั่งทำรถนิเจ๊ปุ๊ . . .
    ท่าคิดจะทำรถน่ะเจ๊ . . . ต้องแบบนี้ครับเจ๊ . .

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vw_jacky : 18-10-2010 เมื่อ 15:44

สถานที่
    ขอบคุณ
    1
    2

ผมว่า 800แวนคันนี้เจ้าของตั้งใจทำให้เนียนที่สุดสังเกตุหา ช่างฝีมือที่ดีที่สุดเอามาทำมาสัมผัสรถคันนี้...เจ้า ของหาอู่ดีๆทั้งนั้นที่เอามาทำปีนี้ทันมั้ยครับหรือย ังหาอู่ช่างฝีมือดีอยู่ปล่าวครับฮิฮิ

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ผมว่า 800แวนคันนี้เจ้าของตั้งใจทำให้เนียนที่สุดสังเกตุหา ช่างฝีมือที่ดีที่สุดเอามาทำมาสัมผัสรถคันนี้...เจ้า ของหาอู่ดีๆทั้งนั้นที่เอามาทำปีนี้ทันมั้ยครับหรือย ังหาอู่ช่างฝีมือดีอยู่ปล่าวครับฮิฮิ
    ท่านแม่ทัพ ท่านนี้ ช่างพูดจริงๆ วันใดมีโอกาส ขึ้นเหนืออีกครั้ง จะรีบไปขอชนแก้ว พักสักคืน คงดีนัก . . .
    ปล.เชียงใหม่ไป 2 ปีที่แล้ว ปี๋ใหม๋เมือง ปีนี้ไม่แน่อาจจะได้ขึ้นเหนืออีกครั้งไปหาพี่ชายที่ จ. น่าน ครับ อิ อิ

ขอบคุณ
    9
    1

รถใน"ทำนาน"อย่างของผม
    ถ้าไม่เสร็จปีนี้(2553) ผมขอพักรบก่อนน่ะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    1
    2

เอางานมาให้ชมบ้างจิอยากชมอยากเห็นจิงๆครับท่านจะได้ ส่งใจไปให้ครับบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    รถใน"ทำนาน"อย่างของผม
    ถ้าไม่เสร็จปีนี้(2553) ผมขอพักรบก่อนน่ะครับ
    รถท่าน Jacky ยังโชคดีนะค๊าที่ทำนาน

ส่วนรถของ Eเจ๊ ไม่ได้ทำ แถมโคตรๆนาน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    รถท่าน Jacky ยังโชคดีนะค๊าที่ทำนาน

ส่วนรถของ Eเจ๊ ไม่ได้ทำ แถมโคตรๆนาน
    ผมเชื่อว่าอีมรกตของทั้งสองท่านถ้าเสร็จแล้วต้องออกม าเทพสุดๆครับเพราะว่าคนคาดหวังกับอีทั้งสองเยอะ ท่านต้องไม่ปล่อยให้ใครมาติติงได้แน่ๆ ยิ่งทำเสร็จช้ายิ่งได้รายละเอียดมาก ท่านแจ็คมาดูป้าแดงจนเมาหัวทิ่มไปแล้วไม่รู้กี่รอบ ป่านนี้ได้พิมพ์เขียวกลับไปด้วยแล้วมั้ง 555 ล้อเล่นครับ เป็นกำลังใจให้ท่านทั้งสองครับ รถในตำนานไม่จำเป็นจะต้องเป็นรถที่สมบูรณ์เสมอไป อยู่ที่เรื่องราวของเขาและเจ้าของครับ

มันยิ่งกว่าทำนานครับ ผ่านตรงนี้ไปได้ยังเหลืออีกเยอะครับ เสร็จแล้วรถวิ่งได้มั้ย ขาดอะไร อะไรทำเกิน อะไรทำขาด ข้ามพ้นตัวเราเองก็สมบูรณ์แล้วครับ...

สถานที่
    ขอบคุณ
    1
    2

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมเชื่อว่าอีมรกตของทั้งสองท่านถ้าเสร็จแล้วต้องออกม าเทพสุดๆครับเพราะว่าคนคาดหวังกับอีทั้งสองเยอะ ท่านต้องไม่ปล่อยให้ใครมาติติงได้แน่ๆ ยิ่งทำเสร็จช้ายิ่งได้รายละเอียดมาก ท่านแจ็คมาดูป้าแดงจนเมาหัวทิ่มไปแล้วไม่รู้กี่รอบ ป่านนี้ได้พิมพ์เขียวกลับไปด้วยแล้วมั้ง 555 ล้อเล่นครับ เป็นกำลังใจให้ท่านทั้งสองครับ รถในตำนานไม่จำเป็นจะต้องเป็นรถที่สมบูรณ์เสมอไป อยู่ที่เรื่องราวของเขาและเจ้าของครับ

มันยิ่งกว่าทำนานครับ ผ่านตรงนี้ไปได้ยังเหลืออีกเยอะครับ เสร็จแล้วรถวิ่งได้มั้ย ขาดอะไร อะไรทำเกิน อะไรทำขาด ข้ามพ้นตัวเราเองก็สมบูรณ์แล้วครับ...

ท่านแม่ทัพพูดถูกแย้วครับ...ค่อยๆทำๆไปเรื่อยๆไม่ต้อ งรีบไม่ต้องเร่งทำแบบสบายๆชิวๆขอให้ทำแบบมีความสุขให ้เป็นไปตามกาลเวลา...เราจะได้รู้ว่าเราอดทน...ทนอดกะ เขามาเท่าไหร่สุดๆสุดยอดของการทำรถอย่าใช้เวลามาบีบเ ราถ้า...ฉันยังสู้

ขอบคุณ
    9
    1

[/b]
    ท่านแม่ทัพพูดถูกแย้วครับ...ค่อยๆทำๆไปเรื่อยๆไม่ต้อ งรีบไม่ต้องเร่งทำแบบสบายๆชิวๆขอให้ทำแบบมีความสุขให ้เป็นไปตามกาลเวลา...เราจะได้รู้ว่าเราอดทน...ทนอดกะ เขามาเท่าไหร่สุดๆสุดยอดของการทำรถอย่าใช้เวลามาบีบเ ราถ้า...ฉันยังสู้
    น้ำอัดลมโบราณ-น้ำจรวด-น้ำซ่า-รถเก่าโบราณ-กระบะไดฮัทสุ(Daihatsu F40)

ต้องขออภัยท่าน แม่ทัพ(วุดดี้)ที่ตอนรับไม่สมเกียรติ เหอๆ ไม่ทราบด้วยว่าท่านไม่ดื่ม แต่ผมดื่มครับ อิ อิ

แต่ผมก็ไม่เหงา มีท่าน "เดียร์" เป็นเพื่อน(ดื่ม)ครับ คุยไป หาอะไหล่กันไป

หน้าที่ 31 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 81 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks