= = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = = - หน้า 40

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 90 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: = = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    190

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    อย่าไปกลัวครับ ..ดูอย่างกระบะล่องหนของปลัดโอสิครับ ชาวมาสด้า บ้าสุดๆครับ
    รถเสร็จแล้ว ต.ร.เรียกแน่นอนครับพี่แจ๊ค
    รถอะไร
    อ่ะไหล่หายากมั๊ย
    ขับดีมั๊ย
    สวยเนาะ
    ขายรึป่าว
    มีคนจะขายมั่งมั๊ย..

จริงจริ๊งพี่คอยดูดิ5555+++
    เหมือนตอนผมเจอพี่ดาบไข่ครั้งแรกง่ะ
    เสียวแว๊บบบบบโดนแน่เราสุดท้ายแกก็เล่นมาสด้ากะผม555 5
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

email.narongsak_2932@hotmail.com
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

จะนานแค่ใหนผมก็จะรอนางสาวมณีฉายครับ เพราะผมเชื่อว่ารถต้องเสร็จก่อนไอ้หนูเสื้อเหลืองคนน ี้เริ่มไว้หนวดแน่นอน..........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    จะนานแค่ใหนผมก็จะรอนางสาวมณีฉายครับ เพราะผมเชื่อว่ารถต้องเสร็จก่อนไอ้หนูเสื้อเหลืองคนน ี้เริ่มไว้หนวดแน่นอน..........

รอมรกตด้วยค๊าาาาา

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

อู่แรก ก็ 3 เดือน อู่ที่สอง-สาม-สี่-ห้า ก็ 8 เดือน นี่ อู่ที่ 6 แล้วมันจะเท่าไหร่ ครับ เจ้านายยยยย...

เด็กเสื้อเหลือง เข้าใจว่าเป็นลูกชายของ ช่างแก้ว ครับ น่าจะยังไม่ถ่ายบัตรประชาชนครับ ท่าน...

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    รอมรกตด้วยค๊าาาาา
    เจ๊ นั่นแหล่ะ รอกันด้วยน่ะ . . . ฝั่งนี้เพิ่งส่งงานเข้าอู่เอง ที่แน่ๆ เป็นอู่เพิ่งเปิดใหม่เหมือนกัน(6-7 เดือน)
    และที่สำคัญเพิ่งจะทำรถเก่าคันแรกเหมือนกัน 5555

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เจ๊ นั่นแหล่ะ รอกันด้วยน่ะ . . . ฝั่งนี้เพิ่งส่งงานเข้าอู่เอง ที่แน่ๆ เป็นอู่เพิ่งเปิดใหม่เหมือนกัน(6-7 เดือน)
    และที่สำคัญเพิ่งจะทำรถเก่าคันแรกเหมือนกัน 5555
    อะไรเป็นสิ่งเเรกๆ ย่อมสร้างความประทับใจ..............ยังไงต้องออกมาี ดีเเน่นอนครับ เอาใจช่วยๆๆๆๆๆๆ

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    อู่แรก ก็ 3 เดือน อู่ที่สอง-สาม-สี่-ห้า ก็ 8 เดือน นี่ อู่ที่ 6 แล้วมันจะเท่าไหร่ ครับ เจ้านายยยยย...

เด็กเสื้อเหลือง เข้าใจว่าเป็นลูกชายของ ช่างแก้ว ครับ น่าจะยังไม่ถ่ายบัตรประชาชนครับ ท่าน...
    พี่แจ็กกี่ครับถ้าจะให้น้องทําอะไรก็บอกได้นะครับพี่ ถ้าผมพอช่วยได้ครับพี่...
    นับถือในความรักของพี่จริงๆครับ...เป็นอีกแรงใจครับ. ....สู้ๆ......

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    พี่แจ็กกี่ครับถ้าจะให้น้องทําอะไรก็บอกได้นะครับพี่ ถ้าผมพอช่วยได้ครับพี่...
    นับถือในความรักของพี่จริงๆครับ...เป็นอีกแรงใจครับ. ....สู้ๆ......
    น้องโอ ครับ ช่วงนี้ มองอะไรไม่ค่อยชัดครับ สงสัยแว่นหน้า ไม่ค่อยดี มีงามๆ สักคู่มั๊ยครับ(ได้ข่าวงามหลาย) อิ อิ

เอาใจช่วยครับ
    ให้เสร็จเร็วๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

น้องโอ ครับ ช่วงนี้ มองอะไรไม่ค่อยชัดครับ สงสัยแว่นหน้า ไม่ค่อยดี มีงามๆ สักคู่มั๊ยครับ(ได้ข่าวงามหลาย) อิ อิ
    ได้ครับพี่..ถ้าทําให้พี่ยิ้มได้..5555555555

ขอบคุณ
    9
    1

ตื่นเช้าครับวันนี้ . . .ดันมีลูกค้าโทรมาแต่เช้าเลย เฮ้อ!
    น: น้องแก้งานให้พี่ด่วน จะเอาไปยื่น อย.
    จ : ครับพี่ . . เดี๋ยวผมส่ง Quotation ให้น่ะครับ
    น : ได้เลย จะได้ทำการก่อน ปีใหม่
    จ : ขอบคุณครับพี่.. เฮ้อ! ง่วง!

เลยเอาภาพมาฝากท่าน "ปุ๊ จอมพลัง" ครับผม เท่าที่ผมดู ผมว่าสีชมพูทรงพอได้กว่าน่ะครับ
    สีฟ้าหน้าศัลยกรรมมาซะบวมเลย แต่ท่านปุ๊บอกว่าสีฟ้าดีกว่า เอาตามใจผู้บริโภคครับท่าน 555

ผมเพิ่งเห็นที่ตากแดด(ผึ่ง)"ปลาเค็ม" ของอู่นี้หน้าตาคุ้นๆ แฮะ

ทำงานก่อนครับ

ขอบคุณ
    9
    1

ช่างหยุดทำงาน 2 อาทิตย์ ครับ หลังปีใหม่ คงจะเริ่มดำเนินการต่อครับ(จ่ายเงินงวดแรกแล้ว)
    แต่มีสิ่งหนึ่งที่ผมพยายามอยากรับรู้คือ ผู้ที่ครอบครองมาสด้า แวน คือใคร?บ้าง อยู่ไหนบ้าง?
    มีอะไหล่บางชิ้นถูกแย่งไป ทั้ง กทม. โคราช และจ.อื่นๆ แต่ก็หารู้ไม่สหายเหล่านี้คือใคร?
    ดังนั้นต่อไปผมก็คงพักรบ ตามที่เคยกล่าวว่า ถ้าไม่เสร็จภายในปี 2553 ซึ่งก็ไม่เสร็จจริงๆ
    ย้ายอู่มาตั้ง 5 อู่ รถผมก็เหลือสิ่งที่จะทำเหมือนรถทั่วๆไปครับ คือทำให้เป็นรถใหม่ 1 คัน
    เน้นเดิมๆ แค่นั้นครับ รายละเอียดก็ เป็นรถแวนทึบ(เมืองไทย)+เครื่องเดิมตามเล่ม เกียร์คอ
    ทะเบียนเดิม(แรก)ไม่ขาดต่อ รถทะเบียนสีเขียว เท่านี้เองครับ รายละเอียดอยากมีเพื่อนร่วมเดินทางครับ
    เคยเข้ามาแรกๆ กระบะ 800 มีไม่กี่คัน ตอนนี้ถือว่าเปิดเผยกันเยอะพอสมควร เหลือ 800 แวน ครับ
    ยังไม่ยอมเปิดเผยกันเลย ดังนั้นผมขออนุญาติ ผลุบๆ โผล่ บ้างตาม ยถากรรม น่ะครับ เหอๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

ช่างหยุดทำงาน 2 อาทิตย์ ครับ หลังปีใหม่ คงจะเริ่มดำเนินการต่อครับ(จ่ายเงินงวดแรกแล้ว)
    แต่มีสิ่งหนึ่งที่ผมพยายามอยากรับรู้คือ ผู้ที่ครอบครองมาสด้า แวน คือใคร?บ้าง อยู่ไหนบ้าง?
    มีอะไหล่บางชิ้นถูกแย่งไป ทั้ง กทม. โคราช และจ.อื่นๆ แต่ก็หารู้ไม่สหายเหล่านี้คือใคร?
    ดังนั้นต่อไปผมก็คงพักรบ ตามที่เคยกล่าวว่า ถ้าไม่เสร็จภายในปี 2553 ซึ่งก็ไม่เสร็จจริงๆ
    ย้ายอู่มาตั้ง 5 อู่ รถผมก็เหลือสิ่งที่จะทำเหมือนรถทั่วๆไปครับ คือทำให้เป็นรถใหม่ 1 คัน
    เน้นเดิมๆ แค่นั้นครับ รายละเอียดก็ เป็นรถแวนทึบ(เมืองไทย)+เครื่องเดิมตามเล่ม เกียร์คอ
    ทะเบียนเดิม(แรก)ไม่ขาดต่อ รถทะเบียนสีเขียว เท่านี้เองครับ รายละเอียดอยากมีเพื่อนร่วมเดินทางครับ
    เคยเข้ามาแรกๆ กระบะ 800 มีไม่กี่คัน ตอนนี้ถือว่าเปิดเผยกันเยอะพอสมควร เหลือ 800 แวน ครับ
    ยังไม่ยอมเปิดเผยกันเลย ดังนั้นผมขออนุญาติ ผลุบๆ โผล่ บ้างตาม ยถากรรม น่ะครับ เหอๆ
    ติดตามและตามติดรถพี่อยู่นะครับ มีอะไรที่น้องพอช่วยได้บ้างก็บอกได้เลยครับพี่ สิ่งที่พี่ขอน้องมิได้ลืมครับถ้าเติมส่วนที่ขาดหายไป (ถ้าชอบของเทียม555)หรือมันมีอะไรที่น้องพอทําได้อีก ก็บอกได้เลยครับพี่ รถของผมเคยคิดว่าปี53คงได้ขับ จนแล้วสิ้นปีได้เท่านี้แต่ไม่ได้รีบครับ
    อะไหล่บางตัวยังหาไม่เจอ หรือผึ่งหาได้ มีพี่ๆน้องๆให้มาบ้าง หาซื้อเองบ้าง เพื่อนหาให้บ้าง น้องหาให้บ้าง จนวันนี้พอทําป้าส้มแป้น
    ได้พอสมควร(แต่ไม่สมบูรณ์นัก)ผมเข้าใจดีครับ ความรักรถบอกไม่ได้ครับว่าขนาดไหนรู้อยู่คนเดียว5555
    อะไรที่ผมพอช่วยพี่ได้บอกผมทีครับ..............
    อย่าเงียบจนมันกัดกินหัวใจตัวเองซะเปล่าๆพี่ไม่ได้อย ู่ในโลกเพียงคนเดียว.....ยังมีน้องอีกคนครับ........
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sk9991 : 27-12-2010 เมื่อ 16:55

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ติดตามและตามติดรถพี่อยู่นะครับ มีอะไรที่น้องพอช่วยได้บ้างก็บอกได้เลยครับพี่ สิ่งที่พี่ขอน้องมิได้ลืมครับถ้าเติมส่วนที่ขาดหายไป (ถ้าชอบของเทียม555)หรือมันมีอะไรที่น้องพอทําได้อีก ก็บอกได้เลยครับพี่ รถของผมเคยคิดว่าปี53คงได้ขับ จนแล้วสิ้นปีได้เท่านี้แต่ไม่ได้รีบครับ
    อะไหล่บางตัวยังหาไม่เจอ หรือผึ่งหาได้ มีพี่ๆน้องๆให้มาบ้าง หาซื้อเองบ้าง เพื่อนหาให้บ้าง น้องหาให้บ้าง จนวันนี้พอทําป้าส้มแป้น
    ได้พอสมควร(แต่ไม่สมบูรณ์นัก)ผมเข้าใจดีครับ ความรักรถบอกไม่ได้ครับว่าขนาดไหนรู้อยู่คนเดียว5555
    อะไรที่ผมพอช่วยพี่ได้บอกผมทีครับ..............
    อย่าเงียบจนมันกัดกินหัวใจตัวเองซะเปล่าๆพี่ไม่ได้อย ู่ในโลกเพียงคนเดียว.....ยังมีน้องอีกคนครับ........
    ผมเห็นด้วยครับ ผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกคนคงได้ติดตามอ่าน ซึ่งบางคนก็ไม่ได้โพสตอบ ผมเชื่อว่าผู้ที่มาพบเห็นกระทู้นี้ก็ต้องคอยให้กำลัง ใจอยู่เสมอครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

นอกเหนือจากท่านผมก็รู้จักอีกหลายท่านที่เดินทัพไม่ผ ่านหน้าบอร์ดที่เขาทำมาสด้า800แวนอยู่ ท่านไม่เดียวดายหรอกครับ ท่านยังมีสหายมาสด้าเป็นร้อยๆในบอร์ดที่เข้ามาโพสให้ กำลังใจและสอบถามด้วยความห่วงใย แต่สหายท่านอื่นๆที่เคลื่อนไหวอยู่ลับๆเขาไม่มีใคร เขามีแต่ผมคนเดียวที่ให้กำลังใจ 5555

ดังนั้นท่านได้เปรียบกว่าเยอะไม่ว่าจะเป็นคำภีร์ที่ท ่านได้จากผมที่ในปฐพีก็หามีใครได้แบบท่านไม่ หรืออะไหล่หายากจากสหายทั้งหลาย และท่านก็เป็นสายตรงของทัพหลวงที่มีโอกาสได้เข้าใกล้ ผมที่สุด....แต่สหายของผมท่านอื่นๆที่ทำมาสด้า800แวน อยู่ ได้แต่คอยมาช้อนเอารูปคำภีร์จากท่านจากผมในเวปนี้ 5555 ดังนั้นตามยถากรรมที่ท่านกล่าวยังมีความโชคดีกว่าแค่ คำว่ายถากรรมครับ ดังนั้นท่านแค่ผลักดันให้อู่ทำรถของท่านให้เสร็จก็พอ ...

เดินไปเรื่อยๆครับ ท่านยังมีผมและสหายทั้งหลายคอยหนุนหลังเสมอ วันใหนที่ผมประกาศว่า อีพรหล้าเสร็จแล้วครับนั่นแหละ บางแคที่รกๆอาจจะโล่งเลยก็ได้เพราะว่าภารกิจต่างๆของ ผมเสร็จสิ้นหมดแล้ว อยากจะเก็บแค่ความทรงจำก็พอ...

หน้าที่ 40 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 90 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks