= = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = = - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 104 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: = = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    แล้วเจอกัน

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แล้วเจอกัน
    วันนี้มีคนมาเสนอสินค้า . . ไม่โดนใจเลย(กระจกมองหลัง) รอต่อไป . .

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    วันนี้มีคนมาเสนอสินค้า . . ไม่โดนใจเลย(กระจกมองหลัง) รอต่อไป . .
    ถ้าเน้นเดิมมีสองแบบครับ แบบหนีบอย่างรถท่านsaramanกับแบบนี้ครับ ลองหารูปในกระทู้ลากไปถูมาของท่านsaramanได้ ป่านนี้ไปเมายาดองที่ใหนแล้วก้ไม่รู้ 5555

แบบนี้แถววรจักรยังมีขายครับ อันนี้ไม่ต้องกังวลครับ มีเป็นเข่งๆครับ ผมก็ซื้อมาสะสมไว้เผื่อสหายถามจะได้ตอบได้

แต่ถ้าท่านไม่ซีเรียสแถววรจักรมีเยอะครับแบบแปลกๆ อย่างที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ก็แปลกนะ 5555

ขอบคุณ
    9
    1

คลังแสงบางแค นี่ สมคำร่ำลือจิงๆ . . . เมื่อวานเจอ โลโก้หน้าสวยๆ ราคา กัดฟันซื้อ เฮ้อต้องเอา . .

ท่านวี ฝากหากระจกมองข้าง 1 คู่หน่อยจิคับ เอากลม หรือ เหลี่ยมก้อได้คับ ที่มี m อ่ะ อยากได้จังคับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    คลังแสงบางแค นี่ สมคำร่ำลือจิงๆ . . . เมื่อวานเจอ โลโก้หน้าสวยๆ ราคา กัดฟันซื้อ เฮ้อต้องเอา . .

ท่านวี ฝากหากระจกมองข้าง 1 คู่หน่อยจิคับ เอากลม หรือ เหลี่ยมก้อได้คับ ที่มี m อ่ะ อยากได้จังคับ
    ผมก็เหมือนกัน เจอโลโก้หน้าอยู่ในกล่องบนกองขยะ หยิบแล้ววางเพราะมัวแต่งมยางหูช้างอยู่ ผลปรากฎว่ามันไม่มีวาสนาได้ครอบครอง หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า Fortunerคงไม่พอ 6ล้อเลยดีกว่าท่านแม่ทัพ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมก็เหมือนกัน เจอโลโก้หน้าอยู่ในกล่องบนกองขยะ หยิบแล้ววางเพราะมัวแต่งมยางหูช้างอยู่ ผลปรากฎว่ามันไม่มีวาสนาได้ครอบครอง หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า Fortunerคงไม่พอ 6ล้อเลยดีกว่าท่านแม่ทัพ 5555
    พี่ครับเด๊๋ยววันหลังไปขนมาหมดเมื่อไรก็เจอครับ
    คงแอบอยู่มุมใดมุมหนึ่งแหละครับ
    พี่วีถ้าเจอที่ปัดน้ำฝนกับยางกันกะแทกหลังส่งข่าวให้ ทีนะครับ
    ตอนนี้รถใกล้มาส่งหรือยังครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่ครับเด๊๋ยววันหลังไปขนมาหมดเมื่อไรก็เจอครับ
    คงแอบอยู่มุมใดมุมหนึ่งแหละครับ
    พี่วีถ้าเจอที่ปัดน้ำฝนกับยางกันกะแทกหลังส่งข่าวให้ ทีนะครับ
    ตอนนี้รถใกล้มาส่งหรือยังครับ
    สองแถวเข้าพระนครวันพุธครับ

สองแถวเข้าพระนครวันพุธครับ
    สองแถวธรรมดาตอนนี้
    ต่อไปกลายเป็นสองแถวเทพที่ใครๆๆก็อยากขึ้นไปนั่ง(รวม ทั้งผมด้วย)

ขอบคุณ
    9
    1

การเดินทาง . . . ทักทาย ด้วยการนิ่งสนิท หลังลงโทเวย์ พอดีเลย . . . ต้องงัดไม้เด็ด . . อยู่เลนส์3 อีก 555+

และแล้วก้อถึง อู่จนได้คับ . . ตอนนี้รื้อเอาแค่กระจังไปจัด รอช่าง ว่างๆ คับ น่าจะนานเลย ขาดเหลืออะไรจะแจ้งเป็นระยะคับผม
    เบื้องต้นก้อใหญ่ๆ ทั้งนั้นเลย
    พวงมาลัยกระเช้า
    -เหล็กค้ำฝากระโปรงหน้า
    -โชคอัพเปิดท้ายแวน 1 คู่
    -มือเปิดท้ายแวน(มีกุญแจเปิด-ปิด)
    -มือดึงประตูด้านใน ห้องคนขับ(สีดำๆ)1 คู่
    -กระจกมองข้าง 1 คู่ แบบเหลี่ยม หรือกลม แต่ต้องปั๊ม ตัว m น่ะคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vw_jacky : 06-03-2010 เมื่อ 22:44

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

การเดินทาง . . . ทักทาย ด้วยการนิ่งสนิท หลังลงโทเวย์ พอดีเลย . . . ต้องงัดไม้เด็ด . . อยู่เลนส์3 อีก 555+

และแล้วก้อถึง อู่จนได้คับ . . ตอนนี้รื้อเอาแค่กระจังไปจัด รอช่าง ว่างๆ คับ น่าจะนานเลย ขาดเหลืออะไรจะแจ้งเป็นระยะคับผม
    เบื้องต้นก้อใหญ่ๆ ทั้งนั้นเลย
    พวงมาลัยกระเช้า
    -เหล็กค้ำฝากระโปรงหน้า
    -โชคอัพเปิดท้ายแวน 1 คู่
    -มือเปิดท้ายแวน(มีกุญแจเปิด-ปิด)
    -มือดึงประตูด้านใน ห้องคนขับ(สีดำๆ)1 คู่
    -กระจกมองข้าง 1 คู่ แบบเหลี่ยม หรือกลม แต่ต้องปั๊ม ตัว m น่ะคับ

ยินดีด้วยท่าน จะแอบดูท่านเป็นหลินฮุ่ย เอ๊ย ช่วงช่วงครับ มือดึงประตูด้านในรอท่านปรมาจารย์ออกไล่ล่าอยู่ครับ ข่าวดีคือ ท่านทราบแล้วว่ามีคนตามหา ข่าวร้ายคือมันอยู่กับผมแค่คู่เดียวใหม่ๆเลย รถคุณลุงสุทธิสารเนี่ย ท่านJackyทราบมั้ยว่า มีสหายอีกท่านไม่ประสงค์ออกนามที่ทำรถมาสด้าแวนเหมือ นท่านก็ซุ่มดูอยู่ ผมกำลังดูทั้งสองท่านขับเคลื่อนกระแสรถแวน 555

ขอบคุณ
    9
    1

ผมลองถาม 3-4 อย่าง ก้อราคาเดียว เอาหมดก้อราคาเดียว . . โห ว่าแต่ใครไปเอามาก้อ แบ่งมาบ้างน่ะ อิ อิ

ขอบคุณ
    9
    1

อ้อท่านคับ . . ผมคิดอยากเปลี่ยนเครื่อง a12 บ้างจัง(ใช้ดีอยู่น่ะ) อยากใช้ มาด้า 1000 บ้าง(1300 หรือ 1400 )ควรจะ หรือไม่ท่าน . . .
    อีกอย่างชุดเกียร์มี 5 คับ แบบ เกียร์1 เหมือนเกียร์2 ถอยหลังแบบเกียร์ 1 อ้าวเริ่มงงแล้วเรา . . . ท่านนัน บอกว่าหายาก . . เปลี่ยนกันมั๊ยคับ ท่านนัน(ล้อเล่น) จิงๆ อยากหาข้อมูลในการซื้อเครื่องคับ ซ่อมยากมั๊ย อะไหล่ จะมีสำรองบ้างมั๊ย พูดง่ายๆ คุ้มมั๊ย อิ อิ

ขอบคุณ
    9
    1

LOGO ที่บอกไว้คับท่าน นาวี . . . . . น่าจะพอไหวน่ะท่าน

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้อท่านคับ . . ผมคิดอยากเปลี่ยนเครื่อง a12 บ้างจัง(ใช้ดีอยู่น่ะ) อยากใช้ มาด้า 1000 บ้าง(1300 หรือ 1400 )ควรจะ หรือไม่ท่าน . . .
    อีกอย่างชุดเกียร์มี 5 คับ แบบ เกียร์1 เหมือนเกียร์2 ถอยหลังแบบเกียร์ 1 อ้าวเริ่มงงแล้วเรา . . . ท่านนัน บอกว่าหายาก . . เปลี่ยนกันมั๊ยคับ ท่านนัน(ล้อเล่น) จิงๆ อยากหาข้อมูลในการซื้อเครื่องคับ ซ่อมยากมั๊ย อะไหล่ จะมีสำรองบ้างมั๊ย พูดง่ายๆ คุ้มมั๊ย อิ อิ
    อย่าเปลี่ยนเลยท่าน ถ้าจะทำรถไว้ใช้งานวิ่งไกลๆ ก้อใช้A12 ไปเหอะทนดีอะไหล่เพียบ ขาแอร์ก้อหาง่าย ยิ่งได้เกียร์ Dogleg อีก จูนคาร์บูทำดีๆวิ่งมากเลยน่ะครับ ใช้ไปเหอะครับคุ้ม (ว่าแต่หัวเกียร์หาได้มั้ยครับ..ผมยังหาไม่ได้เลย ต้องModify เองครับ ผมก้อมี Dogleg ครับเก็บไว้2ตัวครับ)

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    อย่าเปลี่ยนเลยท่าน ถ้าจะทำรถไว้ใช้งานวิ่งไกลๆ ก้อใช้a12 ไปเหอะทนดีอะไหล่เพียบ ขาแอร์ก้อหาง่าย ยิ่งได้เกียร์ dogleg อีก จูนคาร์บูทำดีๆวิ่งมากเลยน่ะครับ ใช้ไปเหอะครับคุ้ม (ว่าแต่หัวเกียร์หาได้มั้ยครับ..ผมยังหาไม่ได้เลย ต้องmodify เองครับ ผมก้อมี dogleg ครับเก็บไว้2ตัวครับ)
    ขอบคุณ ท่าน นัน คับ เห็นช่างก้อบอก ว่า a12 ทนดีอะไหล่เพียบ พอดีรถสีฟ้า ผมก้อใช้อยู่คับ . . .
    สีเขียวเลยอยากลอง มาสด้า มั่ง อยากลองขับเกียร์คอ ไม่เคยเลยท่าน(จะมีวาสนาบ้างมั๊ยน้อ)

อ้อมีเรื่องจะถามคับ . . . ตะขอมาสด้า800(ไว้ลาก-ดึงรถ) หน้าตาเป็นไงคับ และอยู่ตำแหน่งไหน
    รู้สึกว่า รถสีฟ้าผมไม่มีมาเลย ช่างดันลืมทำให้อีก ผมก้อยึดกันชนเลย(แข็งแรงดี) แวนเขียวเลยไม่แน่ใจ
    ขอดูคัมภีร์หน่อยท่าน . . หรือท่านอื่นมี ขอดูรูปหน่อยคับผม...

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 104 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks