= = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = = - หน้า 43

หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 93 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: = = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    นี่เราถึงขั้นมาตั้ง ฉายา กันแล้วหรอครับท่าน . . . เออ งั้น ผมขอเริ่มสักหน่อยน่ะ
    - เมืองแป้ "วุฒดี้ปี้8แรง"
    - บางแค "จอมขยี้บี้นมหนู"
    - เมืองสุราษฯ "ตุ๊กๆวนชนรถเมล์"
    - เมืองลพบุรี "พ่อนันฉึกฉึก" (nUn_Su)
    - เมืองเชียงใหม่ "กวน มึน ฮา" (Mr.Dan)
    - เมืองนครพนม "เจ๊โหดกระโดดแทง"(Pu)
    - เมืองสุพรรณฯ "เครางามสยามยิ้ม" (โอสุ1000)
    - เมืองพระประแดง "อ้วนซ่าบ้าพลัง"(ปุ๊ทะริ)

ตรึกโต๊ะ !!! ( แฮๆ เอามั่ง )
    แทงไรค๊าาาาาา

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ถ้ามีวาสนาคงได้ร่วมยินดีโปรเจคระดับโลกของท่านครับ แต่ตอนนี้ผมขอลุ้นคุณมรกตให้ออกมาวิ่งในปี2011ครับ

ปล. ปี2011เหลืออีก11เดือนนะท่านแจ๊ค - -"
    เออ จริงๆ ด้วย 11 เดือนจะทันมั๊ยเนี๊ยะ . . .
    ท่านครับสงสัยต้องเข้าไปชำระด้วยตนเอง น่ะครับ จัดวันว่างมาหน่อยครับ

เมื่อวานนี้ 19:40wuttdy
    เรียน...ท่านแจ๊ดกี้ครับผมขอให้คุณกรุณาช่วยเก็บไม้ท ี่ตีน้ำเป็นคลื่นๆเก็บใว้ก่อนนะเริ่มปีใหม่มาเนี่ยใจ ผมอ่อนใหวง่ายครับ...ผมแอบเอาความคิดของเจ้ากระจกหน้ าคู่นี้จนนอนบ่ด้ายเลยท่านแจ็กท่านคิดได้กรุณณณาอย่า เปิดเผยสิครับบ้างครั้งสะเทือนและโดนกลางใจผมครับ555 5
    ผมว่าเหมาะกับลุงเภามากๆเลยน่ะครับ แค่ชุดกรอบซาฟารี อย่างเดียว ก็หลายหมื่นล่ะ ไหนจะกระจกอีก
    ว่าแต่เบื่อๆ ถอดมาขายได้เลยน่ะครับ จะใน+นอกประเทศขายได้ตลอดเลย จัดไปเลยครับ ปี้วุฒดี้ครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เอาใจช่วย..คอยติดตามอยู่ตลอดครับ

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    แทงไรค๊าาาาาา
    "แทงข้างหลังทะลุหัวใจ"จ๊ะ

ภาพเหล่านี้ก็อาจจะเป็นอดีตไป ก็เลยเอามาให้ดูกันก่อน ก่อนที่มันจะเปลี่ยนไป

แล้วผมก็รีบแจ้งช่าง อย่าลืมแก้ไขตรงยางอะไหล่น่ะครับ ช่างบอกไม่ลืม ลอกเสร็จต้องรีบพ่นกันไว้ก่อนครับ

ห้องเครื่องลุงแกทาบอดีชู๊ตไว้ ต้องขัดและลอกออกเยอะจริงๆ และเลขตัวถังของแวน(ผม) อยู่ตรงนี้ครับ

ปล. ภาพด่วน ส่งตรงจากช่างครับ

ของพี่เปลี่ยนไปแล้ว...ของนู๋ล่ะก้อ เหมือนเดิม.......

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ
    ของพี่เปลี่ยนไปแล้ว...ของนู๋ล่ะก้อ เหมือนเดิม.......
    แค่นี้ทำเป็นบ่น

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

โอ๊วววววไกล้แล้วพี่แจ๊ก
    อีกไม่นานครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boy115 อ่านข้อความ
    โอ๊วววววไกล้แล้วพี่แจ๊ก
    อีกไม่นานครับ
    ใช่ครับที่ว่าใกล้คือ . . . ช่างจะขอเบิกงวด 2 แล้วครับ

ตอนนี้เริ่มกลัวจะปั่นเงินไม่ทันอย่างเดียวแล้วครับ 55555
    เริ่มแรกว่าจะทำรถคันนี้ให้ใช้งบน้อยที่สุด แต่เริ่มแค่ลอกสี ปาไปสองหมื่นแล้วครับ
    สรุปยอดคร่าวๆเฉียดแสนอีกแล้วครับท่าน เฮ้อ ลุยกันต่อไปครับ . . .

วันนี้เลยเอาภาพย้อนรอย(อดีต)บางท่านอาจจะเข้ามาไม่ท ัน สภาพตอนเจอรถเป็นยังไง
    ประมาณ 20 มกราคม 2553 รถขับโดยท่านลุงท่านนึงอายุน่าจะเลขหกเฉียดๆเลขเจ็ด
    ใช้ผ้าลูบเช็ดหลังคารถคันเขียวคันโปรด แถวๆโลตัสพระราม 3 เป็นถนนที่ผมใช้เส้นทางบ่อยมาก
    มีซอยเล็กๆ แต่ไม่เคยย่างก้าวเข้าไปเลย ด้วยเหตุที่"น้องได๋"กระจกประตูร่วงเลยเข้าไปหาช่างแ ถวๆนั้น
    และได้สอบถาม แกบอกมีแต่คนมาขอซื้อ ขับตามหลังก็มี ด้วยเหตุผลง่ายๆ ตอนนั้นลุงแกเริ่มมีสายตา
    มองไม่ค่อยจะดี ลูกๆ เลยอย่างให้แกขายๆไปเลย รถเก่าๆ ฉไนผมจะเข้ามาถูกจังหวะจัง เลยได้มาครับ

จากสภาพโดยรวม ณ ตอนนั้นค่อนข้างสมบูรณ์มากเลยครับ แถมจึ้งเดียวเครื่องติดเลยครับ

ลุงแกขับขี่จากบ้านไป-กลับ(ถ.จันทร์ - พระราม 3) เป็นอย่างนี้ทุกวันครับ น่าจะหลายสิปปี แต่ผมก็ไม่เคยเห็นน่ะ

ของบางอย่างแกเป็นคนแต่งใส่เองครับ ว่างๆ แกก็ทำของแกไปเรื่อย(ฟังแกเล่ามา)

ขอบคุณ
    9
    1

และที่ดีคือ เก่ายังไงเรื่องทะเบียนแกก็ไม่เคยปล่อยให้ขาดเลยครับ เยี่ยมจริงๆ

และที่บางส่วนแกใช้สแตนเลส นั้นเพราะที่บ้านแกเป็นร้านสแตนเลสครับ(ถ.จันทร์) ทำทุกอย่างที่มีคนมาจ้าง
    กระบะของรถบ้านแกก็ทำ สมัยนั้นราคายังไม่แพงมาก แต่เอะ ค่าเงินไม่เหมือนกัน (คงแพงเหมือนกันแหล่ะครับ)

ที่ผมเอามาให้ดู นี่คือ สภาพรถตอนได้มาครับ อ้อเกือบลืม เรื่องตู้ทึบ แกบอก "ลุงเจาะเอง ตอนมามันทึบน่ะ"
    เลยเป็นที่มาของ "800 แวนทึบ" คันนี้ครับ และรถก็ไม่ใช่ว่าจะสภาพไม่ดีครับ พรุ่งนี้เข้าไปดูงานต่อครับ

ขอบคุณ
    9
    1

ทุกอย่างผมต้องมาไล่แก้ที่เป็นสแตนเลส เอาออกครับ ชอบให้มันเป็นสนิม มันส์ดี เหอๆ หลายมุมทีเดียวครับรถเก่าๆ
    เศร้าใจอย่างหนึ่งคือ " หลุมยางอะไหล่" ที่ช่างเจาะทิ้ง ได้ขายเป็นเศษเหล็กไปแล้ว เฮ้อโทรไปถามช้าไปครับ (~_-)!

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    และที่ดีคือ เก่ายังไงเรื่องทะเบียนแกก็ไม่เคยปล่อยให้ขาดเลยครับ เยี่ยมจริงๆ

และที่บางส่วนแกใช้สแตนเลส นั้นเพราะที่บ้านแกเป็นร้านสแตนเลสครับ(ถ.จันทร์) ทำทุกอย่างที่มีคนมาจ้าง
    กระบะของรถบ้านแกก็ทำ สมัยนั้นราคายังไม่แพงมาก แต่เอะ ค่าเงินไม่เหมือนกัน (คงแพงเหมือนกันแหล่ะครับ)

ที่ผมเอามาให้ดู นี่คือ สภาพรถตอนได้มาครับ อ้อเกือบลืม เรื่องตู้ทึบ แกบอก "ลุงเจาะเอง ตอนมามันทึบน่ะ"
    เลยเป็นที่มาของ "800 แวนทึบ" คันนี้ครับ และรถก็ไม่ใช่ว่าจะสภาพไม่ดีครับ พรุ่งนี้เข้าไปดูงานต่อครับ
    จินตนาการให้สุดๆครับพี่...รอชมครับ...อิอิ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    2

แปดร้อยเวร(เฮ้ยแวนครับฮิๆ)สภาพเดิมๆสวยแห้งได้รมดีจ ิงๆสุดยอดของความแห้งปี54รอชมความงานอยู่นะ...ขอฝากร ูปนี้มาให้ครับชมครับแต่มันไปอยู่เมืองนนท์แล้วครับเ ดิมทุกเม็ดทั้งภายในภายนอก

Name:  SANY1242.JPG
Views: 1144
Size:  81.5 KBName:  SANY1235.JPG
Views: 1007
Size:  78.7 KBName:  SANY1241.JPG
Views: 857
Size:  89.3 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wuttdy : 12-01-2011 เมื่อ 07:59

diaa's Avatar
    สถานที่
    เดีย หนามเป้า - ตลาดนัดรถไฟ - Modernbog.com
    ขอบคุณ
    6

มารอลุ้นเจ้าแวนคันน้อยจ้า
    "กินของขม ชมของเก่า เล่าความหลัง" ล้อค 7-8 ลานตลาดนัดใหญ่ หน้าโกดังร้าน Rods เจอกัน ณ ตลาดนัดรถไฟ ทุกวัน พุธ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์จ้ะ

ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    แปดร้อยเวร(เฮ้ยแวนครับฮิๆ)สภาพเดิมๆสวยแห้งได้รมดีจ ิงๆสุดยอดของความแห้งปี54รอชมความงานอยู่นะ...ขอฝากร ูปนี้มาให้ครับชมครับแต่มันไปอยู่เมืองนนท์แล้วครับเ ดิมทุกเม็ดทั้งภายในภายนอก

โอ้ . . . ปล่อยหลุดมือได้ไงครับท่าน . . . ไม่แจ้งข่าวกันเลยน่ะ
    รถรุ่นนี้ไฟหรี่หน้าแท้ๆ 1 คู่ เก็บมา 2 ปี เพิ่งจะส่งไปลำปางครับเมื่อ 2 วันครับ
    แต่ ไฟท้ายตรงรุ่น ยังมีน่ะครับ 5555 คราวหน้า เดิมๆ แห้งๆ เกียร์คอ แจ้งด่วน

ขอบคุณ
    9
    1

วันนี้ ช่างโทรมาจะขอเบิกงวด 2 (~_-)! ตกใจ . . เร็วขนาดนั้นเลยหรอ
    เลยแวะไปดูงานเล็กน้อยครับ ก็คืบหน้าไปบ้างเล็กน้อย พร้อมช่วยช่างครับ

หน้าที่ 43 จากทั้งหมด 109 หน้า แรกแรก ... 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 93 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks