= = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 109 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: = = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน = = > ระดมสมองเพื่อ Mazda 800 Van หน่อยคับ < = =

+ + + ท่านผู้รู้ ขอข้อมูลละเอียด กับ 800 แวนทึบ หน่อยคับ + + +

รถได้เดินทางเข้าสำนักแล้วคับ
    ชื่อ Jacky . . . . . . . . .
    081-9281727 โทร. 10.00 น.-24.00 น.
    รถที่ใช้อยู่ Daihatsu F40(ผู้ชายขายน้ำที่สนามหลวง)
    ปัจจุบันครอบครอง Mazda 800 Van(ทึบ)แต่โดนเจาะมา

ตอนนี้เลยจะรบกวนท่านทั้งหลาย ที่มีครอบครองอะไหล่ ที่ผมขาดต่างๆ
    หรือข้อมูลต่างๆ ที่เป็นประโยชน์ที่จะรื้อฟื้นคันนี้ให้กับมาเหมือนเด ิม
    เพราะผมจะทำให้เหมือนเดิมเท่าที่จะทำได้คับ(และกำลัง ทรัพย์ด้วยจ้า)
    เมล์คับ [email protected]

ที่อยู่ในการรับของครับ

ธีระพงษ์ ศรีบุรมย์(081-9281727)
    118/119 p.s.t. condo Tower 1
    ซ.นาคสุวรรณ ถ.นนทรี แขวงช่องนนทรี
    เขตยานนาวา กทม. 10120
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vw_jacky : 26-08-2010 เมื่อ 01:03
    ..............................||____
    Catch me if you can |||""'|""\__,_
    l____________Jacky l||__|__|__|)
    ..|(@)@)""""""""""**|(@)(@)**|(@) . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . Zuza Chuen Jai > > >

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีกับราชินีคนใหม่ของชาวมา สด้า800ด้วยนะครับ รถแวนคันแรกที่เปิดตัวในบอร์ดมาสด้าของเรา รถของท่านค่อนข้างสมบูรณ์ ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมเปิดไพ่สู้แล้ว แต่ว่าตอนนี้เส้นทางนี้ขอศิโรราบให้คุณนายแดงแต่เพีย งผู้เดียว(ถ้าจะมีคันอื่นๆเข้ามาในชีวิตอีกก็ถือว่าซ ื้อรถมาเป็นบริวารให้คุณนายใช้ไปซื้อน้ำมันเครื่องก็ แล้วกัน)

ตามที่ท่านวงๆให้ดูนั้นก็ไม่ยากครับ อะไหล่น่าจะพอหาได้ ลองปรึกษาท่านต๋อง แม่กลองดู ท่านมีอะไหล่พวกนี้เยอะครับ หรือไม่ก็ท่านแก้ว ท่านWoody ท่านNoom Greenhouse ท่านวัชร ลำปาง พี่แดงKe พี่พัตร ลำพูน ท่านDihatsuman หลายๆท่านที่ไม่ได้เอื้อนเอ่ย ผมว่าท่านมีเก็บแน่นอน จะมากจะน้อยก็ลดหลั่นกันไปครับ

ท่านค่อนข้างโชคดีที่ทางมาสด้าคลับได้หารูปหาแบบรถแว นทุกซอกทุกมุมมาช่วยให้ท่านและท่านทั้งหลายได้เดินได ้ตรวจตราอย่างถูกต้องในการทำรถให้มันเดิมๆ แต่ผมกับท่านโย หรือท่านอื่นๆ ถ้าใครมีรถที่สมบูรณ์ก็โชคดีไป แต่ผมเหนื่อยหน่อยที่สมัยนั้นมีรูปมาสด้า800แค่เพียง ไม่กี่รูป การจะทำรถก็ถือว่าลำบากมาก ป้าแดงของผมวันนี้แค่กลับมาวิ่งได้ แต่การทำรถให้สมบูรณ์ยังไม่หยุดเพียงแค่นี้เช่นกันคร ับ

แต่ผมจะตอบในส่วนที่ท่านสงสัยว่า กระจกจะทำเป็นแวนทึบหรือเจาะดี ส่วนตัวผมว่าเจาะดีกว่าครับ ทำเหลือแค่2บานสไลด์ นอกจากจะทำให้รถโปร่งมีแสงสว่างแล้ว ยังสร้างวิสัยทัศน์ให้ท่านในการขับขี่อีกด้วย แล้วอีกอย่างแวนตัวนอกเขาก็เจาะกระจกมาแล้วทั้งนั้น แต่ที่โกมลศุโกศลนำแวนทึบเข้ามาเพื่อการใดนั้น ก็เป็นที่รู้ๆกัน อันนี้หาถามไถ่กับปรมาจารย์ของท่านได้

ภายในห้องเครื่องผมไม่ค่อยกล้าตอบมากนัก เพราะท่านเปลี่ยนเครื่องเป็นa12ไปแล้ว ท่อต่างๆที่ท่านถามถึงผมก็พึ่งเคยเห็นนี่แหละครับ

ส่วนที่ผมจะช่วยท่านได้ก็คงมีเรื่องเดียว ยั่วยุแม่ทัพครับ คือเปิดเผยภาพให้ท่านดูได้บางส่วน อยากทราบส่วนใหนเดี๋ยวผมหามาลงให้ แต่แนะนำให้หารูปในบอร์ดนี้แหละครับ มีคนหามาลงให้แล้วครับ เอาแนวทางไปดูพอหอมปากหอมคอครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 03-02-2010 เมื่อ 09:27

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อะไหล่ผมมีไม่เยอะครับ มีเก็บนิดหน่อย หวังว่าจะไว้มานั่งดื่มไวน์แล้วชมตอนอีกซัก5ปีข้างหน ้า(ถ้าเริ่มขัดอะไหล่ตอนนี้นะ น่าจะทัน) อยากให้ท่านแม่ทัพลองติดต่อสอบถามกับท่านที่เขาค้าขา ยกันก่อนครับ ท่านเหล่านั้นอาจจะช่วยได้ ของที่ท่านสนใจอาจจะได้ราคาที่ถูกกว่าผม ของที่ผมเก็บ...ไม่มีถูกซักชิ้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 10-02-2010 เมื่อ 08:03

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

บางอย่างยังคงหาซื้อได้ทั่วๆไปครับ ตามวรจักรหรือตามที่ท่านติดต่อก็น่าจะมีเบาะแสบ้าง ไว้ดูเป็นแนวทางครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 10-02-2010 เมื่อ 08:04

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ของบางอย่างถูกจับจองมานานแล้ว แต่ผมก็อยู่ในโหมดเรือเกลือ(พลังนิวเคลียร์)เอาไม้ตี น้ำเล่นไปเรื่อยๆ สหายของผมท่านเดวิสกับท่านเมล์ป่านนี้คงสรรเสริญผมไป แล้ว 555 ว่า เมิงจะใจเย็นไปถึงใหนวะไอ้พี่วี่ 555

สัญญาใจไม่มีอะไรผูกมัดนอกจากคำพูดของลูกผู้ชาย กล่าวแล้วว่าจะช่วยก็จะช่วย ช่วยมากช่วยน้อยก็ตามกำลัง ของบางอย่างก็เก่าเก็บ บางอย่างก็มีเป็นถุงๆ บางอย่างก็เหลือน้อยเต็มที บางอย่างก็มีชิ้นเดียว บางอย่างก็เปิดเผยไม่ได้ บางอย่างก็มีผู้มีพระคุณหามาให้ บางอย่างก็รอทำความสะอาด(ใน5ปีนี้น่าจะเช็ดหมด) บางอย่างก็ชำรุด บางอย่างก็ของแท้มีกล่อง บางอย่างก็ของเทียม บางอย่างก็สหายฝากไว้ครับ

อันใหนเรียกว่าอะไรผมก็ไม่ทราบ อะไหล่บางอย่างก็ไม่รู้เขาเรียกว่าอะไร นมหนูก็พึ่งเคยเห็นว่าชิ้นนี้เค้าเรียกว่านมหนู (ส่วนมากจะเห็นแต่นมเธอ) พูดไม่เก่งไม่ค่อยรู้เรื่อง ดูด้วยภาพก็แล้วกันครับ ที่เหลือตามที่ท่านวงๆไว้ยังไม่ได้ถ่ายมาให้ดู ครอบครัวต้องมาก่อนครับ ไปวิ่งกับลูกก่อนนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 10-02-2010 เมื่อ 08:04

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ท่านแม่ทัพ คำภีร์ของท่าน ทำให้วันนี้ผมต้องออกไปหาอะไรมาทำเล่นแล้วครับ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพ คำภีร์ของท่าน ทำให้วันนี้ผมต้องออกไปหาอะไรมาทำเล่นแล้วครับ...
    ยินดีครับ ผมรู้ว่าท่านหมายถึงอะไร ที่ผมเปิดเผยเพราะผมได้ผ่านไปแล้ว 555 ผมเคยสร้างอะไหล่จากรูปเพียงรูปเดียว นี่แหละคือสิ่งที่ผมอยากให้ท่านทั้งหลายมีจินตนาการอ ันกว้างไกล อย่าหยุดที่จะทดลอง แต่ท่านเชื่อมั้ยว่า ทุกครั้งที่ผมสร้างอะไรขึ้นมา ไม่นานหลังจากนั้นผมจะได้อะไหล่แท้ๆมากองตรงหน้า พระเจ้าทดสอบผมอยู่....

ขอบคุณ
    9
    1

โอ้เพียบเลยงั้นขอแค่ 4 อย่างก่อนได้บ่ . . . . .

- พวงมาลัยเดิม(กระเช้า)
    - ชุดหน้าปัดแจ่มๆ
    - เบาะหน้า
    - ขายันเปิดกระโปรงหน้า

ที่เหลือขอผลิกแผ่นดิน(ทั่วหล้า)หาอีกทีคับสหายทั้งห ลาย
    ด่วนๆ ก่อนน้ำหลาก(สิ้นเดือน) เอาเข้าสำนักล่ะ . . .ช้าเดียวไม่ทันการ

081-9281727 jacky

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ของบางอย่างถูกจับจองมานานแล้ว แต่ผมก็อยู่ในโหมดเรือเกลือ(พลังนิวเคลียร์)เอาไม้ตี น้ำเล่นไปเรื่อยๆ สหายของผมท่านเดวิสกับท่านเมล์ป่านนี้คงสรรเสริญผมไป แล้ว 555 ว่า เมิงจะใจเย็นไปถึงใหนวะไอ้พี่วี่ 555

สัญญาใจไม่มีอะไรผูกมัดนอกจากคำพูดของลูกผู้ชาย กล่าวแล้วว่าจะช่วยก็จะช่วย ช่วยมากช่วยน้อยก็ตามกำลัง ของบางอย่างก็เก่าเก็บ บางอย่างก็มีเป็นถุงๆ บางอย่างก็เหลือน้อยเต็มที บางอย่างก็มีชิ้นเดียว บางอย่างก็เปิดเผยไม่ได้ บางอย่างก็มีผู้มีพระคุณหามาให้ บางอย่างก็รอทำความสะอาด(ใน5ปีนี้น่าจะเช็ดหมด) บางอย่างก็ชำรุด บางอย่างก็ของแท้มีกล่อง บางอย่างก็ของเทียม บางอย่างก็สหายฝากไว้ครับ

อันใหนเรียกว่าอะไรผมก็ไม่ทราบ อะไหล่บางอย่างก็ไม่รู้เขาเรียกว่าอะไร นมหนูก็พึ่งเคยเห็นว่าชิ้นนี้เค้าเรียกว่านมหนู (ส่วนมากจะเห็นแต่นมเธอ) พูดไม่เก่งไม่ค่อยรู้เรื่อง ดูด้วยภาพก็แล้วกันครับ ที่เหลือตามที่ท่านวงๆไว้ยังไม่ได้ถ่ายมาให้ดู ครอบครัวต้องมาก่อนครับ ไปวิ่งกับลูกก่อนนะครับ
    ตามมาวนเวียนรูปเหล่านี้ครับพี่วี...555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 10-02-2010 เมื่อ 08:05

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยวจะช่วยให้สวยเลยนะครับ
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เรียนท่านJacky

สุสานรถที่ท่านมีความประสงค์จะไปชมรถมาสด้า800แวนอยู ่ที่สุทธิสาร จากแยกสุทธิสารมุ่งหน้าไปทางถนนสุทธิสารวินิจฉัย จะเจอคล้ายๆสี่แยกแต่ถนนเยื้องๆกัน มีเทสโก้เอ๊กเพลสอยู่ซ้ายมือแล้วขวามมือจะเป็นถนนอุด มสุข ให้เลี้ยวเข้าถนนอุดมสุข ขับไปประมาณกลางซอยซ้ายมือจะเจอสุสานรถครับ มาสด้าแวนจะอยู่ลึกๆหน่อยครับ ผมส่งลิงค์มาให้ สุสานรถตามแผนที่คือบริเวณที่รถจอดเยอะๆครับ

http://maps.google.co.th/maps?q=13.7...,0.004769&z=18

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เยี่ยมคับ ท่าน วี . . .

ว่าแต่ จะได้มีโอกาส แวะ คลังแสง บางแค บ้างมั๊ยน้อ..
    ท่านjackyผู้เกรียงไกร ในกาลข้างหน้าผมคงมีวาสนาได้ต้อนรับท่านอย่างสมศักดิ ์ศรี แต่ในกาลนี้ผมยังมิอาจจะสร้างโอกาสนั้นได้ หวังว่าในปฐพีนี้ท่านได้เสาะหาสิ่งที่ท่านปรารถนาได้ สำเร็จ ผมขออวยชัยให้ท่านพบเจอในสิ่งที่ท่านขาดหายไปครับ

บางแคไม่มีอะไรอย่างที่ท่านได้ยินมาหรอกครับ มีแต่สัญลักษณ์ของมิตรภาพและคนที่ไม่ยอมแพ้กับอุปสรร คเท่านั้นครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    แค่ 4 อย่างนี้ ผมยังหาไม่ได้เลยคับ

- พวงมาลัยเดิม(กระเช้า)
    - เบาะหน้า(ตามรูป)
    - ขาค้ำเปิดกระโปรงหน้า
    - ชุดหน้าปัดแจ่มๆ . . . . ท่านวี ร่วมบริจาคหน่อยคับ
    หาอะไหล่หาไม่ยากครับ ผมหาไม่ได้ผมก็สร้างเลย รำคาญพวกที่ชอบบอกว่ามันหายากนะไอ้น้อง 555 แต่หาสหายที่เข้าใจหัวอกคนรักรถโบราณนั้นหายากครับ แต่ที่มาสด้าคลาสสิค ท่านจะไม่เดียวดายครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ฝากให้ท่านjackyครับ ที่เก็บยางอะไหล่ครับ

ขอบคุณ
    9
    1

ไปตามศรที่ท่านแจ้งแล้วน่ะคับ . . . ผิด ถนน น่ะท่าน . . . แต่ก้อหาจนเจอ ไม่ใช่ ซอยอุดมสุข
    มันเป็นถนนอินทามระ ซอย 22 คับท่าน กลางซอย ชื่อสำนัก อุดมสุข เซอร์วิส คับ มีเมกันเยอะๆ

สิ่งที่ผมหมายนั้นมีค่า สำหรับเจ้าของมาก จะขายยกคัน(เชิญเหอะ) อีก20 ปีน่าจะขายได้ราคานั้นอ่ะ
    เวลาก้อน้อยนิด คงต้องพักเรื่องเดิมๆ เอาเป็นตามใจอู่เลยละกัน เจออะไรพอได้ก้อเอาคับ สหายทุกท่าน
    จะแบ่งปันสิ่งเล็กๆ น้อย พอหอมปากหอมคอ ก้อเชิญตามสะดวกเลยน่ะคับ ผมจะแวะเวียนมาเป็นระยะ

อ้อ ท่านวี ผลิกคำภีร์ ส่วนที่เก็บยางอะไหล่หน่อยคับ สิ่งที่ผมไปดูมา ไม่มีที่ใส่ยางอะไหล่ เลยท่าน

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 109 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks