กระทู้นี้สำหรับน้องๆที่ยังไม่มีกลุ่มและอยากมาสัมผั สฟิ่วลิ่งของกลุ่มรังสิต

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: กระทู้นี้สำหรับน้องๆที่ยังไม่มีกลุ่มและอยากมาสัมผั สฟิ่วลิ่งของกลุ่มรังสิต

มาตรฐาน กระทู้นี้สำหรับน้องๆที่ยังไม่มีกลุ่มและอยากมาสัมผั สฟิ่วลิ่งของกลุ่มรังสิต

ผมเชื่อว่ายังมีเพื่อนๆหรืองน้องๆอีกหลายคนที่อาศัยอ ยู่ในย่านรังสิตหรือใกล้เคียง
    ที่แอบแวะหรือหลงเข้ามาในเวบบอร์ของพวกเรา
    ก็บอกได้เลยว่า

กลุ่มรังสิตของพวกเราอยู่กันมา5ปีแล้ว..ล้มลุกคลุกคล านร่วมกันมามากมาย...
    ผ่านปัญหานานานับประการผ่านเรื่องสุขสบายมาก็เยอะ.
    ..แต่เราก็อยุ่จนมาถึงบัดนี้และเราจะอยู่ไปอีกนานแสน นาน

เรายินดีต้อนรับเพื่อนๆน้องๆที่เล่นรถคลาสิค
    ก็อย่าอายครับ ลองมาสัมผัสฟิวลิ่งกันก่อนได้ครับ
    เรื่องรถเรื่องเล็ก..เรื่องของใจเป็นเรื่องใหญ่

อย่าพึ่งตัดสินว่าดีหรือไม่ดี.
    อย่าตัดสินกันที่รถ..ขอให้มาลองก่อนครับจึงค่อยตัดสิ นใจ
    ฟิงลิ่งตรงกันก็แจมกันได้...ลองเข้ามาพูดคุยกันได้คร ับ
    ฟิวลิ่งเราสบายๆ...สไตล์คนรังสิต

ปล.กลุ่มเรามีอุดมการณ์..ไม่ขอตามไคร..เราเป็นเอกเทศ ..และที่สำคัญเรารักเพื่อนพ้อง
    รถเสียเราไม่ทิ้งกันช่วยยันกันมาเป็น200โลก็มีมาแล้ว .ไม่มีทิ้งกันแน่นอน
    ..กิน หิว เหนือย เปียก..สุขสบาย.....เรามีทุกรสชาติ...
    ที่สำคัญ....ถ้าคุณอยู่รังสิตคุณคือรังสิต

...คุณคือรังสิตนับตั้งแต่คุณเข้ามาอยู่รังสิตแล้วหล ะครับ
    ...เพียงแต่ว่า..รอเวลาที่เราจะมาพบกันเท่านั้นเอง.. .......
    ...ผมขี่รถมาตั้งแต่อินเดีย-เนปาล-จีน-เวียตนาม-ลาว-ไทย
    บอกได้เลยว่า....รังสิต...น่าอยู่ที่สุด...

คุยหลังไมค์ก้ได้ครับก็อีเมลล์ตรงได้ที่..jfullmoon@ hotmailcom
    หรือทิ้งเบอร์โทรก็ได้ครับ.....

คนรังสิต...จิงใจ...ทุกคน

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jfullmoon : 03-02-2010 เมื่อ 00:24

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jfullmoon อ่านข้อความ
    ผมเชื่อว่ายังมีเพื่อนๆหรืองน้องๆอีกหลายคนที่อาศัยอ ยู่ในย่านรังสิตหรือใกล้เคียง
    ที่แอบแวะหรือหลงเข้ามาในเวบบอร์ของพวกเรา
    ก็บอกได้เลยว่า

กลุ่มรังสิตของพวกเราอยู่กันมา5ปีแล้ว..ล้มลุกคลุกคล านร่วมกันมามากมาย...
    ผ่านปัญหานานานับประการผ่านเรื่องสุขสบายมาก็เยอะ.
    ..แต่เราก็อยุ่จนมาถึงบัดนี้และเราจะอยู่ไปอีกนานแสน นาน

เรายินดีต้อนรับเพื่อนๆน้องๆที่เล่นรถคลาสิค
    ก็อย่าอายครับ ลองมาสัมผัสฟิวลิ่งกันก่อนได้ครับ
    เรื่องรถเรื่องเล็ก..เรื่องของใจเป็นเรื่องใหญ่

อย่าพึ่งตัดสินว่าดีหรือไม่ดี.
    อย่าตัดสินกันที่รถ..ขอให้มาลองก่อนครับจึงค่อยตัดสิ นใจ
    ฟิงลิ่งตรงกันก็แจมกันได้...ลองเข้ามาพูดคุยกันได้คร ับ
    ฟิวลิ่งเราสบายๆ...สไตล์คนรังสิต

ปล.กลุ่มเรามีอุดมการณ์..ไม่ขอตามไคร..เราเป็นเอกเทศ ..และที่สำคัญเรารักเพื่อนพ้อง
    รถเสียเราไม่ทิ้งกันช่วยยันกันมาเป็น200โลก็มีมาแล้ว .ไม่มีทิ้งกันแน่นอน
    ..กิน หิว เหนือย เปียก..สุขสบาย.....เรามีทุกรสชาติ...
    ที่สำคัญ....ถ้าคุณอยู่รังสิตคุณคือรังสิต

...คุณคือรังสิตนับตั้งแต่คุณเข้ามาอยู่รังสิตแล้วหล ะครับ
    ...เพียงแต่ว่า..รอเวลาที่เราจะมาพบกันเท่านั้นเอง.. .......
    ...ผมขี่รถมาตั้งแต่อินเดีย-เนปาล-จีน-เวียตนาม-ลาว-ไทย
    บอกได้เลยว่า....รังสิต...น่าอยู่ที่สุด...

คุยหลังไมค์ก้ได้ครับก็อีเมลล์ตรงได้ที่..jfullmoon@ hotmailcom
    หรือทิ้งเบอร์โทรก็ได้ครับ.....

คนรังสิต...จิงใจ...ทุกคน

...........เรารัก รังสิต พี่น้อง พวก พ้อง ของเรา...........
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

Senior Member INDUBAI8's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รักรังสิตจัง ...........ฟิวเดียวกันก็เชิญชิดในเลยนะครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย INDUBAI8 : 03-02-2010 เมื่อ 19:52

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

Talking กลุ่ม รังสิต.......

................เมื่อก่อนตอนผมขี่รถ คลาสสิค ใหม่ๆ ผมก็ไม่ได้คิดจะอยากมีกลุ่ม

ขี่เอง ซ่อมเอง แต่งเอง ทำเอง ไม่เห็นต้องๆ พึ่งใครซักคน แต่ก็หมดไปเยอะกับร้าน

ที่เราไม่รู้จักฟัน ราคา ค่าทำรถ(เครื่อง+ไฟ) ตอนนั้นผมคิดว่าการมีกลุ่ม คงวุ่นวาย

เรื่องมาก หลายคนมากความ เดี๋ยวก็ทะเลาะ เดี๋ยวก็ดี....และอื่นที่มันมีปัญหาได้

.................แต่มีอยู่ วันนึง ผมได้ข้อมูลมาว่า ที่รังสิต(แถวบ้านพอดี) มีกลุ่มรถคลาสสิค

ผมคิดในใจตอนนั้นว่า เราจะมาขี่คนเดียวทำไม ขี่ต๊อกแต๊ก ไปมา ไม่มีอะไรใหม่ให้กับตัวเอง

ทำไม่เราไม่ลอง เปิดโลกทัศน์ให้ตัวเอง ออกไป รู้จักผู้คน ออกไปหาสิ่งที่ชอบร่วมกับคนวงการ

เดียวกัน เราจะมาปิดกั้นตัวเองกับสิ่งที่เราไม่ได้ลองลงมือทำ แบบนั้นหรอ แล้วจะขี่ไปเพื่อ ?......

..............หลังจากผมค้นตัวเองเจอว่าอยากทำอะไร อยากมีอะไร ผมก็ไม่รีรอ ไม่อาย(นิดๆ) รอ

ให้วันเสาร์มาถึงเร็วๆ จะได้ออกไปเจอพี่ๆ รังสิต เค้า

แต่.........พอไปถึง งง เลย พี่ๆ น้องๆ คุยกับเราแบบรู้จักกันมานาน มิตรภาพ ความสนุกก็เกิดขึ้น

ทำให้ผมอยากมาอีกบ่อยๆ ช่วงเรียนอยู่ บ้างวันก็ว่าง เวลาว่างๆก็จะนึกถึงเรื่องที่มากลุ่มวันแรก

มันจึงเป็นจุดเริ่มต้นของการมีกลุ่มรถของผม......... ....

มาจนทุกวันนี้...ผมอยู่กับกลุ่ม มากี่ปี กี่วัน ผมไม่เคยนับ และไม่เคยเสียใจ กับเวลา ผมมีความสุข

จนไม่มีเวลามานั่งนับ ว่าเราอยู่กับ กลุ่มกี่ ชม. กี่นาที ทุกนาทีที่ผมอยู่กับกลุ่ม ผมมีความสุขตลอด

...................ผมจึงอยากให้คนที่ยังไม่มีกลุ่ม ลองๆหากลุ่มดูครับ เพื่อจะได้ เจอความสุขแบบผม..........

ขี่รถเที่ยวคนเดียวน่ะใครก็ทำได้ แต่จะขี่ยังไง กับใคร เราถึงจะมีความสุขครับ

การมีกลุ่ม ไม่ใช่เรื่อง ร้าย กลับเป็นเรื่องดี มีคนช่วยแนำนำเรื่องรถ มีอะไหล่ให้ยืม มีคนช่วยทำรถ

มีคนนั่งคุยเรื่องรถ เก่าๆ กับเรา...โอยเยอะเกินสำหรับข้อดีในการมีกลุ่ม....... ......

ไม่ต้องการผลประโยชน์ ไม่เห็นแก่ตัว ไปไหนรถใครพังไม่ทิ้ง กิน นอน ลำบาก เราอยู่ด้วยกัน

อาจจะมีบางที พูดจา ไม่เข้าใจกัน ทะเลาะกัน แต่...เราจะมี ถือทิตฐิกันทำไม เราอยู่ด้วยกัน บนโลก

ใบเดียว ใบนี้ ทะเลาะ กันเพื่อ ?..... ฉะนั้นกลุ่ม เรา รัก กันอยู่แล้ว

ปล*อาจจะยาวไปหน่อย แต่ มาจากใจ ครับ พี่ๆ น้องๆ............................................. ..................

ปล**ขอดีของการมีกลุ่ม คือ อินเฟอร์นิตี้ มันเป็นได้ทุกอย่าง

ขอเสียคือ คุณจะ มีความสุขจน ทะลักออกมา

........และอาจทำให้ท่าน ตับแข็ง เนื่องจาก ดื่มสุรา บ่อย 555

ใครจะเอากลุ่มเราไปพูดให้คนอื่นฟังในทางที่ไม่ดี ก็แล้วแต่เค้าเราห้ามใครไม่ได้

แต่ผมขอบอกไว้ตรงนี้เลย................คุณไม่มาลอง สัมผัส ความเป็น พี่น้องของเราคุณไม่รู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Valkyries_Classic : 03-02-2010 เมื่อ 19:58
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

Senior Member INDUBAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จริงๆอยากให้ดูบอด เราตั้งแต่เริ่มต้นนะครับ....จะเห็นถึงความเป็นมาได้ ชัดเจนขึ้นนะครับ.....

Senior Member Landscape12's Avatar
    สถานที่
    RCC
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องทีสุดครับ ของอย่างนี้ต้องรอการมาพิสูตร

Member oud's Avatar
    สถานที่
    กลุ่มชมรมรถโบราณรังสิต
    ขอบคุณ
    0

ใครหัวใจเดียวกันกับเรา เรายินดีตอนรับคุณทุกคน (ชมรมรถโบราณรังสิต)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oud : 11-05-2010 เมื่อ 20:44

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ภาพงานกลุ่มปีที่แล้ว

Senior Member boom26499's Avatar
    สถานที่
    MisZile Ptt Gang
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ....

ทักทายและสวัสดีนะครับพวกพี่ๆรังสิต

พอดีผมจามาเรียนม.กรุงเทพอะคับ ผมมาจากเเพร่นะคับ
    ยังไม่ค่อยรู้จักใครเลยแถวนี้อะคับ อยากจะมาออกทริบด้วยคนอ่าคับ
    เดี่ยวสิ้นเดือนนี้เจอกัลคับพี่ๆ

ผมใช่แลม2 อยู่นะครับ บูมครับ

boom_26499@hotmail.com
    08-75429279

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

พวกเราพี่น้องกลุ่มรังสิตยินดีต้อนรับ คุณบูมจากแพร่ครับ พวกเรารวมกันที่โลตัสรังสิตนะครับ เวลา 20.30 เป็นต้นไป ถ้าคุณบูมจะมาให้ติดต่อที่เบอร์ 081-401-8901 อูฐครับ (ถึงจะมีน้อยแต่ก็จริงใจครับ)

Senior Member boom26499's Avatar
    สถานที่
    MisZile Ptt Gang
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oud อ่านข้อความ
    พวกเราพี่น้องกลุ่มรังสิตยินดีต้อนรับ คุณบูมจากแพร่ครับ พวกเรารวมกันที่โลตัสรังสิตนะครับ เวลา 20.30 เป็นต้นไป ถ้าคุณบูมจะมาให้ติดต่อที่เบอร์ 081-401-8901 อูฐครับ (ถึงจะมีน้อยแต่ก็จริงใจครับ)

ครับผม ^^ เจอกันสิ้นเดือนครับพี่ๆ

Senior Member
    สถานที่
    คนใช้แรงงาน
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ......แล้วเจอกัน
    ..........................รังสิต.................. ...................................

Member seablue's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ติม มันบรรยาย ยาวไป เอาเป็นว่า ดีละกัน Ballsamui_Rangsit

Senior Member REDRED's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากอยู่ด้วย ผมอยู่ตลาดไท ออกทริปกันเอง ไม่มีกลุ่ม....

เข้ากลุ่ม ทำไงดี นี่เมลผม panja_29@hotmail.com คับ พี่ๆ

ฝากน้องใหม่คนนี้ด้วย คับ......

ติดต่อ 0802123415 โดด/ตลาดไท
    panja_29@hotmail.com
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    360-264217-5
    นาย กฤษณะ พุฒิกิจโภคิน

[/CENTER]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ REDRED อ่านข้อความ
    อยากอยู่ด้วย ผมอยู่ตลาดไท ออกทริปกันเอง ไม่มีกลุ่ม....

เข้ากลุ่ม ทำไงดี นี่เมลผม panja_29@hotmail.com คับ พี่ๆ

ฝากน้องใหม่คนนี้ด้วย คับ......

ยินดีต้อนรับครับ

Bookmarks